[Lưu trữ - Hỏi đáp] Grand Theft Auto: San Andreas (đến 01/12/2010)

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi huuduy216, 16/6/09.

1. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Nhiệm vụ của thằng Zero siêu dễ lun :D. Tui chỉ thấy cái nhiệm vụ cuối thôi, lần đầu phải đi vào trong, thứ 2 phải giết smoke, thứ 3 phải chạy ra ngoài với 1 lũ linh tinh, thứ 4 phải duổi theo cái xe cứu hỏa để cứu Sweet:-??(Cái này tui phải xin mã không mất máu mới thắng được). Với lại cái nhiệm vụ khi mua cái sân bay cũ nữa, nó cho cái nhiệm vụ đưa con Hunter đi bắn mấy cái xe tải với mấy cái ô tô khó kinh.

Chỉnh sửa cuối: 2/5/10
  2. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

chuẩn man :-bd
    quan trọng là mấy bạn không học được tính kiên nhẫn khi làm những nhiệm vụ này
    hồi đấy có thằng em nó làm hộ cái nhiệm vụ học lái máy bay cho nhưng mình thích tự mình qua vẫn hay hơn. thế nên mới có chuyện cái nhiệm vụ đó mình đã từng mất gần 3 tuần để hoàn thành đó :>
    mình thấy đa phần ở đây khi đã nhờ vả 2 nhiệm vụ này thì đảm bảo sau này, nhiệm vụ free fall cũng sẽ lại nhờ tiếp cho coi :|

3. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Freefall đâu cần phải nhờ hả bạn, nhiệm vụ đó cũng dễ mà. Chỉ cần ke cho cái Shamal đó gần bay qua mình thì mình đảo trước là đuổi kịp thôi :D. À còn với những người nhờ mấy cái nhiệm vụ lái máy bay thì chắc phải nhờ rùi:-"

Chỉnh sửa cuối: 2/5/10
  4. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Các bạn cho mình hỏi tý, mình down cái GTA SA crazy trainer 151+ về rùi, quăng vào file chứa gta sa rùi mà sao bật nó lên nó hiện cái lỗi đề như sau (tại chưa post đc hình lên nên mình chỉ ghi cái dòng báo lỗi thôi)
    Window cannot access the specified divice, patch, or file. You may not have the appropriate permissons to access the item :|
    Giúp mình với

5. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

mình chả cần làm thế =]], cứ bay cao ơi cao, rồi lao từ trên xuống là cực lẹ =]]

6. ~~God_of_war~~

Có bác pro nào trong diễn đàn mình dịch được cái GTA SA ra tiếng Việt hết ko nhỉ chỉ cho anh em đi. Hôm trước ngồi lướt web thấy bên vn-zoom có thằg dịch Vice ra tiếng việt đó:-o. Có bác nào dịch GTA ra tiếng việt thì up cho anh em cái file nhé:)

7. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Ừa thì tui có thể dich được tiếng việt, nhưng mà làm xong thì ông chơi 1 hồi bảo chán lại kêu là tại tui thì sao:-?

8. keyis123

keyis123 Donkey Kong

Edit......... Sorry, nhiệm vụ đã hoàn thành ko cần nhờ trợ giúp :D

Chỉnh sửa cuối: 3/5/10
  9. Rich Carpenter

Rich Carpenter T.E.T.Я.I.S

Ý mình nói là khó nên phải làm đi làm lại chứ mình đâu có nói là đi nhờ cho nhanh đâu :(
    Chơi game quan trọng là vượt qua đc thử thách nó đề ra, đi nhờ thì đâu còn cái giây phút sướng phát điên khi hoàn thành nhiệm vụ :">

10. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Cái lỗi này giống hệt của mình :D. Vấn đề là do cái AV của bạn nó phát hiện ra file của bạn có thể có virus mặc dù là không có(nghi ngờ mà) nên nó đã cách li toàn bộ dữ liệu trong đó ra chỗ khác rùi. Kể cả bạn tắt AV đi nó cũng không cho bạn dùng đâu.
    Cách 1: Bạn Uninstall cái AV đi, restart lại, ok :D
    Cách 2: Bạn down Crazy Trainer 1.0 về, tuy nó chỉ có 113 trainer nhưng dùng tạm đi, có còn hơn không :D
    Tuyệt đối không được sử dụng bất tử máu khi tắt Hud Mode, vì nó chỉ tăng 1 lượng máu lớn cho bạn thôi, chứ vẫn mất máu :|

Đồng quan điểm :D. Mà ở 4rum không có nút Thanks nhỉ =)). Ai biết +rep không hướng dẫn giùm mình.
    Ê. Còn chớ. Mình đi nhờ nhưng mà vẫn reo phát điên như là mình mới làm xong nv đó chứ chả phải ai làm thay mình cả =))

Chỉnh sửa cuối: 3/5/10
  11. ~~God_of_war~~

Ừ bác cứ dịch đi, em ủng hộ cả hai tay hai chân luôn=D>>:D<:-bd:)>-, em vốn "cà dốt" tiếng anh nên chơi toàn phải mò:(( nay bác dịch được nó ra tiếng Việt thì em ủng hộ hết mức:-*. Tiếng Việt muôn năm mà:D

12. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Ê. Thế còn xiền công thì sao, tui không lấy +rep đâu nha :-w. Cả 1 game GTA SA là bít bao nhiêu lệnh với câu đó.

13. ~~God_of_war~~

Tiền công?? ok, thế bác định lấy bao nhiêu nhể? Mà hình như trong này cấm mấy chuyện mua bán thì phải?? :-? :))

14. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

nói trước muốn dịch bản này khó lắm + có mấy câu chất riêng của ame dịch sang việt nam cực khó, cậu cứ ráng học av tốt hơn :-?

15. ~~God_of_war~~

Hừm!! Các bác đã nói thế thì em đành để tiếng Anh để chơi vậy, biết đâu sau khi hoàn thành GTA SA thì trình độ anh văn lại tăng thêm được mấy cấp ý chớ, hớ....hớ.....:)) =))kiểm tra ko khéo lại toàn 10 thì chết:)) =))

16. Rich Carpenter

=)) Thế thì tôi cũng chịu :)) Phần lớn tôi toàn đi làm hộ chứ chả nhờ ai cả, kiểu như nhìn nó làm đc mà mình ko làm đc thấy ko thích lắm :D
    Rốt cuộc là cố làm cho đc thì thôi b-)

Cũng khó, vấn đề là cần đào sâu nội dung game thì lúc đó mới lọ mọ tìm hiểu xem bọn nó nói gì với nhau. Còn chỉ biêt sơ sơ nhiệm vụ nó yêu cầu gì thì Eng cũng chỉ khá hơn chút chút thôi ;)

17. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Bác ở đâu rơi xuống đó:-?. Tui phá đảo trò này rùi mà chỉ học được có vài từ như là: WTF, MF, Asshole,...(Mấy từ viết tắt các bác tự hiểu =))), Bác mà được điểm 10 môn anh thì cũng thấy sắp có bão về, vớ vẩn bay cả nhà í chớ =))
    Mà công nhận phá đảo xong trò này tài chém gió môn anh văn của tui cũng nâng lên đáng kể :D

Sang box mua bán trao đổi =)). Mà có vẻ bác không muốn tui dịch nữa rùi =))

18. Rich Carpenter

Hội đấy là Đà Nẵng Boy :))
    Upgrade Lung Capacity thì cheat cho nhanh :))

19. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Cậu nói sai rùi, không có cheat nào tăng Lung Capacity lên đâu, cái cheat mà cậu nói là không bao giờ hết oxi khi lặn xuống. Nếu muốn tăng Lung lên thì dùng trainer ở trên kia kìa =))
    Sao R* lại thích cho VN vào game thía nhở, hết GTA 3, VC, rồi lại đến SA, không biết IV có VN nữa không đây :-?:-?
    Mà mình hỏi xin cái máy bay Hydra gốc từ tuần trước mà chả ai trả lời hộ nhể (:|

Chỉnh sửa cuối: 4/5/10
  20. Rich Carpenter

Tớ nhớ là cheat đc mà nhỉ :-?
    Từ IV đến EFLC đã thấy mặt ông VN nào đâu.
    P/S: Cái vụ đc 10 điểm tiếng Anh nhờ GTA thì tớ làm đc đấy :))
    Hôm đó bà giáo viên chơi ô chữ, cho mình 9 ô, xong đưa ra 1 câu gợi ý đại loại là "A Vehicle... Emergency" gì gì đó...
    Nhẩm nhẩm 1 lúc đoán ra từ AMBULANCE, hồi GTA VC hay lái xe đi cứu người nên nhớ ra =)) Ai dè đúng phóc đc 10 Điểm :">