[Lưu trữ - Hỏi đáp]Mod, Patch ... cho các bản GTA

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Asakura Love You, 23/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Libikay

Libikay Donkey Kong

Ai có cái MOD để download cái để mở cái đồng hồ chỉ số km/h mà kô cần đến DirectX 9.0 kô ? Rõ ràng tui cài DirectX 9.0c rùi mà sao nó cứ bảo là kô được ?

2. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Bác dùng thử speedometer này xem : http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=116140&page=16&pp=10

3. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

em là lính mới chơi GTA Em xin hỏi làm cach nào để cài mod cho GTA vice city

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

tuỳ MOD thôi bạn ah. một số MOD thì yêu cầu phải cài thêm phần mềm hỗ trợ, một số mOD thì chỉ cần copy file đè lên.

5. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

và cũng có một số mods làm đứng máy nữa hihi nhưng nói vậy thôi cũng có vài cái mods bắt chơi từ đầu vô save thì không cho chán quá và có cái nó bắt xái img nhiều quá dễ đứng lắm đó.

6. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

các bạn vô đây down cái Ped Editor trong http://www.gta-mods.de/gtasa_editor.php sau đó mở cái gta sa.exe ra và chỉnh người dân hoặc đủ thứ người cả rồi vào file bấm save nhé vô trong các bạn có thể thấy fbi ngoài đường luôn đó

7. Libikay

Libikay Donkey Kong

Nè ! Ai có MOD mà chỉ toàn có xe máy và hiển thị đồng hồ đo tốc độ cho mỗi xe kô ? Cho phiên bản Grand Theft Auto : Vice City đó ! Nhanh giúp tôi nhé !

8. Libikay

Libikay Donkey Kong

9. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

do mods làm đó bạn cái đĩa sáng thì tui làm trong gtainside.de đó bên topic water lu lụt tui đã pót lên rồi bạn xem lại đi :p

10. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Hình như mấy cái mod này làm cho máy hay bị giựt lag phải ko nhỉ. Mấy bác có nhận thấy ko? Chắc tại máy em yếu. Mod tùm lum tùm la sau này muốn khôi phục lại thì sao nhỉ :-/

11. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

thì bạn nên backup đi copy data và moldens vào đâu đó cũng được khi mods thấy bị đứng hay bị chậm bạn vào copy phần backup lại vào rồi restar máy vô lại xong nếu bạn quên backup thì tháo ra gài lại. :D

12. TheNgoc

TheNgoc Youtube Master Race

cac bac oi cho em hoi dao duoc cac skin vâ mod về rồi thì làm thế nào ? rùi đưa và đâu để dùng em đao được skin của Vin Dieser về định thay cho CJ nhưng hổng biết làm thế nào cả,các hình xăm nưa các bác ơi giúp em với hiii

13. Infernus

Infernus Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mấy bác có cái tool nào để điều chỉnh thông số về xe cộ dễ dàng một chút ko, mở file của nó vô nhìn lòi mắt luôn , giống như hồi vicecity có 1 cái tool như vậy nhưng quên mất tên rồi

14. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

15. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho em xin mấy cái link để down may cai mod cho GTA Vice city cài bằng GTA MOd installer đừng dùng IMG Tool vì máy em không thể dùng IMG Tool để replace hay del để add lại được

16. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Grand Theft Auto: Vice City Ultimate Vice City mod 2.0

Trước tên đây là Link Download Grand Theft Auto : Ultimate Vite City Mod 2.0

Đây là 1 phiên bản của Game Grand Thèt Auto Vice City phiên bản này có thể nói là khá hay đã thay đổi 1 số thứ như mẫu mã xe Ô tô nói chung là thay đổi các phương tiện đi lại ^^

===> Setup <===​

Trước khi cái đặt Ultimate Vice City bạn cần cài đặt bản Grand Theft Auto : Vice City mới có thể chơi được và sau khi cài đặt xong bản Vice City ( bản gốc ấy ) bạn bắt đầu chạy biểu tượng Ultimate Vice City sau đó nó sẽ để dạng mặc định như sau nếu bạn để nguyên cài đặt thì chỉ việc ấn Ok hay gì đó quên tên rùi ^^

VD : ở dạng mặc định sẽ là C:/Propramfile/Rocktars Game/Vice City đúng hông ^^ thì bạn chỉnh lại đường dẫn ví dụ như nếu bạn cài Game ở ổ E nhé thì chỉnh đường dẫn thành E:/Games/Vice City chẳng hạn rất đơn giản chắc các bạn đều biết cả rồi ^^ mình chỉ nói sơ quá như vậy thôi

==> Play Game ^^ <==​

Về cái này thì hầu hết ai cũng bít khi tớ down về thì nó có luôn Crack No Cd rùi nên bạn chỉ cần làm i như trên và chạy Game nhưng bản Mod 2.0 này thì đã thay đổi và thêm 1 số thứ ví dụ như 1 vài cây cầu ko có trên bản đồ ^^ hoặc là thêm 1 vài thành phố và cái tháp giữa biển ( ko có trên bản đồ ) thì có ảnh BinLaden =)) nên nhiều lúc tình cờ bạn thấy sẽ ko thấy trên bản đồ đâu còn nhiều thứ khác nữa .

- Các kiểu xe ở đây đều đổi thành xe đua hết 1 vài xe giống Need For Speed Underground 2 đấy và tất cả những xe mà chạy chậm ở bản cũ thì qua bản này đều biến thành xe ô tô đua nhìn rất kết ^^ mình cũng đang xài bản này và chơi ko cần đĩa
    - xe Piazo thì bình thường như thế nhưng khi vào đây thì nó biến thành quả rỏ xe trong siêu thị :)) nên có gì bạn xách rỏ đi siêu thị nhá :)) cứ lao xe và mà đâm còn lại chẳng có gì mình chỉ giới thiệu như vậy thui ^^ chơi vui vẻ nhé mong phiên bản Mod 2.0 này sẽ làm cho bạn vui :D xin chào

17. thầy đạt

thầy đạt Youtube Master Race

vô lí quá !! sao mà susu post bài dài như vậy mà ko có mp vậy anh aly !! hay là mod trừ mất rồi vậy !!

18. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Thêm 1 bản nữa nhé các bạn mình vừa tìm được xong nhưng chưa chơi thử :D bản này vừa được tạo vào năm 2004 nhưng đã được Update rồi :D đây là 1 vài thông tin về bản này :D

GTA: Liberty City

Filename: beta2publictest-v3.rar
    Author: Demarest & Team
    Size: 88 MB
    Created: 5/21/2004
    Updated: 5/16/2005
    Downloads: 21,333

và đây là hình ảnh về Game này :-"

Còn đây là Link Download ( nhưng yêu cầu bạn cần phải đăng ký 1 ID ^^ ) cứ đăng ký bừa là được ko cần quan trọng :D thế nhé sau à mà mình cũng chưa chơi thử bàn này vì vừa tìm được nên các bạn tự tìm hiểu nhé

Mã:
    Can't wait till October for San Andreas? Why not head back to Liberty City? With GTA: Liberty City, you can ride motorcycles and fly helicopters. This is done through the long conversion of Liberty City's map to Vice City's game engine. Features include improved vehicle physics, an advanced particle system, transparent water effects, rooftops with associated collision files so you can land on them, access to interiors used in the original game's cutscenes and original GTA player/pedestrian models featuring skeletal animation. 

Demarest and the rest of the team spent months converting the majority of Liberty City to the newer Vice City engine. Because of this, the game runs faster. 
    Mình tìm được cái này bạn tự dịch nhé đó là vài giới thiệu về bản GTA : Liberty City đó :D . Chúc vui vẻ

19. tran_anh1987

tran_anh1987 Donkey Kong

các bạn ơi cho minhdf hỏi cái IMGtool là cáii gì vậy lúc mình định cài bản mod thì trong hướng dẫn toàn đòi imgtool thui nên không bít làm thế nào cả ????/
    còn tìm trên mạng thì có một lô một lốc không bít nên lấy cái nào mà sử dụng cả
    thế mới chít chứ >>>>>>>>>>>không hack cũng chẳng patch được cái nào cả ..........
    cái nào được thì cũng bị lỗi này lỗi nọ không bít sử dụng

tui có dơn dc cái imgtool classic 0.92 nhưng không bít có phải loại đó không nưa nhưng dùng thì cũng trả ra cái gì cả như trong hướng dẫn đã post.....
    bạn nào dùng rùi chỉ giùm và hướng dẫn cách sử dụng nữa cho đỡ bị làm nhầm.......

20. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

à.cái mods này có lâu rồi bạn ạ mình đã coi tin tức trên gtaforum rồi,cái này là kết hợp giữa gta3 và gta vc tạo thành một gta vice liberty city luôn nhưng chán một điều là hổng có nhiệm vụ thôi dù gì cái này cũng hay nhưng cám ơn bạn đã up cái mods này cho các fan nhé!gài mấy cái này hơi bị dễ bị đứng lắm,backup cho đề phòng nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.