Luyện hai tướng chính !!!!

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi fireboy, 12/10/04.

1. AsaDung

AsaDung Mr & Ms Pac-Man

cái thành nào luyện được chứ
    Khi tướng xuất phát dùng vài đạo quân đầu tiên chiến đấu (thành gà thì có bướm đánh không phản và cung thành khác thì có cung) vừa đánh vừa mở bản đồ lên lev nhanh thui còn con thứ 2 đánh quái vật to hơn thiếu gì cách
    nếu không có phwps về thành thì phải có ít nhứt 2 tướng chính (1 công 1 vừa thủ vừa công)nếu không thì ốm

2. blackworld

blackworld Youtube Master Race

HI`! Trong hero nối mạng , nguoi` ta thường không cho phép chơi thành xương.
    Vì khi chơi mà đúc xuơng có mà thiên thần cũng không định nổi..
    Nhưng mà đánh với máy thì được. luyện hai tướng như ông anh nhe cũng hợp lý ...
    Hi` chắc phải hay lăm' nhi? ..tui chưa chơi thành xương nhiều ..vi` hay nối mạng hero cho nên vẫn con` ga` :D

3. Join

Join Donkey Kong

Tên thành Conflux đẹp thế mà ông này lại bảo là thành "Gà" nghe mà phát ngán, Pixie thì gọi là "bướm" có vẻ hơi bị Việt hoá đấy.

4. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Tui phân tích thía này nhé:
    Bác đã có 1 tướng chính rùi mất gì mà không luyện thêm 1 thằng nữa hả??
    Có những đồ đểu còn vứt cho thằng đó được chứ. Chỉ cần luyện đến lv 20 là đẹp rùi không cần trâu hơn đâu. Có nhiều tướng thì mở bản đố càng nhanh chứ sao. Chỗ tôi đánh đều phải hạn chế số tướng đó chỉ được có 2 thôi.

5. fireboy

fireboy Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà dù gì luyện 2 tướng chơi vẫn nhanh !!!
    Nhất là tướng chính đầu mà học Dip thì ....2 tướng cùng mạnh chứ sao

6. foolonthehill

foolonthehill C O N T R A

Hờ chơi mà hạn chế số lượng tướng xuống còn có 2 tướng thì nói làm gì .. luyện được bao nhiêu là tuỳ độ chăm chỉ cần mẫn của gamer hiih .. ai chăm chỉ cần mẫn hơn thì luyện thêm hai ba thằng tướng cũng ok mờ .. hạn chế số lượng tướng làm gì cho nó khó chịu ra ...

To asadung : bà con đang nói cách luyện hai tướng chính của thành xương thoai .. thực ra nếu đã đánh ai chẳng luyện thêm hai ba con tướng tội gì .. thành nào mà chả vậy

To Darkpower : Sư phụ ạh .. hè hè .. ko biết sư phụ oánh cái gì, nhưng trừ phi đi nhặt lung tung ngoài bản đồ, nhờ độ may mắn cao mới nhặt được sulfur, gem và crystal đủ để xây hai cái nhà đó trong tuần đầu thoai ... nếu trung bình cứ mười trận oánh thì chỉ có một trận may mắn thía .. còn lại thì đành phải chờ tới tuần thứ hai tìm cách mờ kiếm .. đen quá ko kiếm nổi thì cũng đành phải chịu .. :'> còn bản WOG thì em oánh nhiều roài, bản đồ của nó cũng nhiều tài nguyên đấy .. hix nhất là cái random .. nhưng nói chung cái vụ kiếm sulfur cũng là cả một vấn đề .. hix .. ko hiểu sao mà bao giờ oánh em cũng thấy kiếm nó là khó nhất ... gem với crystal cứ gọi là đầy nhà .. có lẽ tại cái số nó ko có duyên với sulfur .. hè hè ... vì thía nên khoái oánh Vampire Lord hơn là Power Liches ... kekeke ...

7. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

To antimagìc: đúng là chơi WOG thì đúng là càng chơi càng dốt :( mẹ kíp, càng ngày càng dễ, tạo điều kiện cho cái thói lười.
    Còn về vụ H4, nói thật nếu ông chơi thử Age of Wonder rùi thì thấy H4 giống hệt. Mà tôi chơi cả 2 rùi, đều ko thấy thích, thế mời buồn chứ. Buồn nhất là hình ảnh :( expansion chưa thử nên ko bít hình ảnh thế nào :(

to foolonthehil: vụ cấm chỉ cho chơi 2 tướng cũng là hợp lý. Đành rằng mỗi phút chỉ có 60s nhưng combat mà chơi độ 2,3 tướng chính thì thằng kia ngủ một giấc tỉnh dậy tới turn mình là vừa.

đệ tử ah. Đệ tử cần đếch gì mấy cái gem và crystal. Để xây lich chỉ cần xây nhà undead và magic. Để xây vampire chỉ cần undead. Mà đệ tử có biết trong Wog có thể chạy gấp đôi ko? Đệ tử có biết có thể up các nhà cho tài nguyên ko? và đệ tử có biết tính năng của commander thành ma ko? hehe, nếu ko phải là 8xm8 bé tí tẹo thì đệ tử có thể luyện 2,3 tướng chính ngay từ tuần đầu. Mở bản đồ theo 2 hướng. đảm bảo ko đủ tài nguyên, ko nhận đệ tử.

hehe, 10 trận phải được 7-8 trận có lich và vampire :P

8. darkpower

ah quên ko dặn đệ tử, trong wog đệ tử chả xây nhà gì cũng được. Chỉ cần mua skeleton là đủ rùi. Dọc đường nhặt nhạnh quân từ mí nhà mua quân, hoặc đi đào lung tung cũng được :P

9. foolonthehill

Sư phụ quên cái vụ muốn upgrade lên Vampire Lord cần có 10 gems và 10 crystal .. hix còn muốn có nhà Lich phải có 10 sulfurs .. nâng cấp Power liches là 5 sulfur ... keke ko cần gems với crystal thì con Vampire pó tay :devil: tức là nếu muốn xây nhà Lich cần có 10 sulfur cái này là cả một vấn đề .. hè hè chơi Wog thì đi nhặt được, nhưng nói roài .. có lẽ cái số nó đen nên ít khi nhặt được .. toàn nhặt gems với crystal .. :-/ hehe mấy cái sư phụ nói thì biết hết .. chỉ có cái tính năng thằng comander thì ko để ý lắm hình như là hồi phục lại quân phải ko .. cái đó ko rõ lắm .. :'> hè hè .. nói ra kể cũng ngượng .. dưng mà thoai .. xưa giờ ko để ý vụ đó để bà con chê cười cũng đáng .. kekeke ... thía sư phụ có biết thuê quân oánh tướng nó ko ?

10. fireboy

fireboy Mr & Ms Pac-Man

Sư phụ quên cái vụ muốn upgrade lên Vampire Lord cần có 10 gems và 10 crystal .. hix còn muốn có nhà Lich phải có 10 sulfurs .. nâng cấp Power liches là 5 sulfur ... keke ko cần gems với crystal thì con Vampire pó tay tức là nếu muốn xây nhà Lich cần có 10 sulfur cái này là cả một vấn đề .. hè hè chơi Wog thì đi nhặt được, nhưng nói roài .. có lẽ cái số nó đen nên ít khi nhặt được .. toàn nhặt gems với crystal .. hehe mấy cái sư phụ nói thì biết hết .. chỉ có cái tính năng thằng comander thì ko để ý lắm hình như là hồi phục lại quân phải ko .. cái đó ko rõ lắm .. hè hè .. nói ra kể cũng ngượng .. dưng mà thoai .. xưa giờ ko để ý vụ đó để bà con chê cười cũng đáng .. kekeke ... thía sư phụ có biết thuê quân oánh tướng nó ko ?

Nếu toàn nhặt được gems với crystal thì up vampire lên chứ sao !!! => nhặt sulfur => quá nhanh !!!!

11. foolonthehill

Hơ hơ thía thì thoai thoai thía là xong .. chui vào đây cứ tưởng mình là gà ... ặc ặc .... ai dè các bác toàn một dạng gà cả .. thoai em làm thóc vậy .... hehhe ... hix .. nhưng quả thật oánh thành Necromancy hiếm khi em xây được cả hai nhà đó trong tuần đầu ... hix ... tệ thía đấy .... ::(

12. Fantasy Love

Fantasy Love Moderator Moderator

Nhặt được là cả 1 vấn đề ;;) ,bộ nó rơi đầy trên đất cho nhặt chắc :D ,vậy thì chơi hệ tốt cho nhanh,200% làm chi

13. fireboy

fireboy Mr & Ms Pac-Man

Hơ hơ thía thì thoai thoai thía là xong .. chui vào đây cứ tưởng mình là gà ... ặc ặc .... ai dè các bác toàn một dạng gà cả .. thoai em làm thóc vậy .... hehhe ... hix .. nhưng quả thật oánh thành Necromancy hiếm khi em xây được cả hai nhà đó trong tuần đầu ... hix ... tệ thía đấy

Ko xây được à !!! xem lại mình đi !!!
    tui tuần 1 xây ngon !! ( bởi vì chỉ cần kiếm 10 sulfur , nhà Vampire lord chỉ mất đá gỗ ) !!! xin nói trước là bản đồ ngon một tý , VD :có ít nhất khoảng 2 cái cối xây , và may là lần này cũng được 4 sulfur hê hê )

14. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

ha nhưng nếu chỉ lên được Vampire ghr thì cũng chưa có sức mạnh mấy mà muốn lên Vampire xịn lại mất khoáng sản đời đầu thì tìm cũng hơi vất vả mà còn lên thành rồi đẻ quân ...nói chung là cần nhiều thứ (tất nhiên chơi 200% rồi)

15. foolonthehill

tui tuần 1 xây ngon !! ( bởi vì chỉ cần kiếm 10 sulfur , nhà Vampire lord chỉ mất đá gỗ ) !!! xin nói trước là bản đồ ngon một tý , VD :có ít nhất khoảng 2 cái cối xây , và may là lần này cũng được 4 sulfur hê hê )[/QUOTE]

Hix ai nói bác là Vampire Lord chỉ mất đá và gỗ .. Vampire thường mới vậy còn upgrade lên Vampire Lord cần gems và crystal hehe .. hờ mà bác nói bản đồ ngon, em kể bản đồ không ngon thì sao .. vd bác tính trong đầu sẽ tìm được khoảng hai cái cối xay nhưng trên thực tế ko kiếm nổi thì sao ? tệ thía đấy thực tế là nó không dễ như bác tưởng hè hè

16. Fantasy Love

Fantasy Love Moderator Moderator

Chỉ cần kiếm được 10 Sulfur,nói cứ như đúng òi,bên cạnh đó còn vấn đề Gold nữa,theo như ông anh Dark Power tính là 7000,hệ 200% có mấy ai để dành xiền mà ko lôi ra xây City Hall với Citadel,và quan trọng nhất đừng có nói xây tất trong tuần 1 đó ^_^.Nói như U thì tui dư sức xây Angel trong tuần 1,"chỉ cần" nhặt được 10 Mecury,10 Crystal,10 Sulfur,10 Gem và 20000 Gold =))
    P/S:Cảnh cáo lần cuối,nếu muốn trích dẫn bài người khác hãy dùng cặp khoá

17. fireboy

fireboy Mr & Ms Pac-Man

tui tuần 1 xây ngon !! ( bởi vì chỉ cần kiếm 10 sulfur , nhà Vampire lord chỉ mất đá gỗ ) !!! xin nói trước là bản đồ ngon một tý , VD :có ít nhất khoảng 2 cái cối xây , và may là lần này cũng được 4 sulfur hê hê )[/QUOTE]

Hix ai nói bác là Vampire Lord chỉ mất đá và gỗ .. Vampire thường mới vậy còn upgrade lên Vampire Lord cần gems và crystal hehe .. hờ mà bác nói bản đồ ngon, em kể bản đồ không ngon thì sao .. vd bác tính trong đầu sẽ tìm được khoảng hai cái cối xay nhưng trên thực tế ko kiếm nổi thì sao ? tệ thía đấy thực tế là nó không dễ như bác tưởng hè hè

trời thì tuần đầu chỉ cần xây nhà lich và vampire lord thôi , cần gì nâng cấp ( xây cho nó nhiều )
    sau đó ông lấy linh đi chinh chiến mà kiếm gem và đá đỏ chứ cứ đứng đò mà chờ à

18. foolonthehill

Hiểu roài .. tại có thói quen xây Vampire Lord tuần đầu .. đầu tuần hai là kéo quân đi chiến mở bản đồ .. còn xây xong để đó chờ đông quân đi đánh thì chán lắm .. hờ .. đông quân mà ko đủ xiền mua thì cũng vô ích .. tính lấy đủ số quân mình cần thôi .. ko cần phải xây hết quân làm gì .. đôi khi còn gây được bất ngờ lớn hè hè ..

19. darkpower

đệ tử nói thế là vớ vẩn rùi. Bùn quá. Đệ tử ui, với lich thì tháng 2 nâng cấp cũng được nếu ko thích. Vampire thì cuối tháng 1 hoặc cuối tháng 4 nâng cấp cũng được :P
    Đệ tử chơi WOG mà bảo ko bít tính năng commander thì đừng chơi Necro :( hic, đã bảo là chơi nó chỉ cần skeleton&skeleton&skeleton là đủ. Hehe, có lẽ đệ tử thích chơi mí thằng tướng mà bà con ở đây thích nên mới cần tới vampire lord và lich, còn sư phụ nếu chơi necro chỉ chơi grathan nên sư phụ chỉ dùng skeleton&skeleton&skeleton thôi. Thành ra tiền nhìu vô kể vì chả cần mua quân, vào cái uýnh lun. nên sulfur, gem, crystal cứ gọi là nhìu vô kể :(
    cái vụ thuê quân oánh tướng thì vớ vẩn rùi :( ai lại dùng cái trò mèo đấy, trò đấy áp dụng với người cũng vô dụng (đốt tiền) mà với máy thì cần gì cái trò vớ vỉn đấy :(
    buồn quá đệ tử ui :))

20. fireboy

fireboy Mr & Ms Pac-Man

ka ka ka !!!
    ông đánh mà ko chú trọng quân đông chắc bị tuyêth củng lúc nào ko bít !!!
    vd : đánh mà ngày đầu tuần xây nhà Rồng thì......... :-/