Lớp học phiêu lưu -Drifting class(Kinh Dị )

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi 2210198, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. berong91

berong91 Mario & Luigi

đây này
    anh em down đi, bây giờ tới 8 seed lận, tại mấy thằng down cùng lúc với tui>>>cùng xong một lúc>>>8seed :D

Các file đính kèm:

2. Sassou

Sassou Youtube Master Race

Bây giờ mình muốn tìm đủ bộ này để đọc thì down ở đâu hả các bạn, tiếng Việt ấy, hoặc đi thuê ở đâu :(

3. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Up nào :))

Èo, cứ kiếm drifting classroom đâu xa, trong stoptazmo kìa =))
    www.stoptazmo.com :'>

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cái đó ai chả biết, cái drifting classroom 3 Volume đầu thì nhiều trang có lắm, nhưng quan trọng là mấy Volume sau ấy. =))

5. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cậu thật sự làm tớ thất vọng, DAC à. Tớ đã nói thế rùi thì mong cậu xem lại. Thật kĩ lưỡng.

Thứ nhất, torrent là giao thức chia sẻ file theo mạng ngang hàng, phải có người share file đã full (seed), seed càng nhìu thì tốc độ down càng cao. Bởi thế file càng mới thì càng down nhanh, mà càng cũ thì càng chậm. Tuy vậy nhưng torrent sống cực kì dai, không như direct link. Muốn down torrent đơn giản chẳng cần phải học hỏi gì ai, cứ down đại cái chương trình download nào hỗ trợ torrent(đặc biệt là trình duyệt Opera cũng rất tốt) hay BitComet về, nó tự down cho quăng máy đấy đợi down xong thui.

Thức hai, tác giả Junji Ito có những tác phẩm sau(xếp theo thời gian sáng tác) : Tomie, Kaidan : Voice in the Dark, Uzumaki, Gyo. Uzumaki và Tomie đã có Live-action film; chờ bạn pín-rồng-nướng-chín tìm nhé, up lên tớ leech tiếp ;)) có giấu cũng ko được đâu #>:)

1. Theo Siêu nhân Gao Shuichi =)) giải thì ai chậm chạp sẽ bị spiral bắt. Dù rằng sau này dường như tác giả có hơi lú lẫn tạo ra một số mâu thuẫn trong truyện nhưng lí giải này có vẻ hợp lí.

2. Toàn bộ tất cả người dân vào ở trú trong khu vực ảnh hưởng của các row house không bị nhiễm spiral đều 100% an toàn, chỉ có điều họ đều đã bị gắn kết lại thành khối, là do con người đổ vào Kuzo-chô mà không thoát ra được ngày càng nhiều, họ ở trong các row house ngày càng đông, chèn ép nhau đến mức toàn bộ đều bị dính chặt vào nhau, biến dạng. Lão đấy không chui vào ở thì bị biến dạng thế quái nào được.

3. Cô ấy bị cả hàng chục khối người liên tiếp nhau đổ vào cái dragonfly pond kéo đi. Có cột dây vào vách cũng chưa chắc dính lại ấy chứ. Sau khi các dãy nhà row house được xây dựng lại thành spiral row hoàn chỉnh, thông hết với nhau, thì lực hút phát ra từ dragonfly pond đã hút toàn bộ số con người ở trong spiral row vào nó để lấy năng lượng. Và dĩ nhiên ở vào vị trí gần giữa trung tâm Spiral Row, thì việc bị cái đám người ở các vòng ngoài Spiral Row nó rớt xuống sau nó đè lên thì mất xác là phải đạo rùi ;))

4. Toàn bộ mọi sinh vật sau chap cuối : Completion đều đã bị nhân của Spiral hút vào hết để nó nạp năng lượng thông qua Spiral Row; sống được mới lạ. Nên nhớ là đến khi Spiral Row hoàn tất thì cả làng Kuzo-chô trừ núi rừng đều đã trải qua cả chục năm, snail people chắc là die hết hoặc còn sống cũng đành sống kiếp người ko ra người quỷ ko ra quỷ. Sau khi spiral kết thúc tác giả không nói rõ snail people có trở lại bình thường không, việc này còn chưa rõ.

5. Anh hùng Shuichi đẳng cấp siêu nhân Gao đã khó qua nổi ải mỹ nhân, như chúng ta đã thấy. Dù rằng bản thân anh full resistance với spiral, có thể nói là sức mạnh duy nhất có thể phá được sự vận hành không thể chống lại của spiral từ triệu năm trước(trong close letter của tác giả Junji Ito); nhưng kon bạn gái của anh thì lại quá có hiếu, quá tò mò và quá yêu quê hương. Phút cuối anh cũng gục ngã, gãy cả đôi chân chỉ vì kon pé đấy. =)) Vâng, một ví dụ điển hình cho siu nhân dại gái ;))

6. Một khi đã rớt vào nhân Spiral, năng lượng của mọi sinh vật đều bị hút hết để cái nhân vận hành, Shuichi tuy là Hero mạnh nhất nhưng qua ít nhất đã quá lâu không ngủ + năng lực nhiễm bẩn do ăn thịt người snail + 1 ngày bị lạc trong rừng không ăn không uống + đi bộ liên tục đến hết Spiral Row + ngã từ trên cao xuống mũi khoan spiral gãy chân, chưa kể nội thương => không còn khả năng chiến đấu. Tuy vậy anh vẫn thể hiện sức mạnh ý chí không bao giờ tắt khi khuyên kon bạn gái tiếp tục chiến đấu. Vậy phần Kirie thì sao ? Từ đầu đến cuối truyện ta có thể thấy đây là một nhân vật IQ khá là thấp, khả năng suy luận ít ỏi, cũng như mọi nhân vật phụ, chỉ số tò mò ngu ngu cực cao và sống sót dựa vào luck là chính; hơn nữa quá nhờ vả vào Shuichi(thể hiện qua hành động chỉ ăn thịt snail people khi Shuichi đã bam); thế cho nên vào phút cuối khi rường cột để cô nương tựa là Shuichi đã trọng thương, cô đã thể hiện rõ ra con người đầy tình cảm ít lí trí của mình khi quyết định buông xuôi. Kể cũng hơi tàn nhẫn, gọi là bạn trai bạn gái cho có, chứ cả truyện hai đứa ôm nhau thật chặt chỉ được vào cuối truyện.

Về việc bị ám : việc đấy phụ thuộc hoàn toàn vào người tiếp nhận nghĩ thế nào. Thực ra mọi thứ xung quanh một con người ảnh hưởng hoàn toàn lên người ấy, phản ánh vào ý thức của người đó, tạo nên thế giới tư tưởng -> ta toàn quyền tạo nên thế giới của ta. Vả lại con người tớ thích tự do tự tại, làm những gì mình thích, tớ nghĩ nếu tớ không sợ chính mình, không sợ con người, thì việc gì phải sợ thứ sản phẩm tưởng tượng của con người. Vả lại mọi thứ mình tiếp nhận đều ảnh hưởng lên mình, chẳng qua là nhiều hay ít, tốt hay xấu mà thôi.

Lời cuối : nếu các bạn tin vào sự tồn tại của linh hồn, ma quỷ, thì tại sao không nghĩ ra rằng các linh hồn cũng như con người vậy thui, không làm gì mà không có mục đích, thế thì nếu các bạn không liên quan gì đến các linh hồn, nó cũng chả động vào bạn. Lâu lâu thế giới có vài thằng điên giết người như ngóe, thì cũng chả động đến mình. Lâu lâu thế giới linh hồn có vài đứa chaos bam linh hồn như kon, thì cũng chả phải chuyện của mình. Vả chăng, con người sống chết có số, cái gì cũng có trên có dưới có trước có sau, cuộc sống công bằng đừng sợ bất công mà hãy sống cho xứng đáng với bản thân mình.
    Tớ có một con chó cưng, cưng thật là cưng. Trong lúc cả gia đình xây nhà mới, nó bị bệnh mà không ai để ý. Dù rằng tớ rất rành về thú y, nhưng khi lôi nó ra từ trong xó nó ọc cả vốc máu tớ đã biết là không thể cứu nổi nữa. Nhưng tớ vẫn cố gắng ở cạnh nó cho đến giây phút cuối cùng của nó, 1h sau cùng với nó đầy tình yêu thương của tớ và ánh mắt lo lắng của nó. Nơi chôn cất một con chó, vốn dĩ không ai biết đến, nhưng với tớ là cả một khoảng đất kỉ niệm. Và trong tâm hồn tớ vẫn luôn có sự hiện diện của nó. Và giờ, tớ vẫn luôn mong ước, nó sẽ hiện lên, dù chỉ một lần rồi thôi, để tớ có thể ôm nó vào lòng thêm một lần nữa. Dù rằng nó đã ra đi.

6. berong91

berong91 Mario & Luigi

ráng đợi nhé, khoảng sau tết là xong, tớ tặng anh em luôn 4 bộ mới :D

tình cảm thế bác rat ;))

7. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Bạn RAT phân tích siêu nhân nhiều quá...
    viết dài đọc cũng hay hay ;))...

8. berong91

berong91 Mario & Luigi

9. RATField

À quên nói chứ cái spiral row có cả cái bản đồ cổ để lại; cái này là spiral vs spiral, ngay lúc đầu chả phải cái dragonfly pond nó cũng luôn hút hết các spiral là gì(trừ kon bé có cái sẹo Harry Potter) ;)); mấy cái row house do vẫn còn tích tụ năng lựợng của Spiral Row, thừa kế từ lần counter attack trước của pác Spiral lòng đất(tạm gọi như thế) nên dù qua thời gian các row house vẫn vững chắc, dù rằng luôn bị spiral ngoài xâm nhập bam liên tục(điển hình là dãy row house bị nhiễm spiral gai ốc mà gia đình kon Kirie đã từng vào ở).

Lí giải duy nhất hợp lí với truyện Uzumaki là thời xưa có một thế lực văn minh vẫn luôn phải đối mặt với nạn spiral hoành hành, bởi thế họ tìm mọi cách xây dựng nên một cơ quan spiral đối ngược để khắc chế các spiral tự nhiên. Tuy rằng qua hàng triệu triệu năm số người phải hy sinh cho cuộc chiến này là không ít, nhưng thà hy sinh một làng sau mỗi vài ngàn năm còn hơn là để spiral chiếm lấy cả thế giới. Và qua truyện chúng ta cũng đã thấy được, nhân Spiral dưới lòng đất không phải tự vận hành, mà chỉ vận hành khi có spiral bên ngoài xuất hiện, nguyên tắc của nó là cố tạo nên Spiral Row để tập trung năng lượng(bằng sinh vật), sau cùng bam 1 shot kết thúc tất cả spiral bên ngoài.

Drifting Classroom koi được, nhớ lại hồi lớp 4 =)) lúc đấy cũng vớ được cả Kaidan(tập thằng ku bị ám ảnh chết trong thư viện toàn sách); phải nói là sợ vãi tè. =))

À, đọc Tomie cứ chả hiểu sao cái lớp ấy lại gan ruột thế nhỉ, siu nhân Tần Kha chắc cũng phải gọi bằng thầy 8-}

@ : mịa con người không có tình cảm thế thì sống còn khổ hơn chết.

Siu nhân á, à, dạo này người lớn cứ phải tập xem phin người lớn cơ, khổ thế đấy, suốt ngày siu nhân điện quang tới siu nhân Gao:'>

10. blue_dice

blue_dice Mr & Ms Pac-Man

New mem nên đang tìm cách để +rep cho bác. Viết tiếp nữa đi bác. Còn bộ The Ring đấy.

11. Crashed

Crashed Donkey Kong

Drifting classroom mới xem đc có 3 tập đầu, ai còn ko share cho tui đi, thanks.The RIng với Tomie coi chán quá,đọc buồn ngủ chứ ko thấy kinh dị chỗ nào hết :|

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thứ nhất, tui đâu phải không biết tí gì về Torrent, mong U đọc thật kỹ lại dùm nhé. Torrent không thể dùng các trình hỗ trợ download thông thường như Flastget và IDM để tăng tốc độ Download, mặc dù Flastget cho phép Download torrent nhưng không có nghĩa là nó hỗ trợ cho Download nhanh hơn các hỗ trợ Torrent như Utorrent, Bitcomet... :))
    Tui nói Torrent không cho hỗ trợ Download vì trước đó Buta hỏi sao không dùng hỗ trợ (IDM) cho nhanh. Lần sau hãy đọc cả những bài trước nữa nhé. :D

Tui đã nói, ông thầy và thằng bạn của thằng mập không hề chập chạp, nhưng họ vẫn bị biến thành ốc sên, nếu chỉ dừng tại đây thì có thể đưa ra giả thuyết: Những người chậm chạp và những người đối xử độc ác sẽ biến thành ốc sên.
    Nhưng sau đó, những người đến sau (Vol 3), có những người không hề tỏ ra chậm chạp nhưng vẫn biến thành ốc sên, cả đứa em của kirie cũng thế (có ai từng chê thằng em của Kirie quá chậm chạp chưa?), hơn nữa có bị thì nó đã bị ngay từ khi có hiện tượng người ốc sên chứ không phải đợi đến Vol cuối. Như vậy giả thuyết về người chậm chạp bị bác bỏ.
    Và bọn Gang chuyên ăn thịt ốc sên cũng không bị biến thành ốc sên=>Giả thuyết về cách đối xử với người ốc sên cũng bị bác bỏ.
    Cuối cùng, tác giả tự gây ra mâu thuẫn trong bộ truyện. :))
    Phần 2 ý tui chỉ muốn nói rằng không phải tất cả mọi người trong làng đều chết cả.
    Nhưng khi U mở rộng thêm thì tui cũng mở rộng: Không phải tất cả những người trong khu vực Row House đều an toàn, chính Row house là cái bẫy khổng lồ được giăng sẵn vì tất cả những người cố chui vào đó đều chỉ nhận 1 kết quả là phát rồ và bị Twist.
    Còn cái ông dọn rác lẽ ra cũng đã bị Twist trước cả khi Row House Labyrinth hoàn thành, những người ngoài phạm vi Row House vẫn bị tác động và tự xoắn người (như đám người đi vào rừng), vậy sao ông ta có thể sống đến tận khi Labyrinth hoàn thành mà không hề nhiễm lời nguyền? =))
    Việc này phải đề cập đến cha mẹ của kirie, họ là những người đầu tiên bị hút xuống đó vì họ sống gần hồ Chuồn Chuồn nhất, nhưng cuối cùng họ lại nằm ở trên cùng. =))
    Đừng quên ở dưới hang có một cọc nhọn xoắn ốc chĩa lên, cho nên những người lọt xuống không hẵn đè lên nhau thành núi mà sẽ văng tứ phía và trải đều (xem hình ảnh ở đoạn đó có thể chứng minh).
    Sau khi Spiral kết thúc thì lời nguyền chấm dứt, U có nghe từ "giải nguyền" chưa? Đó là lúc lời nguyền được hóa giải, không lý gì những người đó vẫn tiếp tục giữ hình dạng ốc sên. Giống như khi nhà Kirie sau khi dọn đi thì lời nguyền cũng mất (tác giả không nói gì về người ốc sên, nhưng chẵng nhẽ không biết suy từ việc này ra việc khác?).
    Thằng em của Kirie bị thả ở vách núi, cho nên khi lời nguyền kết thúc thì ít nhất vẫn còn 1 người ốc sên (thời gian trong rừng trôi chậm hơn bên ngoài, cho nên nó không thể nào chết do già được).
    Ban đầu khi nói về vấn để này, nhân vật chính mà tui nói đây là Kirie, không phải Shuichi, Kirie đã biết về lời nguyền nhưng không chịu dọn đi, với lẽ thường tình, U thử đặt mình vào hoàn cảnh đó (Kirie), liệu U có để mặc cả gia đình mình gánh chịu việc đó hay không? Biết chắc rằng kết quả cuối cùng sẽ là bị nguyền đến chết.
    Không thể nói do quá yêu quê hương được, còn nếu lấy lý do mọi người không tin thì chẳng phải đã có quá nhiều minh chứng về lời nguyền hay sao, dù có là những kẻ thực sự siêu ngu ngốc cũng không đến nỗi cho rằng những việc khác thường trong làng là bình thường. =))
    Với lại ý tui cũng chỉ nói Kirie nên bảo cả nhà dọn đi, chứ không phải chỉ trốn một mình.
    Đoạn cuối tui chỉ nói nhân vật chết quá lãng nhách thôi chứ không muốn nói đoạn đó không hợp lý, xem qua cũng đủ để biết ý tác giả muốn nói gì, tui chỉ thấy nó quá lãng nhách thôi. =))

Kết lại, trong làng, dù ít nhất, vẫn còn 2 người sống sót là ông chú lao công (=))) và thằng em của Kirie, giả thuyết về việc tất cả dân làng đều biến mất cũng bị...hà hà. :))

Đoạn U viết về việc bị ám thì tui chẳng có gì để phản đối, và từ đầu đến cuối tui cũng chẳng có ý phản đối, nhưng đoạn này thì tui bó tay vì: Tui không tin linh hồn có tồn tại. Nhưng tâm linh thì có tồn tại. :D

Tui không rõ đoạn này U có ý gì, phải chăng mún tâm sự? Thế thì tui cũng xin nói tui cũng như U thui, dù trước đây chưa hề có con vật nuôi nào chết trước mặt tui, nhưng có 1 lần, con mèo con nhà tui bị xe cán, tưởng chết chắc, cả người nó co giật, ộc cả máu mồm, són cả phân, rồi có lần con mèo to nhà tui ngộ độc, ban đầu tui cứ tưởng nó bị dại, lại cần là nó gầm gừ đòi cắn, mồm chảy nước dãi, rùi cả lần con cún nhà tui bị xe tông, nằm vừa giật vừa rên...Những lần đó tui đều ngồi cạnh chúng suốt, tui không biết làm gì ngoài việc thương tiếc và són vài giọt nước mắt (yep! that's me! :((), rất may là dần dần chúng hồi tỉnh. Tui vốn không biết bày tỏ cảm xúc, việc sao thì nói vậy thôi. :))
    Nhưng nếu chúng có chết thật thì tui cũng không bao giờ mong chúng hiện lên cho tui ôm 1 cái, vì tui biết đó là chuyện không tưởng, người ta khi thấy vật nuôi hiện về vì ngay trong tâm lý họ quá tin vào việc đó, và hình ảnh đó cũng chỉ là ảo giác chứ không phải thật (hoặc ít ra thì tui tin là thế). Nên sống với thực tại hơn là ảo tưởng, dù với ngững gì mình yêu thương nhất. =((

Toàn bộ chỉ là suy diễn thoai, tại sao Spiral chỉ xuất hiện ở khu vực ngôi làng chứ không phải từ nơi khác => Nguồn gốc của nó là từ làng mà ra.
    Còn việc nhân Spiral vận hành sau khi các Spiral xuất hiện là lẽ đương nhiên, tự nhiên nó vốn thế, có khi nào U thấy đùng 1 cái có đại dịch rùi sao đó teo dần thành dịch lai rai chưa? Việc đó thật trái tự nhiên, từ một vài người bị nhiễm rồi mới lan rộng ra được chứ. Spiral xuất hiện chỉ là điềm báo trước cho đại Spiral (nhân Spiral) xuất hiện thui. Và đại Spiral chính là nguồn gốc của Spiral, không lẽ nào nó không xuất hiện. =))
    Còn nếu U cho rằng đại Spiral là dùng để khắc chế Spiral vậy xin hỏi nguồn gốc của các Spiral là từ đâu? Cái gì cũng có nguồn cội, đúng không? Tui cũng có thể bẻ lại rằng những nơi khác không bị Spiral hoành hành là nhờ ở đó không có đại Spiral. =))

13. nhut91293

nhut91293 Donkey Kong

Bạn có thể viết chử màu trắng được không.Bài viết của bạn hay nhưng nhìn khó ra quá.

14. blue_dice

Có thể những người bị biến thành ốc sên là những người bị ám ảnh bởi ốc sên/ người ốc sên? Hay nói cách khác là những người có tinh thần, ý chí yếu, bị shock vì những việc xảy ra có liên quan đến ốc sên/người ốc sên?

Vẫn theo giả thiết là những người ý chí yếu sẽ dễ dính spiral hơn, ông dọn rác (Mr.Tanizuki) là 1 người có strong mind. Ông ta là người đề ra ý tưởng mở rộng Row House, và có thể nói xây dựng cái khu Row House đó là mục đích sống của ông ta. Đến cuối truyện, ông ta vẫn tiếp tục dọn dẹp rác rưởi, xác chết cho khu nhà. Sông có mục đích (hay cái gì tương tự thế, dốt văn :-p) có thể là điều kiện giúp sống sót trước Spiral. Cha mẹ của Kirie cũng sống sót vì ông già chỉ chăm chăm vào làm đồ gốm.

Như bạn nói thoai, ở dưới hang có một cọc nhọn xoắn ốc chĩa lên ~> người văng tứ phía, chưa chắc đã nằm đè lên nhau thành núi ~> hoàn toàn có khả năng các cụ của Kirie lucky nên vẫn nằm trên :devil:

Tớ không nghĩ là người ốc sên sẽ trở lại như cũ. Gia đình Kirie dọn đi thì trở lại bình thường vì lời nguyền chưa hoàn thành. Những cái gai vẫn chưa mọc dài ra, như cái thằng ở phòng bên cạnh ý, hay ít ra là họ vẫn chưa chết (lời nguyền hoàn thành khi người đó chết).
    Về việc điều kiện lời nguyền Spiral kết thúc, tớ nghĩ có thể là "Không ai biết về Spiral có thể kể lại". Shuichi từng đề cập đến vấn đề này (khi cùng 2 cô gái đi vào trong khu Row House ở cuối truyện). Như vâyh vấn đề chỉ còn về Mr.Tanizuki (ông quét rác, bác lao công, thợ xây...:))). Như tớ đã nói, mục đích sống của ông ta là khu Row House ~ 1 nơi sống sót cho mọi người. Khi tất cả bị hút xuống ao Dragonfly, liệu ông ta có shock ko? Rồi đi vào trong RH giông Kirie, Shuichi, nhưng ko đi đc đến tận cùng như họ (vì ko có mục tiêu) mà chóng mặt vì xoáy, cong... và bắt đầu xoắn :devil:

Lúc đầu làm sao Kirie biết là cả làng sẽ chết hết như thế đâu? Hơn nữa ông già của Kirie ngộ mịa nó rồi. Suốt ngày chỉ chăm chăm lấy bùn từ ao Dragonfly về nung thôi :-&. Như thế thì bạn bảo nó đi làm sao được?

Đoạn cuố bác Rat đã phân tích về tâm lý nhân vật rồi. Em Kirie và chú lao công tớ cũng an bài cho rồi :p Thế nhé.

Tất cả chỉ là suy luận thôi mà. :wink:
    [đùa]Spiral cũng giông như cái blah blah của thằng blah blah nào đấy, nín mãi cũng đến lúc phải phóng chứ. Mấy cái đầu chỉ là xoa xoa, bắt đầu mấy cơn bão là tăng tốc, xây Row House là cao trào, xóc thêm vài phát nữa là I'm cuming :'>. [/đùa]

----------------------
    Cái khó hiểu nhất của truyện là vai trò của City of Spiral, nó là nguồn gốc của lời nguyền (nơi phát ra power của lời nguyền) hay nó là đích đến (hút tất cả các Spiral)? Ngoải ra còn Row House, nó chống lại Spiral hay cũng là 1 lời nguyền Spiral?
    Em hết chữ rồi, mời các bác bàn tiếp. :D

----------------------
    Tomie nó kích thích con người bộc lộ bản tính xấu xa trong con người mình bác ạ. Ích kỷ, tự cao, ghen tỵ, thèm khát xxx :p... Và từ đó dẫn đến hành độn băm vằm Tomie ra như 1 cách để tự bào chữa. Nhưng Tomie không chết mà vẫn sống khỏe, sống dai, sống hùng :| Thế mới đau :cool:

P/s đêm qua 2h ngồi viết, 2h30 xong, tý tởn bấm send, 30s sau báo error, tức muốn đập máy, thế là turn off đi ngủ. Bi giờ mới ngồi viết lại. Lần này error nữa thì kệ mịa, copy lại rồi =))

15. RATField

1. Nick tớ là nick reg lần thứ ...vài chục lần, không thấy cái 5th class member à =))(úi lên 4th rùi ;))) +rep vô ích, có phải nick thật đâu mà + với chả trừ. Nick thật của tớ là gì, người nào đang dùng, tớ đã có lời mở đầu rồi, người đấy đọc được phải tự xem lại đi.

2. Tớ chỉ nêu ra suy nghĩ của tớ sau khi bam truyện xong, các cậu thích tranh luận gì tùy ý, cảm nghĩ gì tùy ý, tớ viết ra cho vui khi rảnh rỗi, chẳng vì cái gì, miễn bài post ko bị chém thì thui. Khỏi nhận xét phê bình chi cho mệt óc, nhỉ? Mỗi người có kiến thức, quan điểm sống khác, nhau, cảm nhận cùng một thứ cũng khác nhau, các bạn tranh luận như thế là tớ vui lắm rồi. Hì.

3. Bạn DAC không bít tớ là ai, không hiểu lời tớ, thật khổ tâm cho tớ quá. Dù sao thì mỗi người một thế giới, tùy ý diễn sinh, nhé. Tớ không nhắc thêm nữa kẻo lại xích mích. Ừm.

4. Chúng ta có thể thấy rõ tác giả dường như khá mù mờ với nguồn gốc những sự vịêc tác giả sáng tác ra, bởi vậy các yếu tố nhầm lẫn trước sau, không đầu không cuối khá phổ biến trong các tác phẩm của Junji Ito. Đọc/nghe/chơi/v.v... là để thêm kinh nghiệm sống, là để tận hưởng cái đẹp gạn lọc cái dở, chứ không phải để bị ám ảnh, quên đi chính bản thân mình. Việc tớ post bài cũng chỉ đơn giản là viếng thăm căn nhà GVN xưa kia từng gắn gó vô cùng, rảnh rỗi thì cảm nghĩ hài hước viết vài bài. Thế là đủ cần gì nhiều, vì cuộc sống có nhiều điều bổ sung cho nhau, tô điểm cho cuộc đời của bản thân mình đẹp hơn, dĩ nhiên không chỉ có cách ứng xử, một diễn đàn, hay cả một cuộc đời. Sinh thế vốn dĩ vô tận, nhân ý cũng vì đó mà vô cùng vô tận theo. Tuy nhân sinh hữu cầu, thiên cơ vô ý; nhưng tâm của cường giả không nhất thiết phải ở tinh thần hay thể xác.

Chỉ là làn gió thoáng qua, chỉ là hạt bụi khẽ rơi vô tình...

@ to Genius Ran Zâ[m] : mịa, hèn gì VN nó đang tuyết đầy trời, được một từ hay của cậu đã khổ, thế mà cậu bam đến 2 từ b-(
    @ to pín-rồng-nướng-chín : heheh, kòn thứ gì hay hay kinh dị thuộc anime/manga quăng tuốt đây ;)) bam hết cho qua ngày Tết :D

16. berong91

berong91 Mario & Luigi

Abara

Những sinh vật lạ tấn công thành phố...một người với sức mạnh kì lạ đã chống lại chúng một cách bất đắc dĩ...và chính phủ lại từ chối hỗ trợ anh ta...

(Dành cho Mature trở lên)

Volume 1
    THX for reading ! :D

17. blue_dice

Mới mùng 3 đã bắt đầu sa đọa =))
    Thanks bạn rồng nhá

18. IknowWhatYouDid

IknowWhatYouDid Mr & Ms Pac-Man

sa đọa đâu có chọn ngày,down đê anh em ơi :D

19. berong91

berong91 Mario & Luigi

GOTH​

2 học sinh bị ám ảnh bởi các vụ giết người đầy tàn nhẫn...và họ bị dính vào 6 vụ giết người khác xung quanh thị trấn...

PHP:
    http://www.box.net/shared/2p2m7r5now

20. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.