lỗi ps3 về hdmi không lên được LG(help)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi viet phat, 2/11/09.

1. wwbon

wwbon Youtube Master Race

chào cả nhà, mình cũng không thể nào set cho cai ps3 vô HDMI cái LED sámung được, dùng cách reset lai , nhấn vô giữ nút power (nằm trên máy, là nút tắt mở)nhưng ps3 không set được, cứu mình với.....thanks

2. kiraxfreedom

kiraxfreedom Donkey Kong

Trời,kể cả cái LED Samsung mới nhất mà bạn cũng ko set dc à?Chắc con ps3 của bạn có vấn đề về đường HDMI roài:((

3. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Nhiều người ko set đc độ phân giải chuẩn cho Ps3 thế nhỉ...Anh em thử Fomat định dạng toàn bộ máy...rồi cài đặt lại xem...Lưu ý FORMAT là mất hết dữ liệu có trong HDD và lập lại tài khảo PSN mới + Cài đặt lại...Tớ mới vừa Fomat xong dùng bình thường:x

4. wwbon

mình vừa format lai ps3 (khoảng 10 tiếng) nhưng "mèo vẫn hoàn mèo", chẳng set được hdmi. có bạn nào ở HCM giúp mình test được không nè? /mình mang ps3 đến nhờ bạn test
    thanks nhé. cho mình số dt hay địa chỉ nha

5. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

lúc khởi động nhấn giữ nút power 1 hồi là vô chỉnh mà !!!!

6. thangbeo89

thangbeo89 Mario & Luigi

mình nghĩ là do cái dây hdmi thôi mà;));;)

7. wwbon

mình nhấn giữ nút power khi khởi động, 5s sau nó kêu thêm 1 tiếng bíp thì mình bỏ ra (vì giữ luôn là nó tắt máy) nhưng vẫn không hiện lên bảng nào yêu cầu cài hdim xhixhi:((:((:((
    day hdmi thì mình đổi thữ mấy sợi rồi, có bạn nào giúp mình tét máy không nè?mình cầm máy qua nha
    còn chỗ sữa chữa nào uy tín giới thiệu luôn nhé
    thanks

8. wwbon

có ai giúp mình không với??????????

9. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Mang đi sửa đi cậu...Mang ra các SHOP xem nào...:)Good Luck(*) SHOP ko xử lý đc thì cậu tìm đến SONYVN để tìm cách bảo hành hoặc bỏ tiền ra để gửi về hãng hoặc sửa tại trụ sở SONYVN xem ( nếu giá thành rẻ ).

10. 040483

040483 Youtube Master Race

y choang con nhà mình.....lâu nay chơi không sao tự nhiên hôm qua mở lên nó bị....tối qua mò mò bằng cách này lại được nè....bạn dùng dây AV của PS3 mở lên, vào setting display xong chon HDMI .... rồi man hình nó sẽ đen thui...không sao....lấy remote chuyển TIVI sang kênh HDMI....đợi khoảng 30s....nó sẽ hiện màn hình .....

tự nhiên lâu lâu nó bị reset...deck hiểu bị gì

11. kai.coffee

kai.coffee Youtube Master Race

Cáp AV : Loại mà khi bạn mua Playstation 3 luôn đc Sony kèm theo gồm 3 màu
    Yellow ( Video ) Red + White ( Audio) chất lượng khá kém khi sài trên những con tivi LCD 32 inch cho hình ảnh mờ xấu... nếu bạn ko thích thì có thể dùng dây này làm dây nối ra loa.
    Cáp VGA : là loại dây giúp bạn chơi game Playstation 3 trên màn hình Monitor máy tính ( cả CRT và LCD). Nếu màn hình chỉ có DVI ? Chỉ cần mua thêm cục chuyển VGA to DVI là dùng ngon lành. Chất lượng hình ảnh cực đẹp khi đẩy lên độ phân giải cao. VGA cable hỗ trợ đầy đủ các độ phân giải tối đa cho hầu hết tất cả các loại màn hình vi tính từ standard ratio 4:3 đến Wide ratio 16:10 ( full HD). Bên cạnh đó, dây VGA có kèm theo 2 jack stereo audio giúp bạn tân hưởng âm thành ngoài gắn qua các loa vi tính. Hoặc nêu có dàn loa 5.1 Home theatre, VGA cable cũng tích hợp sẵn cổng Optical cho bạn. Quả là 1 sự lựa chọn đáng giá cho những ai không đủ điều kiện mua TV LCD mà vẫn muốn tận hưởng nền tảng đồ họa Nextgen.
    HDMI cable: là loại chuẩn nhất trong tất cả các loại dây, sự lựa chọn tốt nhất cho màn hình LCD của bạn. Chỉ 1 sợi duy nhất mang theo cả hình ảnh lẫn âm thanh kỹ thuật số ( component 5 sợi ). Đã sử dụng cả 2 dây HDMI và Component trên TV full HD, chất lượng hình ảnh không khác nhau bao nhiêu ở độ phân giải full HD. Có đi chăng nữa thì cũng về chữ, dùng HDMI chữ sẽ trong mịn màng hơn component. Tóm lại nếu ko tiếc tiền mua dây HDMI thì ko có lý do gì để xài dây component. Hiện tại dây HDMI có nhiều loại và có nhiều giá khác nhau từ thấp đến cao. Tuy nhiên chất lượng là tương đương nhau, cho dù nhiều loại có ghi là đầu mạ vàng, chống nhiễu v.v...

---------- Post added at 08:35 ---------- Previous post was at 08:33 ----------

Thiếu nhé ;)
    Component cable : Dây có 6 đầu chia làm 2 phần. Phần thứ nhất gồm 3 màu Yr ( Red) Yg (Green) Yb ( Blue ), phần thứ 2 gồm 3 màu Yellow ( Video ), Red + White ( Audio). Chất lượng dây rất tốt, dư sức đấy độ phân giải màn hình LCD của bạn lên Full HD mịn màng chưa từng thấy. Các độ phân giải component hỗ trợ là 480p, 720p,1080i và 1080p Full HD. Dây này có thể dùng trên tất cả các loại tivi từ TV CRT cho đến các dòng TV LCD cao cấp nhất

12. viet phat

viet phat Legend of Zelda

xin thưa là mình đã pó tay vì trường hợp này rồi bạn,đã mua dây HDMI xịn nhất cộng với dây component 6 đầu và kết quả cũng thế

13. kai.coffee

Anh em nào dùng sony cho em ý kiến với ! Ko biết có bị lỗi như vậy ko :-s

14. Malice

Malice Legend of Zelda

Nhà mình cũng xài 3 cái tivi LG nè,cái nào cũng set dc hết ko bị gì hết, có cảm giác bạn set chưa đúng cách nên mới bị vậy, giờ vậy đi, bạn set up máy PS3 về chế độ bt của nó (cái này chắc bạn biết, tắt máy rồi giữ nút nguồn mở máy cho tới khi nó chớp vài cái), sau đó vô display settings chỉnh vào phần hdmi bấm yes, rồi sau đó màn hình av của bạn đen thui, lúc đó bạn chuyển qua kênh HDMI chọn yes là xong

15. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

xác nhận lỗi với tivi lg hay bị loi ko nhận ps3

ben minh hay lắp cho quán game ps3 gặp tivi lg thì rất sợ vì nó khó nhận phải làm vài lần mới đwuocj

hôm nay 1 khách hàng mua 1 con tivi 52 inh +3d gần 70tr về cắm ko lên mang ra nhà mình bh tưởng lôi thử trên samsung chạy binh thuong ,bác ý vác về còn kêu mình bán đồ đểu đau khổ vãi hàng.ps3 làm quái gì có đồ đểu với face

vì vậy cấm các bác mua lcd của lg nhé rất kén ps3

16. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

không có vụ LG bị kén đâu đại ơi mà là do nhiều người không biết cách chỉnh của LG với PS3 thôi tui kinh doanh X360 & ps3 toàn chơi LG với Samsung, thằng nào cũng lên hết FULLHD chỉ duy nhất có 2 con LG là không lên nổi 1080p nhưng 1080i thì nó lên được.

17. kai.coffee

Đại ca ơi ! Chỉ em cách chỉnh với :D Em Newbie ..

18. viet phat

viet phat Legend of Zelda

mình cũng chẳng biết cái ps3 mình là cái lỗi gì ~_~.đem ra tiệm kêu lỗi chip....kêu lá 10 người chỉ 1 người bị đó chính là mình,mình đem qua tivi sony của thằng anh thì chỉ lên được 480P,đem qua nhà thằng bạn cũng là sony thì không lên được hdmi...cấm dây component 5 đầu thì chỉ xài được 3 ngày là hình giựt giựt và sau đó nhảy sọc sọc và mất hình luôn,cứ mỗi lần ai bật đèn,quạt là nó bị giựt hình,bây giờ cứ chơi 3 ngày là phải xách ps3 qua tivi khác để reset cho lên hình lại...bực quá nên xài luôn dây 3 đầu.nói chung là pó tay rồi T_T.và vị vậy mình đã xúc thằng xbox360 về chơi còn ps3 thì để chơi những game độc quyền qua dây 3 đầu...chán

---------- Post added at 12:35 ---------- Previous post was at 12:34 ----------

xin lỗi nói thật mình cũng không phải dân gà lắm đâu bạn...và mình đã đem ra tiệm...thợ nổi tiếng nhất sài gòn như halo,nextgen pó tay rồi......

19. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

khổ quá con tivi 3d lg ý nó cắm đầu hd vẫn lên ok anh ah
    em hì hục cắm mãi thử đủ trò tư mồi từ dây av để chuyển sang dây hd mà nó cứ đen xì

dĩ nhiên ko phải tivi lg nào cũng kén ( shop mình dung 2 cái tivi lg thử ok lên 1080p hết nhưng thinh thoang gap 1 số model lg rất khó nhận

20. zkid

zkid Youtube Master Race

bạn có thể nói rõ hơn "cách chỉnh của LG với PS3 " ko? mình đang bị trường hơp này, cắm HDMI báo no signal, cắm AV thì có xong vào seting chỉnh qua HDMI mà chẳng được... cứu....!!!
    lúc đầu dùng HDMI với LG 1 thời gian vẫn tốt, nghỉ 1 tháng xong bây h cắm vào lại ko dc... bị giống bác chủ topic vậy đó.