[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. skynap

skynap Guest

Tomanlovegame: bạn nói rõ cách khắc phục được ko, hồi trước mua về cài chơi hết game ko sao, mấy hôm nay ngồi buồn buồn thử mấy cái mod cài lại thì tạch=>chào mừng bạn vào window tèn tén ten :hug: :hug: , tui lục tìm mãi nhưng ko thấy bạn nói cách khắc phục ở đâu cả, làm ơn nói lại giùm thanks

2. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

máy mình:Xp SP2.Kiểm tra phần cứng tốt:quạt.hdd 0 bad....t=41 độ
    amd semtron 1500(2200+)
    512ram dual kingmax,80g hdd,64m g4mx4000.Main abit(mua 74$).
    Sao khi choi San Andreas dang chơi nũa chừng hay khỏi động lại.lúc nào cũng vậy?Mình có thử thay hết ram ,cảd màn hình 128MFx5200,Hệ điều hành Sp1(cũng Kdong lại),2000(0 khởi động lại nhưng báo lỗi màn hình xanh chữ trắng,treo máy(physical memory).Bị lâun lắm rồi nên không chơi được.Khi chơi mành ảnh vẫn đẹp ,nhanh.Có lúc chỉng díplay xio61ng min vẫy bị,cứ đang chơi khởi dộng lại.Mình nghĩ là do không hơp chip của main hay CPU?Máy bình thường chơi các trò khác nặng hơn cũng khi6ngg sao.Mình có lấ đĩa đó đo cài vô máy mấy đứa bạn thì không bị gì(cả máy yếu hơn máymình nhiêu) mong mấy you giúp
    Chú ý:Rết bất cứ khi nào chứ không phải lúc vô nhà.có khi 10phu1t,5phut...nói chung là bất cứ khi nào,không lâu thì sớm nhưng chác chắn lần nào cũng vậy

3. jackychun

jackychun Mega Man

Máy bạn như vậy là ngon rồi, xài carf geforce cũng chuẩn luôn. Thử tải driver mới của VGA về rồi chạy bản patch 1.1 của nó xem có khắc phục đc không.

4. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

driver mới nhất tải trên mạng rồi đó bạn.chắc d0 chưa patch 1.1.để thử.
    xin cho mình tên chính xác bản Patch.Hay cho mình luôn link đi và làm ơn hướng dẫn cụ thể cách patch luôn.Thanks.Mình xài 6cd.

5. jackychun

jackychun Mega Man

6. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

xin cho hướng dẫn tiến việt.sao mình đang patch chút xíu thì báo lỗi không cho patch tiếp.Gata của mình là V1.00.Xin chỉ cho mình cụ thể.Nghe nói patch thì cài lại từ đầ mới patch được hả?Gata này nhảy bằng nút Lshift.6 cd

7. ddhuans

ddhuans Donkey Kong Lão Làng GVN

FX5200 là đứa con ghẻ của nhà nVidia,nó support Direct X 9 nửa mùa,nên chạy các game sau này,điển hình là GTA.

Bạn xài AMD? Chắc là xài main chip nForce? nếu bị tình trạng hay khởi động lại thì có thể bạn bị giống em họ mình,nó xài AMD Althon XP 2500+ ,xài card ATI Raddy 9550 cũng bị đang chơi restart máy,là do driver soundcard của chip nForce Audio cũ.Nếu bạn dùng sound onboard của nVidia và bạn dùng driver kèm theo máy khi mua thì bạn nên up driver mới của nó là okie hết thôi.lên nVidia.com ấy...Còn ko thì ghé nhà mình mình tặng bạn luôn cái CD có "AMD-kit tương thích GTA" :D

Còn GTA bạn muốn cho nó nhảy nút nào cũng được,vô option set lại là xong thôi!
    goodluck!

8. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

thanks.mình cũng nghĩ vậy nên tính mua card âm thanh về và lock thằng onboard nhưng sợ mua về mà không ok thì uổng tiền quá,nay bạn nói vậy thì thật tuyệt,coi như có đồng minh.CD kit tương thích với Gata là sao(dĩa driver hả)hba5n giải thích cho tui hiểu nha.Cảm ơn nhiều

9. ddhuans

có gì đâu?nó chứa hết mấy cái driver của chipset mainboard,sound,vid mà mình tét chạy ngon trên các máy AMD
    nhà mình toàn xài AMD ko hà!

10. ddhuans

có gì đâu?nó chứa hết mấy cái driver của chipset mainboard,sound,vid mà mình tét chạy ngon trên các máy AMD
    nhà mình toàn xài AMD ko hà!dân VOZer mà :D

11. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

bây giờ đỡ rồi,cókhi chơi không bao giờ bị nhưng cũng có lúc đang chơi thì game báo lỗi(hỏi send or don't send)nếu ok thì "văng" game nhưng không khởi động lại?Hình như là lỗi game thì phải vì nó báo lỗi Gata.exe.Ví dụ như nhiệm vụ N.O.E( đã thử rất nhiều lần,lần nào cũng vậy) :khi lên máy bay nếu không đánh lại hay bắn tụi nó thì không sao(mình chinh mã cho chỉ ngắm là tụi nó die mới qua màn)chứ nếu đánh lại hay bắn là bị văng ra desktop báo lỗi Gata.exe và 1 số màn tương tự lỗi vậy.mình thử chép lại file crack trên mạng hay trên các dĩa khác nhưng không khắc phụ đựơc

12. nguyen16

nguyen16 Youtube Master Race

Tui đang cần coppy lại 2 folder "data"và"models" chuẩn của GTA:San lúc mới cài vào ấy.Vì ở nhà tui quậy nhiều quá, bây giờ chơi GTA thì nó bị giật nên muốn cop lại hai cái folder đó,ai có thì tải lên dùm tui với.

13. VIETXXXX

VIETXXXX Youtube Master Race

các bạn cho mình hoi? cái
    may' mình có cấu hình như sau:Pentium4 1.8Ghz,256 mb ram,card FX 5200 128 mb
    khi chơi GTA:SA chang? hiểu sao mọi thứ ngon lành nhưng tất cả hình người trong game bị biến hết thành màu trắng.thế là thế nào.

14. VIETXXXX

các bạn cho mình hỏi cái
    may' mình có cấu hình như sau:Pentium4 1.8Ghz,256 mb ram,card FX 5200 128 mb
    khi chơi GTA:SA chang? hiểu sao mọi thứ ngon lành nhưng tất cả hình người trong game bị biến hết thành màu trắng.thế là thế nào.

15. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Bạn thử chỉnh lại setting trong game xem có khắc phục được ko ? Nếu vẫn bị vậy thì cái này chắc là do win, nhưng tôi nghĩ là card, vì con 5200 hay chạy thiếu ổn định lắm...

16. VIETXXXX

mình thử chỉnh tất cả mọi setting rồi nhưng vẫn thế có cách nào khắc phục không

17. ddhuans

bị lỗi texture rùi...
    chưa từng xài ge FX, hồi trước xài nVidia đúng 1 lần là con Ge2 thì bị như vậy up driver và cài lại DX.

chơi game lỗi gì "ngon" nhất là cứ format ổ cứng, cài lại win + driver mới nhất + patch...

18. nguyen16

nguyen16 Youtube Master Race

Có ai giúp không trời,tui đang cần 2 cái mục data và models của GTA:San.Nhờ các huynh giúp dùm.

19. kingname

kingname Youtube Master Race

Cho mình hỏi:
    Cấu hình của máy mình là : P4 1.8 ,512mb ram,64 memory.VGA:sis650M
    không biết tại sao mình chơi game SA,nó chạy phần intro rồi out ra ngoài desktop
    có phải cấu hình vậy chơi game này không được ko?

20. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

hình như là do card VGA của bạn ko đủ đó hoặc là card ko hổ trợ đó .Bạn thử vào phần Readme mà đọc thử mình đọc rồi phải mạnh hơn Geforce 3 mới chơi được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.