Luận Bình về Mars-Heaven !

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Mark_acthan, 8/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

Cái C1 thì tui thấy cũng được đó chứ, Yuki tui thấy còn sai nhiều hơn ::(. Còn bọn A-Kraze thì quá chậm X( (nổi tiếng cùng bọn A-Keep)

2. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

@ girl's rule : up tiếp volume 6 cho tụi này đi nào
    @ Darshia : acc Angel_of_light pass : heaven . Tụi nó mới scan tới khúc Jack đấu với nhỏ Medusa hà ( ko nhớ tên >.< ) hổng bít chừng nào mới scan tiếp nữa >.<

3. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Tui đang bị bệnh, nên lại càng thêm làm biếng ;;)
    http://www.savefile.com/projects/250758
    Hình như Nanashi cũng đến từ Earth như Ginta hay sao ấy.
    Nhớ lúc đầu Babbo nói là hắn smell giống Gintan nhà ta. Rồi trong mấy chapt mới này nói là lúc mà thủ lĩnh cũ của Luberia tìm được hắn thì hắn bị mất trí nhớ và mình mẩy toàn là máu.
    King của Chess no Koma vẫn chưa xuất hiện. Có thể nào tên này là Danna không nhỉ? ;P <== Đoán bậy.

4. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

*sigh* Chẳng biết có nên tìm Raw về hông nữa? Thèm được xem các phần tiếp quá đi mất... Nếu không xét về kid thì cốt của MAR càng lúc càng thú vị...
    @AA: Cũng chẳng biết ông nào đúng ông nào sai, nhưng có vẻ C1 được đánh giá cao hơn hẳn Yuki :|

5. Angel_of_light

Girl Rule ơi là Girl Rule up tiếp vol tiếp theo đi nào . >_< Sao lại bắt anh em chờ mãi thế hả Girl Rule . Nói thêm 1 câu cho đỡ lạc đề .
    Tui nghĩ thằng Nanashi cũng tới từ trái đất giống Ginta mà . Bamboo nói thằng Nanashi có mùi giống Ginta mà . Có ai nghĩ giống tui ko ?

6. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Không biết bao giờ nó mới ra tiếp đây nhỉ.Đang hay thì nó lại cắt giữa chừng.mất cả hay đi.Nxb chuyên môn làm ăn như lì

7. Natural_Reborn

Natural_Reborn Youtube Master Race

-Theo tui nghĩ là thằng Nanashi cùng ba củn ghinta tới đó , lúc ở tập 1 cánh cửa có nói là nếu vào wá ngươì wi định thì có thể xảy ra biến cố => nanashi chính là bạn của pa ghinta
    -Trên là ý của tui đó coi coi nó hợp lý ko mà tui tin là hop lý lắm đó chứ ;))

8. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Hay! Cái chi tiết này tui hầu như quên rùi. Bây giờ nói lại để ý việc Danna đến MAR hầu như chưa nói rõ lắm là khi đó thằng hề tung con xúc xắc chỉ bao nhiêu? Bao nhiêu người đã vào cánh cửa đó.
    Chắc chắn là phải vượt quá số quy định nên Danna mới gặp tai nạn.
    Còn chuyện Nanashi có là bạn của Danna hay không thì chưa thể nói được vì đâu cứ phải là có quan hệ thì mới vượt qua được cánh cửa đó.

9. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

@ Girl's rule : Danna teo roài,chính Diana đưa cái Dimension Arm cho Alan để đưa Danna đến Fantasy World,mà King thì đã tồn tại trước đó --> Vô lí :)).
    Chẹp...thằng Nanashi có phải bạn Danna ko tớ ko biết nhưng thấy chênh tuổi nhiều quá,bảo là 2 chú cháu thì còn có lí =)).

10. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Một tác phẩm cũng nhảm nhí như bộ Flame of Recca, cùng tác giả mà, có điều nó có khả năng thu hút người khác hơn bô kia

11. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Mọi người có mỗi ý thích khác nhau mừ. Flame of Recca nhàm thì đây không phản đối nhưng MAR hay hơn nhiều. Chắc bác bị dị ứng với thể loại này chăng? ;))
    @Angel_of_Light - tui cũng phải nghĩ ăn tết chứ bộ. ^^ Tui sẽ upload khi có thể nhưng không bảo đảm. Bác vào chữ ký của tui mà kiểm tra thường xuyên. Tui không post lên forum nữa đâu. Mệt nhọc lắm.
    Chuyện Danna là King tui nói rằng tui chỉ đoán bậy thôi mừ. ^^
    Nanashi chắc cũng có dây mơ rễ má nào đó với Danna. Thì đây là truyện mừ. Chuyện này hay xảy ra lắm. <-- đoán mò bậy bạ. ^^;

12. Natural_Reborn

-Vậy hả rán gà nếu mà nhận xét của tui thù có lẽ nanashi là em của ba ghinta :D , chắc lúc ba ghita đi vô cánh cửa chắc nanashi đi theo :D

13. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Không hẳn [-( Nếu xem anime thì chắc thấy có một đoạn nói về Nanashi trước War Game lần 1. Không biết Danna đến MAR từ khi nào nhỉ? Trước hay trong War Game? Nếu mà trước thì vấn đề này vẫn là nan giải :|

14. Angel_of_light

Mới mua đĩa DVD MAR của hhteam . Coi đã thiệt . Nhìn hình Dorothy hơi xấu hơn trong truyện ( mới coi 2 ep ... ) . Nhưng mắc cười cái thằng Jack trong Anime thằng Jack nhìn cứ như con khỉ con :)) :)) :)) . Lúc nó thấy Bamboo với Ginta ngồi cặp dưa mặt nó đần ra . Tui coi cười đau bụng . Còn DANNA tới MAR hình như là sau khi Đội quân bàn cờ ra mặt đc ít lâu mà .
    @ girl's rule : Up volume 12 đi ;)) ;)) ;))

15. snoopy de thuong

snoopy de thuong Youtube Master Race

Em xem Mar thấy hay hơn Recca, vẽ đẹp hơn recca, hùi trước xem recca thì khoái lắm nhưng bi giờ xem Mar thì còn khoái hơn!!! Mà sao nó dừng giữa chừng bực mình quá, em ghét nhất là kiểu dở dở ương ương này, chờ dài cả cổ!!! Chán thiệt ,dưới HP này ko có anime mà xem, hic hic, ko biết kiếm đâu ra đuợc đây???

16. Tin Tin

Tin Tin Youtube Master Race

trên mạng làm gì có volume 12 mà đòi up, ráng chờ vài tháng nữa đi =))
    thêm vài dòng cho đỡ mấp mp, thêm vài dòng cho đỡ mấp mp

17. Angel_of_light

Uh thì công nhận Mar tốt hơn là Recca . Vì Mar là đời sau của Recca mà . Đương nhiên nó phải tốt hơn rồi ^^ .
    P/s : Muốn mua Anime thì qua box quảng cáo . Vào topic của ông anh hhteam đi . Ổng có bán anime từ xa mà . Ổng send bằng chuyển phát nhanh lẹ lắm đó . Hôm bữa ổng send cho thằng bạn tui ở ngoài Đà Nẵng . Có 2 ngày chứ nhiu ^^ .

18. evil_angel_wings

evil_angel_wings Youtube Master Race

Truyện hay quá!Nhưng mà coi tới cuốn 6 thì hết tiền(T_T)nên không coi tiếp được!Ai có link anime hay manga thì cho em với!!!!

19. Natural_Reborn

-Nó nang giải thì chỉ cần cái Mar ra tập tiếp tục thì cái gì cũng giải ra hết á còn ko thì ở nhà an cai chờ nó ra tập tiếp theo chứ sao giờ =))

20. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

truyện này mình thấy có 1 gút mắc:
    thử hỏi nha, một gia đình, bỗng nhiên ông chồng bị mất tích và kô bao giờ trở về nữa, rồi sau đó đến lượt Ginta, vậy mà bà mẹ vẫn chẳng mảy may gì tới chuyện đó, mình nghĩ tác giả thể hiện thiếu phần tình cảm của bà mẹ dành cho Ginta, mặc khác, trong truyện rất ít khi nêu ra tình tiết cho rằng Ginta rất nhớ mẹ, cứ cho rằng cược chiến War Game lần này để cứu Mar-Heaven ra khỏi tay bọn bàn cờ đi, và cũng đi trả thù cho cha mình , nhưng tác giả đã kô đả đụng gì tới chuyện cậu nhớ mẹ? Phải chăng vì thần Kinh Ginta wa' vững vàng chăng?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.