{Manga} Chàng Quản Gia

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Sai*, 25/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

Kim Dong dịch còn có nhìu chỗ sai sót, cái đó là phải có rồi, dịch thì cũng phải có sai sót chứ :D

2. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

NXB Trẻ cũng dịch mà sao ít sai sót hơn :|...với lại xì tiền ra mua cuốn truyện,ăn tiền của người ta thì phải dịch đàng hòang chứ,nói như thế mà nghe được à :-w...

3. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

cái đấy còn tùy đội ngũ nhân viên lẫn tư tường của 2 nxb nữa nxb trẻ tiến bộ hơn nxb kim đồng nhiều
    tôi thấy tất cả các truyện của nxb trẻ đều rất đắt khách trong khi nxb kim đồng đa phần ra truyện hàn quốc thể loại shoujo và truyện tủ sach vàng rất ít ra truyện tranh của nhật
    mà cũng ko hiểu là họ sợ cái quái gì cơ chứ hay tại ông bô bà bô của dân miền bắc sẽ dám đến tận trụ sơ kim đồng để đập phá nếu họ ra mấy cái truyện như của nxb trẻ nhi?

4. saphirine

saphirine Legend of Zelda

chắc thế rùi nếu ông bô bà bô của dân miền bác mà thấy con em mình cầm cuốn ám hành ngự sử thì sợ cái trụ sở đấy sập mất thui
    cháp nhận thui bác chẳng lẽ mình lại lên dịch hộ nó chắc

5. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

NXB Trẻ ko hiểu sao dịch truyện Nhật thì đúng mà sao dịch truyện Trung thì cứ nhầm lên nhầm xuống,điển hình là HPLN,sai tùm lum

6. eric_silver

eric_silver Donkey Kong

Tui thấy truyện này nhà xuất bản mình dịch hay đấy chứ ?
    Lần trước nghe Shatoshi nói nxb dịch sai thằng Hayate là Gundam làm mình hơi thất vọng chút vì human love ... Gundam thì ko romance lắm nhưng qua đọc lại thấy nó là human not Gundam ( tại thằng cha quản gia nghe đua xe đạp với ô tô , tông ko chết nên mới nói thế thui )
    Ko bít cái này có mấy tập chứ tui tìm chỉ có 3 vol , thua cả Vn .

7. eric_silver

eric_silver Donkey Kong

Tính trung bình 1 tuần 1 chapter thì bắt đầu từ 2003 cứ cho là 100 chapter vậy we có thể đọc đến tập 10 ( hi vọng thế , hơn thì càng tốt

8. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Sao lúc ở VN mới xuất bản tập 1 thì nghe nói ở J mới có tập 4 thôi, giờ VN đã ra tập 4 vậy ở Nhật chắc cũng 6, 7 là cùng :-?.

9. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

tui thấy thế nào cũng được miễn có chuyện để đọc là được rồi mà nhớ làm gì có đoạn nào dich nhầm hayate là gundam đâu nhỉ chỉ có so sánh giữa nó và MS thui chứ
    mà đọc tập 3 với 4 xong thấy cái nhà của con nhỏ to khiếp nguyện cả công viên giải trí rồi cái sảnh tổ chức tiệc cũng kinh khủng omg omg $@#$@$ !!!

HPLN mà dịch sai á tui thấy nxb trẻ dịch thế là quá kì công rồi đọc cái HPLN bản E sub xem sao ko lẫn lộn lên thì tui chết

10. isuka

isuka C O N T R A Lão Làng GVN

Ùh ,tui đồng ý với bác , có truyện đọc là mờng roài , còn đòi gì nữa , với lại đây quả thật là 1 bộ truyện hay , các bác đem nó ra mổ xẻ thì còn gì dung nhan nữa , lớp sau chưa đọc mà đọc các bài này trước thì xé truyện ko mua nữa cũng nên .
    Cả truyện tui chỉ khoái mỗi Nagi - dễ thương nhất truyện , lúc đầu là Isumi , nhưng choáng wa' sau khi bít nóa thích nhân vật hoạt hình .

11. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

ra truyện ko để bàn thì để làm gì hả bạn chẳng nhẽ mua về đọc và chỉ biết đọc ah vậy các cảm xúc của mình thì bày tỏ cho ai chứ

những nhận xét là quan điểm từng người nếu những người sau đọc giòng này mà ko đọc nữa xé truyện thì cũng đáng thôi nếu mình thích thì ai nói gì cũng mặc kệ mà

Isumi thích nhân vật hoạt hình thì có sao đâu bộ thành UFO ah thế thì tất cả mem trong này cung là UFO hết rồi chắc bạn choáng đến chêt luôn đó :D

12. Felix

Felix Red, Pokémon champion

dịch kiểu nào còn chấp nhận được chớ dịch cánh hoa anh đào thành cánh hoa hồng thì đúng là ko ngửi nổi =))

13. isuka

isuka C O N T R A Lão Làng GVN

Thì viên sạn trong bãi cát vàng thôi mà ,bỏ qua chút cũng đâu ảnh hưởng tới bộ truyện , chỉ khi sạn hóa thành đá roài mới giải quyết sau >_<

14. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Bọn đấy nó ko đọc Tam Quốc bao giờ thì dịch sai cũng còn chấp nhận được chứ VN thì còn lạ gì TQC nữa mà vẫn dịch sai thì tính sao đây?

15. Unborn

Đúng thế thật có mỗi cái địa danh mà lúc thì Hoãn Thành, lúc Hoản Thành, lúc thì lại Hỏa Thành, thằng nào ko đọc TQ mà dớ vào đúng là mù thật, có khi còn làm người ta lầm lẫn nữa ấy chứ +__+. Mà thôi đề tài này dừng lại ở đây đc rồi.
    Isumi thích nhân vật hoạt hình thì có gì lạ, hình như là thằng siêu nhân Akitsuki gì đó cũng như tui đây thích Akatsuki thôi :).

16. Felix

giờ mới để ý cái truyện này ngoài Maria và Saki thì thấy em nào cũng xẹp lép cả =))

17. Unborn

Thì em nào cũng mới xấp xỉ 13, 14 tuổi thôi mà, lấy đâu ra mà ko xẹp chứ, còn con saki với maria thì 17+ rồi, vẽ thế là hợp tình hợp lí, truyện dành cho thiếu nhi mà =)).

18. saphirine

saphirine Legend of Zelda

thì chúng còn nhỏ mà bác ( không biết ý em có trùng với bác không)

19. Felix

thế còn con Hina 15 tuổi chị nó 28 tuổi thì sao nhỉ :))
    bây giờ thấy 13 tuổi cũng ko xẹp cỡ đó 8-}

20. Unborn

13 tuổi làm gì đã có gì đâu mà ông nói ko xẹp cỡ đó >_> đã nói rồi, truyện dành cho thiếu nhi.
    Mà lúc con Maria giới thiệu thằng Hayate vào trường Hakuo đc + thêm 1 điểm là sao nhẩy? chẳng lẽ nó uy tín đến thế :-? (mặc dù nó có 3 cái đồng hồ bạc nhưng dù sao cũng chỉ là học sinh cũ của trường).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.