[Lưu trữ]Dành cho những người thích mod

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi vietthekid, 31/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

cụ thể cái mod :| .

2. bumbui

bumbui Guest

nhẹ hều. ~30mb. chú ý backup lại thư mục maps, surfinfo.dat, gta.dat, plants.dat, procobj.dat (chúng nằm trong thư mục data) và thư mục grass trong mục models trước khi đè cái này lên. vì theo một số ý kiến thì nó có vẻ gây khó chịu với đa số người. thử nghĩ coi trong thành phố sạch đẹp dzăn dzẻ như thế này mà tự nhiên đâu cái dưới đất mọc cỏ um tùm, nhiều khi chướng mắt lắm. nhưng nếu muốn tận hưởng 'cái đẹp' thì cứ thẳng tiến.

cái đó gọi là speedometer của CLEO. đầu tiên phải cài CLEO (dĩ nhiên), tải về tại http://cleo.sannybuilder.com/cleo3.rar, xả nén File vừa tải về vào chỗ cài game (lưu ý backup lại vorbishooked.dll và vorbisfile.dll trong chỗ cài). cuối cùng là tải Mod về, chép cái File *.cs vào Folder CLEO trong chỗ cài, nếu có File *.txd nào đó thì vào chỗ cài => Models => txd rồi dán nó ở đó.

đọc cái dòng in đậm mà hiểu chết liền.

3. noalana1

noalana1 C O N T R A

ngồi chỉnh tới chỉnh lui cuối cùng được 1 cái bầu trời lúc hoàng hôn khá là bắt mắt cho mọi người chim ngưỡng :'>

4. noalana1

noalana1 C O N T R A

cái nv cướp máy kéo này khó quá 1-2 bữa rùi vẫn chưa làm xong:'>

5. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

hướng dẫn tớ cách làm đi =P~
    giống như mình mod mấy cái xe bình thường lúc mình đưa nó vào nhà mod ấy
    những cái xe như fbi rancher, fire truck, swat,... lúc mình cho vào nó bảo "sorry, we cannot mod this toy" =(( không mod được =((

6. noalana1

noalana1 C O N T R A

thêm cái thành phố biển nào :'>

7. noodgta

noodgta Mr & Ms Pac-Man

^^
    tức là tui cần tất cả các cleo mod
    với nút để kích hoạt mod đó..
    VD:
    I>. Giới thiệu
    Trang chủ : http://cleo.sannybuilder.com

Sau vài ngày tìm hiểu sau cùng mình sẽ giới thiệu và HD các bạn về CHÙM mod này. Theo kiến thức hạn hẹp của FF thì CLEO3 là 1 loại Plugins cài đè vào GTA. Nó thêm 2 file thư viện DLL trong GTA SA cụ thể là 2 file VorbisFile.dll, Vorbishooked.dll và quan trọng là file cleo.asi.

Chắc các bạn còn nhớ những mod như Superman hay làm cho CJ bay được chúng ta đều phải chơi lại phần New Game chứ ko thể Load Game và chơi tiếp được đúng ko nhưng với Cleo3 Mod này chúng ta có thể làm được điều đó tức là Load được ko nhất thiết phải là New Game vì các file thư viện dll mới và file cleo.asi của mod này đọc các file script của riêng nó và ko làm gì ảnh hưởng tới 2 file main.scm hoặc script.scm của GTA SA. Chúng ta có thể yên tâm mod thoải mái .

II>. Download, Cài đặt và sử dụng

1>. Download
    [DOWN]http://cleo.sannybuilder.com/cleo3.rar[/DOWN]

2.> Cài đặt
    +>. Sao lưu lại file VorbisFile.dll gốc có trong thư mục GTA SA
    +>. Sau khi down về các bạn giải nén ra bên trong thư mục như trong hình
    +>. Các bạn copy hết tất cả các file này vào trong thư mục gốc của GTA SA ( .......\Rockstar Games\GTA San Andreas )
    +>. Phần cài đặt như vậy là tạm xong giờ các bạn làm tiếp thế này để xem Mod có chạy ko nhé.
    +>. Vào game bình thường tới màn Main menu để ý góc bên trái của màn hình có dòng chữ như trong hình ko.
    +>. Nếu có thì có thể yên tâm 1 phần là nó sẽ hoạt động rồi bây giờ các bạn hãy vào game New game hay Load game tùy các bạn. Sau khi vào game các bạn để ý góc trái trên cùng màn hình có dòng thông báo như sau hiện lên ko
    +>. Nếu nó hiện lên thì ok rồi, mod hoạt động bình thường giờ các bạn out khỏi game và bắt đầu thêm các script để mod thôi

3>. Sử dụng
    +>. Các script của mod Cleo có đuôi là xxx.cs
    +>. Ở đây mình giới thiệu cho các bạn 1 số mod và sau đó các bạn có thể tự tìm lấy các mod khác để nghiên cứu nhé
    +>. Tất cả các file mod của CLEO rất đơn giản các bạn chỉ cần lấy file xxx.cs mà mình share hoặc tìm được trên mạng ném vô thư mục CLEO trong GTA SA là xong thôi

a>. GhostRider Mod

+>. Các bạn đã từng xem phim Ma Tốc Độ chưa nhỉ chắc sẽ rất ấn tượng với kiểu xe bốc lửa chạy vù vù trong thành phố đúng ko , hãy sử dụng mod này để biến CJ của chúng ta thành Ghost Rider
    +>. Hình ảnh minh họa
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    +>.Download
    [DOWN]http://gtasamod.web.fc2.com/cleomod/grider/grider.cs[/DOWN]
    +>. Down về ném vào thư mục CLEO trong GTA SA nhé
    +>. Cách sử dụng
    ----> Các bạn vào game sau đó đánh lệnh GHOST Kiếm 1 con xe máy hoặc xe đạp rồi leo lên và thế là cả xe và người bạn bắt đầu bốc lửa, bạn thử chạy trong thành phố xem nào chạy đến đâu là bùm bùm tới đó cũng phá hoại chẳng kém gì Ghost Rider thực thụ cả . Chỉ khi nào leo lên xe máy hoặc xe đạp thì mới bốc lửa còn bình thưởng chẳng sao cả. Muốn tắt mod thì lại đánh lại lệnh GHOST lần nữa là ok

b.>Mod câu cá

+>. Mod này khá thú vị các bạn có thể vác cần câu ra biển để câu nhưng những thứ chúng ta câu được ko phải là cá mà là ô tô nào là súng ống vv.....vv =))
    +>. Hình ảnh minh họa
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    +>. Download
    [DOWN]http://gtasamod.web.fc2.com/cleomod/fish/fish.cs[/DOWN]
    +>. Cách sử dụng
    ---> Vào game chạy ra bờ biển rồi đánh lệnh FISH lập tức lúc này trên tay bạn sẽ xuất hiện 1 cái cần câu to tướng (Chú ý Khi xin lênh FISH thì bạn nên để tay ko đừng cầm cái gì cả như súng ống ........). Bạn nhấn Chuột trái để quăng cần câu
    ---> Không muốn câu nữa thì nhấn Enter để thoát
    ---> Các phím Trái Phải Lên Xuống để điều chỉnh hướng câu
    ---> Nút Space (Dấu cách) để thả dây câu dài ra
    ---> Nút Left Shift để cuộn dây câu lại gần
    ---> Câu được cái gì các bạn cuộn dây câu đưa nó vào bờ và nhấn Enter để thả nó xuống chạy ra lấy

c>. Mod Cj sửa ô tô

+>. Mod này cũng rất hay bạn đi 1 con ô tô đẹp và chẳng may va chạm khiến nó bị chột 1 mắt hoặc méo mó mà gần đó ko có chạm sửa chữa nào cả thì thật là phiến phức và mất cảm tình. Mod này giúp Cj của chúng ta thêm nghề sửa chữa , giữa đường xuống xe và sửa, sửa xong ô tô của bạn sẽ như mới luôn.
    +>. Hình ảnh minh họa
    +>. Download
    [DOWN]http://game4v.vn/yega/attachment.php?attachmentid=13643&stc=1&d=1106054413[/DOWN]
    +>. Cách sử dụng
    ---> Khi xe hỏng bạn xuống xe và đi tới đầu xe
    ---> Nhấn nút R và Cj bắt đầu chui vào gầm ô tô để sửa

d>. Mod gọi anh em
    +>. Mình gọi thế vì sử dụng mod này các bạn có thể trở thành summoner =)) gọi được Sweet, Og Log và cái thằng gì người yêu con em gái Cj ấy quên tên rồi
    +>. Hình ảnh minh họa
    +>. Download
    [DOWN]http://game4v.vn/yega/attachment.php?attachmentid=13645&stc=1&d=1106054965[/DOWN]
    +>. Cách sử dụng
    ---> Vào game nhấn Num 4 Num 5 num 6 để summon chúng nó lên (Các phím số góc phải bàn phím ấy)

e>. Mod súng khủng

+>. Bạn sẽ có 1 khẩu súng siêu khủng , chẳng biết nó bắn ra cái gì nhưng khoảng cách và sát thương thì thôi rồi
    +>. Hình ảnh minh họa
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    +>. Video minh họa
    http://www.youtube.com/watch?v=QAHgPGAwcbM
    +>. Download
    [DOWN]http://gtasamod.web.fc2.com/cleomod/mspark/mspark.cs[/DOWN]
    +>. Cách sử dụng
    ---> Trong game các bạn nhấn nút GroupCtrlBack (Mặc định là nút H) và nút SecondaryFire (Mặc định là Tab) để bắn
    ---> Giữ nút SecondaryFire để khẩu súng bắn liên tục và sử dụng phím mũi tên để điều chỉnh hướng bắn

III>. Lời kết
    +>. Mod này rất hay và hơn nữa nó ko làm ảnh hưởng tới file main.scm của game
    +>. Trên đây mình giới thiệu vài mod cho các bạn thôi các bạn có thể vào 1 trong các trang sau để tìm hiểu thêm các mod khác nữa
    http://gtasamod.web.fc2.com/cleomod/
    http://2pacmods.ucoz.com/index/0-5
    http://gtaforums.com

Hoặc lên google tìm kiếm với từ khóa CLEO các bạn sẽ tìm được rất nhiều mod nữa thỏa thích mà tung hoành

nguồn FF

8. noodgta

noodgta Mr & Ms Pac-Man

tui cũng tìm đc cái này bên gamethu
    tổng hợp lại thôy
    CHƯỞNG:
    link:http://www.4shared.com/file/55018858...26/mspark.html
    cách dùng bạn bấm Tab+H để phóng.
    P/S:bạn down file này về thì chỉ cần cut nó vào thư mục CLEO thôi ko cần Extract file.

car repair: khi xe bạn bị đâm nhiều làm móp hay hư bánh xe, hãy thử:
    pic:[​IMG]
    link:car repair
    USE: đứng trước mũi xe hư, bấm r để cj repair
    CAR GUNNER: xe bạn bị tấn công liên hồi bởi cop và ballas, cái này sẽ giúp ích cho bạn
    link:CAR GUNNER
    USE: bấm tổ hợp phím A+I
    NEW GANTON: đây là bộ mod pack nhỏ làm cho GROVE STREET mới, đẹp và hay hơn
    link:NEW GANTON
    đây là bộ mod tự spawn nên ko cần phải sử dụng nút gì cả :), have fun

. Hướng dẫn
    1. Giữ Action(mặc định là Tab) để nó kích hoạt Pure Energy (cái này làm đầu tiên trước khi làm mấy cái khác)
    2.Tab + Chuột trái :quả cầu lửa (chẳng thấy lửa chỉ thấy nổ hix)
    3.Tab + Chuột phải: siêu cầu lửa (bự hơn 1 tý thôi)
    4.Tab + CONVERSATION-YES (mặc định là Y): thằng nào hoặc xe nào đứng gần mình mà bấm nó là bùm.
    5.Tab + CONVERSATION-NO (mặc định là N): Đá nguyên trái lựu đạn
    6. Tab + GROUP CONTROL FORWARD(mặc định là G): Mưa bom (chỉ được 1 lần)
    7. Tab + GROUP CONTROL BACK(mặc định là H): Pháo hoa chết người (hết 1 lượt rồi mới qua lượt khác)
    8.Tab + NEXT WEAPON/TARGET(mặc định là E) = ra 3 trái bom 1 thẳng 2 bay loạn xạ
    9.Tab + PREVIOUS WEAPON/TARGET(mặc định là Q) = Mấy quả cầu lửa nhỏ nhỏ chỉ gây cháy (phải giữ Tab với Q nó mới bắn).
    Cài thì ok rồi (thả hết tất cải file trong cái CLEO vào thư mục CLEO của bạn) nếu tui nói không hỉu thì cứ vô lại cái PEM trong Pure Energy.rar để coi

Các file đính kèm:

9. noodgta

noodgta Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ tui cách mod đồng hồ nhá
    còn cái cleo mod nào hay post lên lun nha :">

10. noodgta

noodgta Mr & Ms Pac-Man

Nguồn
    prime_optimus

Machinima mod: giúp làm cho bạn chơi game như cảm giác coi phim màn ảnh rộng
    usage: đánh WIDE như mã là đc
    link:wide screen
    emergency vehicle effect: mod này làm cho đèn những xe đặc biệt như copcar, firetruck, hospital car có đèn xe nhấp nháy như thật
    link:emergency vehicle efect
    usage: bấm f11 để sử dụng
    black phoenix mod: chiếc black phoenix spawn ở cái hang ở trên núi mount chilliad, thực ra là cái hang nhỏ tí à
    link:Black Phoenix Mod
    Car Seller: bạn có thể kiếm tiền bằng cách buôn xe ở cảng ocean dock ở los santos
    link:Car Seller

Nguồn
    Lexus fan

BLKOPS (Beta)
    Địa điểm : gần nhà sân bay ở sa mạc Las Venturas
    Khi bị cảnh sát truy đuổi, hãy chạy đến nơi này, đc hỗ trợ rất nhiều : quân lính bắn yểm trợ; xe buffalo và hunter; save point; vũ khí và giáp

nút [ ] là mở cốp trước và sau.
    nút ;- ;= '- '= là mở cửa trước và sau 2 bên đấy.
    chúc bạn vui vẻ.

Các file đính kèm:

11. noodgta

noodgta Mr & Ms Pac-Man

cả cái này nữa
    nhưng mà mod rồi ko bít cách xài....

12. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Đầu tiên vào đây để tìm hiểu carmods.dat : http://carbongear.1forum.biz/tutorials-f8/sa-tuning-parts-and-tuning-wheels-t355.htm
    Muốn thêm một dòng vào carmods.dat, chữ đầu tiên là tên xe (phải theo thứ tự abc), sau đó là các bộ phận mà xe đó có thể mod đc (xem link trên)
    Mã:
    tên xe, bộ phận, bộ phận, bộ phận
    Sau đó download CFG Studio 2 mở handling.cfg. Tìm đến dòng của chiếc xe đó. Click vào số tương ứng với handling flags. Nó sẽ hiện ra các tùy chọn, sau đây là ý nghĩa các tùy chọn
    HYDRAULIC_INST Will spawn with hydraulics installed.
    HYDRAULIC_NONE Hydraulics cannot be installed.
    NOS_INST Vehicle automatically gets NOS installed when it spawns.
    LOW_RIDER Allows vehicle to be modified at Loco Low Co shops.
    STREET_RACER When set, vehicle can only be modified at Wheel Arch Angels.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bó tay. Prime Optimus là khoilavodich, còn Lexus fan là tôi ^:)^. Và nút kích hoạt cho mod thì xem readme hoặc ở trang download, mỗi cái nó khác nhau ai mà xem hết cho ông đc

13. khoilavodich

chà :)), cái topic của tui bị chìm mà ông moi lên đc hay thật :))

14. noalana1

noalana1 C O N T R A

mấy bác ơi cho mình xin cái file gốc xe Wayfarer.dff và wayfarer.txd mod bị lỗi rùi :D

15. khoilavodich

máy ông nolana trâu nhỉ ^:)^, chơi với mấy cái mod graphic đó thì fps bao nhiều thế ^:)^

16. ThunđerBis

ThunđerBis Mr & Ms Pac-Man

GTA SA có cái mod car editor như GTA VC ko nhẩy, cái mà có cái form để chỉnh khối lượng, độ bền, gia tốc, tốc độ, trọng tâm, độ bám đường ... của xe ấy.

17. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

cái này thì dùng cái gta control center
    những cái còn lại thì chịu [​IMG]

18. bumbui

bumbui Guest

hình như chỉnh cho xe còn nhiều thứ lắm. dùng GTA Handling Editor ấy (Ko phải mở cái Handling.cft gì lên), giao diện thân thiện dễ hiểu.

thường. con 9500gt cùi bắp cùi mía của tui cũng vác được cái đống Mod Graphics trên. tính ra cụ thể là ENB, Great Effect, Reality, Millenia và Tony Plant. Hình ảnh cải thiện khủng khiếp nhưng về mặt FPS thì tối đa giảm 5 :))

Bức này sao water đẹp ghê người thế :x:x:x và cả cái chòm sao nữa. noa chỉnh phần nào để có water đẹp thế ?! tớ chỉnh ra sao mà water nhìn từ xa giống như bụi vậy (xấu khó tả) gớm muốn ói. hay noa gửi tớ cái ENB của bác đi :hug:

19. lehoang15tuoi

Dùng CFG Studio 2 hoặc Handling Editor

20. lehoang15tuoi

Có GTA SA Project Reality beta V2.1 rồi mà link die =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.