[Lưu trữ - Hỏi đáp] Grand Theft Auto: San Andreas (đến 01/12/2010)

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi huuduy216, 16/6/09.

1. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Nhưng em có vào gym được đâu . Mỗi lần vào gym là nó báo "you have worked out enough for today" mặc dù lúc ấy là 1h sáng. Chắc tại thằng CJ béo quá nên nó không cho tập hả các bác?
    Còn chạy bộ thì lâu giảm thấy mồ. Có cách nào giúp em giảm fat nhanh hơn không? :(

---------- Post added at 11:17 ---------- Previous post was at 11:15 ----------

Bạn phải viết đủ 50 bài thì mới có nút thank

2. Élyseés

Élyseés Youtube Master Race

Hình như game nó quy định trong 12 tiếng hay 24 tiếng gì đấy chỉ đc tập bấy nhiêu thôi, ko tính dựa vào đồng hồ game đâu.

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Game nó chỉ cho CJ tập 1 mức nhất định, ko đc vượt qua giới hạn đó, khi bạn tập tới giới hạn nó sẽ báo như trên. Lúc đó đi làm việc khác hoặc về ngủ (save game) là đc. Nếu bạn vào gym mà lúc nào nó cũng báo thế thì chắc là lỗi game rồi, có xài cheat, mode j ko :-/ Ko có vụ béo quá ko đc tập gym đâu :|

4. LeoNguyen112

Em có xài cheat 1 lần nhưng không save lại. Vậy chắc là lỗi game, chứ em vào gym lúc 1h thì có làm gì đâu mà vượt giới hạn

5. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

lỗi game rồi, hồi lâu mình cũng bị, chơi 1 thời gian là nó hết
    lần sau vào gym, bạn đừng bao h hoàn thành hết 1 bài tập, cứ tập nửa chừng rồi bỏ, rồi tập bài khác
    có cách giảm fat nhanh đó là bơi, cứ ra biển mà bơi, bơi chán rồi thì lặn, vừa tăng Lung, vừa giảm fat, 1 công đôi việc

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Nếu ko vào gym đc thì mới bơi, còn đâu thì cố gắng tập trong gym mới nhanh chứ bơi lặn lâu + nhàm chán lắm :( Hồi trc có lần phải luyện lung capacity, có 1 tẹo mà thấy chán ngấy =.="

7. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Dc thì cứ luyện đi, sau này nó có nv nó bắt luyện thì còn mệt hơn. Hình như phải luyện tăng dc 50% thanh lung cap. đó.
    P/s: game này tui khoái nhất là cho CJ cởi trần, mặc quần jeans xệ chuối, xăm hình kín mít, đeo xích vàng và để quả đầu cornrow. Nhìn chất thôi rồi luôn 8->

Chỉnh sửa cuối: 26/7/10
  8. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Bác neik bảo cái vụ nhảy dù ở learing to fly chỉ cần huy chương bạc là qua, làm tui làm thử lại, đến nv đó đc huy chương bạc rồi (89%) mà có thấy qua đâu, dóc tổ ko à :-w

9. shadow77

ặc, chỉ cần có huy chương là qua rồi, đồng cũng dc, bạn xem lại thử xem

kết hợp bơi lặn với lấy vỏ sò luôn, bảo đảm không bao h nhàm :)

10. LeoNguyen112

- Các bác cho em hỏi trong SA có chiếc xe (hay máy bay) nào có thể chở được xe khác không? Chả là em đang làm cái list wanted mà có mấy chiếc xa quá, định kiếm chiếc xe (hay máy bay) nào để chở 1 lần 2 3 chiến cho nhanh :)
    - Có bác nào làm xong cái list wanted 2 cho em hỏi nơi kiếm chiếc slamvan với

11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Chỉ cần có huy chương là qua, huy chương đồng cũng đc! T nói dóc làm j, trò này ra 6 7 năm nay rồi, h mới thấy có ng bảo 89% mà chưa qua! =.=
    A Jang sở thik giống e ghê! Trc h e toàn để blonde cornrow, mặc áo ba lỗ đen, quần rằn ri (tất cả đều mua ở Binco), đeo dây chuyền Golden Cuban :x
    Hồi trc toàn lấy máy bay trực thăng có cái phao để hạ cánh xuống nước (gọi là j nhỉ quên rồi :">) đi kiếm vỏ sò, 1 tẹo là xong :D Còn vụ train lung là để làm nv thui, lần đó luyện cho cao cao tý để làm nv cho nhàn => lúc làm nv thì nhàn nhg lúc train thì nhàm =.=
    1. Ko có, đành chịu khó chạy thui :-s
    2. Slamvan nếu t ko nhầm thì là cái ô tô dạng hộp, ở ngoài hay gọi là cravan, ngta hay sống trên xe luôn như ở nhà ý. Lâu rồi ko chơi ko chắc có đúng ko nữa!

btw, a e cho hỏi cái chức năng "fly with mouse" có tác dụng j nhỉ, dùng nó để điều khiển máy bay mà ko dùng numpad đc ko nhỉ? :-/

12. LeoNguyen112

-Em nhớ hình như có chiếc trực thăng có thể chở xe được mà, làm nv có đó, nhưng sau nv thì không còn nữa, bác nào biết chỗ chỉ em với chứ chạy xe từ LS wa SF phê lắm
    -Chiếc Slamvan em kiếm được rồi nhưng nó không giống như bác miêu tả

13. Élyseés

Élyseés Youtube Master Race

Slamvan là cái này đây, Google được việc quá :))

14. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Úi, mình nhớ nhầm chiếc slam van à :"> sry bạn :p
    Còn chiếc máy bay trực thăng thì bạn về sân bay của CJ (chỗ làm nv Learning 2 fly ý), làm xong nvu ăn cắp cái máy bay đó để kéo xe chở tiền thì cái máy bay sẽ ở sân bay luôn! Nhg tin buồn là cục nam châm phía dưới cái máy bay ko còn nữa => vẫn phải tự lái xe thui :-s

15. shadow77

có 1 nhiệm vụ làm ở tứ long, lấy cái máy bay để trộm chiếc xe bọc thép chở tiền, nhưng mà làm xong nhiệm vụ rồi thì cái máy bay ấy ko kéo dc xe nữa
    kái mb ấy nằm ở nhà chữ S, chỗ learning to fly ấy
    nhiệm vụ xuất nhập xe hây phết đấy, chịu khó làm đi, lái xe hơi xa một chút nhưng khi xuất cảng rồi thì thấy phê lắm :), hồi trước mình đi lấy xe ở xa, chạy về lostsantos sửa xong rồi mới đem xuất
    xuất xong 3 kái list xe mất 1 tuần
    bên gamevn mình cũng có bro làm 1 kái list những loại phương tiện và chỗ lấy trong san rồi, bạn muốn tìm xe nào thì vào ĐÂY nhé

16. LeoNguyen112

Nói vậy là không có cách nào vận chuyển xe hết à? Thôi thì đành chạy xa vậy. Nói thật em chơi gta thích nhất là mấy chiếc xe, mà công nhận gta nhiều xe đẹp thật.
    Em đang muốn kiếm chiếc nào có tốc độ nhanh, ôm cua tốt + ít bị lật xe, bác nào biết chỉ em nhé, có luôn chỗ đậu thì hay quá.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/10
  17. shadow77

chiếc ở trên đồi, chỗ nhà con catalina ấy, tên là butaffo j j đó thì phải (100% viết sai tên con xe ;)) )
    chiếc Bullet,Cheetah, Euros, Infernus, Phoenix, Hotring Racer <<(cheast pdnejoh ;)) )
    mấy chiếc này thì chạy trên đường cũng có, bạn xem vị trí ở trên kia nhé

18. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Muốn nhiều nữa ko. http://forum.gamevn.com/showthread.php?722870-GTA-SA-Huong-dan-Addon-Vehicles-khong-Replace- :))
    Còn chiếc xe bạn nói thì chỉ có chiếc buffalo, nó nằm trên khu đồi chỗ con Catallina(chỗ làm nv có 4 cái hình $ đó)
    Chiếc trực thăng đó là Leviathan, nó được gắn nam châm chỉ ở nv đó thôi, không kiếm được đâu, nếu cậu muốn nó có nam châm thì dùng Cleo. Để tui kiếm lại đã, nhiều cleo quá quên tên nó rùi :">
    1-Nhưng nếu tất cả là bạc thì được cái Stunt Plane, còn vàng thì được Hunter =))
    2-SeaSparrow
    3-Chức năng của nó là lái máy bay y như cần Analog trái của PS2, nhưng mà điều khiển khó kinh, nhất là bay ngửa :|

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Mình đảm bảo là cái Monster Truck thỏa mạn mọi yêu cầu của bạn, đảm bảo xe lật là tự đứng lên :))
    Ưu điểm: ko đụng hàng, đi đường cả đường nhìn!
    Khuyết: ko đáp ứng đc yêu cầu chạy nhanh :(
    Địa điểm: trc cửa nhà e Michelle, or mua ở bến cảng vào ngày thích hợp!

Mấy cái Buffalo, Bullet cũng đc đấy nhg t thik Bullet hơn vì nó đẹp hơn, dù ko khỏe = Buffalo. E Banshee speed, acc tốt nhg cua chán :( 1 số e khác cũng đc như Turismo, Super GT, mấy e này tăng tốc thì... :-s nhg xe này ko bền, quệt vài phát là tan tác!
    @bum: thanx nhá, đang định chơi lại GTA SA nhg bàn phím ko có numpad thì phiền đây :(

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  20. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Tui thấy trong đám xe của richfamily + execute thì được cái buffalo, bullet, infernus là bền nhất, còn đâu đụng mạnh 1 cái đã khói đen rùi :|
    Còn cái Monster Truck leo núi ngon nhưng cái kích thước.... :|. Dùng Banditor thích hơn =))
    Bàn phím ko có numpad à, vậy thì cậu chuyển 1 số phím quan trọng sang bên phím chữ là tạm ổn rùi :D