[MAME] Bộ sưu tập các game hay nhất trong Mame

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nam_vui_ve, 28/6/08.

1. M.United_Forever

M.United_Forever Youtube Master Race

Ôi, thanks chủ thớt nhiều. Lâu lắm rồi mới chơi lại mấy game này. Nhớ hồi cấp 1 quá. Hehe.:-*

2. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

hix ! sao mình chép game với bios vô thư mục rom hết rồi mà f5 nhiều lúc có nhiều lúc lại không. như cái Knight of Valour với Marvel super heroes. thử down hết các rom rồi mà f5 hoài vẫn không hiện :(

3. zxx123456xxz

zxx123456xxz Youtube Master Race

mấy bạn nào có mame phiên bản mới nhất chơi dc các trò trên emuparadise.org như

Marvel vs Capcom 2
    http://www.emuparadise.org/M.A.M.E....com_2_(JPN,_USA,_EUR,_ASI,_AUS)_(Rev_A)/97967

The King of Fighters XI
    http://www.emuparadise.org/M.A.M.E....e_Emulator_ROMs/The_King_of_Fighters_XI/97673

The King of Fighters Neowave
    http://www.emuparadise.org/M.A.M.E....lator_ROMs/The_King_of_Fighters_Neowave/97672

và tiện thể up cho mình cái bios full tưong ứng lun nhé,tk nhìu

4. Kululu_Angel

Kululu_Angel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Các list game ở trang 1 removed hết rồi, bác nào down rồi thì nén lại 1 file rồi up lên giúp em đc không? Nhiều game càng tốt :( đi cảnh với đối kháng luôn ah

5. suhoihanmuonmang

suhoihanmuonmang T.E.T.Я.I.S

Tên của rom khi tải về tuyệt đối không được đổi tên, nếu không nó sẽ không chơi được đâu. Bạn tải các rom có dung lượng bao nhiêu :-? ?

6. dinhcrayon

dinhcrayon Youtube Master Race

Cho mình hỏi hồi trước có chơi một game đi cảnh hình như có 4 hay 5 nhân vật gì đó, mình chỉ nhớ rõ có 1 nhân vật nam mặc áo xanh trong game combo rất đã, nhất là chiêu đấm lên trời, nhân vật nữ hình như là nữ cáo, có đuôi, có thể chưởng ra cáo con, trong game còn dùng tiền lụm được để up skill, máu, mạng. Ai biết game này có thể chỉ giùm mình tên để down về

7. Extremer

Extremer Youtube Master Race

Có bạn nào nén tất cả róm game vào 1 file rồi up lên dùm mình không nhỉ? Link down die cả rồi, mà tìm từng game chắc hộc máu quá , mình cám ơn rất nhiều :(.

8. game666

game666 Youtube Master Race

Cho mình hỏi game MAME này nhé: trc có chơi game thùng nhưng ko nhớ tên tiếng anh, game này đi cảnh có 2 đứa: 1 đứa con trai (tên KEVIN, 1 đứa con gái) mỗi lần đi bài là đánh 1 con trùm và thắng mình sẽ đc con trùm đó: ví dụ đánh bài 1 đc con xác ướp người Ai cập, đánh con trùm Thổ dân thì bài sau mình sẽ đc. Đại loại là mình nhớ 4 bài đầu đi qua thì thu phục đc các con: xác ướp Ai cập; con Thổ dân; con Vụt roi gì gì đó... Anh em biết game này không cho mình xin. TKS ae nhiều.

9. vankhoalk

vankhoalk Youtube Master Race

Cho mình hỏi trò Tây Du ký 2 này chơi bằng run.bat là chơi làm sao?? :((:((

Còn trò Hoàng phi hồng 2 mình down về bỏ vào rom, f5 ko thấy hiện lên, mình có xem trong file mame32ui ko có mục của game Hoàng phi hồng :(

10. long198817

long198817 Youtube Master Race

Mình đang kiếm giùm bạn mình 1 game đi cảnh, có 5 nhân vật: phù thủy, cung thủ, kiếm sĩ.... màn 1 đi đánh con tê giác.. Ai biết game này cho mình cái tên với (cái hình cuối cùng post 1 có vẻ đúng với diễn tả)

11. btuan20

btuan20 Youtube Master Race

Đã chơi được game Tề Thiên 2 (Oriental Legend Super v101 Korean Board), mình đã post ở bên VN-ZooM nên chia sẻ cho anh em chơi:

Nhìu bạn phàn nàn bản OL 101 KR ko chơi được vì thế sau 1 tuần "tìm tòi" mình đã có thể chơi được. Vì thế xin chia sẻ cho anh em cùng chơi!
    Đầu tiên các bạn down trình giả lập mame này về
    Link:
    www.zophar.net/download_file/20397 (32bit) ~10MB
    www.zophar.net/download_file/20398 (64bit) ~10MB

giải nén ra 1 thư mục, rùi download tiếp 2 file ở link mediafire bên dưới:
    http://www.mediafire.com/file/fi5b17o5m64k6xr/olds.zip
    http://www.mediafire.com/file/64rr5c0rxb4w0e1/pgm.zip
    Copy 2 file trên vào thư mục roms trong thư mục chứa trình giả lập bạn vừa giải nén thế là xong!
    Đối với bản 32bit bạn chạy file mame.exe, bản 64bit chạy file vmame64.exe, cái này giống như trình mame khác (tiếng anh) nên các bạn bấm nút tab -->Input(this game) để chỉnh nút chơi game

Game còn 1 số lỗi nên các bạn lưu ý: khi vào game các bạn nạp credits ngay (ko thì đứng hình), màn 3 (Trùm hổ) ko đẩy 2 chiếc chuông lại gần nhau (sẽ báo lỗi -->đứng hình)
    Lưu ý: Link zophar là link sv nước ngoài nên tốc độ down hơi chậm (~50-60kb/s nếu dùng idm) nên các bạn đừng nản!

btuan20 from VN-ZOOM

12. vietthien

vietthien Youtube Master Race

có ai hướng dẫn tôi cách chơi online mame ko ??
    mấy bản cũ hư link hết rồi

13. l0v3kut3764

l0v3kut3764 Youtube Master Race

mình cũng làm như nam nói
    nhưng nó vẫn bị báo lỗi là the sound had 100% gì gì á
    nói chung là có vấn đề :(
    bùn ghê
    lâu lắm rùi mới tìm dc cái này

---------- Post added at 16:55 ---------- Previous post was at 16:50 ----------

14. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Mame có chơi online được à :-?
    Hồi giờ chưa thấy nói về điều này :|

15. bigia2005

bigia2005 Youtube Master Race

mame tuy có online nhưng phải cùng 1 bản, cùng mạng ,cùng thành phố thì mới ko lagggggggg

16. o0ChuotKaKa

o0ChuotKaKa Youtube Master Race

ai cho tui hỏi game này tên gì hoặc roms game này tên gì được ko ?

17. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

18. choy

choy Youtube Master Race

cuối cùng thì tìm thấy game của mình rồi, tk bác rất nhiều nha, biết game mà k biết tên :D:)

19. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

tình hình là mình mua được cái pad ps2 usb để cắm vô pc chơi giả lập mame,cho mình hỏi muốn chỉnh nút để chơi trên gamepad thì làm thế nào??

20. kaka391989

kaka391989 Youtube Master Race

ô
    Bạn vào option-->Defaut game option,enable joytick rồi vào game chỉnh nút,mình cũng như bạn nhưng sao save cấu hình lại khôg được,vào floder ini bỏ stick read-only rồi nhưg vẫn khôg lưu lại được,có ai bít nguên nhân tại sao ko chỉ em với