[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. chó lông xù

chó lông xù Youtube Master Race

Mấy bác cho mình hỏi chút, ngày xưa mình hay ra tiệm chơi trên máy thùng, có chơi 1 trò bắn bi-a, sau khi clear màn thì cho mình take off clother của 1 em, mỗi màn 1 em. H muốn kiếm lại mà kô biết tên, có ai cho xin cái tên game đc kô? Trò này kô biết đc liệt vào game hentai ko nữa, mình thấy chơi vui vui.

2. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Mấy cái street fighter sao mà nó ko chịu chạy vậy nhỉ :-/, làm mãi mà nó vẫn ko hiện trong available list

3. suhoihanmuonmang

suhoihanmuonmang T.E.T.Я.I.S

sao trò Grdians II chỉ có 5 màn là hết nhỉ ? có ai biết làm sao để đổi nhân vật ko ? có cách nào làm cho máu nháy ( để chưởng ) bất tử hoài ko ? trò này có cheat ko ta ?

4. nam_vui_ve

nam_vui_ve Mr & Ms Pac-Man

Trả lời A. E. Tony Stark: tuyệt chiêu trong các trò Marvel vs gì gì đó :P rất đơn giản, nửa vòng tới (hoặc nữa vòng lùi) + 3 phím 123 (hoặc 456). Tuyệt chiêu cấp 2 thì cần nhấn hết 6 nút 123456 luôn. Do vậy mình đã cài hotkeys để dễ làm tuyệt chiêu rồi, bạn tìm hiêu thêm trong đó nhé.
    Trả lời chó lông xù: trong quá trình lọc game, mình thấy có mấy game thuộc loại bạn nói, nhưng không đưa vào do ko phù hợp lắm :( Bạn tải snap về xem là thấy ngay đó mà.
    Trả lời war3isbest: ý của bạn là muốn add thêm trò Street Fighter vào danh sách game đã có ah? Bạn chịu khó xem lại phần trả lời của mình ở mấy bài trước, nói ngắn gọn là tắt read-only của file mame32ui.ini trong thư mục ini
    Trả lời suhoihanmuonmang: ý bạn muốn nói trò Guardians (vì mình ko thấy trò Grdians II)? Nếu là trò này thì Mame có cheat 3 thứ: bất tử mạng, bất tử máu và bất tử năng lượng. Bạn xem lại phần hướng dẫn cheat nhé.

5. lêhatrực

lêhatrực Youtube Master Race

bạn ơi mình muốn tìm trò chơi nó giống trò Bubbles nhưng trò này thì bắn ra bong bóng, trò của mình cần là bắn quái vật 1 lúc là vô viên nó thành cục đá luôn, rồi mình đá cục đá đi nó sẽ lăn đi giết quái, nếu đẩy 1 phát mà giết hết quái thì được bonus. Bạn có thể tìm dùm trò này được không? đi săn mãi mà ko ra.

6. nam_vui_ve

Trả lời lêhatrực: game mà bạn hỏi là series game Snow Bros., có trong bộ sưu tập game của mình.

7. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

nam_vui_ve chỉ tôi cách bật cheate của Guardians II đi , tôi không biết trò này có cheat không nhưng lúc còn chơi trên máy thùng nó có cho phép mình đổi nhân vật , hiện tại đang chơi thì chỉ chơi được 5 màn , trong khi đó có đến 8 màn !

Cũng trò đó nhưng các màn từ dễ đến khó , bây giờ chơi sao mà màn nó đổi loạn xạ , không đúng tí nào ... bác có roms nào mà 8 màn teho thứ tự ko ?

8. ZKeitherZ

ZKeitherZ The Warrior of Light Lão Làng GVN

9. power8000

power8000 Donkey Kong

Cho em hỏi có 1 game trên máy thùng ngày xưa đá banh mà được đấm đá cầu thủ , trọng tài này kia nữa , ai biết cho em biết tên game với thanks !

10. suhoihanmuonmang

suhoihanmuonmang T.E.T.Я.I.S

chỉ tui cách sử dụng cheat đi, tui mò mãi mà ko được (_ _")

11. nam_vui_ve

Trả lời So_No_Mi: trò Guardians có cheat: bất tử thời gian, bất tử mạng, bất tử máu... Cách bật cheat nói chung của game là sau khi load game, bấm P tạm dừng game --> bấm Tab --> Cheat --> Enable/Disable a cheat, sau đó bật/tắt các mục cheat trong đó. Sau khi chỉnh, bấm Ecs hoặc Tab, sau đó nhấn P để tiếp tục chơi. Đúng là bản game này chỉ có 5 màn. Mình chỉ thấy Mame có 1 bản Guardians này, không thấy có bản nào khác.
    Trả lời ZKeitherZ: không hiểu có phải bạn hỏi tên tiếng Anh của trò Tây Du Ký không? Đó là Oriental Legend.
    Trả lời power8000: lúc trước mình định làm bộ sưu tập game đá banh nhưng rồi lại thôi vì chơi không đã bằng PES. Mình có thấy game mà bạn hỏi, nhưng do chưa chơi nhiều game đá banh nên mình không nhớ tên nổi. Bạn tải snap về và search game trong Mame (để thấy hình snap của game) từ khóa "soccer" hay "football" gì đó thử xem.
    Trả lời suhoihanmuonmang: hướng dẫn cheat bạn có thể đọc ở phần trên hoặc trong file PDF mình có soạn sẵn trong Mame.

Các file đính kèm:

12. ZKeitherZ

cho mình hỏi muốn chỉnh tổ hợp phím là nút left right thì phải làm sao

như trò tây du kí mình muốn chỉnh một phím là nút (W A S D trên bàn phím) dc ko

trong custom key chỉ nhấn dc phím số ko à

thank ban nhiều

13. shockboy9615

shockboy9615 Donkey Kong

Bạn nam_vui_ve có thể ko nhớ hết tên các game máy thùng, vậy có thể hướng dẫn tớ download và cài đặt SNAP để tớ tự tìm game được ko

14. nam_vui_ve

Trả lời ZKeitherZ: yêu cầu của bạn là chứa năng combo keys, tiếc là trong Mame chưa hỗ trợ chức năng này. Mình cũng chỉ mới thấy ZiNcGUI là có chức năng combo keys, nhưng nó chỉ chơi một số game 3D thôi.
    Trả lời shockboy9615: bạn vào trang 1, phần đầu trang, ở đó mình có để linh trang web cho tải snap. Bạn tải file snap.zip về, copy vào thư mục snap. Sau đó bạn duyệt game, hình snap sẽ hiện ra, nhưng nhớ để chức năng bật hình snap lên của Mame nhé (mặc định mình để sẵn rồi đó).

15. ZKeitherZ

cho mình hỏi muốn chơi những game đối kháng như samurai thì làm sao đây

vì trong cái soft mame mình down thì ko có hình samurai

thanks

16. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Download roms đó về , sau đó Audit All Games là được , lúc đó chơi ầm ầm , nhớ download bios về đầy đủ !

17. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

bác namvuive up thêm các trò đi cảnh đi, mình chỉ khoái loại này thôi :D

trò này bác nào có link down cho tui với, tiếng Tàu bit kiếm kiểu gì mà tự kiếm đây :D

còn trò này nữa bác nào biết là trò gì ko hình đẹp quá

18. lêhatrực

trời ơi đúng rồi, đúng game này rồi, cảm ơn bạn nhiều nhiều, mình tìm khắp mà không ra.

19. lêhatrực

hồi xưa có game chỉ có 2 đứa là mickey và donal, chúng đánh boss kiếm đồ nghề, có thể leo cây (như mấy người sữa điện vậy đó) hay lắm, mình hồi đó nhỏ ko biết chơi, h muốn tìm lại.

20. leokidbow

leokidbow Youtube Master Race

chủ topic ơi , cho hỏi chút :( thĩ cái game Knights of Valour Plus wa mà dơn về ko chơi dc , nó báo là thiếu file . có thể giúp mình dc ko . thx trước nha