Magic World Online ( Game Giống Võ lâm )

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kingdom game, 17/4/08.

1. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

pet muốn nuôi thì phải lên lv10 và tới uptown nếu là empire, palm beach nếu là dynasty.
    Mua 1 trái trứng ở mount dealer. Xong ngồi ấp trứng mất 3 tiếng. Sau đó nó nở ra baby pet. Mình phải đút bột cho nó ăn khi nói đói.
    Pet 0 tuổi thì 20 normal powder và 10 lần feed, 1 tuổi thì 20 fine và 20 feed, 2 tuổi 20 perfect và 30 feed, 3 tuổi 20 excellent và 40 feed, 4 tuổi 10 fastactic và 50 feed. Bột thì lấy quần áo vũ khí nghiền ra tại con production principal ở sun hay sky city. Ai kô biết thì ấn tab nó hiện lên bản đồ chỉa vô mấy cái dấu chấm mà kiếm. Sb24 nếu muốn có thì:
    Cắm bot ở skelleton tầng 3
    Cắm bot ở sky garden hay hawk fall
    Giết con boss cua ở hope oasis hay armed coast

2. Cùi bắp

Cùi bắp Youtube Master Race

qua game này cũng minh chứng là auto đâu phải hoàn toàn là xấu, nó thậm chị còn đc sản xuất và đi kèm vô số game cơ đấy, có thể ở dạng đơn giản như Phong thần, Silkroad... và dạng cao cấp như game này :D

3. trungvip10b1

trungvip10b1 Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn bác mèo đen nha =D>
    Nhưng bác xem cái ảnh cái BKAV của em nóa tóm đc cái chú trojan đang bò trong thư mục MWO chưa :| vừa chạy update down thành công 1 file về thì nó báo virus liền .

4. trungvip10b1

mèo đen ơi cho tui hỏi cái:
    1/ làm sao để produce các thứ khi mình đã học các kĩ năng sống rùi??
    2/ tại sao skill Elementary whirling Blade của con tui nó lên lev 3 rùi điểm Proficiency của nó ko tăng nữa mặc dù cast skill liên tọi :|
    3/ tại sao cái con Elf mình summon ra nó thay đổi lev liên tọi lúc thì lev 1, lúc thì 2, 3 rùi 4 mặc dù skill lev của tui mới có 1 8-}. Mà cái con elf lev 4 nhìn đẹp phết có mấy con bướm bay bay xung quanh :D

5. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

thấy cái ảnh rùi nhưng mà chơi cả tháng nay máy vẫn bình thường, chắc nó vô hại. Search con virus đó trên google cũng chỉ có 1 website nói vần nó. Nên chắc ko có gì đâu.
    Muốn làm đồ thì tới sky city hay sun city gặp con production principal. Ấn vô compose item. Nó có cái menu sx đồ đó.
    Cái whirl blade gì đó. Tất cả các skill max lv là 3, tại người ta chưa sửa lỗi đánh nhầm.
    Con summon max lv là 7. Nó cũng lên lv như người chơi. Còn cái summon là max lv là 3 có nghĩa là khi summon ra sẽ được con elf cấp 3 và từ đó mà tiến lên cấp 7

6. buonbangame

buonbangame Mr & Ms Pac-Man

ông mèo đen biết chỗ nào luyện lv nhanh hơn royal hay spirit tomb không ?

còn mấy ông muốn auto bán đồ thì có 1 cách nè : cho nhân vật đeo 1 món đồ lv thấp ( 10/10 hay 20/20 chẳng hạn) , rồi set auto cho nó tự bán đồ, tự sửa đồ, khi nó hết dura sẽ tự chạy về sửa đô và khi đó sẽ tự wang đồ vào shop :D:D, đó là kinh nghiệm của tui:wink:, chứ nều không thỉ chỉ khi nào nó tiếp cận shop được nó mới quăng đồ được, đồ lv cao lâu hư nên sẽ bị full thùng.
    Chúc may mắn và chơi zui ze nha:D

@méoden : royal instant tui bít rùi nhưng tỉ lệ khá thấp , tui được 2 món legend từ đó rồi:D
    State war tui hạng 5 được 2 túi quà và cái cuộn gì không bít xài sao nữa( bắn tụi nó chứ không tạo noob), mở ra toàn stone không:whew:

7. trungvip10b1

hix máy tui cấu hình như sau:
    CPU pentium 4 1,7GHZ
    Ram DDR 512
    Graphic card onboard Intel 82845GL
    Tốc độ mạng trung bình 170Kb/s / 46Kb/s

thế mà sao máy chơi đc 3 nick thui là giật thấy kinh hồn rùi ::( có bác nào là chuyên gia IT ko vào trợ giúp xem có chương trình nào tối ưu hóa đường net cho game online ko, xin cảm ơn [-O<

8. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

Train ở vestige 1: 35k / 1 phút. Ở đây safe hơn ít tốn tiền.
    Train ở hero island: 50k / 1 phút. Hero island tốn tiền lắm đó ngốn tui 2-3 triệu/ 1 ngày và tui phải nhóm 5 con thành 1 team mới nổi.
    Cái mẹo xài đồ lv thấp thì chỉ cho mấy con farmer thôi. Mình mặc đồ dỏm là tụi ở vestige đưa về làng à.
    Tui chơi 8 nick trên 2 máy đâu có lag đâu. Chắc tại isp đó.
    À quên cỡ ông bán buôn vô royal instance là dễ rùi. 1 ngày tui farm 2-3 lần chỗ đó. Nhìn 5 con bot đập boss vui vui.

9. trungvip10b1

Hôm qua tui thử chơi summoner theo đường illusion thì thấy nóa có vấn đề về skill 15 các bác ah`. Skill hóa cún Werewolf Disillusion có hiệu lực trong khoảng thời gian là 600s mà delay của nóa cũng 600s lun ::(, vậy lúc hết Hiệu lực của skill ko còn là con cún nữa thì đáng nhẽ ra delay của skill cũng phải hồi lại rùi chứ, có chậm thì đáng nhẽ ra cũng chỉ chậm 2, 3s thui chứ ::( . Đằng này tui phải chờ 5, 6s nó mới cast skill lại đc , chưa kể một số lúc lỗi lag thì phải chờ đến 15, 16s mới cast lại đc ^:)^. Hi vọng sang OB thì GoldCool Game sửa lại cái này :-s
    Ah mà bác mèo đen ơi, damage vật lý của Illusion khi hóa thú có ảnh hưởng bởi dame vật lý của vũ khí ko hay chỉ ảnh hưởng bởi lev của nhân vật, lev skill và cái skill passive polymorph của nóa :-/.
    Hôm nay thử dùng cái skill lev 17 Resistance Enhanced bổ trợ khi hóa cún thấy đánh rất đã tay đánh quái rất hay có chữ Resistance bay trên đầu quái \:d/ <= skill này tăng tỉ lệ kháng đúng hem bác mèo, mà kháng max là bao nhiu vậy :-/

10. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

illusionist chơi thoải mái đỡ ấn nhiền nút. Tui bị delay có 2-3s à, kiếm cái increase skill cast speed nó giảm cái delay đó cho.
    Muốn master cái skill hóa cho sói đó lẹ thì cứ ra vô aution house nhiều lần, mỗi lần ra vô là nó reset lại hết. Physical dmg rất quan trọng cho illusionist cho nên con của bạn chỉ nên xài lưỡi hái, mấy cái passive cũng quan trọng nữa, còn mấy cái spell ko quan tâm. Khi biến hình ko xài được trừ mấy cái buff resistance, death contract.Tui có 100% resistance tất cả, giết 3-4 con mage trong pvp cùng 1 lúc. Tui ko biết max là bao nhiêu nhưng hiện tại là tui ở 100%.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à quên ko biết ai tên vodoi, hay voloai gì đó. Nice feed on state war!!!!, feed tui mấy chục kills

11. trungvip10b1

bác mèo đen ơi, aution house là cái gì vậy, nó ở map nào tọa độ bao nhiu:-/ tra từ aution thấy ko cóa trong từ điển tiếng Anh::(
    hix công nhận bác mèo hàng khủng thật, kháng 100% thì cóa con pháp sư nào chịu nổi =D>

12. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

Sai chính tả sorry auction house, lại chỗ teleport nó có cho tele vô cái auction house free. Kháng 100% nhưng gặp warrior cũng toi mạng. Túm lại là con illusionist mang nó đi giết boss rất là thoải mái ko cần phải chạy nhảy nhiều như mấy em archer, mage hay summoner. Warrior thì ko tài nào mà solo boss, đừng thử mất thời gian.

13. trungvip10b1

Hôm nay con cún của tui lev24 đang cắm bot chạy rông ở shadow forest thì bị con elite bem cho như đúng roài, thỉnh thoảng ko trông nên toàn bị về thành dưỡng sức hix::(
    Ah mà có phải cái dòng Turn 2% phys. into HP có nghĩa là hút 2% sinh lực giống trong võ lâm ko nhỉ?? cầm cái lưỡi hái Turn 2% phys. into HP mà nó trả có tác dụng chi cả :-@
    Hôm nay chơi mwo đang buồn buồn làm câu: lol <= what does this mean??? thì có thằng trả lời là : Some teachers teach me that lol = lots of love =))=))=))

14. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

Trùi bạn nhìn kĩ lại đi nhé ko phải 2% mà 2 phần ngàn %o có 2 cái o nhỏ lận. Nghĩa là đánh 1000 thì hút được 2hp. 2hp có chút xíu à nên khó mà thấy được. Còn câu lol nghĩa là laugh out loud tạm dịch là buồn cười. Con chó yếu hơn con quỷ, lên 30 biến thành con quỷ đánh sướng lắm. Mà cắm bot khoảng 1 ngày là tới 30.

15. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

mới vào game hôm nay,tình hình là chưa bít ất giáp gì hết,đã đọc các guide trên website nhưng đa số chỉ là train lvl,and train lvl. ko bít anh em VN ta có bí quyết gì để khỏi bỡ ngỡ ko nhỉ ?:x

còn cái vụ bot gì đó thì thế nào,tui đọc qua thì chưa thấy ai bàn về vấn đề này:o

16. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

thì game này chủ yếu là train lv nên nó mới bỏ bot vô, game này mà ko có bot chắc tui nghỉ lâu rồi. Bạn muốn biết bot ra sao thì bạn phải nói class gi mới nói được. Mỗi class là 1 kiểu bot à

17. trungvip10b1

Oh chào AZuReTemple, Aruze chơi server nào vậy, nick là gì để anh em pm làm bạn cho dzui ::), tui chơi server Alpha1 nick là SoulOfNation bên phe Disnasty :D

hix đánh 1000 hút 2 thế thì làm ăn làm kiểu gì :o => phi shop lun ::( sao kiểu hút HP nè giống kiểu hút HP trong Cửu Long Tranh Bá vậy nhỉ.

<:-PCHÀO MỪNG MWO OPEN BETA BẮT ĐẦU TỪ 20/6<:-P

18. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

tui chon server aurora mới ra đó,vào game thì nó là alpha 2, vì nghe nói có x3 nên tui tham gia lun :D có anh em nào giúp đỡ hem :hug:

chỉ dẫn sơ sơ cho tui nhé

tạm thời tui chơi class archer vì khoái class này đó giờ,tui qua phe dynasty lun nè,nhạc nền hay wua >:D<

19. trungvip10b1

trừi đất, bây giờ tui hiểu tại sao con illusionist của tui hóa người rùi mà delay của skill hóa cún còn 15, 16s lận:|:|. Lý do là khi lev up mà nhân vật vẫn hóa sói thì sẽ trở lại là người nhưng delay của skill vẫn đc giữ nguyên, ko đc reset ^:)^^:)^
    Hix cái fatal error này mà ko đc sửa chắc die sớm. Mình hóa thú gặp boss mà pt theo đội, thằng khác đánh mà mình lên lev => biến thành người => boss phang => về thành dưỡng sức sớm::(::(. Và còn nhìu tình huống chít dở vì mấy cái skill hóa thú.:-@

20. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

chơi alpha2 mà theo dynasty là chết rùi. Dynasty bên alpha2 yếu lắm, tui đang ở bên empire, mai mốt có gì bị tui giết thì đừng la làng nhé.
    Hóa chó ko ngon bằng hóa quỷ, cho nên chó chết lên chết xuống 1 ngày mấy lần về sau hóa quỷ thì ok