Macedonia những nỗi nhọc nhằn

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi langtubuon1984, 30/11/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Ông này hỏi đến là lạ,đương nhiên là dùng ngụa tên của Ayssrian rồi,ngựa tên của Ayssrian là mạnh nhất trong các loại ngựa tên đấy.

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đó là vì bác Langtu ko nói rõ là xiên Mace lên thần nhưng đã nâng cấp hết giáp cung hay chưa.Nếu nâng cấp hết rồi thì tôi sẽ chọn Ass vì đằng nào thì cũng chỉ bắn được 1 máu mà cung Assy bắn nhanh hơn.Nhưng nếu xiên Mace đời 3 đã nâng cấp giáp cung thì tôi sẽ chọn ngựa Hit.1 câu hỏi quá đơn giản.

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Thật vậy sao,bác đã thử cho ngựa Ayss với ngựa HIT đánh nhau chưa mà bác nói thế hả.Ngựa Ays thắng chắc thì phải chọn rồi.

4. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Ông Arabia nói đúng á,nếu mà đánh nhau với xiên Mace nâng cấp hết thì Assi là cách lựa chọn tốt nhất á tại vì cả 2 ngựa đều bắn mất có 1 máu 1 lần bắn thôi,nhưng ngựa Assi lại bắn nhanh hơn lên lợi hơn.Nhưng mà chú ý là ko phải như cacom nói ngựa Hitte luôn thắng trong những trận đánh tay đôi(kể cả đời 3 lẫn 4)

5. langtubuon1984

Ngựa tên của Hitte mới là ngựa mạnh nhất nha đừng có mà nhầm á

6. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Nhầm,tôi thử rồi.Đời 4 thì đương nhiên là Hit thắng nhưng nếu đời 3 thì ngựa Assy ăn đứt.Còn khoảng 5,10 máu gì đấy,Assy thắng nhưng nói chung là cũng gần như nhau.Còn đâu phải là quân gì thắng là đánh xiên Mace đời 3 có lợi hơn vì 2 ngựa bắn nhau 1 con được 4,1 con được 5 máu thì bắn nhanh phát huy hết uy lực của nó nhưng nếu bắn xiên Mace đời 3 thì ngựa Hit bắn được 2 máu,Assy 1 máu mà Assy ko bắn nhanh hơn gấp đôi nên tất nhiên là ngựa Hit có lợi hơn.

7. langtubuon1984

uh xin lỗi nhưng mà chênh lêch ko nhiều lắm chỉ vài máu thôi(5 chẳng hạn).Nhưng mà nâng cấp đầu người thì Assy ko lại dc

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Ngựa Ayssy làm bá chủ của đời 3,ko thằng nào dám cạnh tranh ngôi vị này cả.Chỉ tội là thương cho ngựa Ayssy là lên đời 4 chẳng có gì để nâng cấp cả ngoài bắn xa..hu..hu.

9. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ngoài bắn xa không còn gì để nâng cấp thật à? Thế thì cũng tội cho ASSY thật nhỉ? Nhưng mà xấu số là không phải chỉ có như thế thôi đâu, nó còn có nâng cấp bắn chặn nữa đấy, nâng cấp lữa thì hơn được có mỗi một attack thôi chứ làm gì mà ngậu lên, cơ bản là nhìn nó đẹp thôi. Cung ASSY vẫn tuyệt vời!!

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Ko nâng cấp dc bắn lửa là cả một thiệt thòi lớn đấy bác à,đối với ngựa bắn tên và các xạ thủ thì 1 Attack là cả một vấn đề đấy,nó quyết định cả sự thắng bại của cả đạo quân chứ chẳng chơi đâu.

11. Ninja

Ninja C O N T R A

Thế thì cứ đánh đời 3 chứ sang đời 4 thì die đấy, tôi thấy đời 3 thì ngựa Assi còn mạnh hơn cả ngựa Hittle đấy chứ!

12. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Ngựa Asi băn nhau cùng lúc với ngựa Hit thì Asi thắng còn dư đúng 5 máu.Cái này cũng tui cũng đã thí nghiệm rồi.Nhưng đời 4 thì tắt điện Hit có bắn lửa mà.Vụ có bắn lửa với ko bắn lửa có sự khác biệt ghê gớm đấy.Một con thì ko nói làm gì nhưng với số đông thì khác lắm chứ.Thí dụ như 50 con bắn thì đã là 50 damage rồi.Càng nhiều thì thấy càng có lợi.Nếu ko thì đã chẳng có bắn lửa làm gì cho mệt.
    Bây giờ thấy nhiều bài ngắn tũn nhỉ.Có lẽ bài sau có viết dài dài thì cũng bost ra làm mấy bài cho nó nhanh lên lever hehe.

13. ca com

ca com Mario & Luigi

Lên đời 4 thì Ayssy ko chống lại ngựa của Hit thật,ai bảo là Hit có thêm dc tận 2 attack lên ngựa của Ayssy bắn nhanh đấy nhưng cũng phải bó tay.

14. Ninja

Ninja C O N T R A

Đánh phải đánh đời 3 chứ để nó lên đời 4 thì die. Lên đời 4 chỉ khi nào quân có đến 8 thằng thôi, đánh đời 3 là hay nhất!

15. #Linh#

#Linh# Mr & Ms Pac-Man

Việc gì ma bi quan thế. Nếu ở ngoài thì tận dụng tầm nhìn cua nông dân lớn mà đi tìm quả, hươu rồi dùng ngựa C tấn công nhanh, nếu không làm cho đối phương kiệt quệ thì cũng liêu xiêu, cho đồng đội thời gian phát triển, rồi dạt nhà thì cũng không sao. Nếu ở trong thì dùng cung A mà thủ là tốt nhất, cung A ma đi với pháo thì đời 3 khó có quân nào địch được. Biết là pháo Hit và Minoan... khoẻ nhưng thử hỏi ở đời 3 thì bao nhiêu nd chặt gỗ mới đủ để sinh 5 con pháo vả ngựa cung ( thường lên đời 3 chỉ có 24 nd), trong khi đó pháo Mac lai quá rẻ, nếu dùng pháo thì còn thịt có thể để sinh cung A---> quá lợi. Lên đời 4 chỉ nên dùng xọc xiên là lợi nhất. Hỗ trợ đồng đội tấn công thì tuyệt vời.

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Quân Mac mà gặp thì đúng là chán thật. Tôi ghét cái quân này lắm! Nhưng ông trời nhiều khi có thương mình đâu, cứ bắt mình chơi chứ! Mà không lẽ Risign ra à? Thế thì còn gì tinh thần đế chế nữa. Nhưng đúng là gặp Mac thì chỉ có cung A với lại pháo thẳng là hay nhất thôi. Quân này có đặc điểm là không sợ bị úm đâu, cái này cũng hay phết nhưng tiếc là người thì mấy ai chơi phù thuỷ cơ chứ!

17. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Hình như KnightHV chưa biết cách chơi Mace ??? [-x
    Quân đội này rất mạnh trong thực tế và tồn tại đến ngày nay (đất nước Macedonia) như thế thì Mace phải khá mạnh chứ!!!
    Nếu biết cách kết hợp tốt Cung A+pháo (rẻ) và lính đâm thì Mace là nỗi sợ của nhiều quân đấy (đánh sớm->khai thác vàng bên đội bạn->lên Centu + nhiều Centu-> rất mạnh .
    Tui rất khoái chơi quân vàng đặc biệt là Mioan, Ya, Chôson, Mace nhung ko khoái Gre lắm!
    >:-D< >:-D< >:-D<

18. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Sao dễ ràng dữ vậy,đánh sớm->khai thác vàng bên đội bạn->lên Centu + nhiều Centu-> rất mạnh...???Tui hỏi lại bác có biết chơi Mace ko đấy?Mace nông dân chạy chậm lên được đời nhanh khó lắm đấy ạ.Được lợi Scol nhưng lên đời 3 song vẫn chạy chậm thử hỏi bị chăn dân thì làm sao ma chạy được ->cho nên Mace ko thể đánh nhanh đươc.Có quân trước tiên phải thủ nếu kéo đi vừa chậm vừa bị nó vào nhà thì lấy gì mà chống trong khi dân chạy chậm.Đào vàng tại sao phải sang nhà đồng đội,no cũng phải đào vàng nữa chứ.Rồi bác quản lý dân đào vàng này ra làm sao?Nhà đồng đội bung thì dân mình cũng chết theo chứ lợi gì,thà cứ đào vàng ở nhà vừa bảo vệ được lại an toàn có thể xoay ra làm việc khác được.Quân đội của bác đánh đến đâu thì phải ra đó mà đào vàng thế mới lợi được.Quân Mace chủ yếu là pháo với cung A đi chậm(chậm chắc)nên cứ thế mà tha hồ đào vàng.Lên được Xentu cũng là một vấn đề nan giải đấy.Phải lên được đời 4,đào được nhiều vàng mà chắc chắn đối phương nó ko chịu để yên cho bác đâu.Đừng nghĩ rằng lên được Xentu rồi thì tha hồ mà đẻ đâu mà đòi đông quân.Nếu thế thì bên kia toàn gà.Xentu của Mace thì cũng như các Xentu khác như Hitti, Yamato hay một số quân khác thôi.Bằng nhau tuốt,cái này tui đã thí nghiệm ko hơn nhau đâu,con nào đánh trước thì thắng.
    Nhưng cũng ko thể nói quân Mace là yếu nó rất mạnh đời 3.Nếu lên được còn thường bị chăn từ sớm.Đời 4 một là dùng Xentu hai là dùng ngựa C tên.Dùng ngựa C tên để chăn dân là chính ko phải đánh nhau.Nhanh và mạnh chỉ một đạo lướt một vòng là giết được khá nhiều.Xentu đi chậm chỉ đánh phối hợp với quân của đồng minh hoặc để thủ nhà thì tốt.Tôi nghĩ ko thể ghét được quân nào cả vì đã tạo ra thì mỗi quân có một lợi thế và yếu thế.Đánh tốt sẽ thấy chúng đều hay cả.

19. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Bác vừa lên mạng cùng lúc với tui à ?
    chắc bác quên Centu Mace nhiều giáp đồng ?-> đi đánh rất khoái
    Với lại Mace chọc nhanh đó chứ ??/ :-?
    Đánh thắng voi điên (1 chọi 1) và đánh ngang Centu Catha 200 máu nha !
    Hình như lần bác thử là Fulltechtree ? [-x
    Và ít bị chăn dân lắm vì thường đội bạn đánh quân có R trước mà ?
    >:-D< >:-D< >:-D<

20. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Bác nhầm rồi chỉ có giáp tên của Mace là hơn thôi.Chứ đánh tay đôi xien Mace với Hitte thì bằng nhau tui thí nghiệm rồi mới giám quả quyết như thế.Bác ko tin cứ về thử.Tui mà còn nhầm Fulltechtree nữa thì ko giám nói chuyên với bác.Xiên mace ko hề chọc nhanh hơn chỉ có xiên của Greec chạy nhanh hơn thì có.Nâng cấp của Mace cũng bắng Hitte hoặc một số quân khác thôi.Cái này bác thử lại xem.