[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Hix em sài thằng ati x600pro cũng bị tình trạng thoát ra lúc save va reset lại máy hix giúp em chỉnh lên 16x cũng over giúp em.

2. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

Âm thanh với hình ảnh nhà mình bình thường :| ko dám down bản âm thanh mới nhất về biết đâu cài vào bắt đầu có lỗi :D
    P/S Có ai biết tại sao fps ko quá 25 ko :-/

3. jackychun

jackychun Mega Man

Chính xác... Nếu ai đã chơi được 1 cách bình thường thì tốt hơn hết là ko update hay sửa chữa 1 cái gì hết :cool:
    Hôm nay tôi đã thử up driver tất cả lên mới nhất. Catalyst 5.6 chạy ổn định, thậm chí còn cảm giác hình mượt hơn 5.4. FPS vẫn là 25, duy chỉ có 1 lần để AAx3 thì bị tụt FPS còn tầm 20, chơi khoảng 20' thì bị lỗi VPU (đây là lỗi VGA chứ game ko việc gì), chỉnh lại AA OFF lại chạy ngon.
    RealTek AC97 sound on-board phiên bản A3.73 vừa up lên thì shit, tiếng ngay lập tức bị mất... Nhạc Radio trong xe vẫn nghe đều nhưng tiếng nói và âm thanh bị tịt, có lúc được lúc ko. Đây có lẽ là lỗi hay gặp nhất về phần sound. Thật may mắn là tôi đã cài lại phiên bản cũ và nó lại nghe êm ru như ngày xưa ấy :cool:
    Nếu bạn nào dùng sound on-board giống tôi mà gặp lỗi như trên thì hãy cài lại driver phiên bản cũ cho phần tiếng. Phiên bản tôi đang sử dụng là A3.62, dùng rất ngon lành, nghe đầy đủ hết cả nhạc và tiếng.

4. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

bạn để flame limited là OFF : đến những chỗ thoáng đãng , ít xe cộ, nhà cửa thì fps có thể lên > 60... cái này nếu ai có VGA tốt thì nên để OFF
    còn vụ đang chơi bị thoát ra hình như chỉ xảy ra ở những nơi nhiều xe cộ, nhà cửa thì phải, hôm qua em thử ra chỗ bờ biển chạy nhảy cả tiếng hông sao, thê mà vừa vào thành phố thì tạch

5. IGI2

IGI2 T.E.T.Я.I.S

Lạ nhỉ , tui chơi GTA : SA trên 9550 và driver NGO ATI 5.5 (mod) và đẩy độ phân giải lên 1024x768x32 Low chơi vẫn được bình thường không sao cả

Bác cũng nên nhớ là 9550 là 9600XT down xuống nên cấu trúc vẫn giốn 9600XT và có thể chơi được bình thường

6. Hannibalmk

thế thì cái máy của em bị làm sao nhỉ, mà bác ở HN hà, nếu ở HN thì cho em mươn CD 1 buổi vè cài thử đc kô bác

7. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

Hoá ra là flame limited :D Bây h để AA 2 bét nhè rồi khung hình cứ 40 khi nào 4* nhiều xe công an wá thì 30 chứ AA3 một lúc xe đông tụt còn 20 :| THanx bác nhiều :x
    bác jaky cũng xài 9600XT à? Bác thử để flame limited off và AA3 rồi cho tôi biết fps của bác dc nhiu ? CHứ tôi thấy con 9600XT của tui cứ cùi cùi 3d03 dc có 33xx điểm :|

8. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Bác chun chưa giải quyết hộ tui cái vụ là tại sao cứ vào nhà là restart lại máy hả????? Ko hiểu sao lúc được lúc ko?????? Làm nhiệm vụ vào nhà ăn cướp, mấy lần liền mới qua, vì nó cứ vào nhà là bắn ra, thế mới ức chế, bác chun xem hộ tui cái nào :D

9. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Nó là MOD chứ có phải Chuyên gia prồ đâu mà ép nó thế !
    Chưa trả lời nghĩa là chưa nghĩ ra, hỏi nhiều cũng đâu có ra được ngay - phải không ??
    Còn muốn nhanh nhất chỉ có tự mình mà tìm ra thôi ! OK không ! Mà không OK cũng phải OK thôi hahhahhaha....
    Nói chung là cái bản này đang có rất nhiều lỗi cần FIX, do vậy chờ bọn Take2 ra bản sửa vậy thôi !
    Ggiải pháp tạm thời lúc này là chấp nhận thực tại và đau thương đi đi lại lại cho...................... nhớ bài ! :))
    Chơi đến đâu rồi Tuan 63427248282952587200987211, anh vẫn đang lọ mọ đi chở gái, Pimping đó ! Vào cái xe mui trần cạnh cây xăng Los Santos đấy.
    Anh đã mua đc 1 căn nhà gần nhiệm vụ OG rùi ! Mất miẹ nó 10.000USD.
    Hôm nay về sẽ thử cày Pimping để lấy 10.000USD rồi nghe bọn nó dạy ! Vào trường đua ngựa đặt cả 10.000 vào con "nghẽo" nào phạch nhất ! Thắng thì khối tiền - Save lại. Thua ta lại................load lại và ................. làm lại ! Giết được khối thời gian đấy nhẩy !

10. c2class

c2class Youtube Master Race

b-( ở nhà chăm con đi. suốt ngày game với gái =>> [-x
    P/S bữa nào cho em cái BIOS của con 9550D của ông anh nhé. em có driver rồi. chắc là do BIOS nó kô ăn. tốt nhất là flash lại :D

11. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

hehe, thằng cha ALY ko chơi được đang ức chế kìa :D ;))
    @ngayngo: Tưởng gì, hoá ra cái đó, nếu mà là cái đó thì em làm xong lâu rùi, nhưng chả thấy gì cả ---------> chán.
    Vừa xong nhiệm vụ vào nhà ăn trộm 3 thùng, miẹ hôm nay gặp may, máy ko bị restart, may quá ke ke ke

12. Tommy Vercetti

Tommy Vercetti Youtube Master Race

Cách fix lỗi mất sound đây các bác: (Win XP)

Vào Start>Settings>Control Panel>Sounds and Audio Devices
    Chọn tab Volume, mục Speaker settings, nhấn Advanced
    Chọn tab Performance
    Ở mục Hardware accelerator, kéo thanh trượt về mức None, hoặc Basic (nấc thứ 2)

Mình đã thử trên máy mình --> chạy tốt
    My PC: CPU P3, VGA Radeon 9550, RAM 384MB, Sound Creative 128

13. jackychun

jackychun Mega Man

Lỗi chơi game thỉnh thoảng lại văng ra ngoài trên forum của gtanet có cách sửa thế này:

1. Make sure that your windows log-in account has a password, the change that you have to make doesn't allow a blank password to be entered.
    2. Second click "gta_san.exe" > "Run As" > "The following user"
    3. Select user, type in password, press OK.
    4. Log out (if you dont the game runs really slow for some reason)
    5. Log back in and play the game!!

P/S: ko bàn chuyện khác ở đây nhé

14. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

O hiểu lém bạn chỉ dùm đê đang gấp lém nè hix chán quá con em x600 pro mua 185$ giò ra định mua con khác o sài ati nửa nó thâu lại có 40$ chán quá o bán luôn huhu

15. Hannibalmk

hay quá, để em thử cái coi, dù có đc hay kô thì cũng cám ơn bác rất là nhìu nha

16. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

giúp tui với khi tui vào save game thì nó báo lỗi như vầy :
    Save failed ! There was an error while saving the current game. Please check your savegame directory and try again.
    theo tui hiểu thì file save nằm trong 1 thư mục của GTA ở my document, nhưng trong my document của tui lại ko hề có thư mục của game GTA, và tui cũng chưa thấy wa thư mục này nên ko biết làm sao tạo làm sao và trong thư mục này gồm có những gì. Các bác xin làm ơn up lên thư mục đó giùm tui hoặc gởi mail Kiban_Death@yahoo.com, cám ơn các bác nhiều

17. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

mấy bác hay gặp giắc rối ở cái vga 9200-9500.vậy thì máy bác nào có vgaon thì bật lên mà chơi.chơi tốt lém.chỉ có đièu hình hơi xấu

18. Zilots

Zilots Mr & Ms Pac-Man

Vây có ai khắc phục được lỗi nút bấm không......ân W để đi mà thả ra rồi nó vẫn đi hoài làm tôi lái xe rất khó...........

19. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Cái lỗi phím bấm đấy củ chuối nhất !
    Không phải chỉ thế thôi đâu, dù đang đi mà rê chuột hay nhấn nút đổi đài Radio dôi khi nó cũng............. loạng choạng xe cơ ! hic
    Giải pháp tốt nhất theo tôi : Nên mua 1 cái game pad về.
    Mỗi khi đi xe máy hay ô tô thì đi bằng game pad. Tránh sờ đến chuột hay bàn phím lúc đi xe !
    Vậy thôi - tôi đang dùng cách này-chia sẻ cho anh em ai muốn thử như tôi !
    Chúc may mắn !

20. jackychun

jackychun Mega Man

Lỗi của bạn là do game gặp trục trặc với user account. GTA SA quản lý user theo win, nó lưu trữ thông tin, save game trong mục my document. Cách dễ nhất là tạo user account khác trên win rồi chơi = acc đó. Trên GTanet có hướng dẫn chi tiết cách khắc phục lỗi này, bạn có thể tham khảo: http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=194371

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.