[Lưu trữ - Hỏi đáp]Mod, Patch ... cho các bản GTA

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 23/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tqtuongminh

tqtuongminh Youtube Master Race

Tui có down cái bản mod biến chiếc Faggio thành ván trượt nhưng ko hiểu sao làm ko được bây giờ cứ đang chơi mà đến chỗ Pizza có chiếc Faggio là tự động đứng máy . Có bác nào post lại cái File gốc được ko ? Cám ơn nhìu

2. crestmyna

crestmyna Youtube Master Race

ai chi tui cach add mod hot cafe di, co cai hot cafe va` cai img rui` , ai bit' chi tui voi :(( ( ko go~ dc TV sorry mod)

3. kimlong_3888

kimlong_3888 Legend of Zelda

cai nay` chịu , ai lần đầu cài bản hotcoffe vào củng quên mất một điều là fai3 lưu lại cái cũ vào chỗ khác phòng khi hotcoffe không dùng đến nữa thì lại copy lại cái cũ , bạn chịu khó cài lại game đi thui :D

4. soi_con_ne

soi_con_ne C O N T R A

Cho mình hỏi một vài điều:
    1) Đối với xe hơi, làm sao để xe dài ra, ngắn lại, cao hơn, thấp xuống (thân xe, có mấy chiếc dày quá ko giống). Có vài chiếc như Porche 611 bị cạ gầm xẹt lửa làm sao khắc phục.
    2) Đối với xe máy, làm sao để xe dài ra, ngắn lại, có mấy chiếc cái đuôi xe cao ngất trời, làm sao cho đuôi xe thấp xuống.
    3) Đối với máy bay, mình replace chiếc Hydra = chiếc Fight Bomber nhưng sao chỉnh mã JUMJPET thì nó toàn xuất hiện ngược (úp xuống => bùm) ko bay được.
    4) Chung, hay bị treo máy (pó tay), có mấy bản Patch (*.exe) làm sao cài. Hot coffe sử dụng làm sao.
    Mong được giúp đỡ.........

5. ARES[I]nu[Y]asha

ARES[I]nu[Y]asha Donkey Kong

Ai gửi giùm tui cái file american.gxt (gốc) trong thư mục text đc ko, cài cái mod kia quên ko backup nên bị hư rồi :-s

6. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

xin chào, em đang muốn kiếm bản mod deluxe của gta3: vice city mà ko biết ở đâu có, xin được giúp đỡ

7. Mr Poor

Mr Poor Youtube Master Race

Tìm trên google thấy cái này mà ko biết có phải ko nữa.

http://www.gamespot.com/pc/action/grandtheftautovicecity/download.html?sid=6102814
    (Phải đăng ký mới download được)

Grand Theft Auto: Vice City Deluxe Mod

From: skatehead
    Filename: vcdv10installer.zip
    Size: 157.1MB
    Downloads: 193,071
    Vice City Deluxe replaces almost every car in the game with, realistic, high-res vehicles. The mod also adds new weapons and items, as well as several mini-mods and map features such as a skate park, motocross track, and more.

8. vietthien

vietthien Youtube Master Race

mình mới down IMGtools v2.0 về chưa biết cách mod ,các bác HD mình mod xe này nha ,link:
    http://gta-worldmods.planet-multipla...&contentid=881
    mình mod thử xong vào game được 1 chúc là văng >.< ,mình đang mắc kẹt ở công đoạn 3 và 4 ,delete và add file đó ,cái HD nó bảo tìm 2 file xong thì delete ,del xong nó bảo add 2 file này (thí dụ mình làm chiếc sultan).mình bấm Ctrl +A ghi tên 2 file này ra thì nó không chấp nhận ,(sultan.dff và sultan.txd ) -->nói chung là bí
    Rất mong các bác HD từ lúc bắt đầu mở file IMGtools 2.0 ,cảm ơn nhiều

9. vietthien

hix ,sao không có bác nào chịu giúp thế nhỉ ,đang kẹt vụ mod xe đây ,các bác TD điển hình chiếc sultan với T_T

10. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Gửi lai cái link đi bạn, cái link bị rút ngắn lại thành "....." nên ko mở được.
    Hiện giờ ko dùng IMG Tools nữa, nhưng cũng còn nhớ mang máng, chỉ đại vậy (ko có net ở nhà, lên net ngoài hàng nên ko có điều kiện để kiểm tra tại chỗ).

Mở file gta3.img lên rồi, vào Edit/Find -> nhập vào "sultan" để search, sẽ tìm thấy 2 file: sultan.dff & sultan.txd. Với mỗi file, click chuột phải vào file đó, chọn replace, chỉ đường dẫn đến file mod & chọn Open.
    Theo hướng dẫn của IMG Tools thì sau khi replace phải dùng lệnh Rebuild Archive (thực sự tôi chưa hiểu hết về cái lệnh này, nhưng mà thôi, cứ nhắm mắt làm theo hướng dẫn đi).

Chúc bạn thành công. Mà cái này chỉ là nhớ mang máng thế thôi, tôi sẽ xem lại. Nếu vẫn chưa được thì lên đây post tiếp 1 bài thông báo cho tôi biết, tôi hướng dẫn cặn kẽ luôn.

11. vietthien

hey ,không phải mình ko biết mod mà vì xe sultan này mod không được ,thử mod xe khác kết quả là thành công ,dù sao cũng thank bác đã giúp đỡ .

12. McCROSS

McCROSS Youtube Master Race

Có ai biết xài mod thay đổi âm thanh ko ? (cho xe)

13. StJohn-TheEagle

Chưa từng thử qua. Thế nên cho xin cái link đi anh bạn, để tôi test thử xem được ko?

@vietthien: sao mà lại ko mod được sultan vậy. Đã mod thì ko giới hạn, Sultan là xe bình thường, ko phải Lowrider thì có gì đâu nhỉ?

14. McCROSS

VÔ Gtainside.com ĐÓ TÌm ĐẾn PhẦn Mod (cÁi ChƯƠng TrÌnh NÀy CÓ TÊn LÀ Saat)

15. StJohn-TheEagle

Khảo sát sơ bộ, đúng là cần có chương trình SA Audio Toolkit. Còn chương trình này dùng ra làm sao thì chịu.
    Chả biết hôm nay cái ngày gì, mà mấy trang download Tools của SA nghỉ hết, trang thì down ko được, trang down được thì là tiếng Czech, nhìn hoa cả mắt chả biết đường nào mà lần.
    Có link nào còn sống thì gửi cho tôi luôn đi bác.

16. WarMaster01

WarMaster01 Donkey Kong

Đến hôm nay cũng kô dowload đc nè ->gtainside.com :(( bác nào có mod hotcafe hoặc xe cộ nào đẹp share cho em với.

17. StJohn-TheEagle

Cẩn thận kẻo bị Mod chém. Cà fê cà pháo gì thì tự tìm lấy.
    Còn Mod xe đẹp, có thể vào đây: http://www.jvtdesign.net/ideal_sa/index.htm.
    Tên JvT này có mấy cái mod xe cho GTA: SA khá lắm, toàn hàng siêu xe trên thế giới: Lamborghini, Ferrari, Aston Martin, BMW....
    Ngoài ra có thể tìm thêm trên các trang về mod cho GTA SA, như GTAgarage.com, GTAinside.com....
    Mod cho xe hai bánh thì có mấy chiếc Chopper sáng loáng nhìn đã mắt lắm, rồi mấy chiếc xe đua của Yamaha, Ducati tham gia các giải Grand Prix.

18. StJohn-TheEagle

@ MrCross: đã nghiên cứu qua về SAAT. Tải bản GUI (giao diện Windows) của SAAT tại đây: http://pdescobar.home.comcast.net/gta/saat/GFS_Setup1.1.rar. Tải, cài đặt và chạy. Thiết lập thông tin cần thiết phù hợp với máy của bạn. Chỉ có 3 mục cần chú ý thôi: Method, Directory & Import/Export.
    Muốn mod sound thì chọn Export, Method là SFX, Directory là Genrl để xuất các file âm thanh của game ra các định dạng âm thanh thông thường. Sau đó thì làm theo hướng dẫn trong mod mà bạn muốn cài (nếu bạn có thể đọc được tiếng Anh, & hy vọng là bạn đọc được).
    Chúc bạn may mắn, có gì thắc mắc cứ post lên đây.
    Cảm ơn.

19. StJohn-TheEagle

Hiện giờ tôi đang phát triển mod Double Wield Weapons (2 tay 2 súng) cho các loại súng mà bình thường chỉ có 1 khẩu như AK47, M4, MP5, Desert Eagle...
    Ai có hứng thú muốn xài thử thì post bài lên để tôi biết, tôi up cái mod ấy lên cho.
    Mặc dù trên các web về GTA cũng có 1 cái mod Double Wield, nhưng tôi xem qua rồi, các thông số về weapon bị thay đổi rất dở, bỏ phần weapon skill đi. Còn mod của tôi thì phải train skill lên Hitman mới được dùng 2 súng, thế vẫn hay hơn, và đỡ tốn đạn hơn (vừa mới vào được vài viên đạn đã móc ra 2 khẩu, đoàng đoàng vài phát thì hết đạn, chán phèo).

CJ đã có thể dùng cả 2 súng, nhưng cái dáng cầm thì vẫn chưa mod được. Chỉ có lúc nhắm bắn thì CJ mới đưa 2 khẩu súng lên, còn khi chạy thì vẫn bồng súng như bình thường thôi. Tôi sẽ nghiên cứu thêm, xem có sửa được ko.
    Còn vũ khí cận chiến Melee thì chắc ko mod được, vì nếu có cầm được 2 cây katana thì cũng chỉ ra combo như 1 tay thôi, ko "song kiếm hợp bích" được đâu, vì muốn vậy phải can thiệp vào mã nguồn để chỉnh sửa chuyển động của nhân vật, phức tạp và ngoài khả năng của tôi. Mong các bạn thông cảm.

20. McCROSS

Cho link dow đi bạn. Về nhà nghiên cú thử !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.