[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

cho em hoi cái.sao dùng win me choi GTA toàn bật roài .chán quá.ai có cách khác phục chỉ với.đến nước phải cài Xp thui

2. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

bác vô www.guru3d.com down cái driver CATALYST 5.6 về máy. Sau đó kick vô như 1 chương trình cài đặt bình thường, xong xuôi , restart lại may là OK !!!!!

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cám ơn bác Hannibalmk nhìu lắm! Em đang down cái driver đó roài, nhg sao ở đó có nhìu bản CATALYST 5.6 vậy? Em dơn bản trên cùng chắc là mới nhất về, hi vọng chơi đc. Cảm ơn bác nhìu lém!!!

4. phanvo

phanvo Youtube Master Race

Tại sao win XP nhà em chơi GTA: SA được nhưng màn hình cứ rung (tần số quét màn hình thấp 60 MHz) dù cài driver mới cho VGA rồi, nhức mắt quá (các trò khác chơi bình thường) => chỉ em cách khắc phục đi. Xin cảm ơn.

5. vlgiang

vlgiang Youtube Master Race

phai cho tan so quet cao len moi do rung chu. Toi thieu la 75Mhz

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Hic hic, cái máy nhà em đúng là dở hơi rồi! Chiều nay thử down cái bản driver mới của bác Hanni về, vừa cắm USB vào máy định cài đặt driver, em thử click vô biểu tg của GTA SA(chưa cài driver mới) thì bỗng dưng chơi đc, sướng wá em del cái bản driver luôn, vì nghĩ rằng game ko hỏng! Lúc đó em chơi rất ngon, tới lúc tắt máy đi bật lên thì ko chơi đc nữa, chả hỉu tại sao lại thế nữa, buồn wá!!! Bây giờ lại fải down lại cái bản driver, mệt wé!!!
    To Hannibalmk: nhà em ko có card màn hình, chỉ xài card ảo của main(có hỗ trợ chơi game nhg ko có rãnh cắm card) thì down bản driver bác bảo về có sd đc ko ạ? Em fải hỏi trc cho chắc, chứ nếu down về mà ko sd đc thì còn chán hơn!!!

7. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

trùi, cái driver đó là dành cho những máy nào cắm card màn hình đấy chứ, cụ thể là ATI, chứ card "bo" down cái đó về làm gì :D

8. Vampire King

Vampire King Youtube Master Race

Đã nhận được tin của bạn, nếu cần đĩa thì cứ kêu mình nhé ::) .

9. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Hic, hic, mình cữ nghĩ là bạn xài ATI 9550 GE chứ, hì, sorry nha. Cái vụ card onboard thì mình ko rành lắm, trên này có mấy bác cũng xài VGA onb này mà chơi đc đấy, bác thử PM hỏi họ xem

10. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Có lẽ em đành cài lại Win vậy (mặc dù ko bít cách cài), chắc lỗi này là của Win. GTA SA của em lúc chơi đc lúc ko, mà nếu chơi đc thì rất ngon, dù mình có quit game rồi vào lại thì vẫn chơi đc, nhg nếu tắt máy rồi bật lại thì lại ko chơi đc, ức lắm!!! Có bác nào cũng chịu hoàn cảnh giống em ko, chỉ em cách giải wuyết với!

11. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Hiện tượng này tui cũng hay gặp khi chạy 1 số chương trình hoặc game , nhưng cứ đợi một lúc sau thì nó sẽ vào được . Nếu nhấn biểu tượng của game rồi mà không vào được thì bác hãy bật task manager lên , sau đó xem trong list runing program có GTA SA không , nếu có thì chỉ còn cách đợi thôi , sau 5-10' nó sẽ vào*_*.
    Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách cài lại Win thoai , bác có thể nhờ ai cài hộ ,chắc phải có người biết chứ???

12. tôi_bị_điên

tôi_bị_điên Youtube Master Race

Cài lại Win mà ko bít cài là tiu òi, fải tập thôi , lúc đầu ai cũng ngán vì sợ làm hỏng tốn tìn :lol: nhưng ko tập thì sau này bạn gái nhờ cài giùm mà dek biết thì đi nhảy lầu là vừa ...

Sao tui hỏi lỗi keyboard mà ko ai trả lời hít vậy [-x

13. tôi_bị_điên

À quên , click vào icon mà ko lên thì nhiều lý do lắm , cài lại Win chưa chắc đã trị được , u nên check Norton System Work xem hệ thống có ổn định ko cái đã , thường khi bị nhiều spy và worm cắn phá hay bị mất 1 số tập tin hỗ trợ DX nên chơi game hay bị lỗi ...

14. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

làm theo hướng đẫn máy bác vẫn bật roài.đau quá. làm thế nào đay ai chỉ dùm với help

15. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

the system has recovered from a seriors error, hix nó cứ báo lổi hoài o biết còn cách nào khắc phục o mình cài win khác rồi mà vẫn bị chán quá.

16. Breakdancefan

Breakdancefan Youtube Master Race

Hệ thống đã nhân được từ những lỗi nghiêm trọng . cái nì thì hỏng rồi có lẽ có bộ phận có vấn đề rồi , thử FORmat lại cái ổ đĩa đã xem sao , ko thì cài ưin lại chon chế độ
    ấy

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cái này em thử roài, nhg có chờ cả tiếng đồng hồ cũng vô ích, mà cú nhất ko fải vì ko vào đc game mà là vì lúc vào đc lúc ko, tính ra thì 6 ngày nay em mới chỉ đc chơi SA có 2 lần, thà nó cứ hỏng wách đi cho mình chơi trò khác, đây lại dở dở ương ương thế này, nếu xoá đi thì tiếc mà cứ để đó, mỗi lần thử vào mà ko đc thì ức lắm!!!
    Vấn đề em muốn hỏi các bác bây giờ ko fải làm thế nào để khắc fục cái lỗi dở hơi này nữa mà em muốn hỏi các bác có bít lỗi này là do đâu ko(lỗi lúc chơi đc lúc ko ý) để em bít rồi khắc fục, fải bít mình mắc bệnh gì thì mới khắc fục đc chứ!

18. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Có ai bị gióng mình o vậy, mình cài win khác roìa mà vẳn bị là sao kì quá. i bị ma khắc phục được chỉ mình nha.

19. tôi_bị_điên

Anh bạn à , lỗi vi tính thì cả trăm cả triệu mún biết bắt nguồn từ đâu đâu fải dễ , nếu đơn giản như vậy thì mấy cái code của dân pro nó viết để phá hoại lỗ hổng Windown con nít cũng trị được ... Nếu thấy máy chạy game ko ổn định cứ dùng trình Norton mà check lại , bít đâu có dính worm hay spy jì thì sao , ai mà đoán được , nếu ko thấy gì mà vẫn bị thì cài lại Win cho an toàn ...

20. vlgiang

vlgiang Youtube Master Race

Đã tìm được cách sửa lỗi tụ động chạy. Dang chơi tự nhiên đi không được, ví dụ muốn đi thẳng phải ấn W 2 lần nhưng sau dấy thì CJ tự động đi mặc dù đã bỏ nút W ra nếu ấn nút W một lần nữa thì mới đứng lại được. Lỗi này rất khó chịu khi lái xe vì không tổ lái được. Mình thử nhiều cách nhưng không sửa được. Chỉ có một cách duy nhất là sử dụng lại file save trước khị xuất hiện lỗi, tuy phải chơi lịa một đoạn nhưng không bị khó chịu khi chơi. Bạn nào bị tình trạng như vậy thử xem sao nếu OK thì báo mọi người cùng biết. Tớ mới thử trên 01 máy thôi không biết máy các bạn thế nào.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.