[Lưu trữ - Hỏi đáp] Grand Theft Auto IV

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi neik_0207, 14/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jamen

Jamen Fire in the hole!

Tui cài tổng cộng 5 lần rồi ::(

2. bumbui

bumbui Guest

nói điêu thế. tác động đến mấy việc cài đặt thì chỉ có cài lại Win/Ghost ổ cứng hay những tác động đến ổ cứng thôi chứ làm cái fvck gì phải cài lại game sau khi gắn linh kiện khác :-"

nghe nó nói vậy mà cũng tin được. chả bao h đang chơi 1 Game rồi tự dưng thay đổi phần cứng (lên cao) thì ko chơi được Game đó nữa cả. hay bác thử cài lại Drivers hoặc Win xem :-?

bác xài setting gì ? máy bác ram yếu quá đấy :| cắm thêm thanh 1gb vào nữa thôi là xong, giá chỉ khoảng 200k thôi mừ.
    Tweak FarClp. Tải cái này về, giải nén rồi đút vào GTA IV/pc/data. Sau đó vào Game chỉnh View Distance bằng 1, nhưng bạn sẽ có độ nhìn xa = 100. Ngoài ra còn giảm bớt hao tốn tài nguyên, và tăng 5FPS :))

Ngoài ra còn có cái này nữa, tải nó về, đặt vào thư mục GTA của bạn. Sau đó ra ngoài Desktop, bấm chuột phải => New => Shortcut, nó hiện ra bảng chọn đường dẫn,ta điền vào như ví dụ : "D:\Games\Rockstar\Grand Theft Auto IV\Contig.exe" -s, sau đó chạy shortcut này. Nó sẽ hiện tiếp cái bảng đen, chờ cho nó chạy hết rồi nó sẽ tự động tắt. Nó giúp tăng 5-10FPS đấy.

Còn rất nhiều Tweak khác ví dụ Disable Shadow, Commandline nữa.

3. Jamen

Jamen Fire in the hole!

Thì ra là do cái Driver bị lỗi , cảm ơn sự quan tâm của mọi người :))

4. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

em đang làm cái nhiệm vụ của thằng packie.Nó bảo là phải mặc áo suit tie & smark shoes gì đó.Mua hoài mà hok được.Mọi ngưởi chỉ giúp với :-s

5. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Perseus mua bộ đồ có cravat kèm đôi giày đầu tiên trg tiệm đó.

6. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Cảm ơn bác rất nhìu cái contig tui down link bác ko dc tui có tìm thấy cái link rapid ở trang khác down về làm như bác nó hiện 1 bảng dos khoảng vài giây rùi tự tắt ko biết đã dc chưa
    Commandline thì điền nhữg cái nào là tối ưu vậy bạn

Trước đó mình có làm vài cái tweak tùm lum trên mấy web nước ngoài h vào gta indoor thì màu bình thường còn out door thì nó chuyển tông màu xám tối hơn::(

7. kidred1110

cái nào chả có cravat :-s .

8. Diablon

Diablon Mega Man

bumbui cho xin cái link về tweak contig . Link đến gtafourms ý . mà cái contig đó là chỉ cần chạy 1 lần thôi hay là lần nào chơi game cũng phải chạy

9. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Chắc ko ??? :-"

10. kidred1110

bạn có thể nói rõ tên nó được ko :-s

11. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Làm sao mà nhớ hết. Chỉ cần bộ có cravat, tốt nhất quất cái bộ Suit đen cravat đỏ như Hitman và đôi giày đầu tiên là xong phim.

12. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Res 800x600 low all mấy cái kia 1-1-1-0
    Tịa main mình 915 ko support cái ddr2 ram đang xài là 2 thanh ddr512 h có mún thay thì phải thay cả main cpu với ram mà tiền lì xì lại xài hết:((:((

Sau khi làm thì indoor lên dc 15-20fps còn outdoor với lái xe ~10fps hhui giật tung đít ::(::(:-s

13. bumbui

bumbui Guest

http://www5.speedyshare.com/data/329153984/14007619/57630720/Contig.exe
    Commandline thì tớ ko quan tâm lắm. Nhưng chắc chắn một điều là bác đã làm sai rồi. Hoặc có thể do File Contig bị hư hỏng. Link của tớ vẫn còn xài được xài ngon mừ, cái tớ đưa là D-Link lun đó. Hay để tớ gửi lại cho
    http://www.speedyshare.com/data/329153984/14007619/2464816/Contig.exe
    hoặc
    http://www.speedyshare.com/329153984.html
    Hướng dấn sử dụng
    B1 : Tải về, đưa Contig.exe vào thư mục Grand Theft Auto IV.
    B2 : Tạo một Shortcut ở ngoài Desktop, chọn đường dẫn đến tệp tin Contig.exe và thêm chữ -s ở cuối (Ví dụ : "D:\Games\Rockstar\Grand Theft Auto IV\Contig.exe" -s).
    B3 : Chạy Shortcut vừa tạo, lưu ý nó sẽ chạy 5-20 phút mới tắt.
    Xong, vào Game để thử thành quả.
    ==================================================================
    Tớ cũng 915 nè, vẫn cắm RAM DRR2 được ngon lành cơ mà. Mà Main/CPU thì vị chi khoảng 2.5 triệu lận :| Bác đã thử Tweak + Patch hết chưa ?!
    ==================================================================
    Có ngay http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=381536, vì nó rất ngốn thời gian nên chạy một lần là đủ, không thì vứt à :))

14. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Mình làm dc rùi cảm ơn bác lắm lắm:x:x:x:-*:-*:-*

15. Jamen

Jamen Fire in the hole!

Cho tớ xin cái save game đi qua cái nv giúp thằng Gay tên Beni gì đó trị cái thằng hat gì đó ở công viên á, vô tình xóa save, giờ làm lại hơi nản ::(

16. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Main tui là intel D915PLWD tui thấy trên hộp ko ghi support ddr2

Đã patch đầy đủ còn tweak mới làm dc 1 số cái còn cái dis shadows thế nào vậy , trong game tui để shadows là 0 rùi:D

Còn trong file FarClip down về thấy có 1 cái folder là magic.bat ko bít nó có tác dụng gì nhỉ mà trong đó copy cái FarClip 3500 hở bạn

17. bumbui

bumbui Guest

Chép những tệp tin ví dụ FarClp3500, TimeCyc, TimeSync thôi. Mấy cái khác thì vứt thùng rác đi. Trên hộp ko ghi thì ko cắm được chắc 8-} Bây giờ chắc chỉ có Main cổ xưa không cắm được DRR2 thôi. Disable Shadow thì đầu tiên tải cái Alice tại http://www.gtagaming.com/downloads/gta-iv/tools/1843, giải nén rồi đưa tất cả tệp tin thư mục vào chỗ cài GTA (Cái thư mục Alice dùng để chứa tệp tin chính đó), sau đó tải cái tệp tin này (Tui tự viết :)) Khoe tí :p) http://www.mediafire.com/?yzgzlxynzdz, rồi vứt vào thư mục Alice. Cuối cùng vào Game chỉnh Shadow Quality/Density xuống mức thấp nhất, mọi vật sẽ không còn Shadow nữa. Nhưng mà còn tốt gắp trăm lần có 8-} tui thử để Quality là Med và Density là 16 nhưng nhòe và gớm ghiếc kinh khủng, vừa giựt vừa nặng lỗi vân bề mặt.
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Ai có File Save qua cái nhiệm vụ Hung Out To Dry và Clean A Gateway thì Share giúp tớ với !!
    Sao tớ tìm ra nơi chứa File Save rồi nhưng Import vào thì vào Game Load nó lại bảo Failed nhỉ ? Hay là Import ko đúng cách ?
    @: Tiệm Internet Coffee nằm ở đâu nhỉ ?

18. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Làm vậy đúg ko nè bác copy các file của folder copy vào chỗ cài gta rùi bỏ file của bác vào trog folder alice nằm trog các file đã copy
    Còn cái comandline của bác thế nào cho lun đi hé :D

Tui nghĩ bác nên làm 1 topic tổng hợp mấy cái tweak của bác rùi nhờ mod stick lên cho newbie dễ tìm:hug:

19. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Đã làm hết mấy cái tweak kết quả
    Indoor ~20fps
    Out door+lái xe:~6-10fps
    Lên dc 1 tí hí hí:D
    Còn cái tweak nào nữa share lun đi bác:;)

20. hoangvu1989

hoangvu1989 Youtube Master Race

có ai giúp em với help me !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.