[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

nói thiệt từ trước tới giờ chơi chẳng bị lỗi nào cả, chỉ bị duy nhất cái vụ move thôi, tắt cái VK là hết............
    Hay chắc tại cái crack ấy, pác thử tìm đĩa khác xem, DVD ấy, vửa rẻ (36k) lại vừa tiện, nếu ai ở HCM tui cho mượn cái DVD của tui nà.........

2. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

các bác ơi giúp em với máy em cấu hình như sau P4 2.26 Ram 256 bus400 card 128MB FX5200 . Chạy game ngon lành còn GTA SA thì tự nhiên nó mất phần hình của nhân vật cả người đi đường cũng bị thế game chạy rất tốt ko có lỗi gì cả . Xin hỏi tại máy của em thiếu trình điều khiển hay còn có vấn đề nào nữa ko ạh . Em cài đầy đủ Driver rồi mà hình nhân vật vẫn chỉ màu trắng còn khung cảnh thì bình thường không có gì cả . Em chưa găp tình trạng này bao giờ .

3. jackychun

jackychun Mega Man

Dành cho các bạn dùng card ATI:
    ATI đã chính thức cho ra driver 5.7, trong đó có sửa lỗi cho GTA SA:

# Grand Theft Auto: San Andreas: Playing the game under Windows XP with an ATI Radeon™ 8500 installed and having Anti-Aliasing set to 2x may result in corruption being noticed in menu corruption being noticed within the game when the display resolution is set to 1024x768. Further details can be found in topic number 737-19794
    # Grand Theft Auto: San Andreas: Geometry corruption may be noticed when running the mission under Windows XP and using the default setting for the game. Further details can be found in topic number 737-19795

Tuy sửa ko đáng kể nhưng có thể nó sẽ có ích cho bạn, hãy vào đây download:
    www.ati.com (góc dưới bên trái có quick link, bấm vào đó là down liền)

Thông tin đầy đủ về driver có thể xem tại: http://www2.ati.com/drivers/Catalyst_57_release_notes.html

4. jackychun

jackychun Mega Man

Các lỗi thống kê trong đây xảy ra ở hầu hết các bản GTA SA trên PC, kể cả crack lẫn xịn. Nếu bạn chịu khó lên các diễn đàn GTA nước ngoài thì thấy họ cũng gặp những lỗi giống như vậy cả. Như vậy thì có thể kết luận lỗi đó là do nhà sản xuất đã ko kiểm tra kỹ lưỡng. Cách duy nhất là phải đợi chính họ sửa thôi vì chỉ có họ mới có mã nguồn của game.
    Cần phải nói thêm là lỗi rất hay gặp ở những máy dùng card ATI, và đúng là hên xui có người bị có người lại chả sao. Có người máy chỉ card GF4 thôi mà chạy ầm ầm, có người Radeon mà giật phát khiếp, cái này thì đúng là chịu, phải tìm cách sửa cho phù hợp với máy thôi.

5. zavonline

zavonline Youtube Master Race

Máy mình xài cái Main GiGaByTe 915 P hay G gì đó mùh có VGA on board áh
    P4 3 Ghz
    Sound 7.1 on board
    RAM DDR 266 x 2
    Gắn thêm cái GeForce 6600 120mb PCI-Express

hông hiểu tại sao lâu lâu đó treo mẹ nó hix hix

6. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Có cách nào chơi được bằng 9550 chư các bác ,tui thử mãi vẫn kô được

7. Great Se7en

Great Se7en Dragon Quest

Máy tớ Ce 1.7 G Ram 512 buz 400 Card MX 440 64 MB Soud onboard 97 C
    Vào newgame load được một nửa thì văng bật ra ngoài.Báo file gta.exe bị lỗi.
    Chỉ tớ cách khắc phục

8. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Card MX mà chơi cái này thì cứ gọi là T_____T
    mà ai biết cách chỉnh cho cài resolution lớn hơn một tí ko?? của em toàn là 800x600x32 ko hà

9. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Mấy ngày hôm nay cài đi cài lại trò này ,cài cả win nữa à cũng kô chơi được

10. jackychun

jackychun Mega Man

Thằng bạn tôi cũng card MX 64 Mb mà chơi ngon, bạn thử giảm cấu hình xuống mức thấp xem. Nếu muốn chỉnh độ phân giải thì vào mục Video Option, chỉnh lên mức mình thích và bấm Enter để có hiệu lực (nhớ phải bấm luôn vì nếu bạn chỉ OK ra ngoài thì lúc vào nó vẫn thế)
    Phàm là card Nvidia thì chạy ổn chứ ATI thì :(

11. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho tui hỏi chút,sao sau khi tui đem máy đi sửa xong khi chơi GTA:SA thì hay bị báo lỗi gì đó(bị khi đi nhận nv)nguyên màn hình xanh lè rồi báo chữ lỗi gì đó phải rs máy lại nhưng chơi vẫn bị vậy,huynh nào biết giúp giùm nhaT_T

12. Chau_Tinh_Tri_84

Chau_Tinh_Tri_84 Youtube Master Race

Máy em là PIII 933MHZ card gefore 2 MX400 64MB RAM 256MB có thể chơi được GTA:San được ko

13. Tiêu_Phong

Tiêu_Phong Guest

0
    Cấu hình vậy chơi tốt chán, nhớ chỉnh solution xuống thấp nhất là được :hug:

14. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Tính hình là sau khi chạy ngược chạy xuôi lấy con 8500LE về cũng kô khá hơn ,điệu này chắc kô chơi GTA nữa quá

15. Phien

Phien DT

To hoangtrungss:
    Máy tui cũng giống máy bác(dùng card FX5200) bị lỗi y chang luông,download Forceware 70.90 là xong

16. quaivat20

quaivat20 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

xin chi cho toi dowload crack di cai o nha toi bi hu roi

17. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

thường thì crack kèm trong CD là rất ổn rồi, các lỗi xảy ra là do các nguyên nhân khác, mình đã thử down rất nhiều crack khác, cả patch fix lỗi crash nữa nhưng kết quả kô khả quan hơn.
    down ở www.gamecopyworld.com

18. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Thôi thì thế này nhé: ai ở HCM quận 10 nếu gặp trục trặc về đĩa thì hãy thử ra tiệm đĩa Chip (gần gần chợ An Đông) mà tậu cái DVD về đúng 36k, tui từ trước tới giờ mua cái đĩa đó về chơi ngon tới bây giờ.

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Các bác ơi hoỉ chút. Em vẫn chơi GTA SA bình thg(cho đến 5 fút trc), nhg em lại nghịch lung tung, chỉnh độ fân giải lên cao nhất, kết wả là màn hình tối đen và hiện lên dòng chữ "Sync. Out Of Range". Em thử reset hay tắt đi bật lại nhg vẫn bị tình trạng này, wa âm thanh em vẫn bít mình vẫn đang trg game nhg mò mãi ko đc cách vào fần Video Option/ Advance để chỉnh độ fân giải xuống, có nhìn thấy hình đâu, chỉ còn cách nghe tiếng+kết hợp với trí nhớ thôi, khổ wá, các bác có cách nào chỉnh độ fân giải xuống ko?
    Em xài card onboard 8 MB

20. leo100

leo100 Dragon Quest

các bác giúp em với, em đang chơi GTA bình thường tự nhiên các nhân vật trong game lại bị trắng xoá phần người còn cảnh vật thì như cũ,em đang xài card fx5200,không bít có phải lỗi win ko nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.