Long Thánh - Truyện mới của Lê Linh ....

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Branch.Tell 4.1, 11/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nitrogen

Nitrogen Youtube Master Race

Ừ phải đó, phải quay về với mục LT thôi, bây giờ sóng đã tạm yên và biển đã tạm lặng rồi :;) .

về LT, tóm lại là gà vẫn ủng hộ TDDV và đi theo phong trào "vì trẻ nhi đồng toàn quốc", gà cũng đọc TDDV roài nên mê lắm--->làm nhi đồng thối tai được :p

2. Estendius

Estendius Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đọc đoạn cãi nhau buồn cười quá =)).
    Nhưng cái lí lẽ ủng hộ TDDV , tẩy chay LT là bởi "vì trẻ nhi đồng toàn quốc " nghĩa là sao vậy cà ?????
    LT và TDDV cùng ra thì trẻ em càng có thêm nhiều sự lựa chọn , càng tốt chứ sao ???
    2 cái cạnh tranh nhau ~~> càng cố phải đầu tư , trau dồi về nét vẽ cũng như nội dung ,khách hàng càng có lợi - được quyền lựa chọn chứ có làm sao :|.
    Nếu TDDV thực sự hay hơn , còn LT chỉ là mớ rác rưởi như các bạn PR Phan Thị nói thì sẽ bị đào thải thôi :|.

3. furiseto

furiseto Donkey Kong Lão Làng GVN

@Die-link: gửi message reply rồi nhé

Bây giờ có quay lại cũng quá trễ, tớ sẽ coi nó như là 1 kì tích nếu như nó không chìm xuống trang 2 trong hai ngày nữa. Và sau đó 1 con vịt nữa ko biết gì cả tưởng chưa có topic thế là lại lập "Long Thánh - Truyện tranh hiện đại Việt Nam" :))
    Tớ ủng hộ cả hai, mặc dù bây giờ tớ chẳng coi bên nào cả ヽ( ´ v ` )ノ

4. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

chỉ là cách dùng từ , đa số người miền nam thi đều '' tao éo dùng cắc ( xu ) nào của mày đâu nhá '' đó là thói quen địa phương tôi ko sửa được và tôi sẽ giải thích vì sao tôi bị lôi vào cái vòng tranh chấp này
    nguyên văn của chú game gì đấy
    vâng tôi bỏ tiền ra đo là tiền mồ hôi nước mắt của tôi không phải ngửa tay xin ai nên tôi phủ nhận tôi ko cùng hàng với những người cậu ấy nếu
    và dĩ nhiên là tôi nói theo cái nghĩa của cậu ấy đặt ra , chú ko phủ nhận cái công lao nuôi tôi ăn học của cha mẹ tôi nhé , mặc cho cái câu đó là của ai nhưng từ bài người nào thì tôi nói người đó và xin đọc kĩ hơn cái phần cậu quote lại của tôi
    tôi ko biết cậu có đọc hiểu đc những gì tôi nói hay ko , nhưng tôi khẳng định tôi chưa đả động gì vào cái việc 20 năm cha mẹ nuôi tôi = tiền của họ cả , tôi chỉ nhần mạnh tôi ko dùng tiền của họ vào những cái mục đích giải trí hưởng thụ như cậu game đã nêu ra mà đó là tiền do chính tôi làm ra !

5. aznkoz

aznkoz Mega Man

chiến tranh đang bao trùm khắp mọi nơi ... nơi dành cho trẻ em mà đã thấy bạo lực rồi .

6. hunteryugi

hunteryugi Fire in the hole!

Thôi nào, đây là topic bàn luận về truyện LT chứ không phải chỗ để mem cãi lộn.Lạc đề rồi đấy.
    LT với TDDV dù không hay nhưng vẫn là truyện VN.Vậy tại sao không cạnh tranh lành mạnh để phát triển mà lại kiện cáo lần nhau như vậy.Cái này làm mình nhớ đến mấy vụ xì căng đan của AN VN.
    TDDV muốn cạnh tranh với LT thì nên thay dổi trong cách viết truyện lại đi.Từ tầm tập 60 trở về sau thì mình chỉ xin nói quá tệ

7. Nagano

Nagano C O N T R A

Tớ chỉ quote thôi nhé, chả có phán bậy gì cả :cool:
    Mà sau vụ kiện này thì Long Thánh có dc tiếp tục xuất bản ko ?
    Nhờ vụ này Long Thánh dc độc giả biết đến thêm 1 chút :wink:, nếu bị ngưng thì hơi đáng tiếc

8. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

câu nói của ai ko cần biết nhưng cậu quote lại để ám chỉ tôi thì khác nào cậu phán , lời là từ mồm cậu nói ra nhưng thoại là của người khác thì cậu chối đây đẩy là ko phải cậu nói hử ????

9. Nagano

Nagano C O N T R A

Thôi xin lỗi cậu vậy. Nếu cãi nhau tiếp thành ra lạc đề mất.

10. Branch.Tell 4.1

Branch.Tell 4.1 Mr & Ms Pac-Man

Một là các cậu cãi nhau tiếp .
    Hai là cho topic chìm xuồng .

Chứ ra tới tập 4 ròi chờ hoài ko thấy tập 5, hình như ngừng ròi ::(

11. phannguyentran

phannguyentran Youtube Master Race

Sáng nay đã thấy xuất hiện tập 6 rùi đóa các pác ạ, hình như ra sớm hơn 1 ngày vì thấy wảng cáo là thứ ba mới ra.:D
    LT coi bộ bán cũng xôm lắm, quầy truyện nào cũng lấy hàng chồng dầy cộp
    Wả là đáng lo ngại cho PT thật, thế này thì TDDV phải cố mà nâng cao chất lượng lên thôi
    Các pác nói chí lý lắm, cạnh tranh lành mạnh thì càng có lợi cho bạn đọc, thằng nào kém chất lượng tự nó sẽ ko sống lâu mà thôi

12. sokis

sokis C O N T R A

Truyện này nghe mà chưa thấy bao h cả, có ai ở HCM trong Q.Tân Bình biết chỗ nào cho thuê truyện này ko

13. Little.star

Little.star Youtube Master Race

@Phanmyhuyen: Này nhóc, ở mô ra mà nói năng kinh thế? Có thuộc câu "Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" không? PT mà bít nhóc nói năng nhảm nhí thía này chắc óanh cho pẹp mõm đấy!

14. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Hôm nay rảnh tôi sẽ giải thích cho những bạn sau đây hiểu về cái dốt của mình:

Đầu tiên là bạn Nitrogen:

Trong trường hợp PT kiện đòi tác quyền TDDV thì Đúng,nhưng trong trường hợp kiện vì nét vẽ giống là SAI,tôi hỏi cậu LT nhái TDDV thế nào?Nếu nói là nhái nét vẽ thì nét vẽ đó là của Lê Linh,nếu nói nhái kiểu nhân vật là 1 thông minh,1 mập,1 mỏ nhọn và 1 bé gái thì tôi xin nói cả 2 truyện TDDV+LT đều nhái Doraemon và các tác phẩm khác của Fujiko,thế thì cả 2 nên ngừng xuất bản luôn nhé =))...
    Bạn làm gì có tư cách bắt ng` khác phải làm thế này thế nọ?Bản chất tự sướng 1 chiều của bạn đã ko đủ tư cách bàn luận rồi...

Ai nào?Hay chỉ có cậu?Cái thể loại tự sướng cho truyện mà mình thích ấy à?
    So sánh với cái dở thì éo bao giờ tiến bộ đc đâu...

Cậu có ở gần LL ko mà dám bàn về tư chất của LL???Sao cậu biết tư chất LL ko như ng` khác nghĩ?

Đến bạn phanmyhuyen

1.Với những lỗi chính tả đơn giản thế này thì bạn chưa đủ trình hô hào,tôi ko rảnh để xét hết đủ lỗi chính tả của bạn,nhưng với hàng chục lỗi chính tả như thế tôi ko biết bạn có quên tiếng mẹ đẻ của mình chưa?
    2.LL thích vẽ thế nào là do phong cách của LL,cậu lấy quyền j` can thiệp?Vẽ truyện cho nhi đồng mà vẽ ng` lớn thì khác nào giành cho teen à?
    Bạn bảo LL bất tài,thế bạn có đủ tài để nói ng` khác bất tài ko?
    3.Cho tôi hỏi nếu bạn nói LT bắt chước nhân vật TDDV thì tại sao ko bảo TDDV bắt chước nhân vật DORAEMON VÀ CÁC TRUYỆN KHÁC CỦA FUJIKO???Còn về việc tự hào?Xin lỗi,tôi tự cảm thấy mình ngu khi bỏ tiền để mua tập tiếp theo mà ko phải do LL vẽ,những tập sau này chẳng khác nào sáo rỗng,đọc xong mà chả còn đọng lại ấn tượng trong đầu,giống như mì ăn liền,ko có giá trị đọc lại...
    4.Làm sao chúng tôi tin kết quả điều tra của bạn?Bây giờ tôi bảo là "99% ng` đọc TDDV ko đồng ý về việc PT kiện LT" cũng là thông tin chính xác phải ko?Và với những từ "ôn dịch"+"bựa mửa" thì chắc bạn và những ng` đc điều tra đều thuộc loại vô văn hóa,vô học?
    5.Đừng nói từ mãi mãi,khi nói từ này thì ý bạn là PT sẽ mãi mãi là công ty vẽ truyện duy nhất và hay 1st VN?Đừng tự sướng như thế!

Tóm lại,2 bạn trên tôi ko biết có phải nhân viên PT ko,nhưng qua cách nói của 2 bạn thì tôi nghĩ 2 bạn ko đủ tư cách phê phán ng` khác đâu...

15. die-link

die-link The Warrior of Light

đề nghị mod khóa topic này lại, các ván đề đã đc bàn cho nát bét và vượt qua giới hạn bàn luận của topic rồi
    ko war nữa :hug:

16. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

TDDV sắp die

LT mới ra đời nhưng cũng ko gây ấn tượng

Kết thúc hết cho xong :hug:

Rõ ràng vụ này hai bên đều có lỗi, chủ yếu do tính hiếu thắng và cái tôi quá cao ::)

Không tranh cãi nữa, hòa bình là 1st ;;) ; phải nhìn nhận toàn diện chứ cứ khăng khăng theo ý mình chỉ gây xung đột thôi :x

17. Indiana Jones

Indiana Jones Mr & Ms Pac-Man

truyện này hãm,nhòm vài cuốn ở vuilen.com mà buồn ngủ rũ rượi

18. C.C.

C.C. Donkey Kong

Đang yên lành thì 1 bạn hãm tài vào show kiến thức chẳng biết cho ai đọc và cho ai nghe =)) khiến topic nóng lên và...... (Gà onl thì vào lock chứ chờ gì nữa đây)

19. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

20. phannguyentran

phannguyentran Youtube Master Race

Link của bạn Trùm dê gái phải đăng ký hơi bị phiền phức, coi link này dễ hơn nè:
    Tập 1, Hào quang trong cổ miếu:
    http://w10.60s.com.vn/truyentranh.as...340&t=16072008
    Tập 2, kho tàng dưới chân tượng:
    http://w10.60s.com.vn/truyentranh.as...778&t=17072008
    Tập 3, Đôi giáp tay sấm sét:
    http://w10.60s.com.vn/truyentranh.as...780&t=17072008
    Tập 4, Tì thiếp quan thượng thư:
    http://w10.60s.com.vn/truyentranh.as...592&t=18072008
    Tập 5, Hòn đá trong hòm vàng:
    http://w10.60s.com.vn/truyentranh.as...594&t=18072008

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.