[Lưu trữ - Hỏi đáp] Grand Theft Auto: San Andreas (đến 01/12/2010)

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi huuduy216, 16/6/09.

1. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Làm j mà ko đuổi kịp, nói chung ko nên giữ nút Sprint luôn mà 1 chút lại bỏ ra thì tốt hơn. Tui chơi 1 lần là về nhất luôn mà, cũng max stamina đây.

2. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

lúc bơi thì gí ko kịp bọn nó đâu, lúc đi xe đạp thì may ra
    nhiệm vụ ây làm lâu bỏ xử đi mà thắng dc có 10k
    à, mọi người có ai chiếm được hết địa bàn bên los santos thành màu xanh ko vậy, mình chiếm còn mỗi 1 ô màu tím với 1 ô màu vàng mà chiếm mãi ko dc nữa, lâu lâu 2 bọn kia lại quậy, cứ bị báo this hood is unde attack thấy bực quá, có cách nào chiếm hết dc ko, hay mặc định trong game là ko cho xóa sổ 2 băng đảng kia nhỉ :(

3. phamminhsang

phamminhsang Youtube Master Race

Chiếm không hết đâu vì mỗi lần mình sang địa bàn khác là tuị nó lại tới khu mình.:l Cái việc chiếm các địa bàn chỉ giúp cho mình thêm các kĩ năng, tập luyện để sang nhiệm vụ khác.:) Sau này tới nhiệm vụ mới công việc này lại mất đi. Bạn không nên quá tập trung vào việc này. Khi nào bạn làm xong nhiệm vụ cuối là End of the lines lúc đó thì mới tha hồ mà chiếm địa bàn :D

---------- Post added at 14:03 ---------- Previous post was at 13:59 ----------

Chiếm không hết đâu vì mỗi lần mình sang địa bàn khác là tuị nó lại tới khu mình.:l Cái việc chiếm các địa bàn chỉ giúp cho mình thêm các kĩ năng, tập luyện để sang nhiệm vụ khác.:) Sau này tới nhiệm vụ mới công việc này lại mất đi. Bạn không nên quá tập trung vào việc này. Khi nào bạn làm xong nhiệm vụ cuối là End of the lines lúc đó thì mới tha hồ mà chiếm địa bàn :D

4. shadow77

ặc, làm xong cái end of the line rồi mà, thế nên mới thắc mắc chứ

5. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Sao lai không được nhỉ, bác bắn không lại tụi nó hay vì lí do khác???
    Nếu bắn không lại thì em có 1 mẹo nhỏ này: trước khi war gang nên thăm dò địa hình thật kĩ rồi sao đó kiếm 1 ngôi nhà(hay cái gì cao cao cũng được) leo lên đó rồi tha hồ bắn, khi nạp đạn thì lui về trong, nạp xong ló đầu ra bắn tiếp;;) cứ như vậy là ok, chấp nó ra 10 wave luôn cũng không sao. Chỉ có điều là không lụm được vũ khí của địch=((

6. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Chót cài Cleo này, bao h mới xóa sổ hết đây =))
    Mà hình như ở Radio Los Santos có 1 bài Sweet rap vài câu thì phải :-?

Chỉnh sửa cuối: 29/7/10
  7. shadow77

mọi người hiểu sai hết ý của mình
    ko phải là bắn ko lại, hay chưa làm nhiệm vụ cuối, mà là ko chiếm dc
    bọn kia cứ đi ra ngoài đường, mỗi khi mình lại bắn chết thì cũng ko có thông báo diễn ra gang war>> bọn nó ko đưa "quân" đến luôn
    ko chiếm dc nên mới có vụ bọn nó quậy rồi hiện this hood ... chứ :(
    có ai chiếm hết dc chưa vậy

8. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Nếu mà cậu chiếm hết thì làm gì còn Gang nữa, chỉ còn mỗi GS thì đâu còn thú vị nữa :|

9. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Bác có chắc đã kill 3 gangster đi bộ của nó trên cùng 1 chổ chưa . Phải kill ít nhất 3 đứa cùng 1 chổ thì mới hiện lên war gang --> nếu k đc thì cái bản của bác lỗi chứ làm j k war gang đc ??? Cũng k cần làm mission cuối mới có thể chiếm hết diện tích đất cho gang mình đâu .
    K những chiếm hết thành phố santos mà còn chiếm đc cả thành phố 2 + 3 luôn kìa , bên topic của anh menzie có chỉ cách chiếm đó trang 41 hay 45 j đó quên rồi :))

Nếu war gang k lại thì mở file pedstats = notepad ra sửa con số 1.0 phần I của gangster 2 xuống 0.0 thì gangster của GSF sẽ rất trâu --> xe cắn cũng k chết --> chỉ die khi bị head shot thôi :D . Nhớ backup trước khi phá :))

10. bumhp249

bumhp249 C O N T R A

Dùng Crazy Trainer ấn Alt+C nó cũng vậy thôi :-"

11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Rất nhiều ng chiếm hết rồi bạn ạ. Bạn mắc phải sai lầm mà 1 số ng thiếu kinh nghiệm thg hay mắc đó là chiếm nhg địa bàn lớn trc, địa bàn nhỏ sau. Bạn bắn vào quân địch, nó chết nhg ko có war đơn giản vì nó chết ở...địa bàn bên cạnh (là của mình) chỉ có mình là đang đứng ở địa bàn của nó! Muốn có war thì khôn khéo dụ nó vào địa bàn của nó và kill nó ở đấy!
    Kinh nghiệm của t là: chiếm nhỏ trc lớn sau và theo thứ tự, ko nên thik chiếm cái nào là chiếm, nên chiếm nhg cái cạnh nhau trc, lấn dần sang sân đối phương, ko nên chiếm hết địa bàn xung quanh rồi, để lại cái ở giữa vì như vậy tần suất xh của địch ít hơn hẳn! Ở gần Mad Dogg mansion có 1 địa bàn của Ballas, trên bản đồ cái địa bàn này chỉ nhỏ = sợi chỉ, 1 lần t để cái địa bàn này đến cuối, mãi mới dụ đc nó vào trog rồi kill, toàn kill ở địa bàn mình hoặc ở ngoài, thậm chí chả có thằng nào xuất hiện mà kill :(
    Khi cướp địa bàn t thường làm xong nv xe cứu hỏa, mang chai xăng đi cướp, cứ ném lửa ở chỗ bọn nó đến, có lúc chả mất viên đạn nào mà vẫn win :)
    Cướp hết 100% địa bàn thì ko bao h thấy bóng dáng địch nữa, t thường cướp 100% rồi mới làm nv cuối, mình thực sự thành trùm rồi mới đi kill nốt nhg phần tử sót lại ý :D

~~God_of_war~~ and shadow77 like this.
  12. shadow77

thank neik, +rep
    chiếm nốt 2 cái còn lại đã, hên j hồi h làm mãi ko dc

13. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Bum để được GTA SA dưới dạng cửa sổ à, làm thế nào hay vậy. chỉ tui với :D

14. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

15. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mới cài lại GTA SA :(
    tự nhiên vào game giật khiếp :(
    res 1260 , very high lúc trước để ko sao giờ cài lại tự nhiên giật...
    diệt virus cũng ko có con nào luôn :((

16. ~~God_of_war~~

17. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Bạn thử cài directx_9 vào xem, lúc mới cài gta mình cũng bị giật khủng khiếp, cài nó vào thì ổn.

18. ~~God_of_war~~

Bác trên cài lại chơi giật là phải rồi, chơi vài lần là hết giật ngay thôi em lúc đầu chơi cũng bị thế mà ;))

19. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

udpate direct june 2010 mà vẫn thế
    vẫn giật :-<

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Để high thôi xem thế nào, máy nó phải hao mòn chứ, hiệu năng giảm theo thời gian, đâu phải lúc nào cũng chạy ngon như ban đầu :-?