Manager Mode

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi tenty, 23/5/08.

1. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Mua không được thì coi cái lý do nó nêu ra đó, có thể là trả tiền lương hoặc tiền chuyển nhượng thấp quá , hoặc là CLB không muốn bán
    Search tên cầu thủ không được là do đánh sai tên chứ còn hỏi ai :devil:

2. emdivedi

emdivedi Mr & Ms Pac-Man

Không ý em hỏi là cách search tên cầu thủ kìa,tiền chuyển nhượng thì em để mật định còn lương thì em vẫn tăng ko hiểu sao lại ko chịu qua,sẵn tiện ai cho em cái yahoo để em hỏi cho tiện

3. winblue

winblue One-winged Angel

Cách search tên thì bạn vào phần Transfer sau đó chọn mục Search by surname,cái này nằm ở góc dưới bên phải màn hình đó.Còn khi mua cầu thủ nếu để tiền chuyển nhượng mặt định thì rất khó mua,phải tăng cao lên,lương giảm cũng được,ngoài ra thì còn nhiều vấn đề như đội đó thiếu người,Rival,đội bạn thừa người,vv... :'>

4. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Đó là chưa kể đến CLB mạnh thì để 1 phát là nó qua , CLB yếu để gấp đôi chưa chắc nó đã chịu

5. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

cái quan trọng nhất theo tui là lực lượng quân mình nếu quá thừa thãi 1 ở vị trí thằng muốn mua thì nó sẽ kô bao giờ đến còn các trường hợp khác thì cứ có tiền là xong :p

6. emdivedi

emdivedi Mr & Ms Pac-Man

Em search như dzậy rồi mà nó báo cái ji` đó hình như là liên quan đến độ dài cái tên,còn cái vụ chuyển nhượng lương giảm được hã anh,em cám ơn mọi người nhìu nghen

7. winblue

winblue One-winged Angel

Uh,thì search tên cũng có giớ hạn độ dài,bạn gõ vài chữ thôi ko cần gõ đầy đủ.Ví dụ bạn muốn tìm David Villa thì chỉ cần gõ Villa là nó ra 1 bảng những thằng có tên đó rồi bạn chọn trong đó thôi :'>
    Cụ thể hơn là giới hạn 6 cầu thủ ở 1 vị trí.Ví dụ bạn đã có 6 thằng ST thì ko thể nào mua thêm thằng thứ 7 được :'>

8. Peppi1992

Peppi1992 Donkey Kong Lão Làng GVN

Toàn mấy thằng trời ơi, tui search ra rùi mua về toàn là chỉ số <60 không à:((. Nhưng có Pato thì đúng thui (mà thằng này ai không biết?).

9. Football_9X

Football_9X Dragon Quest

Đã dùng thử thằng Ha Bum Kun của Hàn Quốc ( có 1m77, lúc mới scout có 66 nhưng sau đó vài mùa lên 99 ngay). Còn thủ môn Nelsen thì scout mãi chả ra , ko hiểu kiểu gì. Mà thằng thủ môn Liversey lấy đâu ra đấy

10. winblue

winblue One-winged Angel

CÓ những thằng có thể sau đó mới có.Mà cái này phụ thuộc 1 phần vào hên xui nữa :'>

11. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Thì cứ vào search tra chỉ số là ra hết , có gì đâu , không có thì chứng tỏ không có thằng đó

12. huycuong__vt

huycuong__vt Youtube Master Race

tên đầy đủ la` ji`?? chả lẽ là Ha Bum Kun a`???:-/:-/:-/:-/:-/

13. Football_9X

Football_9X Dragon Quest

Cứ search CB ở Hàn Quốc ấy, tầm mùa thứ 5, nếu thấy thằng Bum-Kum Ha thì sign nó ngay nhé, mặc dù lúc đó trình mới có hơn 70 thôi. Khoảng 4 mùa sau là lên 99 :D . Tuy nhiên mình ko thấy thích thằng này lắm vì nó hơi lùn, có 1m77, gặp mấy thằng tiền đạo cao to mà phải nhảy lên tranh chấp bóng bổng là thua luôn ::(

14. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

Nhìn chung đúng là chơi Manager mode trong FIFA mà toàn đá cỡ 4, 5 sao thì chỉ thoáng cái là ngán ngay; vì mình biết cách mua thì mùa sau cầu thủ toàn hàng khủng; cứ đá như tintin18 là hay nhất; nên chọn hàng 1 sao; đá thế nó mới máu được; chứ không kia đá cỡ 6-7 mùa là ngán ..............

15. winblue

winblue One-winged Angel

Cái này đá hồi 06 thấy khá hứng nhưng sang 07,08 thì càng đá càng nhàm.Lí do là 06 thì cầu thủ lên chỉ số rất cao.Đội nào mạnh cũng chơi nguyên dàn sao ko kém cạnh mình đá có sự cạnh tranh.Chứ còn 07,08 số lượng cầu thủ lên cao là ít mà còn bị mình vét hết thì cứ Quick sim cũng vô địch :'>

16. Football_9X

Football_9X Dragon Quest

Cứ đá như Career trong FIFA 05 có khi lại hay =))
    Hồi trước có mua 1 cái đĩa FIFA 06, cài đặt rất phức tạp, mua đĩa rồi phải cài daemon tools rồi mount cái image hơn 3G của nó, vào game thì giật đùng đùng, nhiều cái mình chưa bấm mà các phần chọn tự nhảy nhót loạn xạ, làm mình chả chọn được cái gì cả . May sao lúc đó chưa chơi FIFA 05 nên chơi FIFA 05 luôn. Đến lúc FIFA 07 ra thì chơi mà thấy rất dễ chịu, ko như bản 06. Chả hiểu sao

17. winblue

winblue One-winged Angel

05 thì mất đi tính thực tế.Cầu thủ quá dễ mua và cũng rất dễ nuôi.Chỉ tậo trung vào đá thôi :'>

18. Football_9X

Football_9X Dragon Quest

Hình như ở 05 ko có phần ký hợp đồng chuyên nghiệp với cầu thủ, hết 1 mùa nó sang đội khác, mình ko giữ được =))

19. winblue

winblue One-winged Angel

Làm gì có vụ đó.Cách mua bán ở 05 khá thủ công.Cứ vào đội hình từng đội xem thích thằng nào thì mua cái rụp,ko kì kèo giá cả gì cả.Mua về rồi cũng ko trả lương,ko có hợp đồng,nó ở lại cho đến khi mình bán hoặc nó nghỉ hưu thôi :'>

20. emdivedi

emdivedi Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi FiFa08 ko có phần đổi cầu thủ àh