Macro_Help!.......

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi marine_love, 23/1/07.

1. marine_love

marine_love T.E.T.Я.I.S

các bác lại bắt đầu vớ vẩn rồi đấy:D

2. xdun1989

xdun1989 Mr & Ms Pac-Man

ặc, đọc qua mấy cái LM FM lại nghĩ đến chuyện mình đi đá bóng =)), cả đời có thật sự mê bóng đá lúc nào đâu, thế mà bọn bạn vẫn ép đi đá. Đá thì như ..., suốt ngày bị bọn nó chửi là ko có chiến thuật, chẳng biết chọc khe này này nọ nọ. Ặc, đối với bọn nó bóng đá cứ như là món ăn tinh thần, xem bóng đá như mấy ông xem rep gosu. Mình chỉ chơi for fun nên ko đi vào chiều sâu =D, thấy bóng là chạy đến còn bọn nó thì khi đá phải thế này thế nọ, nhức hết cả đầu.
    Chơi star chắc cũng thế, bác nào chơi for fun thì FM vui hơn vì đỡ phải mệt óc, để tg làm việc khác, còn bác nào bị cuốn hút thì sẽ đi vào chìu sâu trong LM, tìm hỉu cái hay của star. Thế nên ko thể ép ng ta thay đổi dc, giống như tôi đi đá bóng =P bị bọn nó chê là noob nhưng cũng đíu để tâm hehe (khoái bơi lội với đá cầu hơn =P).
    Còn star thì phải công nhận mình cũng hơi bị cuốn hút, khoái tìm hiểu (h thì bớt rồi vì các thứ mới cũng ít dần đi), nhưng mấy thằng bạn thì chẳng để tâm, toàn thấy war3 với nhảy nhót. =P
    Viết dài thật mà cuối cùng lại quên mất mình định nói cái j =)) bó tay thật... thôi kết luận 1 câu thừa, những ai ko muốn đi vào chìu sâu thì đánh FM cũng chẳng sau, chỉ nên nhớ là star ko phải chỉ là FM, nó còn có cả LM, spread the word để những ai chưa biết nên thử tìm hiểu xem có thích ko.

p.s: trái đất đang nóng dần lên và thực sự nghiêm trọng, thay vì đọc cái đống hổ lốn ở trên hay vào trang này và tìm hiểu cách cứu vãn trái đất www.climatecrisis.net . Khuyên các bác nên xem "An inconvenient truth" 1 film tài liệu (ko phải viễn tưởng) rất hay cảnh báo về tương lai của trái đất, ko nói đùa đâu, sau khi xem xong chắc chắn các bác sẽ có nhiều cảm xúc hành động ki là như "vứt rác vào thùng rác", "tiết kiệm điện", "khi chơi star thì dùng statis nhiều hơn" <-- cái này là đùa...

3. ducmanh

ducmanh Mr & Ms Pac-Man

ông anh teranrock là người rất wa đáng (mấy bài mình post lên đây đã ko trả lời thì thôi lại rất hay trọc ngoáy 1 bài về chiến thuật mới 1 bài về cách chống rush canon ).Ko hiểu ông anh bao nhiêu tuổi và ngụ cư ở đâu mà ăn nói chả có văn hóa tí ***** nào Ở vn lấy đâu ra gosu mà suốt ngày cứ tự hào thế(nếu thích gặp nhau ngoài đời để nói chuyện cứ pm cho em YM:deptrai_lamtai)hoho (thà bị ban nick chứ quyết ko để ông anh làm loạn ở đây đâu!)

4. Terran[Rock]

Terran[Rock] Mr & Ms Pac-Man

bài nào post mà không trả lời? bài nào "chả có văn hóa tí ***** nào" ? quote plz

- 1 : bài chiến thuật mới : ducmanh đã có tìm hiểu được, biết, thuần thục hết về chiến thuật của SC chưa? mà đã nói là khó với cũ nọ kia rồi nghĩ chuyện tìm tòi chiến thuật mới? Nhắc lại một lần nữa, đừng nghĩ những chiến thuật đó là tất cả, mới chỉ là bước cơ bản để có thể chơi SC một cách "có định hướng" thôi. Không phản đối về ý tưởng "chiến thuật mới" của bạn, chỉ phản đối lí do đề ra ý tưởng đó của bạn vì " quá khó, cũ rồi". Nếu ducmanh là người có hiểu biết khá vững về các chiến thuật cơ bản trong SC thì lại là chuyện khác, thì tôi đã ko post như vậy :| Cách của bạn không khác gì những người mới vào 4rum này hoặc SCVN, chưa đọc kĩ, tìm kĩ đã vội post bài hỏi "giúp với cái này làm sao, cái kia thế nào", nói thẳng ra là rất mất thời gian của những người có ý định nghiêm túc.

- 2 : bài cannon rush : uh thì có thể tôi dùng từ "ai bảo chơi drop thì bậy bạ quá" là quá đáng. Nhưng tôi biết điều tôi đang nói là đúng. Nếu bạn muốn thử xem cách của tôi hay của bạn hiệu quả hơn có thể hẹn giờ vào SCVN đánh thử biết ngay, mặc dù tôi chơi Toss khá kém :|

- Thế giới có Gosu thế giới, VN có cao thủ đẳng cấp VN. Tôi không đạt được cái "đẳng cấp" đó nhưng ít nhất cũng tự hào mỗi lần những "Gosu Việt Nam" khẳng định được mình trên các đấu trường TG, khu vực, có đôi chút tự vào vì họ là bạn tôi và về những hiểu biết về game mà tôi yêu thích chẳng đến nỗi quá ít.

- Chẳng có ai "làm loạn" ở đây cả. Tôi cũng không dư thời gian để gặp ai đó "nói chuyện ngoài đời" hay nói chuyện phiếm về bất cứ cái gì, chút thời gian rảnh lên 4rum làm vui, vậy thôi. Còn muốn gặp có lẽ để đến Tết, khi nào SCVN offline thì thoải mái, mong là từ giờ đến lúc đó bạn vẫn còn yêu thích SC.

5. ducmanh

ducmanh Mr & Ms Pac-Man

ông anh cho nick trong scvn đi tối mai chiến với ông anh! hoho

6. overskid000

overskid000 Youtube Master Race

công bằng mà nói thì Terran[Rock] post bài rất hay, và nhiều bổ ích, kể cả mấy trận khẩu chiến với các bác FM, newbie như tôi cũng rút tỉa được vài điều. tuy nhiên, cái giọng văn của bác ấy thì có hơi quá khích và có vẻ kẻ cả, điều này có lẽ làm ducmanh và vài người k khoái nhỉ?
    spam tí cho vui, mọi người thông cảm.

có vẻ Terran[Rock] là Mrjackal? hề hề đoán mò chơi bỏ quá nhe!!!

7. Cuonghadong

Cuonghadong Donkey Kong

Hhehehhe
    Đúng rồi, không phải đoán đâu, ^_^.

8. Terran[Rock]

Terran[Rock] là Terran[Rock] mà, Mrjackal bị ban nick từ lâu lắm rồi ( spam :)) )

Giọng văn có quá khích thật nhưng ít ra vào SCVN chiến cũng chẳng chê ai là noob với gà. Mọi người vào đây đấu võ mồm thì ngang hàng hết, đâm ra nhiều lúc một số newbie hay cùn làm người khác phát bực, nhưng mấy bác đó vào SCVN đánh mà cũng kiểu đó xem, thế nào cũng bị nói nọ kia thậm chí chửi nhau um sùm, cuối cùng một bên thách đấu bằng gì đó, bên thua đương nhiên là thuộc về newbie rồi, rồi bị xúc phạm còn thậm tệ hơn và chán nản. Thế thì nói nặng ở đây hơn hay thích vào SCVN ăn chửi hơn? Mình ko nói tất cả newbie đều vậy, chỉ 1 số người có cái kiểu đó. Tớ chơi SC BNet đến 1 năm mới bắt đầu dám mở mồm bàn luận với các "tiền bối" mặc dù "tiền bối" hầu hết đều ít tuổi hơn tớ, trước đó chỉ có im lặng, nghe, tìm hiểu và học hỏi thôi :D Cũng không phải thừa thời gian đi cãi nhau với newbie làm gì cho mệt, muốn lấy kinh nghiệm của mình để các bạn tham khảo nhưng nhiều người cùn phát bực, đành phải nói cho ra nhẽ, đến lúc chán rồi thì lại như nhiều người khác thôi, vào trả lời lăng nhăng vớ vẩn vài câu, spam vài câu, lạc đề vài câu hoặc ngắn gọn hơn là "lolz, mệt, chán, :|"

nick SCVN của tớ chắc là Mrjackal ( ko biết còn reg được ko), ko thì Terran[Rock] hoặc Terran.Rock, gì gì đó, để reg đã, mấy giờ nhỉ?

9. ducmanh

ducmanh Mr & Ms Pac-Man

nick e bên scvn là kingg@me gặp lúc nào thì chiến thôi.Mà ông anh bảo có nhiều chiến thuật cơ bản ạ.Ở đâu thế ạ ?e đánh toss mà chỉ thấy mỗi cái chiến thuật của ông anh libertyterran post hết chỗ này đến chỗ khác diễn đàn này đến diẽn đàn khác(chỉ là newbie với cái diễn đàn này thôi còn về thời gian chơi starcraft tại hạ đây chẳng kém ai đâu)

10. Terran[Rock]

của squall, locke, tìm chưa?, chiến thuật từ replay thì sao?
    nếu là newbie thì chỉ đáng trách vì chưa chịu tìm hiểu kỹ. Còn có thâm niên SC thì ... lolz

11. ducmanh

ducmanh Mr & Ms Pac-Man

Tìm dc trong này chết liền! Có thâm niên nhưng trc chỉ ra hàng đánh cả bạn bè nửa năm trở lại đây nhà mới nối mạng thì mới chơi ol dc

12. marine_love

marine_love T.E.T.Я.I.S

ko len co may hom ma tinh hinh hon loan wa
    sao lam nhan bi ban nick the ni. hi vong tiep theo ko phai minh:o :o :o