lỗi ps3 về hdmi không lên được LG(help)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi viet phat, 2/11/09.

1. viet phat

viet phat Legend of Zelda

có khi nào do ps3 mình bị gì nên giờ cứ tivi LG là kg lên được kg?vì nếu như do tivi đi!nhưng mình đem máy qua thằng bạn check,nó lại kg lên được T_T,thằng bạn cũn xài LG,k lẽ tivi nó có vẩn đề luôn?nhưng khi check bên samsum thì ok liền

2. Bít búp

Bít búp Donkey Kong

Khỏi nói nhiều, TV LG thì phải dùng dây HDMI zin của Sony nó mới nhận, kén dây lắm :(
    Mình lúc đầu xài dây thường nói thẳng vào TV sony, còn LG ko nhận, đổi qua dây zin cái nó nhận liền :|

3. viet phat

cái đó cũng có khả năng,nhưng mà đặc biệt là vậy nè...lúc đầu mình vẫn vào dây 250k mà!nếu kén tại sao lúc đầu k kén?và mình đã mượn ông anh dây 550k về thử,dây ỗng cũng gọi là xịn thế mà vẫn kg được
    _với mình nêu do dây mình sẽ mua dây xịn liền,nhưng mình sợ là nếu kg phai do dây mua về chắc chỉ tức thêm T_T,nay xin hỏi anh em có ai ở gần phú nhuận không?nếu gần mình sẽ đến chở anh em qua nhà mình và thử dây anh em,nếu đúng là ok thì mình sẽ mua dây liền T_T.hix,please! T_T,anh em yên tâm!nhà mình dù gì cũng có uy tính trong xã hội nên sẽ kg có những vấn đề lừa đảo gì đâu :D,hỏi những ai quen mình sẽ biết :P.mong anh em nếu ai có hảo tâm help mình.;...vì mình kg định hướng được là do cái gì hix....

à mình thử ở tivi samsum thì lên cái vèo....còn tivi LG thằng bạn thì cũng bị như mình(và nhắc lại là tivi nhà mình trước đây vẫn chiến được hdmi đến 2 tháng lận)ậy có khi nào system sai kg bạn???

4. Bít búp

Bít búp Donkey Kong

Cái TV LG cũng lúc này lúc khác :|
    Mình cắm dây HDMI thường vào cũng được 1-2 lần, nhưng tắt màn hình xong là nó ko nhận nữa :|
    Sau đấy phải ship dây từ gamescenter về thì rút dây ra vào thoải mái, luôn nhận được tín hiệu :-s

5. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

có khi nào tivi của bạn do tàu khựa làm giả không :D

6. viet phat

:|bậy,mua đàng hoàng ở hãng mà
    mình có thể chở cậu qua nhà mình test thử dây được kg?tại mình muốn chắc chắn là do dây,và dây nào ok,nếu do dây và dây đó ok mình sẽ đi mua dây đó xài liền....

7. thogaubien

thogaubien Mr & Ms Pac-Man

TV bác có mấy cổng HDMI vậy? thử cắm sang cổng khác chưa? Nếu mua hàng chính hãng thì họ có bảo hành tại nhà đấy.

Tiện đây hỏi luôn có bác nào update firmware mới cho PS3 rồi dùng được Bravia Sync không? Nghe nói firmware mới có tính năng đó mà mình chưa tìm đc cách nào. Hay bắt buộc phải PS3 slim hả các bác?

8. viet phat

hix bác đọc kỹ mấy bài trên em viết giùm T_T,tivi mình đã bảo hành và chạy ok trên đầu đĩa hdmi,tivi mình có 2 cỗng hdmi và đã cắm hết 2 cổng

9. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

2 bác này nói đúng đấy, cái LG của bác dây AV lên thì component cũng lên thôi giờ bác tìm dây xịn component gắn vô đi chơi game hình ảnh cũng khá đẹp :) không thua gì HDMI đâu.

à mà này dây bác mua HDMI tại hãng mà hãng nào ??? ở vn dù là tiệm bán đồ chính hãng mình cũng không tin là nó bán dây chính hãng xịn cho bác 550k đâu dây HDMI rẻ nhất của bufalo cũng tầm 50 USD một dây, đắt nhất tầm 1000 USD mạ vàng nguyên chất dây 550k lại xịn mà cắm LG không vô thì bó tay rồi

10. viet phat

ông anh mình mua,dây đẹp lắm,mình nghĩ chắc do cái gì đó chứ nếu dây từ lúc đầu tiên mua máy thì đáng lý ra sẽ kg chơi được,đằng này nó chiến với mình đến tận 3 tháng,dây component liệu có bằng hdmi kg bác,1 vài game nó đòi 720 mới chơi đươc :(,liệu componet chơi được kg?vd Gta4 đó,hình ảnh thì sét lên được bao nhiêu bác,dây đó tằm bao nhiêu tiền?cổng cắm là av hả?thật ra tức 1 cái là nhà mình có trang bị 1 dàn loa riêng cho ps3,nếu kg xài được dây hdmi thì sẽ khó mà xài loa...mà bác biết đó...âm thanh loa riêng thì sướng lắm T_T

11. mario64

mario64 Youtube Master Race

cho tui ké tí.tui củng bị truòng hợp gần giông vậy.ps3+lcd ss 40m81 xài dây hdmi thường,time đầu thì ok ,sau 3 tháng có hiện tượng giạt hình và mất hình"ở chế độ menu+xem phim HD",tui nghỉ là do dây hdmi,hoac do lổi tivi,nhưng khi chuyển dây cho xbox360 thì ok.rùi tui thử lại cho ps3 thì vẩn bị nhưng 1 điều là tui chơi game pes 2009 thì k bị dưt hình, chơi ok, nhưng ra menu chính thì bi giut và hay mất hình.tui nghỉ có lẻ do ổ cứng có vấn đề ,nên "format lại cuối cùng vẩn vây" nghe nguoi bạn nói là ps3 kén tivi lem,xài lúc đầu thì k sao, nhưng time sau là hiện tượng mất hình" nên thư 1 lần nửa chạy qua nhà thang bạn thử cái lcd 32ss seri 3 thì chơi khoảng 1h thì k có vấn đè vì hết . bi giờ củng chưa khẳng định là lổi do đâu.. mong mấy bo cho ý kiến thêm

12. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

Lạ nhỉ , nhà cũng đang xài 1 con LCD LG đây , xài dây HDMI , VGA , .. cho 360 , Ps3 bình thường , đẹp nét rõ ràng , đâu ra vụ LG kén dây vậy ta -.-

Mà con của mình hàng xt bên sing , hàng vn thì ... ko rõ :|

13. viet phat

bạn xài dây bao nhiêu tiền?model loại gì,hix ước gì quay lại mình sẽ chọn samsum chứ LG mình sợ quá rồi

14. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

Mình xài HDMI lên đươc 1080i đây chơi game phân giải nào cũng tốt :P ngoại trừ độ phân giải màn hình 720 độ phân giải thấp chơi trên màn hình phân giải cao thì xấu lắm giống như game trên máy tính vậy đó , mà mình nghĩ như vậy cũng được rồi, còn loa thì bác đầu tư có cổng optical không có thì tốt rồi không thì phải nối sang màn hình cũng đc không sao :) mà lên 5giay tìm dây HDMI đi, trên đó mình thấy mấy bữa trước bán cũng nhiều lắm toàn là dây xịn :D không cắm lên thì trả lại có sao đâu :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    LG nhà mình VN 0_0 lúc mua không biết đến tiếng con này bây giờ thì tởn rồi >______________________< hehehe bác hên thật b-)

15. thangcb

Đã xài qua 3 dây , 1 là HDMI giá 150k , 2 là dây VGA của xbox 360 , 3 là dây HDMI to DVI và xài cục chuyển DVI-VGA , tất cả đều lên hình bình thường và rõ đẹp 0.0

Chẳng lẽ hàng LG ở vn có vấn đề ? =)) , mà thật ra về LCD thì nghĩ nên mua hãng của nhật như Pana hay Toshiba ok hơn , đang tính mua 1 con Pana 32-42' mà mẹ bả lèng èng quá -.- , bảo sắp đi roài mua làm gì nữa mất công bán :|

16. viet phat

tại vậy nè!mình cần chắc chắn là do dây,vì nếu mua mà kg phải do dây thì chắc tức chết!kẹt 1 cái mình đã check trên dây 250k và 550k cả 2 dây đều kg được T_T,cái mình quan trọng là dây componentcó sét lên được 720 như hdmi kg đó??nếu được mình sẽ thử mua :D,anh em có ai ở tp hcm không?nếu được mình sẽ chở anh em qua nhà để mượn dây của anh em,mình check xong chở về :D,chủ yếu muốn biết phải do dây kg!nếu dây anh em đang xài ok thì mình sẽ tìm mua bằng được dây đó :D.dạo này mình ghiền ps3 lắm T_T

17. thangcb

Dây Component mình đã thử qua rồi , chất lượng chán lắm dù dây mình dùng là dây component zin của Sony luôn ấy 0.0 , tốt nhất là bro nên giải quyết triệt để vấn đề với dây hdmi của tivi bro xem sao . Mình nghĩ tivi bro còn bh ? Thử mang đi bh xem , kể rõ bệnh cho bọn kỹ thuật viên nghe , tại bro nói hồi trước xài bt đến vài tháng gần đây có vấn đề thì mình nghĩ khả năng do tivi là rất lớn :|

18. viet phat

cái quan trọng là mình đã đem tivi bảo hành rùi :-S,nó đã check và phát hện chỉ hư HDMI 1,sau đó đã ok
    _ah đúng rồi,lúc đó có thể mình bị hư hdmi1 mà kg biết cứ cố gắng vào,bên halo có 1 người chỉ mình là giữ nguyên power tit tit đến 3 lần và nó sẽ trở về đèn đỏ,trước khi mình làm kiểu đó vô hdmi còn có âm thanh,làm xong giờ âm thanh cũng kg còn có nữa,mình đem tivi qua nhà thằng bạn check nó xai LG!và cũng kg lên,kg lẽ tivi nó cũng có vấn đề sao?đem ra tiệm thì họ check cho mình trên samsum vào cái 1,mình đã bảo hành tivi rồi!và nó đã thay main,thay xong vẫn kg vào đượcT_T=>khó mà do tivi lắm,đúng hông?cái mình cần là chiến game ps3 tại vì 1 số game nó đòi 720!hix,anh em giúp mình nhé,nếu do dây mình sẽ kg sợ!nhưng sơ là dây đó lại kg vào,kg lẽ mua dây nữa?mình mượn ông anh mình 1 sợi dây 550k,check trên ps3 vẫn kg lên....anh em ai có dây thì tốt tốt thì pm mình địa chỉ hoặc dt nhé,mình sẽ chở anh em qua nhà,check xong sợi dây anh em là mình sẽ chở về hoặc đi uống cafe với mình:)

19. htcliveshop

htcliveshop Youtube Master Race

bạn có thể đem đến cho mình sửa cho máy ps3 của bạn có vấn đề rồi :)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à quên địa chỉ cửa hàng 93 khuất duy tiến ĐT: 0912012930

20. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Nhiều khi PS3 nó tự set lên HD ở một chế độ nào đó mà LG của bạn ko hiển thị. Còn PS3 của tôi thì ko cần chỉnh. Muốn xem ở TV thường chỉ cần cắm dây AV xong xuôi (ko cắm HDMI) bật máy, bật TV lên, xong turn off rồi bật trở lại, nó tự nhận và mình chọn Finish là xong.
    Với LCD TV (mình xài 32T550 HD ready) thì tháo dây AV ra, chỉ cắm HDMI, mở máy, mở TV lên (ko cần turn off) nó sẽ check và tự set độ phân giải của TV. Mình nhấn Finish.
    Khả năng là cái LG đó ko phù hợp với PS3 của bạn rồi.