lord of the ríng-the battle of middle earth 2

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi pokemon3008, 25/6/06.

1. kholapghe

kholapghe Mr & Ms Pac-Man

hì mình vừa mới coi phim nì trên VTV1 thấy hay quá nên kết sang game luôn , mình không thích chơi game chiến thuật lắm ( kết game nhập vai hơn ) nhưng LORT thì mình thấy khá hay .

Bác Alex em đồng ý mua rùi sao bác không nói gì vậy , bán nhanh giùm cho em thèm lắm rùi nè

2. winblue

winblue One-winged Angel

Game này ra lâu rồi,hồi đó mình còn chưa coi hết phim nữa nhưng thấy game này lấy đề tài hay nên mua về chơi luôn.Nhờ chơi phần 1 mà mình nắm được hầu hết các sự kiện chính trong phim ,sau này coi lại phim thì càng thấy hay

3. kholapghe

Ngày qua ngày , thèm chơi LOTR quá mà không bít thằng cha Alex có định bán cho mình không vậy ta .
    Hôm trước ra hỏi bản mở rộng của LOTR (1 DVD) tụi nó biểu hỏng roài , thế là niềm hi vọng đi toong .

4. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

mấy em chơi được ko
    fx5200 128mb
    512 ram
    cpu 2.26Ghz 2.26Ghz
    trả lời gấp

5. kholapghe

chơi được bạn à nhưng phải để cấu hình thấp mới chiến được

6. wings87

wings87 Mario & Luigi GameOver

Vừa mới "về nước" xong trò này. Khá hay nhưng mỗi tội máy mình cù bắp quá, cứ phải để cấu hình thấp nhất mới chạy nổi. Sau khi chơi xong có nhận xét thế này:
    _ Âm thanh sống động, hình ảnh khá ( máy yếu nên chỉ dám nói thế). Cảnh lính bị hất tung lên không phải nói là khá phê.
    _ AI của máy khá tốt, nhất là ở phần Hard hoặc Hardest, khả năng phối hợp tác chiến giữa các binh chủng khá là nhuần nhuyễn, summon liên tục.
    _ Thực lực binh lính giữa 2 bên khá chênh lệch: bên Light quân mạnh gấp đôi gấp ba bên Dark. Bên Dark dù có Troll hay voi cũng không chống nổi. Bù lại các Hero bên Dark mạnh hơn, nhiều phép thuật phá hủy hơn, nhất là Sauron_mạnh khủng khiếp_một mình nó chơi lại 4 đạo lính với 2 đạo ngựa mà chỉ mất có nửa máu (ặc, ặc...) (chỉ tiếc là chỉ được chơi ở bàn cuối campain của phe Dark).
    _ Có phần tạo Hero nhưng chỉ chơi được trong phần War of the ring (mà phần này tôi ko biết chơi thế nào)
    Nói chung đây là một game đáng chơi, một game không thể thiếu của giới gamer RTS
    @randyorton:
    nếu máy nhà bạn có nối Net thì hãy thử trang này xem nào:
    http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest
    Nó sẽ Test thử cấu hình máy xem có phù hợp với cấu hình yêu cầu của game ko.

7. kholapghe

úi giùi ui bạn nói ra làm tui thêm thèm à , mấy ngày nay có chơi được đâu , bộ đĩa của tui dính defeat nên phải đặt mua trên mạng đây nè huhuhu

8. wings87

9. kholapghe

đây là patch của LOTR BFME 1 hay 2 thế bạn không nói rõ gì cả

10. wings87

patch của LOTR BFME 2, tôi lấy từ đĩa DVD.

11. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

nếu chưa chơi war of the ring thì bạn nên chơi thử đi cái này hay gấp 10 lần choi campain ( campain quá dễ)
    bạn có time thì viết về game này đi ,đợi vài hôm nữa tôi sẽ post một vài kinh nghiệm của mình khi chơi game này rồi chúng ta cùng thảo luận

12. randyorton

để medium với độ phân giải 800x320 được ko mấy bác à cho hỏi trò này mấy HDD mấy GB vậy nè

13. wings87

Thật vậy hả. Tôi sợ chơi phần này mất nhiều thời gian nên ko dám chơi. Mà tôi có bài review về game này rồi nhưng ko hiểu ông Admin move đâu mất(tốn gần 1 tiếng đông hồ mới viết xong).

14. Alexandera

bài của bạn dc admin move qua box đánh giá và cảm nhận rồi.
    chơi phần War of the ring bạn sẽ có nhiều cơ hội tham gia những trận đánh nổi tiếng như Helm's deep ,Isengard ,Minats Tirith..... mà trong đó bạn đóng vai người tấn công hoặc phòng ngự .

15. wings87

Ra vậy, lần đầu mình viết review nên kô rõ lắm. Đang chơi thử phần War of the Ring, công nhận hay thật. Bạn nào có kinh nghiệm chơi phần này chia sẻ với mình với.

16. kholapghe

War of the ring có của hãng nào thế EA hay liquid , ở nhà tui có 1 đĩa war of the ring của Liquid hình ảnh không được đẹp như BFME tui chơi thử có vài cửa , đánh nhau chỉ có 2 quân là Good và Evil , tui không chơi quân Evil còn Good thì gồm Người thường, người lùn , tiên và cây . Không bít bản tui chơi có phải bản mà Wing và Alex chiến không vậy

17. Alexandera

mình chỉ có 1 kinh nghiệm nhỏ vầy ,khi bạn chiếm dc một vùng đất có 3 ô xây dựng thì nên xây 1 nhà lính 1 nhà rèn và một cái nhà chính ra dân và hero, những vùng đất tiếp giáp đất của địch ta xây 1 nhà rèn và 1 nhà lính xây lính và tự nâng cấp giáp ,vũ khí luôn ,nếu chỉ xây nhà lính ko thì :( bạn sẽ ko thể thủ dc khi gặp phải những đạo quân tinh nhuệ dc nâng cấp đầy đủ của đối phương ,
    mới vào chơi bạn nên cố chiếm các vùng đất có thành trì như Heml's Deep,Minats Tirith..... vì những vùng này cực kì khó công phá và dễ thủ nếu ta làm chủ dc thành
    còn War of the rinh mà mình đang nói là một phần chơi khác của lord of the ríng-the battle of middle earth 2 đấy .có đĩa rồi thì chơi khắc biết à

à có một vấn đề mình muốn hỏi về phần tạo hero ,có ai biết công dụng các skill của hero trong phần tạo hero ko ?

18. kholapghe

Sao cái crack không down được nhỉ chỉ down được patch 1.01 thui cậu à

19. wings87

Tui check rồi, vẫn tốt mà, sao lại ko down được.

20. randyorton

có phải LOTR hình ảnh tệ LOTR 2 phải ko mấy bác và cái 2 thì mấy HDD vậy nè