Mảng tối của game online tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GamePRO., 4/5/07.

?

Tương lai cần sự thay đổi bộ mặt GO hay không?

Poll closed 30/5/07.
  1. Rất cần thiết, không thể để mảng tối che lấp

76.6%
  2. Cứ từ từ 10 năm sau bước ra ánh sáng cũng được

6.3%
  3. Không quan tâm, sao cũng được

11.7%
  4. Không cần thiết, hiện trạng GO này vẫn tốt chán

5.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

tớ lại ko thích thế,tớ cứ thích khích nó cơ.

@ tuananhsboy : tớ ......... chưa chơi SRO bao giờ.
    Nhưng tớ dám chắc cái trò đấy nó chán bỏ mẹ.
    Tớ mà chơi thì 1 tháng là bọn nước ngoài liếm gót chân tớ hết :)).
    Chuyện game chưa chơi tớ mới thích nói,chứ game tớ chơi rồi thì tớ đ** có gì để nói với cậu cả.

2. Zey

Zey C O N T R A

chơi wow cho nó lành nhỉ :)) Main , Sub chi khổ thía
    Ghét nhất kiểu chơi game mà đòi 1 tuần max lv :)) vãi lò quá, thế chơi làm rì nhỉ . Về chơi battle City cho khỏe

3. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Thấy mấy bạn nói chỉ toàn ý chính là khen game nước ngoài, chê game vn (đúng hơn là game vn phát hành). Tiếp đến là phê phán bình phẩm những game nước ngoài. Sao đó thì khích nhau, phân pro, noob.

4. tuananhsboy019

tuananhsboy019 The Warrior of Light

Hãy xem trước đó chính nó lại nói thế này :

Chưa chơi lần nào mà phát biểu những câu ngu vcl ... 8-} Đủ biết đó là 1 thằng đại vô học 8-}

Nên nhớ cái này :
    - Game online hay nhất Hàn Quốc năm 2005 : SilkRoad
    - Game online hay nhất Hàn Quốc năm 2006 : Granado Espada

Lolz , xem ra đây là 1 kẻ thích cắn càn roài 8-}

5. hyuganeji

hyuganeji Legend of Zelda

sự chênh lệch lv cũng là 1 phần tất yếu của game ol ,nếu max nhanh quá--> nhanh chán --> game ol VN đóng cuẳ hết quá =)

6. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

thằng này với bạn ở ngay trên tớ ,2 người chả có khiếu hài hước gì cả .
    ôi tuananhsboy019,em ngu đến nỗi người khác nói đểu em mà em ko biết ,rofl .
    Và em cũng ko nhận thấy là ai cũng muốn chửi em khi em khoe ra sự ngu dốt thiếu hiểu biết của mình trong các bài viết à ???
    Còn nói tiếp cái ý dười ,tớ quote lại người khác vậy
    vậy nhé,tớ ko dám tranh luận nữa ,nghe lời bác dragonfang, nói nhiều với loại này thì mình ngu đi mất.
    gl & hf .

7. 0oMaiTramo0

0oMaiTramo0 The Warrior of Light

cãi nhau làm gì cho mệt óc thế
    mỗi người thích 1 thể loại game :| ai cũng bênh cho thể loại mình thích
    -> trái ý kiến-> cãi nhau
    thôi về chơi contra cho khỏe :'>...(bạn tớ lập kỉ lục contra 1 mạng là về nước :|)

8. zZHeRoZz

zZHeRoZz Legend of Zelda

1 cái topic từ tranh luận tới vấn đề thứ 3 dẫn đến " tranh luận " lẫn nhau ;)) FAN game nào thì đương nhiên nói game đó hay rồi ( mình cũng là FAN game SRO :P )
    nói tới vấn đề thứ 3 trong game , tuy mình kô ủng hộ việt auto/bot , nhưng hãy nhìn nhận nó như thế giới thật nhé , từ xưa đến nay có bao h mà trên thế giới hết tội phạm kô :P , game cũng thế , hễ có 1 game ra là sẽ có mấy thằng hack chuyên gia viết auto+bot kèm theo :D như pác terdy THÀnh đã nói , trong TGMH cấm auto mà vẫn có 1 số họ vẫn sự dụng auto đó thôi ;)) , tôi hay viết tắt nội dung , tùy các pác hiểu hay ko hiểu :D

9. bigshit

bigshit Youtube Master Race

Vấn đề không phải là game có bot hay không, mà vấn đề là nhận định của gamer đối với bot như thế nào?
    Còn lại thì bài viết của 1 số người đã nói rõ rồi.
    Chấm hết.

10. Andy_koo

Andy_koo Donkey Kong

GW của tụi Tây, ncsoft chắc thuộc tập đoàn MickeySoft =)) . Về học lại đi bác ơi.

11. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Ko biết đừng nói. NC Soft chỉ là publisher cho GW chứ có trực tiếp làm ra nó như cái L2 đâu. May mà GW ko phải là do NC Soft làm nó mới được hay thế, GW là do arena net, một studio do một nhóm người tách từ blizzard thành lập làm nên GW.

12. AlbusDumbledore

AlbusDumbledore Youtube Master Race

Tôi thì chơi cũng kha khá một số game nhập vai của VN.
    MuHn thì càng về sau càng cắm chuột. Có khác với auto lắm không? À,sau này có cái 1 hit là die thì phải.

PTV lúc đầu thì cũng ngon lắm. Rồi thì Magic lv 10 dùng skill 40 bùm bùm bùm. Priestess thì DL liên tục không hao mana. Sau này không biết vì bỏ trước khi thu phí( chứ không phải là bán đồ phụ trợ như bây giờ- thì phải).

VLTK( không hiểu sao lúc nào cũng phải nhắc đến nó): Không bao giờ- và chưa khi nào có ý định chơi. Dù chỉ là đăng kí nick. Lúc đầu thì do là đồ họa quá xấu. Về sau thì nghe dân chuyên mô tả cái bot của nó mà hãi. :D

Audition: lúc đầu cũng hi vọng tràn trề về nó lắm. " Không cho phép bất cứ một chương trình nào chạy song song, có dấu hiệu hack " nhưng rồi, cái cửa sổ xuất hiện, perf x một hai ba bốn số đằng sau. Nản.

SRO: Cái này thì hay à nha. " Chúng tôi ko ủng hộ và tuyên chiến với nạn bot/ cheat" Nhưng rồi cái Game Guard thì không thấy đâu. Mới hôm nọ đích mục sở thị cái auto của SRO. Cũng kem kém VLTK một tí chứ mấy :D. Giống như kiểu " tao không cho chúng mày mang bom mìn vào máy bay đâu nhá. Nhưng nói trước là tao cũng ko có máy dò kim loại đâu "

Giờ thì là TGHM. Lúc mới ra cũng ngu ngơ gia nhập, vì nghe lời các anh " Game chủ yếu làm Q lên lv, bot với auto bằng niềm tin à" Nhưng rồi lên 6x đi rồi làm Q mà lên lv. Thậm chí 4x đã làm hết Q và train chay rồi. Cộng thêm cái topic " Perfect World has no game guard. Auto is impossible " to chình ình ngoài kia. Thế có nản ko? Hi vọng là khi có auto cũng là lúc em chán cái game này, chứ không phải là chưa kịp chán đã có auto.
    -----

Lấy vài ví dụ để thấy rằng cái auto, bot nó đi suốt chặng đường từ xưa tới giờ. Có câu chuyện thế này
    A:" TGHM có hay không?"
    B: Hay lắm, đồ họa đẹp, 3D, bay trên trời, đánh dưới nước, xây...
    A: " có bot được không ? " :D
    --------
    Hi vọng trong tương lai có tồn tại một game nhập vai mà botter and cheater xấp xỉ con số 0.

13. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Có 9D không bot đấy, nhưng chơi thử nó xem có trụ được lâu không. Kỉ niệm với bạn bè trong 9D của tôi vẫn đẹp long lanh như từ thủa nào tới giờ, nhưng ấn tượng cày cuốc thì .. đắng nghét.

14. Andy_koo

Andy_koo Donkey Kong

Bạn nói vậy thì chấp nhận được ,vì arena net là do những nhân viên làm Diablo (thuộc Blizz) tách ra làm. Nhưng NCsoft đã là publisher thì nó là game HQ 100%. Mình ko có ý gì nữa .
    PEACE

15. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Game HQ mà nó ko được đưa vào bình chọn à. Gameplay theo phong cách western, HQ nó mà làm thì cái game có tên GW đã có gameplay na ná L2, sẽ ko bao giờ được nổi tiếng và hay như bây giờ cả. Trên các forum lớn về GW, người ta bao giờ cũng nói tới ArenaNet như là người làm chứ ko bao giờ nhắc tới NC Soft hết và họ cũng ko cho là GW là game của HQ, nó ko có cái gì thuộc về Hàn Quốc hết, studio của ArenaNet ko thuộc NC Soft luôn, ko thể coi nó là game HQ được. Cứ nhìn tương tự ở các game offline. Lấy ví dụ FF8 trên PC, nó do hãng Eidos làm publisher trên PC, nhưng game do SE làm, ko lẽ nói FF VIII thuộc hãng Eidos. Got it?

16. AlbusDumbledore

AlbusDumbledore Youtube Master Race

9D ko có auto. Ừ thì cứ cho là như vậy nhưng... NPH thì lại là Vinagames. Mà NPH VLTK công khai " thỏa sức mặc bay "cái auto với bot là ai ấy nhỉ ? :D

17. zZHeRoZz

zZHeRoZz Legend of Zelda

Cái Topic này tranh luận , phải nói là đi quá xa rồi ( theo cảm nhận của riêng tôi ) từ tranh luận " vấn đề thứ 3 của GO " tới sang " tranh luận " lẫn nhau " bây h tới tranh luận sang hướng khác , pó hand....................
    Thế Giới Này Mãi Không Bao Giờ Bắt Đc Hết Bọn Tội Phạm
    Thế Giới Này Mãi Không Bao Giờ Hết Bọn Tham Nhũng
    Thế Giới Này Mãi Không Bao Giờ ............................... ( mình giống 1 thằng điên quá ;)) 0

18. Arch_TiTan

Arch_TiTan Youtube Master Race

Gảm nào mình chơi thích và đam mê là được.
    Sao có thể nói là hay hoặc không hay.
    Mỗi người có cách cảm nhậ khác nhau cơ mà.
    Em vote cho dòng đầu :D

19. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

nó ko có bot là do gameplay ko bot được, chứ ko phải là quản lý chặt mà ko có bot. Auto skill vẫn ầm ầm, có ai nói gì đâu =))

20. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Cửu long, gameplay cày cuốc dữ quá. PK lộn xộn. Đúng là giang hồ hiểm ác.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.