[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Hết cái nghịch rùi chuyển sang nghịch Font chữ trong game, đúng là bó tay thiệt!
    Ông bạn nghịch cái khác được không?

2. sad_boy2006

sad_boy2006 Youtube Master Race

muốn chơi dc gta SA hả làm theo tui ne :
    bấn Esc / otion / display / advance /
    giảm drawing xuống mức thấp nhất
    để tất cả các chế độ ở mức thấp nhất , cho độ phân giải ở mức Low , cấu hình ở 600 x 800
    Bảo đảm chơi được liền
    trước đây máy tui cũng ko chơi được mà bây giỏ chơi ngon lành luôn đó

3. Rhinoserus

Rhinoserus Youtube Master Race

Vấn đề là tui ko bị cái đó, RAM tới 512 mb lận mà , chỉ bị cái lặp hình , vd khi chạy ở ocean beach thi nếu bình thường là 1 đoạn thì mới có 1 cây dừa nhưng ở đây hình ảnh bị lặp có tới hàng trăm cây xếp sát nhau khi nhìn lên trời , tương tự cũng xảy ra với mấy tòa nhà cao tầng :((

4. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

600x800 hay 800x600;)).
    Thường thì nếu con vid khá thì để độ phân giải 1024x768 là tốt, mức thiết lập đồ họa để medium thôi, hình ảnh trông vẫn còn đẹp chán.

5. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Thì có ai bảo Ram ông yếu đâu, cái ở đây là Card đồ họa!
    Card nhà ông bao nhiêu, phải trên 32mb thì mới ok!

6. hongngant

hongngant Mr & Ms Pac-Man

Trời, điên cả người, ai lập cái topic này vầy? Tốn công tôi đọc mất 39 trang mà cuối cùng cũng ko sửa được lỗi. Ôi, chán!

7. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Lỗi gì thế hả bạn ? Topic này bạn cứ đưa câu hỏi vào đây, sẽ có người trả lời.

8. hongngant

Mình vẫn bị lỗi đang chơi thì bị out và báo lỗi gta_sa.exe và nó bảo gửi cho Microsoft. Đã thử cài lại hoặc sang win khác mà ko được. Thỉnh thoang vẫn chơi được nhưng ít lắm. Với lại mình down bản patch 1.01 về mà ko setup được, dù đã thử copy crack hoặc ko copy crack cũ!

9. Avril Lavigne^_^

Avril Lavigne^_^ Donkey Kong

Mấy bồ lúc cài đặt đĩa có bị lỗi gì không ? Nên nhớ nếu bị lỗi mà có 3 lựa chọn : ABORT RETRY IGNORE thì nên đổi đĩa khác vì lần trước tôi cài bộ 6CD cũng bị như thế , chơi được 5 6 nvụ thì nó out và báo lỗi như trên . Thế là lại phải mua bộ mới chạy ngon lừ !!!

10. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

====> Đã chắc gì, thử đưa cái máy đời 98-99 ra xem nó chạy nổi không :))

11. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Thì máy cũng phải có đủ cấu hình tối thiểu thì mới chơi được chứ. Bộ máy nào cũng chơi được thì mấy hãng sản xuất Ram, card móm hết à!

12. hongngant

Chỉnh xuống cũng chưa chắc đã chơi được vì có phải lỗi do phần cứng đâu!

13. limichat_91

limichat_91 Youtube Master Race

cac' bac' nay` , em choi GTA SA sao ma` hay lam' : luc' nhin` tu` tren xuong' thi` ko giat. , luc' nhin` binh` thuong` thi` giat. tung len ?? vay. la` sao nhe` !!!

14. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Cấu hình ko đủ, vì khi bạn nhìn xuống ~~~> mặt đất, mà đất thì đâu có gì đâu, cho nên nó nhẹ (cái này cũng giống như khi quay nhìn lên trời). Nhưng khi bạn quay mặt nhìn bình thường, bạn sẽ thấy nhà cửa, đường phố..v...v nói chung là cảnh vật khiến nó nặng.

Giảm Graphic Setting xuống còn ko thì......

15. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Lúc nào chạy thì cho màn hình nhìn xuống đất, hoặc lên trời! Lúc nào làm gì đó thì mới để bt. Nhưng tốt nhất là nâng cấp card đồ họa!

16. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Máy của mình Celeron 2.0 Ram 512.VGA ASUS 9250X 128mb,chơi những trò khác vẫn bình thường nhưng ko hiểu sao chơi SA thì cảnh vật(nhà cửa,đường phố,sông hồ...)đều đẹp hết ngoại trừ ko bit tại sao người nào cũng giống như cái bóng(tất cả mọi người,kể cả CJ.Lúc nó chiếu mấy đoạn phim thì cảnh vật xung quanh vẫn đẹp,chỉ có người chỉ thấy tối thui,ko thấy mặt mũi,quần áo đâu hết,chỉ thấy có cái thân người vàng vàng,lúc ngước lên trời thì lại thành màu xanh trùng với màu trời.Lần đầu mình cài thì tới đĩa 4 nó báo lỗi đĩa ko cài đc,mình lau lại đĩa rồi cài lại thì cài đc.Mình cũng mới đổi cái card màn hình,cái đĩa driver có 4,5 cái driver gì đó,mình chỉ cái 1 cái driver của nVIDIA.Ko bit tại sao nữa,mà mọi trò khác mình chơi vẫn bình thường.

17. limichat_91

limichat_91 Youtube Master Race

hinh` nhu tro` nay` nguoi` bon. R* no' lam` the' hay sao ay', giong' cai' bong' ma` nhin` xa lai. nhu kieu nhin` qua lu*a ay' ( no' cu' kieu lac' lu )

18. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

===> Bác nên cài đặt lại tất cả, kể cả Windowns. Ngoài ra bác có bảo đảm là đã cài Drecxt 9.0C chưa. Lý do phần cứng có thể tạm thời bỏ qua. Ở đây mình nói như vậy vì ở một số máy sẽ xảy ra trường hợp va chạm với game, tuy trường hợp này ở dạng thiểu số nhưng vẫn nên liệt kê. Còn trường hợp do tối thui thì bác nên chỉnh xem độ Brightness có quá thấp, thậm chí không tăng hay không. Chuyện cài đặt tới đĩa 4 rồi phải cài lại không hề ảnh hưởng gì nên có thể bỏ qua được. Đĩa driver trong đĩa không bảo đảm ở phiên bản mới nhất. Bạn có thể vàotrang chủ của Card để tìm đến phiên bản mới nhất cho bạn. Nếu đã thử tất cả các cách trên mà không được thì coi như số bác không hợp với GTASA rồi :D

19. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

Có bác nào giúp em trò GTAIII không. Máy em không phải lo gì chuyện cấu hình GTA3 cả nhưng khi chơi thì hình ảnh rất xấu, thậm chí nhiều lúc chỉ có 2 màu là trằng và đen thôi. Âm thanh thì khi được, khi mất, đôi khi còn kêu rẹt rẹt nữa, nghe mà phát rợn người. Đã cài đi, cài lại win và driver nhiều lần nhưng vẫn kô ăn thua gì, lý do nằm ở đâu?

20. Overdose_again

Overdose_again Youtube Master Race

bạn cài direct lại đi ,GTA 3 hình như là dỉect 7.0 hay sao ấy
    (nếu ko đựoc bạn nên tắt chức năng đổ bóng trong card đồ họa đi
    đó chính là lý do khiến GTA hiển thị có hai màu tráng đen)
    nhưng tôi nghĩ do direct
    bạn cài thêm vào đi:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.