Lord of Arcana [EUR]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 22/1/11.

1. Redlab3L

Redlab3L Youtube Master Race

Hay quá,gần tới tết nè ,em đề nghị anh em ở thành phố hcm đi off 1 bữa đi ,dạo này gặp mấy con boss hóc xương quá T_T

2. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

sao mà chưa ai giúp đỡ hết đành lôi lên lại vậy thông cảm nhé ^^
    thêm cái vụ con rồng bay ở cuối chap 3 xài skill gì đánh cho nó hết hú vậy cứ bay rồi phun lửa đánh 20' là bay về trại LV 18 rồi mà cứ như gà tập sự ko biết vk gì mạnh nhất trong đó nữa(Đang xài kiếm nhẹ đc hok ta)

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  3. DOCCOCAUHOA

DOCCOCAUHOA Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi fw 5.00 m33-6 chơi dc ko, cho em cái link đã patch rồi nha

4. LoneLyBird

LoneLyBird Persian Prince Lão Làng GVN

Bahamut ấy hả :-? Cậu đánh nó đừng target , nhắm vào cái chân phải và làm sao cho ngược chiều với cái chiêu quẫy đuôi là đc . Chém vài 3 phát rồi chạy , khi nào nó lao thì chạy xong lại vào chém rồi lại chạy =) Hit and run tuy chậm nhưng chắc :)) Lưu ý cái Ultimate của nó ... khi nó sài thì đứng ra chỗ vạch đỏ hoặc đứng dưới ass nó :)) Đừng đứng ở giữa mà làm phát nhe đấy :))

HCM chắc đông chứ kô biết HN có mấy mống nhỉ :(

5. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

có mống này nè=)).
    Game này chơi mul cho nó lạ chứ singel dễ ẹc à^^!
    Game này magic chả hiểu tác dụng kiểu gì nữa nhìn mấy cái shine , dark cho status cao mà dùng chả hiểu gì.............đôi khi đánh mob như jelly cần dùng magic đánh nó mà xài shine thì tui cũng đang bó tay chả biết phang nó kiểu gì nữa=))

6. /シルバーサンダー/

/シルバーサンダー/ T.E.T.Я.I.S

Single dễ ẹc 0.o

7. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

ko ai chỉ em cái à buồn ghê có ai bik cách ko vậy chẳng lẽ phải chơi nối mạng mới lập Team đc hả T__T

8. LoneLyBird

9. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

10. killmek2x

killmek2x Donkey Kong

hiz, nói cái Iron Ore ở map sa mạc, đen đen bẩn bẩn như quặng, là ở đâu, mission mấy, chap mấy cha :|

11. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Bộ Rồng sexy hơn chứ, nếu char nữ để ý sẽ thấy khi MC chạy hở cả cái V3 =)) =)), bộ rắn hở 1/2 V3, nhưng gần nguyên V1:)) :))
    DEF to hơn nhưng giảm AGI.

DẠo này đang tập đánh ko lock-on target để cho dễ quan sát, cái camera đến nản.

12. shivakl

shivakl Dragon Quest

spear cùi bắp, damg ko hơn 2nd sword mà đánh chậm hơn rất nhiều. lại ko xài shiedl block damg dc >.< tui thấy dỡ

mà con boss Nigma gít nhiều lần dc fai ko. thấy quá trời đồ cần core của nó mà mới git có 1 lần ah..

ah có ai bít web nào chỉ vị trí mấy cái nguyên liệu ko ? chẵng bít kiếm ỡ đâu cã

13. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Type sai chút là bình thường mà mấy bạn để ý kỹ thế:))
    Nói thật sự là với dân hardcore game action như tớ thì thấy game dễ đó^^
    BTW cái dragon ruby gì đó để chế card ultimate bahamut kiếm ở đâu vậy??

14. LoneLyBird

Cậu quay lại Miss thứ 2 ở chap 3 tìm xem :-? Mình nhớ là ở đó có :-?

Thoải mái mà :)) Mình đang có 6 cái của con này rồi :))

15. devil_lucifer

devil_lucifer Donkey Kong

Iron ore ở vùng ahbor desert mission 4,5,6. Vùng 3, 10 Mấy chỗ phát sáng màu hồng hồng là ore đó bạn.

16. fantasia198x

fantasia198x Legend of Zelda

mình đang đánh Bahamut, failed 2 lần rồi, đang lv 14, bác nào chỉ mình cách đánh nó với !
    trang bị 20potion, 3 hồi sinh, và 1 vài cái item support khác nhưng có vẻ như chưa xứng đáng là đối thủ của nó thì phải.
    nên mình lên đây xin các bạn chiến thuật đánh nó.

17. Katsuki

Katsuki Legend of Zelda Lão Làng GVN

chiến thuật thì bạn đọc trang trước là có ,mọi ng cũng chỉ nhiều rồi đấy, đánh thì đừng ham chém nó quá , chém 2 3 phát rồi lùi ra đứng cạnh nó , thấy nó đập đuôi thì lao vào chém ở chân phải , cứ thế 10 phút là xong con boss . Đánh 3 lần con boss Grendell , lần nào cũng chặt đc 2 cánh , hỏng kiếm nó mà ko havest đc :(( , tính làm bahamut card thì thấy ai cũng mắc ở cái Ruby dust =))

18. LoneLyBird

Chà lv 14 :-? Cậu cố làm hết mấy nv mới ngoài nv này đi cho lv cải thiện chứ 14 có vẻ hơi thấp :-? Mà 1 phần cũng phụ thuộc vào đồ đạc nữa chứ cách đánh thì mình đã nói chỉ có cách đấy :-? Con này làm break nó cũng hơi mệt ...

19. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

Nên tận dụng cái ultimate card của con Takemi để đập em Bahamut. Khi hóa ultimate, thì nó chỉ đập cái hình nhân, nên thảnh thơi chém vào đùi em ý, nhưng phải chú ý cái đuôi của nó.
    Đánh đến chap5 thì thấy, Bahamut khó nhằn nhất, vì khả năng combo skill liên tục của nó. Chưa kể nó hay bay lên nên lock camera rất lộn xộn.
    Các em boss còn lại thì đánh đều nhàn, đặc biệt con rắn 2 đầu chỉ đánh hơi lâu chút, chứ ko thể die với nó được. Mấy con Boss ngoài map như Griffin và Shade Drake khá khó chịu, đánh mãi nó mới chết (>15min). Đang định kiếm 1 cái Griffin Core để làm cái Orb chống ăn cắp, ko con Griffin nó cứ ăn cắp hết potion.

Đã chế xong cặp Orb Beast Ward và Beast Mark (+atk, def với Beast) hi vọng đập em Bahamut sẽ nhàn hơn.

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  20. Redlab3L

Redlab3L Youtube Master Race

cho em hỏi tí,shine card(skill) mang lại lợi ích ji thế ,hình như để khắc chế hệ dark thôi à