[Lưu trữ - Hỏi đáp]Grand Theft Auto: Vice City

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi khanhson873, 11/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. depzaithisao

depzaithisao Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho em hỏi cái nhiệm vụ mình chở mấy cái thằng trong ban nhạc rock and roll gì đó. Cứ ngồi lên ô tô nó chả hiện ra điểm nào để đến cả. Lại còn có cái thanh chạy bên cạnh mình cứ giảm tốc đọ 1 cái là Bùm. Em chở bọn nó cố gắng phi nhanh cho không nổ nhưng không biết chở đi đâu. Bác nào biết giải thích giùm em cái.

2. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Chiếc xe của bạn đã bị đặt bom . Nhiệm vụ đó bạn phải chở thằng ban nhạc đi đến đâu cũng đc , quan trọng là ko đc dừng xe lại hay giảm tốc độ . Tuyệt đối ko đc để đụng phải xe nào hay vật j vì sẽ làm nổ xe . Bạn chạy xe 1 khoảng thời gian thì tụi ban nhạc sẽ gỡ đc trái bom trên xe . Chở tụi nó về lại chỗ cũ và mission complete ................:'>

3. depzaithisao

Thanks you pác em đã làm xong nhiệm vụ đó roài. À bác cho em hỏi thêm. Em mua cái nhà ở thành phố 1. Nó có điểm cây dừa trên bản đò khi em đến đó nhận nhiệm vụ. Lúc đầu là cứu 1 thằng trong sở cảnh sát. Sau đó là nó bắt đua xe với thằng béo tên là Hilary. Nó cho mình cái xe cùi bắp không chịu được. Em đua mãi vượt được nó. Rõ sàng là máy báo là minh xếp 1st. Nhưng khi về đến điểm cuối cùng thì nó báo là Hilary Death rồi đen xì màn hình em bị đẩy ra khỏi Game luôn. Đua mấy lần đều vậy. Các bác chỉ dùm em với. :-/

4. JangSH

Nhiệm vụ đó nó cho mình chiếc xe Sentinel chạy như rùa trong khi nó đi con xe ngon vãi , mình nếu chạy tay đôi với nó thì chỉ có nước hít khói , phải dùng mánh ép nó , tớ lúc đầu đua ép nó lật xe lun , chờ nó lật lại đc thì mình đã về đích ngon lành rồi , tuyệt đối ko để nó chết , ví dụ như ép nó rơi xuống sông , hoặc xe nổ thì thua ngay . Nếu cậu đã làm đúng như vậy mà nó cứ chết thì chắc game bị lỗi rồi , cài lại xem sao , còn ko ra mua bộ đĩa khác .................:'>

5. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Bản Vice City có lỗi làm xe bị rơi xuống nước do vẽ chưa xong hình, cố đua về đích trước khi nó bị rơi là xong.

6. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cái nhiệm vụ đó nếu có nghề thì phá cho lên 3 sao rồi hãy đua. Mình có nghề nên né được xe cảnh sát còn nó thì đâm là cái chắc. Thắng dễ dàng

7. JangSH

Xe nó chạy lủi và né tránh các xe khác rất hay , xạo cứ y như dùng cheat ấy , nếu ko nhanh chóng ép đc xe nó cho đụng vào tường thì ko bao giờ thắng đc , làm j còn đủ thời gian mà cho lên 2,3 sao ...........8-}

8. depzaithisao

Cái đoạn vừa đua được 1 lúc có cái chỗ ngoặt ở cây cầu đó. Chả hiểu làm sao mà vừa ngoặt 1 cái nó lên luôn 2 sao. Có luôn 2 cái xe cảnh sát ra tông em chổng cã vó lên. Không hiểu mình làm gì mà lên 2 sao hay là nhiệm vụ có tiết mục đó. T.T

9. JangSH

Tớ nhớ làm nhiệm vụ đó cũng vài lần , lần đầu đua ráng vượt nó ko lại , mấy lần sau mới chơi ép xe nó . Nhưng tới lúc thằng thì ko hề thấy có cảnh sát đuổi theo j cả , nếu bạn làm nhiệm vụ này mà lần nào cũng có cảnh sát đuổi thì có lẽ đó cũng là 1 phần trong nhiệm vụ rồi đó ................:|

10. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cứ thử vào club quăng 1 quả lựu đạn xem có lên 3 sao không nào. Sau đó hẵng nhận nhiệm vụ. Còn vụ có cảnh sát đuổi theo thì đúng rồi, nó là 1 phần của nhiệm vụ. Khi chạy ngang qua sở cảnh sát thì sẽ nghe tiếng thông báo đang có đua xe -> lên 2 sao

11. depzaithisao

Hjx vất vả lắm em mới làm được cái nhiệm vụ đó. Đến cái nhiệm vụ 4 thằng đj cướp ngân hàng kho không chịu được. Vừa cướp ngân hàng xong ra thằng Hilary bị bắn chết. Tommy phải đảm nhận chức vụ lái xe. Vậy mà vừa ngồi lên xe bị bọn đặc nhiệm nó bắn cho tung lốp. Cố lùi ra được lòng đường thì không biết bao nhiêu xe cảnh sát nó lao thẳng vào mình. Cuối cùng là Bùm! Mission Failed! :((

12. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

Vào Pay and Spray ý, cố tránh chúng nó ra :|

13. depzaithisao

Hjx! Đj cướp ngân hàng chứ có phải đi vay tiền xóa đói giảm nghèo đâu pác. Vừa cướp xong ra ngoài cửa cảnh sát đặc nhiệm nó bu đầy ngoài đấy. Không chen đi đâu được. Chúng nó bắn như thời Việt Nam bắn Mỹ ấy. Vừa ngồi vào cái taxi. Chúng nó bắn cháy xe lại phải chui ra. Định chạy ra lòng đường kiếm cái xe chạy tạm. Thì mấy ông đồng đội máu bắn nhau qua vẫn không chịu noi gương thằng Hilary bị cảnh sát nó bắn chết thế là lại Mission Failed!!!

14. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

NV đó thì 2 sao cũng là 1 phần của NV đấy jang ạ! mình bị buộc tội illegal street racing nên cops mới đuổi!

15. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

À quên :p Do lâu lâu không chơi nên :p
    Vừa ra ngoài cậu dùng súng gì đó mạnh mạnh tý dọn dẹp bớt bọn SWAT đứng gần cái taxi đi (dùng tên lửa hoặc 6 nòng là hợp nhất), tránh để chúng nó bắn vào lốp. Sau khi thoát ra, cố gắng né bọn SWAT (FBI nếu có :-s), lao ra cái Pay and Spray gần nhất (ngược lên phía bắc tý là thấy :D). Về điểm hồng trên bản đồ và mission pass :)>-

16. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Yếu thế? Ra khỏi nhà băng rẽ trái chạy 1 chút là tới pay n spray mà. Cứ bỏ mặc chúng nó mà chạy đi, lo cho mình trước. Mình không có mặt ở đó thì cũng chẳng ai chứng giám là bọn nó chết cả mà

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Đúng roài, chơi VC nếu phải đi cùng thằng nào mà dính khỏang 5 sao trở lên thì cứ kệ nó đấy, đi sơn xe đã, lúc sau way lại đón nó cũng chưa muộn. Nhưng chơi NV cướp nhà băng thì có lần e phóng xe đi, cái xe SWAT loay hoay thế nào làm die 1 thằng thì phải :-?

18. reno

reno Donkey Kong

Cho em hỏi link dowload GTA:Vice City là gì ?

19. depzaithisao

Em mới mua 1 cái nhà. Mà nó có hình cuộn phim. Lúc em vào nhận nhiệm vụ ở ngôi nhà này hình như là đang quay film đồi trụy thì phải. Em làm qua cái nhiệm vụ lái cái máy bay đi phát tờ rơi thì đến cái nhiệm vụ nó cho mình cái xe máy phân khối cao để phi qua các tòa nhà thì cái nhiệm vụ này hơi bị khó vì nó bắt phải phi qua tất cả các tòa nhà ở trên cao chỉ cần rơi xuống đất là lại phải trở lại vị trí đầu tiên đi lại. Có pác nào biết cách đơn giản hóa nhiệm vụ này bày cho em với!!! :-/

20. HieuNM

HieuNM Mayor of SimCity

Lấy trực thăng ở cái nhà có cái trực thăng trên nóc mà mình mua (không nhớ tên :p) mà dùng :|. Quá thủ đoạn còn gì :|
    Mà đoạn đầu thì cố đi 1 tý, lúc đến gần cái nhà của mình thì xuống xe, về nhà lấy trực thăng, vút :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.