[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. jounink

jounink Youtube Master Race

2. Trungvani

Trungvani Youtube Master Race

ko ai trả lời mình à.Giúp đi chứ

3. Trungvani

Trungvani Youtube Master Race

Cái này hình như Game MAME mới ít hỗ trợ các game cũ chản hạn như game dino.rar j đấy.Mình cũng bị tình trạng này

4. number1_007

number1_007 Youtube Master Race

có ai biết chỉnh sang chế độ console trong mame plus plus 0.119 không:|

5. TheChrist

TheChrist Youtube Master Race

Sao mình down bios với rom bỏ hết vô thư mục roms rồi mà kô chơi dc, nó cứ báo thiếu not found là sao ,ai biết chỉ mình với
    [​IMG][/URL] [​IMG][/IMG]

6. TheChrist

TheChrist Youtube Master Race

Mình làm đc rồi ,doc ở trang 17 ^^, cho mình hỏi là cái này có cho save state như ở các giả lập khác đc kô nhỉ ,mình nhấn shift f7 mà kô dc

7. gentlemagic

gentlemagic Youtube Master Race

hình như mame ohie6n bản càng mới càng ko đọc đựoc các rom cũ , mà có ai chơi được vỉtua fighter 3, mortal kombat 3 , killer instinct 2 trên mame ko chỉ với

8. Vissan

Vissan Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi về các nút bấm . Khi mình bấm chặt nút J thi no đánh đòn liên tục , nhưng mình muốn cho dù bấm chặt thì vẫn chỉ ra 1 đòn thôi thì phải làm thế nào ?

EDIT : minh đã biết cách chỉnh rồi , thì ra nằm trong phần auto

9. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Anh nam ơi có biết trò gì mà có cây ăn thịt người đi cảnh với cái thằng mặc nguyên 1 bộ màu xanh với người dẻo nữa đó mỗi vòng cò điểm nâng chiêu , em còn nhớ con cây ăn thịt có chiêu nuốt quái đẻ ra trứng nữa đó

10. صلاح

صلاح Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mã:
    http://roms.freeroms.com/mame_09/b/batcir.zip

11. Vissan

Vissan Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi bằng tay cầm . Nhưng mỗi lần vô game đều phải thiết lập lại các nút .Vậy làm thế nào để thiết lập nút cố định lun vậy ? Thanks
    sẵn cho mình hỏi lun tay cầm mình có chế độ rung , vậy làm sao thiết lập để vô game chơi nó mới rung vậy ?

edit : mày mò mãi cuối cùng cũng khắc phục được rồi . Mọi người cho hỏi giả lập mame này có chế độ rung cho tay cầm không ?

cho hỏi thêm là trò Oriental Legend Special / Oriental Legend Super mình dơn về nhưng nó bị đỏ , khi bấm bỏ thẻ vô thì bị đứng , có cách khắc phục luôn không ? Thanks

12. Genzo87

Genzo87 Youtube Master Race

Cái này tại vì rom của bạn đã cũ rồi. Bạn có thể vào đây đăng ký và tải lại rom khác có đủ các file đó. Một số trò khác cũng sẽ bị tình trạng này.
    http://romkeeper.com/romdino.html

13. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

mấy game này down về ko chơi bằng WinKawaks được à
    có cách nào chơi trên đó ko mấy bro :|

14. 55

55 Youtube Master Race

15. Only_Pass

Only_Pass Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bạn nam_vui_ve ơi đọc lại cái mình hỏi page 25 dùm đi bạn ơi, giúp mình cái đi mà, trông tin bạn từng ngày:(

16. luckyboyhcm

luckyboyhcm Youtube Master Race

Các bro cho mình hỏi có 1 trò thời kỳ chơi máy bỏ đĩa mềm 1.4inch áh, tên việt hình như là "Song Hùng Kỳ Hiệp", nó có 3 nhân vật để chọn, nhân vật nam có chiêu chạy nhanh xong đứng lại chưởng đùng dùng liên tục mấy chục cái, nếu kết hợp 2 nhân vật lại sẽ được tuyệt chiêu cực mạnh. Ko biết có bro nào biết tên tiếng anh của nó ko để mình tìm. Thanks nhiều.

17. .:ĐeN:.

.:ĐeN:. Youtube Master Race

topic quí giá này làm mình nhớ lại thời trốn học,nhịn ăn sáng đánh dt 500/xèng,và những trận đòn =)).trò mình thích nhất là cadillacs & dinosaur (aka Bộ Đội:) ).thankz bạn namvuive nhiều lắm.bạn rất nhiệt tình,trả lời lịch sự :) .theo mình,những ai chơi game mà chưa biết những trò này thì vứt =)).
    ..........
    tiện thể nam2v cho mình hỏi lúc mình audit all degit,nhiều trò ở phần đi cảnh 1 báo lỗi ví dụ như NO DUMP,NO NEED..,nhiều game như metal slug mình vào được nhưng thấy màn hình đen sì,không chơi được.hộ mình nhé.

18. bonmua40

bonmua40 Youtube Master Race

Nam_vui_ve cho mình hỏi là cái trò Hook trong Mame đi cảnh 1 (page 1) sao chơi không được. Trò đó hay thế mà hư uổng thế. Có cách nào khác phục được không? Mong bạn sớm hồi âm

19. TheOneYou

TheOneYou Mr & Ms Pac-Man

nam_vui_ve ơi cho mình hỏi. cái knight of valour supperhero. tại sao kg chơi đc vậy. hình như thiếu file bios. có thể cho mình xin bios của game đó kg. knight of lavour supperhero ver.322 ak". nếu đc thì cảm ơn nhìu

20. hoadiem

hoadiem Youtube Master Race

thích nhất là game Tam QUốc Chí lúc trước có chơi hoài giờ chơi lại vẫn thấy hay. thanks nhiều bạn