Lớp học modding Diablo mở cửa

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi haidaibang667715, 3/4/08.

1. momunen

momunen Youtube Master Race

dcc chính là ảnh chuyện động của char và item, monter đấy ;))
    nếu chuyên nghiệp, ta có thể tạo hệ thống cưỡi thú bằng cách chỉnh dcc :'>

2. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ặc ặc ai chả biết là như thế cái quan trọng là ông đã chỉnh hình ảnh item bao giờ chưa và ông có biết những cái file dcc nào có hình ảnh item ko chỉ cho tôi với, Tui trích xuất được chúng nó ra các file ảnh rồi nhưng bây giờ làm sao pack nó lại thành file dcc . Ai có kinh nghiệm chỉnh cái này rồi bảo tôi với được hem, tui thay item MU vào

3. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Trong MU kết nhất cái đao hồng long của MG. Nhưng sửa ảnh xong cho vào game thì nó thành viền xấu ơi là xấu. Căn bản là vùng xung quanh cái đao nó ko đen hẳn (dù sửa). Chắc PTS may ra dc. Còn đồ mặc lên người có vẻ phức tạp nhẩy, lôi trong MU ra dc sao ?

4. tanbaobu

tanbaobu Youtube Master Race

Làm sao để 1 level lên 2 skill?

5. momunen

momunen Youtube Master Race

thì mở pain lên, lấy màu đen tô lên ;))
    dùng trình convel qua dcc, hỏi oxo ấy, bác ý là chuyên gia lĩnh vực nay, hay waca cũng được ::)

6. F-Fantasy

tôi pack nó thành dcc được rồi, bữa qua mới thay mấy cái skill thành skill võ lâm, như cái LightningBolt của con ama phóng ra con rồng trong chiêu fi long tại thiên nhưng nhìn củ chuối đến buồn cười =))

dùng PTS khi save thì save dưới dạng tif hoặc nếu dạng GIF thì trước khi save chọn background là màu đen (000000) sau đó trong lúc save nó hiện cái bảng thì chọn màu là backgruond vậy là được thôi sẽ loại bỏ được hiện tượng viền đen khi vào game

7. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Thì dùng pain nó mới thế, PTS mới sửa dc.

8. hanbaoquan07

hanbaoquan07 Donkey Kong

bạn mở file Plugy.ini bang notepad kéo đến đoạn

[SKILL ON LEVEL UP]
    ActiveSkillPerLevelUp=0
    SkillPerLevelUp=1

số 1 là số skill point nhận được khi lên lvl. bạn sửa lai thành bao nhiu thì tùy. :D

9. hanbaoquan07

hanbaoquan07 Donkey Kong

Bác này "xì pam" ác :cool:

Sao em thay icon của skill vào D2 nhưng khi vào chơi mà cộng point vào thì out ra ngoài X(

10. [D]BoyKute

[D]BoyKute Youtube Master Race

Cho tớ hỏi
    Tớ chơi đến cái màn 5 chỗ đánh 5 thằng gì gì ấy
    mà có tuyết nữa ấy
    đến chổ đấy sao ko thấy nó :-/

11. hanbaoquan07

hanbaoquan07 Donkey Kong

Nhầm địa chỉ rùi bạn ơi. Đây là lớp học MOD chứ kô phải giải đáp thắc mắc. :;)

12. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

k chỉnh active à =)) k chỉnh nó đó nhận đấy :-"

13. F-Fantasy

cái vụ 2 skill này các bác có HD người ta thì phải bảo người ta down cái plugy về chứ chỉ nói thế người ta biết tìm cái file ấy ở đâu mà sửa.

Hiện tại game mu chỉ có vào game chụp ảnh các set rồi cắt ảnh mà làm thôi chứ tui có vào mục item mở cái file ***.ozj rồi nhưng nó ko chứa hình ảnh nguyên vẹn các set nên ko lấy được hình ảnh item nguyên gốc từ client MU.

Thế các bác ko còn ai ý tưởng gì mới à chỉ bàn tán xuôi thế thôi à, Topic loãng quá nhỉ

14. luxifer86

luxifer86 T.E.T.Я.I.S

mấy bác pro đâu rồi em hỏi cái , em giải nén file skill.txt ra rồi nhưng xem thì thấy ko giống skill trong bản mod ( em chơi nez 1.08 ) vì skill trong bản mod max lv là 99 còn trong file skill.txt thì thấy cột maxlv chỉ để có 20 , rồi chỉnh skill Zeal ( id 106 thì phải ) cho tăng % dam per lv với tăng attack rating ( cột tohit với lvhit thì phải ) chỉnh xong , save rồi , tìm shortcut thêm dòng " -direct -txt" rồi mà vào xem skill chẳng thay đổi gì cả hix , ai biết giải thích giùm cái

15. ylinhtientu

ylinhtientu Youtube Master Race

sao ma chan the nay 4rum sao cha co ai th nay

16. Alen Walker

Alen Walker Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

1. Ai biết cách tăng thông số rớt đồ của quái không :D bày tớ với
    Có tìm thấy mấy file txt trong mục data tăng giảm nó thì ok (tăng tỉ lệ rớt đồ được) nhưng không hoàn toàn, chơi lâu lâu nó báo lỗi :(
    2. cái MPQ master không biết có vấn đề không mà mình mở file ra chỉnh vài file txt thả vào lại thì ........... báo lỗi hỏng file :((
    Ai giúp cái ha :) (tính tăng tỉ lệ rớt đồ của median :">)

17. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

median k chỉnh được đâu, chỉnh vào là gặp lỗi đóa ;)), đơn giản vì file nằm trong patch đó chỉ là file dụ gà thôi :)), coi bản xl ấy, mấy filw txt trong đó đều ghi chữ vớ vẩn hoặc chả có dòng nào ;)), quan trọng là mở được file bin ấy.

18. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

bọn này chơi ác lắm ko dây được đâu :D

19. luxifer86

luxifer86 T.E.T.Я.I.S

bác nào pro về phần skill cho em hỏi cái , sao em chỉnh cho các skill hỗ trợ nhau , vd dragon talon được hỗ trợ 6% dam per lv của cái dragon flight mà ko được , chỉnh trong cả phần cal : copy của một skill khác , thay tên skill hỗ trợ = dragon flight , rồi cả phần damsynergy cũng copy một thằng tương tự thay tên mà vào game ko thấy thay đổi gì trong khi em chỉnh thông số skill ( vd % dam per lv hay cái hit và tohit đều thấy thay đổi )
    Em hỏi thêm chút nữa là cái thông tin skill lúc mình chỉ chuột vào do file nào quy định , có phải skilldect.txt ( hình như chưa chính xác ) ko

20. cloud2008

cloud2008 Mr & Ms Pac-Man

bạn nào xài được DC6(Vie) hướng dẫn tớ xài với:D