Lớp học modding Diablo mở cửa

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi haidaibang667715, 3/4/08.

1. cherry_88

cherry_88 Mr & Ms Pac-Man

tim trong phrozenken ha?
    nhiu lam sao thay dc cho minh link huong dan duoc ko?

2. cherry_88

bác nhanred cho hỏi thế muốn đổi tên mấy con quái thì đổi thế nào?đang định làm mấy con quáy thành tên mấy thằng bạn ma ko đc:|

3. hoang6891

hoang6891 Youtube Master Race

su huynh nao chi duong di trong dlo em voi
    het duong di roi

4. Nhanred

Nhanred Guest

Vào ?:\Diablo II\data\local\LNG\ENG\ các file chứa chữ trong Diablo II đó!

5. cherry_88

sao bác ko chỉ sớm hơn tí giờ bít mất rùi:D

6. Nhanred

Nhanred Guest

=))=))=))=))=)) Ông mà dịch hết mất cả mấy tháng biết ko? 6 tháng là ít nhất ấy! :)):))

7. cherry_88

haidaibang ơi ông lúc mình tạo đường tắt vô file lvpress.txt chỉnh thế nào với cả còn phải chỉnh file.txt nào ko?mình đọc hướng dẫn trong plannet ko hiểu xem mấy cái họ làm ở trên đó cũng ko bít quy luật chỉnh thế nào:((

8. Nhanred

Nhanred Guest

=))=))=)) Zô mà tự tìm hỉu! Tiếng anh thì dùng từ điển mà dịch!

9. Nhanred

Nhanred Guest

o0o0x0o0o ơi! Ông có thể send cho tui bản dịch full của ông ko!

10. uyennhi1

uyennhi1 Donkey Kong

có ai bày em cách xem patch của Median XL 1.99 dc ko mở mấy file .txt ra xem thử thấy toàn mấy cái chi chi ko à

11. Onimusha88

Onimusha88 Mr & Ms Pac-Man

D2 là cái game mà môt thời làm cho mình bỏ cả game online ở nhà cầy--->:Dthích làm mod--->mày mò:-w, mà mình thấy toàn bộ mod của D2 chỉ mod map, texture item, skill,... nhưng tất cả đều thiếu mod item 3ds, trong thùng đồ thì thấy cây kiếm đẹp vãi, hay bộ armor quá ngầu, nhưng mặc vào ra ngoài chả khác nào... vẫn là các model cũ có sẵn của d2, nếu làm mod mình sẽ làm phần này đầu tiên:))

12. vkien

vkien Donkey Kong

mấy thằng làm mod MEDIAN cài bảo mật cho dữ liệu của nó rùi ko xem dc đâu:))

13. Baby Mouse

Baby Mouse Mr & Ms Pac-Man

Ko chắc à nha bạn! Mình thấy trong D2, ko hề có Cung Cấp/Hỗ Trợ phương thức bảo mật dành riêng cho người làm mod đâu à. MXL chủ yếu sử dụng file bin thay cho txt để ko phải mã hóa lại trong thời gian load game thôi, vì thế nó ko d'c gọi là "cài bảo mật cho dữ liệu của nó" d'c. Việc load database của game là việc đọc lấy thông tin từ các file bin, và chúng ta cũng hòa toàn là chuyện tương tự thế = 1tool nào đó. Nếu bạn "biết" cấu trúc, phương thức lưu trữ dữ liệu đó, bạn hoàn toàn có thế viết 1 soft convert bin ==> txt và ngược lại thôi. Và cấu trúc bin do chính nhà sx game D2 qui định. Nếu muốn thay đổi nghĩa là phải viết lại 1 số file (gọi là nhân của soft D2) như là game.exe, *.dll. Còn các file tbl, mình nghi ngờ nó là 1 dạng dll, cũng là 1 loại "thư viện lệnh" cho D2 ko chừng.

14. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Diablo load file từ file bin, file txt chỉ là chỗ để sửa đôi thôi, hoàn toàn có thể xóa đi được, mà để lại cũng chẳng việc gì vì nó chỉ mã hóa 1 lần duy nhất thôi, BLZ đã nhân nhượng lắm khi để lại mấy file txt cho các modder vọc ;))

15. uyennhi1

uyennhi1 Donkey Kong

vậy họ mod dc sao mình ko mod lại đc á ???

16. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

họ mod xong rồi del luôn mấy file txt đi thì mình biết đâu mà lần :))
    lang thang trên mạng tìm đâu được tools dịch từ file bin sang file xml cho bản medianxl thì phải, do k có nick đăng kí nên cũng chả test được ~~

17. Nhanred

Nhanred Guest

=)) Ko phải họ giữ lại mấy cái txt! Còn add vào patch họ lại fix ko cho txt liên quan đến bin nữa! =)) Thế là hết modding!

18. Baby Mouse

Baby Mouse Mr & Ms Pac-Man

Lại nhằm nữa gòi thì phải! Theo mình: D2 load database cho game từ file bin muh, nếu txt chưa d'c "dịch" (tạm hiểu là mã hóa nha, ko đúng nghĩa lắm đâu) thành bin thì load game sẽ gặp lỗi, vì thế shortcut để chạy D2 bắt buộc phải có cái "-txt" gì đó, chẳng wa là để báo cho D2 biết mà dịch txt ra bin rồi mới load game thôi. VD: MXL 1.99d, all là bin (tác giả đã dịch ra sẳn luôn gòi), nên ko cần "-txt". Còn mod của vkien thì phải có "-txt" chỉ vì vkien thao tác mod thông wa những file txt chứ ko trực tiếp từ bin hay đã dịch txt ra bin luôn.

Ôi! Mơ ước thi xong! Mình sẽ viết 1 soft để chứng minh điều mình nói, và cũng để hỗ trợ cho các bạn mod luôn.

19. Nhanred

Nhanred Guest

;)) Tui thì lý do kỹ thuật ==> tôi nghỉ modding rùi! Tại vì ko còn thời gian để chơi nữa! Cấp 3 rùi lạng quạng là die như chơi! ;))

20. TRANVANSAU

TRANVANSAU Mr & Ms Pac-Man

có cách nào để thaqy đổi hình dàng nhân vật không vậy .Ví dụ mình muốn tạo con nec vào nhưng hình dàng là đệ Act 3 được không vậy .