[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. shockboy9615

shockboy9615 Donkey Kong

mình biết rồi, arrmor warriors, nhưng mà sao chơi ko đc, audit xong nó để hình dấu X
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sẵn tiện ai hướng dẫn download và sử dụng snapshot

2. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Lên Rom-World.com down lại bản khác của Armored Warriors đi bạn.

Chọn cái có dung lượng lớn nhất.

3. _lulu_

_lulu_ Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào chơi series Beatmania không? Sao em down về đến lúc f5 thì nó không hiện ra game. Vào file ini chỉnh thì đến lúc load game nó báo thiếu file chd. Mỗi game thiếu 1 file chd như là 853jaa11.chd cho beat 2, 753jaa11.chd cho beat 1. Lên mạng search mà nó ko cho down ở đâu hết (có thì hình như file torrent mà ko biết có đúng ko nữa). Bác nào có thì cho em xin, hoặc biết thì chỉ em cách giải quyết với.

4. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời _lulu_: muốn tải các file CHD của game Mame thì có 2 cách: dùng torrent để tải hoặc đăng ký tài khoản (free nhưng cần kích hoạt tài khoản trước khi sử dụng, tốc độ tải trung bình) tại trang retroroms.net. Trang này có khá đầy đủ các file CHD. Lưu ý là phần lớn game sử dụng CHD thường là "Not Working".

5. thichplaygame

thichplaygame Youtube Master Race

cho mình hỏi bios nào chơi được tekken tag vậy , và muốn chơi tekken tag phải có rôm nao , mới down được có 1 cái tektag 57.12mb mà không chơi được

6. _lulu_

_lulu_ Mr & Ms Pac-Man

Thx bác nam_vui_ve. Tôi đã down file chd và chơi được rồi. Ngoài file chd mình còn phải down đúng mame version cho nó nữa. Hơi cực nhưng cũng bõ công :)).

7. nam_vui_ve

Trả lời thichplaygame: game Tekken Tag hiện nay Mame chưa chơi được. Chỉ còn cách đợi thôi, hoặc tìm chơi giả lập PS2.

8. thichplaygame

thichplaygame Youtube Master Race

sao mình không chơi trò sengoku3 được , cái mame ui.129 nó không nhận , hình như thiếu bios , bạn nào có bản bios đầy đủ cho mình với , mấy cái bios ở mấy trang trước tải về hết rồi mà cũng không được

9. battle3

battle3 C O N T R A

sao idm ko tụe nhận lick dc nhỉ thank :D:D:D:D

10. shockboy9615

shockboy9615 Donkey Kong

cho hỏi mấy cái bios mình chép vào đâu vậy, có cần giải nén ra ko

11. vothanhhung

vothanhhung Youtube Master Race

xin các bạn giúp mình vấn đề này: mình chơi trò orlegend (tâ du ký) nhưng tại sao khi mình chơi chỉ có player2 là nạp năng lượng đc ( bằng cách ấn 3 nút cùng 1 lúc: đánh + nhảy+ hiện items) còn các player khác mình ko tài nào chỉnh đc. help me :((
    - tương tự: trong game knights of valour mình cũng ko tài nào biến hình dc ( hy sinh 1 ống năng lượng ==> đi có bóng để ra năng lượng mạnh hơn) mình đã thử ấn 3 nút ( đánh+nhảy+hiện đồ) như trong điện tử gặt ( thùng) cũng ko dc :((
    * bạn nào biết chỉ mình cách cài đặt nút dùm nha. thaz nhìu nhìu

12. nam_vui_ve

Trả lời thichplaygame: Sengoku 3 sử dụng bios của hãng Neo-geo. Bạn vào Google search từ khóa neogeo.zip, tải về rồi chép vào thư mục roms.
    Trả lời battle3: bạn tải 2 file text ở trang đầu tiên về. Bật IDM, vào mục Tasks --> Import --> From text file (chọn file text đã tải về).
    Trả lời battle3: các file bios ở dạng file zip, ví dụ bios của hãng PolyGame Master là file pgm.zip, bios của hãng Neo-geo là neogeo.zip. Bạn tải các file zip này về rồi chép vào thư mục roms.
    Trả lời vothanhhung: game Oriental Legends mình đã cài đặt phím tắt (Custom key) là phím Space (cho máy 1) và phím Numpad 0 (cho máy 2). Phím tắt tức là nhấn 1 phím được 3 phím (phím A, B, C). Tương tự như vậy, trò Tam Quốc Chí cũng sử dụng 3 phím A, B, C để gồng năng lượng, mình cũng cài phím tắt là phím Space và phím Numpad 0. Cách cài đặt phím tắt mình đã hướng dẫn rồi, bạn chịu khó xem lại trong topic này nhé.

13. narutoargai

narutoargai Mr & Ms Pac-Man

thanks nam_vui_ve nhiều nha, mình ghiền cái kovsh này quá rồi!hihi

14. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Knight of Valours ko bật Autofire đc phải ko?

Set Toggle/On rồi mà ko thấy autofire.

Đang muốn thử autofire khi dùng kiếm. Xem boss bị xỏ kim bao nhiêu nhát.

Tốc độ nhanh nhất của Autofire hình như là 17 lần/1s. Chơi Ninja Baseball Batman nhấn có 3s là nổ bóng, đc 51 hits ^^.

Mà đi đến chỗ gặp thằng Wang Ping đứng uống rượu, nó mở cổng cho mình vào động rồi ko làm sao đi ra đc, mũi tên 'Go Go' cứ chỉ vào cổng hang, mà húc đầu vào đấy ko thấy chuyển cảnh?

15. battle3

battle3 C O N T R A

16. narutoargai

có ai biết cách tạo macro trong nebula ko? chỉ mình zoi!

17. narutoargai

có ai chơi đuợc kovsh trên mame mới chưa? mình đã down bản source mới rồi nhưng nó lại ko chơi, ai đã test rồi chỉ dùm mình với!

18. nam_vui_ve

Trả lời narutoargai: mình đã tải bản Mame mới và chơi dtro2 KOVSH bình thường. Về cơ bản nó vẫn cần các file rom game và bios tương tự bản KOV Plus, bao gồm: file bios pgm.zip, 2 file rom game kov.zip và kovsh.zip. Điểm khác biệt là bạn cần bổ sung 2 file a0604.rom và b0602.rom vào trong file kovsh.zip. Link tải 2 file này mình có để ở gần cuối trang 19.

19. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Cho hỏi cái nam ơi

Vừa thử 2 game Ray Storm & G-Darius. Dùng MAME Plus thì chỉ vào đc đến Test Menu, lần nào cũng vậy. Còn MAMEUI thì lúc ra Test Menu, lúc thì vài đc game. Muốn chơi = MAME Plus thì có cách nào fix ko?

20. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Sao trò grdians không chơi được bằng Mame Plus nhỉ ? Kéo roms thả vào Mame cũng không được ? Bản Mame Plus này chơi chán nhỉ :(