[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Báo tin vui :

1- Tekken TAG hiện đã có thể chơi được trên MAME 0.131

2- Hiện đã có thêm một bản mod của MAME tên là psxMAME . Bản mod này đơn thuần là bản MAME mới nhất nhưng dùng GPU và SPU plugin của ePSXe nên chất lượng khi chơi các game 3D trên Mame được cải thiện đáng kể (đảm bảo là đẹp hơn hẳn cái Mame 0.119 dùng plugin của ZinC ;)) )

Ngoài hỗ trợ plugin của ePSXe, psxMAME cũng hỗ trợ luôn GUP plugin của ZinC tương tự như Mame Plus 0.119 của Nam Buồn Bã :))

Download psxMAME ở đây :
    Mã:
    http://emu.crimsonrain.com/2009/04/psxmame-20090417.html

2. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Hix, phần mềm psxMAME đúng là chơi được game Tekken Tag, nhưng sao nó chỉ hiển thị các game 3D, hơn nữa mình không làm cách nào config để chơi được, toàn hiện màn hình đen. Phiền Mai Thùy Linh hướng dẫn cách config.

3. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Guardians/Denjin Makai 2 à. Chơi đc mà. Vừa mới down về hôm qua, chơi nuột. ^^

Audit lại game hoặc tải từ trang khác.

4. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Knights Of Valour trên máy thùng ngày xưa sắp được tái sinh :))

Đó chính là Danh Tướng Trung Quốc Online (名将三国)

Có lẽ sau khi Hàn Quốc thành công khi remake Dungeons And Dragons thành Dungeons And Fighters Online thì Trung Quốc cũng muốn remake Knights Of Valour thành Danh Tướng Tam Quốc Online ?
    Homepage :
    http://www.mingchina.com.cn

Thật là ham thích :-*:-*:-* Thật là hỗn độn, thật là nhốn nháo !

5. ngukho

ngukho Youtube Master Race

Hi bạn nam_vui_ve ! Mình đã download cái Mametonghop.rar của bạn , toàn bộ Bios và toàn bộ game ơ các đường link mà bạn up len . Mình đã có thể chơi tốt được , nhưng chỉ chơi tốt được cái game đi cảnh còn game đối kháng (cả 2D và 3D) đều báo thiếu files không chơi được . Xin bạn chỉ minh cách khắc phục ! Cám ơn .... . Còn game mà bạn 'Destinyson' nói (bắn máy bay có 2 vệ tinh bảo vệ 2 bên hay phía trên tuỳ mình chọn) bạn đã tìm ra chưa ? cho mình xin luôn nhá .... Cám ơn rất nhiều !!!!!!!! :D

6. [R]inkitori

[R]inkitori Mr & Ms Pac-Man

Chào anh nam_vui_ve, em có 1 chút thắc mắc cần anh giải đáp: khi chơi những game 3d anh post, lúc em alt+taf để chỉnh nút thì thanh màu xanh cứ chạy loạn lên, ko vô đc. Em đã làm theo anh hướng dẫn, tìm xem có nút nào kẹt ko nhưng kết quả vẫn vậy. Mong anh chỉ giúp em cách sửa lỗi trên, thnx!

7. quockhanha4

quockhanha4 Youtube Master Race

Thật may mắn khi vào form của cậu thì thấy ảnh của rom mình muốn tìm.Nhưng khổ nỗi tớ lại không biết tiên của nó , ảnh thì không có tên.Vậy nên có chúa mới biết rom của nó là gì mà dowload :((:((, mong bạn chỉ dùm. Ảnh ở cuối trang 7 nha bạn, có thằng cầm sung bắn ấy .Cảm ơn bạn rất nhiều.

8. nam_vui_ve

Trả lời quockhanha4: game mà bạn hỏi (có thằng cầm súng bắn) là trò Shock Troopers - 2nd Squad.
    Trả lời ngukho: bạn cần tải đầy đủ bios cho cả 2 bản Mame (mỗi bản 1 bộ bios, bạn có thể copy từ bản đi cảnh qua bản đối kháng cũng được) mới chơi được. Còn nếu báo thiếu file rom game thì chỉ cần tải về thôi.
    Trả lời [R]inkitori: thanh màu xanh chạy loạn xạ àh? Uhm, em thử giữ phím Alt và nhấn phím Tab lần lượt từng cửa sổ xem.

9. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

trò Oriental Legend khó nhấn tuyệt chiệu quá à, anh em nào biết cách làm macro để dễ ra tuyệt chiêu hơn không vậy

10. [R]inkitori

[R]inkitori Mr & Ms Pac-Man

Báo cáo vs anh nam là em alt taf rồi, tình hình ko thay đổi:( Có điều là khi rút gamepad ra thì nó lại hết... Em muốn chơi game = tay cầm cho thik, nhưng cứ cắm vô là ko bind nút đc, làm sao đây anh:((

11. dzuidzui1993

dzuidzui1993 Youtube Master Race

thanks ban nhiu` nha ... minh` thik may tro` nay` ma` luoi` choi the wa ( ton tien` )

12. ngukho

ngukho Youtube Master Race

À ! bạn nam_vui_ve ơi ! Hinh như trò Hook không chơi được ! Khi vô nó cứ báo Test Rom hoài rồi chớ luôn ! Bạn coi chi dùm mình Roms mới nha ! Mình down trên mạng về cũng bị vậy luôn ! Thanks !

13. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Trong này nhiều bác thắc mắc là đã download đúng roms mà vẫn không chơi được vì 1 lý do khách quan mà ít ai lưu ý là tên roms không đúng , chỉ cần vào mame rồi chọn game cần chơi (dùng chức năng Search trong mame để tìm) , ở mục directory các bác xem tên rút gọn của nó là gì , ví dụ như trò Guardians / Denjin Makai II có tên rút gọn là grdians ... chỉ cần rename lại tên roms vừa down về đúng với tên roms trong mame là chơi được ::)

14. swallow219

swallow219 Legend of Zelda Lão Làng GVN

bạn nam_vui_ve có thể chỉ mình cách xài gamepad được không mình tìm quài mà không biết cách chỉnh

15. hoangtuvic

hoangtuvic Youtube Master Race

anh chi ơi, em vừa mới cài mame, cũng đã dơn bios rồi, down dc 5 game, KOF10th Anniversary extra plus (khi chạy nó loading xong bị văng), ninja báeball batman (loading xong văng), oỉential legend (chơi dc), oỉential super (khi nhấn 5 nạp thẻ bị đứng) ai chỉ em cách khắc phục nha, cám ơn nhìu

16. hoangtuvic

còn nữa, ai đó cho em xin giả lập và bios xịn nhất của mame nha, bảo đảm chơi dc tất cả các game, thankz

17. hoangtuvic

em thấy anh nam_vui_ve pro quá, giúp em 2 vấn đề trên nha, nếu ko phiền cho em xin yahoo của anh để tiện trai đổi nhá

18. nam_vui_ve

Trả lời [R]inkitori: anh không quen xài gamepad nên không biết vụ này. Để anh về lấy gamepad làm thử rồi trả lời em sau.
    Trả lời ngukho: bạn bị như thế là do có vài game mình vào chỉnh game option (nhấn F2 sau khi load game) rồi thoát ra mà quên chỉnh về chế độ chơi game. Bạn chỉ cần nhấn F2 một lần nữa là xong.
    Trả lời swallow219: muốn xài gamepad, đầu tiên bạn cần vào Options --> Default Game Options --> Controllers, click chọn "Enable joystick input" rồi Ok. Sau khi load game, bạn vào cài đặt từng phím tương ứng cho gamepad, có thể cài đặt chung hoặc cho từng game.
    Trả lời hoangtuvic: bạn mới làm quen Mame nên cần biết thêm 1 chút, Mame hiện vẫn còn một số game hay nhưng chưa chơi được, ví dụ như trò Oriental Legend Super. Trò Ninja Baseball Batman mình thấy bình thường mà, đâu cần cài thêm bios. Bạn thử nhấn F2 xem. Nói chung, đầu tiên nên tìm và tải về tất cả bios của game trước đã. Còn về phần mềm Mame và bios thì mình có up ở trang đầu topic này rồi, nói chung là chơi được tất cả game mình đã liệt kê trong danh sách game.

19. hoangtuvic

Chào anh nam_vui_ve, cả giả lập và bios mame em đều dơn từ mediafire, chắc cũng ổn, các game chơi ko dc thì thôi, còn game ninja báeball batman em vẫn chưa chơi dc, nó báo là video isn't 100% gì đó, ko bik bị lỗi ở đâu, hixhix

20. A. E. Tony Stark

A. E. Tony Stark Legend of Zelda

có ai biết bấm tuyệt chiêu cuối trong game đối kháng hok? Em bấm bừa hoài :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    game marvel vs gì đó nha. ở trên ghi thiếu