[Lưu trữ - Hỏi đáp] Grand Theft Auto IV

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi neik_0207, 14/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thangku14

thangku14 Legend of Zelda Lão Làng GVN

infernus ơi theo bạn máy nhà mình phải nâng cấp thêm cái gì thì mới chƠi được GTA IV

2. bumbui

bumbui Guest

Hơi cùi [-(
    Cái CPU và VGA thì được rồi đấy, chơi được low ~ medium nhưng giựt thì khỏi nói. cũng hên cho bác là chơi được í chứ.
    Còn cái Memory gì ấy thì có lẽ tại RAM. 1GB mà đòi chiến thì thua zồi.

3. muHero

muHero Mr & Ms Pac-Man

sao trong cái topic hướng dẫn nv của bạn là lấy xe xong niko sẽ tự gọi cho vald mà mình đi hoài chả thấy nó gọi đt , mình lấy xe ra chỗ đó dợi mà cũng ko thấy nó gọi cái cửa chỗ rửa xe nó cũng ko mở vậy có phải bị lỗi gì ko

4. hieutrann

hieutrann C O N T R A

5. muHero

muHero Mr & Ms Pac-Man

copy vào file gran tèt auto 4 ah , giải nén ra rồi copy hết vào ah
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    SecuROM Launcher has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
    đấy nó hiện ra cái bảng ghi như trên ko vào đc game

6. saint147852

saint147852 Youtube Master Race

Uhm cảm ơn tớ nâng nó lên thành 2GB thì chơi ổn chứ.Tớ lúc nãy để phân giải xuống 800*600(60hz) chơi ổn định hơn.Tớ để cấu hình low thì chơi hơi giật, có lẽ do ram chăng.

Ah` cho tớ hỏi sao tớ down cái patch mới nhất về rồi mà sao cái bóng của đồ vật ý như cầu xe nó cứ nhòe nhòe thế nào ý.Ai bik cách chụp ảnh trong đó chỉ tớ tớ pót lên cho xem.Công nhận GTA 4 này chơi giống thật quá hình người cũng nét hơn bản trứoc mặc dù theo tớ vẫn còn hơi xấu.Chỉ có COD 4 tớ thấy đệp và hay nhất.

7. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

từ cái ngày GTA IV ra đến gì số lượng bài hỏi về cấu hình và lỗi game nhiều hơn cả hỏi về nhiệm vụ nản thiệt ::(

8. saint147852

Đơn giản vì khi cài vào lỗi nhìu quá nên anh em kô làm nhiện vụ suôn sẻ đựoc nên diều tát yếu xảy ra thôi mà.

Hỏi luôn: Có cheat nào tăng tiền cho mình hok đi mua sắm quần áo cho nikko cái

9. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Khỏi.
    Sau này làm NV của thằng Brucie tiền còn thừa ra cả đống :|

10. muHero

muHero Mr & Ms Pac-Man

ai giúp em vé đi đang kẹt ở cái nv này chán quá

11. linh3112

linh3112 Youtube Master Race

cho hỏi có ai nhớ nhiệm vủ của thang florian không??
    cai nhiem vụ hating the hater ấy nó bảo chạy bộ theo thằng đấy và giữ khoảng cách nhưng dược tí là thàng con lợn ấy đòi về không hoàn thành đc nhiệm vụ. bác nào có cánh nào chỉ với

12. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

giữ khoảng cách xa 1 tí, đủ để thấy nó thôi là đc rồi, gần quá có khi lại ko đc. Nhớ là khi nào nó gần vô cái đường hầm chỗ cây cầu thì tăng tốc lên để sau đó bắt kịp cái thằng bắt nạt nó nhanh hơn, nếu may sẽ ko phải rượt nó bằng xe máy, múc nó lúc đang chạy trên cầu cho lẹ:D

13. bumbui

bumbui Guest

Có nâng lên 2GB vẫn chơi giật như thường tuy về lỗi memory thì ko phải lo. Cảnh báo : GTA IV rất ngốn RAM, theo lời một số người thì 2GB nó ngốn hết 1.8GB rồi, nó cũng ảnh hưởng đến các setting trong Graphics, nếu chỉnh Graphics quá cao ko vừa tầm máy thì có thể RAM sẽ có một kết cục bi thảm. Bây giờ bác nên tìm loại 1GB cùng hãng và cùng thông số với thanh đang dùng để nó chạy Dual, giúp làm tăng hiệu năng hơn, nên mua loại Kingston giá rẻ mà ngon. Giá thành khoảng 12-15 USD một thanh (Loại Bus 688 cũng rất tốt).

Tại sao nâng lên 2GB lại vẫn chơi giựt ? Đơn giản là thằng X1950 hơi ghẻ cùi. Điểm số 3D Mark 6 chỉ có ~5000, mà chỉ dám Benchmark một số Game cũ. Chỉ nhỉnh hơn 7900GS một tí, và cùi cùi cùi hơn dòng 8-9 serie nữa. Bây h nếu thấy chơi ổn thì cứ để đó, ko thì ráng kiếm một con VGA khác, bác có thể mua loại 9600GT 512MB DRR3 256Bit (giá ~100 USD) mà hiệu năng rất tốt, kết hợp với RAM trên có thể quất một phát gần High mà khung hình thì ko lo.

CPU của bác cũng được rồi, có điều sẽ hơi hơi khó chịu với E4600. Cố gắng OC lên nhé. Khoảng 2.9GHz là OK rồi. Sau khi đã lột xác hết rồi (2x1GB Kingston DRR3 Bus 688, VGA 9600GT 512MB DRR3 256Bit, CPU C2D E4600 2.9GHz) thì bạn có thể thiết lập ở mức cấu hình rất cao. Nếu muốn có sức mạnh hình ảnh như bản trên Xbox360, thì thiết lập này là hợp nhất :

Video Mode: 1280 x 1024 (60Hz)
    Texture Quality: Medium
    Render Quality: Low
    Water Quality: Medium
    Shadow Quality: Medium
    View Distance: 20
    Detail Distance: 10
    Vehicle Density: 33
    Shadow Density: 0
    Definition: off
    No sync.

Và mức điều chỉnh cao nhất :

Video Mode: 1024 x 768 (60Hz)
    Texture Quality: Medium [Có thể lên High nếu muốn]
    Render Quality: High [Có thể lên Very High nhưng cần phải điều chỉnh lại một tí]
    Water Quality: High [Có thể xuống Medium để tăng khung hình, vì High hay Med vẫn vậy]
    Shadow Quality: High [Có thể xuống Medium để tăng khung hình, như trên]
    View Distance: 25 [Xuống 20 nếu thích]
    Detail Distance: 37 [Lên 50 nếu thích nhưng cần phải điều chỉnh lại một tí]
    Vehicle Dinsity: 26 [Lên 33 nếu thích]
    Shadow Density: 5 [Xuống 3 để tăng khung hình hoặc lên khoảng 1 - 2 nấc cho có mùi]
    Definition: off
    No sync.

Lưu ý là phải patch 1.002 trước để giảm lỗi và chơi ngon.

Sau đây là một số bức hình chất lượng cao (sử dụng phương pháp chụp ảnh sao cho giữ nguyên được tính chất đồ họa vốn có) ở setting đầu. Cái setting tối đa dưới tớ cũng chưa thử.

Về chuyện Shadow trong patch 1.002 bị nhòe là do chỉnh dưới Med hoặc Density dưới 5. Chỉnh Shadow Med-High và Density đúng 5 là sẽ bớt nhòe rất nhiều. Chỉnh nhòe như vậy cũng có chủ đích, vì bình thường Shadow rất nặng nên R* phải chỉnh lại thôi.

Một điều nữa, nếu bạn là màn hình Wide (Màn hình chữ nhật) thì có thể chơi ở độ phân giải khá cao, còn màn hình Standar (Vuông) thì tùy theo kích thước (inches) mà chỉnh. Ví dụ của tớ có thể chỉnh mức cao nhất là 1280x1024.

14. saint147852

Tơ đã nâng ram lên và để cấu hình thấp nhất chơi không giật nữa trơn luôn.Tớ định mua con ram patriot nhưng nó lại hết nên đành mua con kingston mặc dù không cunhf hãng với con ram kia.

Còn cái lỗi nhòe đó bạn chỉ cho mình rõ cách chỉnh như thế nào không
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Sorry cho hỏi thêm
    CPU của bác cũng được rồi, có điều sẽ hơi hơi khó chịu với E4600. Cố gắng OC lên nhé. Khoảng 2.9GHz là OK rồi.

OC là j hả bạn có phải là ép xung không, tớ sợ ép sẽ ảnh hưởng tới tuổi thọ của chip

15. Jonh_Orton

Jonh_Orton Mr & Ms Pac-Man

TẠi sao GTA IV hok có vụ tập tạ với trình độ sử dụng súng và lái xe như SA nhỉ

16. antey2008

lên hỏi R* coi thử nó nói sao:-/ .

17. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Hoặc là R* muốn game thật hơn hoặc là Niko của chúng ta vốn lả một người lính siêu việt nên mấy cái đó trình cao hết rồi :))

18. bumbui

bumbui Guest

Lỗi nhòe là do chỉnh Shadow Quality và Density quá thấp, nhưng chỉnh lên cao cũng còn nhòe một phần. Nhưng cái này ko đáng quan tâm. Bác chỉ cần hạ Shadow Quality xuống Low và Density thì chỉnh 1-3 cho có mùi. Vì cái này nó ngốn frame nhất. Nhưng mà cấu hình thấp nhất thì cỡ máy cùi hiện nay máy nào chả chơi được, nhưng mà sức mạnh hình ảnh thì gớm ghiếc.

OC chính là ép xung. Nếu bình thường OC mà ko có kỹ thuật thì chắc chắn tuổi thọ Chip sẽ suột khá trầm trọng. Quan trọng ở đây là tản nhiệt của CPU, bạn dùng phần mềm Speedfan để đo nhiệt độ trung bình xem. Nếu tản nhiệt tốt thì ko lo vì quá trình lão hóa sẽ bị xung đột, và xài như thường. Tản nhiệt mà xấu thì chết lun vì khi OC lên, CPU sẽ nóng lên bội phần, càng làm Chip hư nhanh hư mau. Bác có thể tìm kỹ sư chuyên nghành người ta làm dùm.

Vì hồi ở quân đội, Niko đã được huấn luyện ra trò với những hình thức vd hít đất 50 cái, chạy đường trường 3km, tập bụng 300 cái,... nên rất mạnh rồi. Luyện thêm cũng chả có gì mới. Sử dụng súng thì có lẽ cũng như trên, tập bắn khá khủng rồi nên mốc cần tập thêm làm gì. Có lẻ R* cũng thấy nó ko cần thiết thôi :-"

Anh biết chứ ?

19. antey2008

có complain thì để chữ đậm nhìn cho nó sướng, chỉ có những thằng hèn nhát mới cần vỏ bọc để tự bảo vệ cho mình. Còn vụ bác ấy hỏi, cậu biết thì trả lời đi, ko biết thì nín:|

20. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

nếu như màn của bạn to cỡ 23" thì chắc chắn để 800*600 nhìn hình sẽ rất nhiều răng cưa và mờ mịt nữa chứ, tui hay có 1 giải pháp là sử dụng cái chức năng đẩy nhỏ cái khung màn hình trên màn hình lại nhìn sẽ rõ hơn :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.