[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. HaoHung

HaoHung Youtube Master Race

có cái trò bắn máy bay mà có con rùa khổng lồ đi theo hỗ trợ đấy có ai biết tên game đó là gì ko ?? lúc trứoc chơi trên ps1 ,2 người chơi 1 người lái máy bay còn người kia thì điều khiển con rùa [lúc trước chơi chỉ biết tên của nó là trận chiến toàn cầu ::( ]

2. HaoHung

tớ dùng cái mame trên của bạn này ! thì mới vào game đc ?? nhung chỉ dow mame ở http://romhustler.net/ . theo lời của nam vui vẻ mìnhl lấy cái bios của cậu bỏ vào thêm .rốt cuộc là unable to create the dỉect3d và not foud ????lạ wa

3. HaoHung

cuối cùng thì mình cũng tìm ra đc cái game xèng mà thời thơ ấu minh đam mê rồi :'> !! 1 game chơi rất logic và rất dễ làm ta phát nóng !! 1 cái game mà thời ấy mình đã tốn rất nhiều xèng và cúp rất nhiều giờ học để chơi :x ==> anh em nào chưa chơi vào dow về chởi thừ nào ko hay ko ăn tiền :D kakakak 10 năm rồi kakakak ==>http://www.rom-world.com/file.php?id=23843

4. kienkhang123

kienkhang123 Youtube Master Race

Wa hay nhưng tất cả các link down rom của bạn die hết rồi

5. momotaro

momotaro T.E.T.Я.I.S

Capcom VS SNK

Marvel VS Capcom must be in your list game!:D

6. DarkKid

DarkKid Youtube Master Race

Cho em hỏi trong trò knights of valours plus làm sao lấy được kiếm lửa,và làm sao để nhập cheat

7. Kinas Dizon

Kinas Dizon Vừa ra trại, còn bâng khuâng Lão Làng GVN

Chỉnh các nút bấm ở phần nào thế các bạn :|

8. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

có ai biết trò này có tên tiếng Anh là gì không :| ?

9. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời DarkKid: cách cheat trong Mame mình có hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh và nằm trong file PDF hướng dẫn mình đính kèm phần mềm Mame. Bạn xem rất dễ hiểu vì game làm mẫu chính là trò Tam Quốc Chí.
    Trả lời Kinas Dizon: hướng dẫn thay đổi phím bấm: sau khi load game, nhấn Tab --> Input (this game) --> chọn nút cần đổi, nhấn Enter --> nhấn phím lựa chọn trên bàn phím (nếu bỏ nút đó thì nhấn Esc) --> nhấn Tab để tiếp tục chơi. Hướng dẫn này có trong file hướng dẫn bằng PDF mình đính kèm theo phần mềm Mame.
    Trả lời So_No_Mi: game bắn máy bay mình biết chưa nhiều, chủ yếu search qua hình snapshot. Bạn có thể cung cấp rõ hơn thông tin về game đó được ko? Ví dụ: loại 2D hay 3D, màn hình ngang hay dọc, đặc điểm nhân vật (máy bay hay người ...), điểm ấn tượng nhất về hình ảnh của game ...

10. So_No_Mi

Trò này chỉ có hình ảnh của máy bay thôi , chơi theo chiều ngang , trùm là 1 đoàn xe lửa , máy bay ... cái đặc biệt nhất là nhạc nền của nó cực hay , 2D thì phải :-? , về hình ảnh thì cũng có đồi núi , biển ...

11. Kinas Dizon

Kinas Dizon Vừa ra trại, còn bâng khuâng Lão Làng GVN

Cho hỏi mình lên room-world down room 1 số game về khi load game lại báo thiếu file chẳng hạn như Marvel Vs. Capcom: Clash of Super Heroes (Asia 980112) thiếu mvca.03 và mvca.04, vậy cho hỏi có cách nào update hay fix lại ko ? Cũng mới làm quen với phần mềm này thôi :'>

12. ONE OR ONE

ONE OR ONE Youtube Master Race

cho hỏi game này tên gì vậy ? à mà có ai biết tên loại game đi cảnh mà có 3 người ko : 1 thằng người ailen , 1 nhỏ con gái và 1 thằng con trai ( to con lắm ) tay thằng này có gắn khẩu aka bắn liên tục !
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    có ai biết game thể loại đối kháng ! người dế ko ! hồi đó chơi trên điện tử gạc ! ko nhớ tên 1 chỉ biết là có thằng biến thành người dế đi đấu tay đôi với mấy con quái vật !

13. nam_vui_ve

Trả lời Kinas Dizon: việc thiếu file rom khi tải file từ rom-world.com là bình thường. Theo kinh nghiệm cá nhân thì tải rom từ romhustler.com là đầy đủ nhất, không bị hiện tượng thiếu file.
    Trả lời ONE OR ONE: game mà bạn hỏi là Armored Warriors (theo hình) và trò Alien vs Predator. Mấy trò này mình có để trong bộ sưu tập. Tuy nhiên, link download dạo này bị thay đổi nên mình sẽ sửa sau. Còn trò đối kháng mà bạn nói có người dế thì hình như mình có thấy nhưng chịu ko nhớ được. Bạn vui lòng tải snapshot của Mame về tìm nhé!

14. So_No_Mi

15. ONE OR ONE

trả lời nam_vui_ve : thank nhé mình đang dơn ! còn game kia khi nào nhớ nhớ báo mình nhé !

16. PistoGin

PistoGin Youtube Master Race

ai biết cách chỉnh mame choi onl ko chỉ mình. Mình down mấy bản mới nhất mà mỗi bản nó lại ko nhận dc 1 vài trò, ko biết cách cheat sao luôn. Ai có bản mame nào ổn định + roms thì up lên jum mình dc ko :x

17. ONE OR ONE

chò mình hỏi làm sao chọn được gia cát lượng trong trò này vậy ?
    à cho mình hỏi cách cheat làm sao cho vũ khí bất tử vậy ? như trong trò bộ đội vậy ! chỉnh cho lên 20 viên ! mình có đọc bài hướng dẫn nhưng không tìm ra cách ! với lại search trên google rồi cũng chẳng thấy cheat game chỗ nào ! làm ơn chỉ mình đi ! và cách seve load trong game mame32 như thế nào vậy ? làm ơn hướng dẫn cụ thể giùm ! thanks !

18. nam_vui_ve

Trả lời PistoGin: bản Mame mình up trong forum đã có tinh chỉnh khá hoàn chỉnh và có chơi được online, tiếc là mình ko rành phần này.
    Trả lời ONE OR ONE: hình đó mình chụp trong bản Knights of Valour Plus, là bản mở rộng của Knights of Valour nên cho phép chọn thêm một số con mới. Về phần cheat, bạn cần đọc các thông số cheat bằng tiếng Anh thì mới rõ được. Ví dụ bạn hỏi về trò Bộ đội (tên tiếng Anh là Cadillacs and Dinosaurs), chức năng cheat bất tử đạn chỉ có tác dụng khi bạn nhặt được một khẩu súng, còn nếu không thì chức năng này không có tác dụng. Nói chung, không nên quá lạm dụng cheat vì làm mất cái hay của trò chơi, chưa kể có thể bị treo game. Chức năng save/load mình có hướng dẫn trong file hướng dẫn. Lưu ý: một số game không hỗ trợ save/load, ví dụ trò Knights of Valour Plus.

19. ONE OR ONE

à ra vậy ! cám ơn bạn ! vậy bạn có bản mở rộng của nó không send cho mình đi ! trò Knights of Valour đó !

20. game master

game master Mr & Ms Pac-Man

Đây là trò Magic Jewelry của máy Nes.