[Lưu trữ - Hỏi đáp]Mod, Patch ... cho các bản GTA

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 23/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Dùng cái CrazyVirus +151 Trainer, bật Ninja Theme lên là có. Khắp nơi toàn áo đen. Bản thân CJ cũng có cây katana kè kè bên người.

Mà sao lại để là Ninja Theme nhỉ?

2. power8000

power8000 Donkey Kong

ko chắc phải vậy ko , mà ý tui chủ yếu là có tụi nó nhìn như đệ theo vậy đó , được cái bảo vệ mình như đệ lun , dân chung quanh vẫn vậy ,

3. 6610910

6610910 Youtube Master Race

ádasdasdasdasdasdwasdwasdawasdawsdwdasdwsa

4. khanquan

khanquan Youtube Master Race

(*) Tên MOD hoặc mô tả: Máy bay Viet Nam Airline
    (*) Phiên bản GTA: San Andreas
    Em xin dc link và hướng dẫn cài đặt, cảm ơn.

5. power8000

power8000 Donkey Kong

GTA SA
    MOd hay trainer gì đó ko nhớ chắc , để tạo ra mấy thằng mặc bộ ves đen , kính đen ( cái này ko phải dỡn , tả cho đúng thui ) Tụi nó cầm kiếm nhật hay súng gì đó , nói chung xài cái đó là dc tạo ra 1 hay mấy thằng , theo sát mình luôn , mình chơi thằng nào là tụi nó bu zdo chơi thằng đó , hoặc bị thằng nào chơi là nó chơi phụ , y như mấy thằng đệ mình đó.
    Kiếm giúp dùm em với tại hồi trước có ng` up lên trên forum rùi , tạo thành hẳn 1 topic lun , mà hồi đó vừa xóa GTA SA nên ko quan tâm , giờ kiếm lại ko thấy !!!

6. StJohn-TheEagle

Máy bay, có mod cho máy bay, mod Vietnam Airlines, ko có mod VN Airlines.

Hiện giờ có Emirates Airlines (nhà tài trợ của Chelsea, MU), Pakistan International Airlines, Air New Zealand (thông tin từ www.thegtaplace.com).
    Thích VN Airlines, cũng có thể tự làm được. Dùng TXD Workshop export file .txd ra rồi mod thôi.

7. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

lúc mình Skin lại xe thì các thông số nó lấy theo xe mới hay xe cũ vậy, hình như là theo xe mới phải không, sao có 1 số chiếc skin rồi vào game thì nó bị biến mất lun không bao giờ xuất hiện nữa vậy

8. StJohn-TheEagle

Ăn thua hên xui, có thể do mod lởm nên vào game spawn ko thấy xe (mà spawn nhiều nhiều 1 tí là giật như khỉ mắc phong, khốn khổ khốn nạn, dù chả thấy chiếc xe nào).

Thông số ko phụ thuộc vào việc skin xe, thông số của xe nằm trong file handling.cfg/vehicle.ide/carcols.dat/carmods.dat

9. long_tonkehai

long_tonkehai Youtube Master Race

Tui cũng bị giống như pro này có ai biet cách khắc phục ko vậy

10. dragonite_474

dragonite_474 Donkey Kong

ai chỉ tui mod sound âm thanh của vũ khí với

11. ò..ó..o..o

ò..ó..o..o Mr & Ms Pac-Man

tui mới chơi thui nhưng trông mấy cái ảnh cấm đâu đó trên mạng có hình cái thèng nv chính nó .....xyz đó các bác, các bác chỉ tui cách làm với, sửa code hay là mod vậy các bác

12. StJohn-TheEagle

Sound âm thanh của vũ khí có thể dùng tools SAAT (San Andreas Audio Toolkit) GUI (bản GUI là bản có giao diện Windows, còn các phiên bản trước của tools này chạy trên nền DOS ><).
    File để mod là các file nằm trong thư mục Audio/Stream & Audio/SFX.
    Còn cụ thể thế nào thì bác đưa thử link 1 cái mod nào đó đi, để tôi test thử xem .

Cả tại hạ cũng đã lãnh 1 sẹo.

13. StJohn-TheEagle

Hiện giờ tôi đang định làm 1 bài tổng hợp các mod cho GTA: SA. Mong mọi người đóng góp ý kiến.

1 số dự định ban đầu, đang phân vân ko biết chọn cái nào:
    1. Bài mod sẽ gồm phần giới thiệu cho mod, hướng dẫn sử dụng, hình ảnh của mod & link download.
    2. Ko sử dụng link download, mà thay vào đó, tôi sẽ gom các mod (trên máy tôi đang có) thành các file cài đặt (dự kiến là dùng tools SAMI - San Andreas Mod Installer để bào chế thành file *.sami). Ai thích chỉ cần dùng tools SAMI để install.

Nhược điểm:
    - Cách 1: người viết bài (là tôi, và 1 số anh em khác trong box GTA) sẽ phải search link. Người sử dụng các link trên khi download về sẽ phải install lần lượt từng mod với các thao tác rườm rà, rối rắm.
    - Cách 2: khó tìm được host free chất lượng tốt để bảo đảm tốc độ và thời gian sống sót của link.

Mong mọi người cho ý kiến đóng góp, và nếu ai có hứng thú với ý tưởng này, thì tôi ko có lý do gì để ko hợp tác với các bạn. Nếu tình hình khả quan thì project này sẽ được triển khai trong thời gian sớm nhất.

Cảm ơn rất nhiều vì đã bỏ thời gian ra đọc bài viết này.

14. StJohn-TheEagle

SAo tự nhiên anh em im bặt cả hết thế. Cho tôi xin ý kiến đi nào.

Tôi ko ép các bạn phải tham gia với tôi đâu mà. Chỉ cần cho tôi biết các bạn ủng hộ hay phản đối project này thôi?

15. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

ALY thấy nếu gộp được phần này vào Fanzine thì trông sẽ hoàn thiện hơn :p

16. StJohn-TheEagle

Thế cũng được. Thế thì em cứ post bài lên đây thôi, còn chuyển đi đâu đẹp mắt, hợp phong thủy, nhờ bác ALY giúp cho. ^^

17. Diablon

Diablon Mega Man

Mọi người chỉ cho mình cách mod cái tools superman đi ! Giải nén ra rồi vào IMG Tools 2.0 rồi vào mục GTA3.img rồi làm gì nữa ???

18. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào chỉ em xài cái ped editor 1.0 đi, sao zô rùi mà không hiện lên hình người dân, cứ hiện lên cái bảng :"zugriffsverletzung bei adresse 0046E032 in modul 'ped.exe' lesen von adresse 00000000", ở phần 3D preview ko có hình j` hết, bác nào bít chỉ em nha.

19. StJohn-TheEagle

Thua luôn. Soft tiếng Anh dùng còn chết lên chết xuống, chơi cả tiếng Đức vào đây thì đố mà biết được là lỗi gì.

20. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

mấy con bồ mình nó khoái xe xịn không biết lúc mình mod lại xe(1 chiếc xe dỏm thành 1 chiếc xe xịn) thì nó nghĩ chiếc đó là xe xịn hay xe dỏm vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.