map hay HIII SOD: Jedi story

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 30/7/11.

1. gulfstream

gulfstream Mr & Ms Pac-Man

Đánh nó xong thì sục sạo xung quanh con đường vào thành nó, nhặt được cây kiếm ma, dùng kiếm ma để mở cổng đi tiếp. Cổng ở phía nam, phải có thuyền hoặc Water walk mới qua được. (Chếch về phía trên bên phải của cái cổng đó có cặp giày đi nước)

2. quynhtrinhbn

quynhtrinhbn Youtube Master Race

làm sao để lấy đc cái dipomat' ring nhỉ mấy bạn. Tìm đường khổ ghê cơ :(=((

3. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Không hiểu, anh chơi mới đến tháng 4 lúc đánh xong thành devil, rồi thôi. chắc update cái gì đó nó bị lỗi. Xem lại cũng giật mình :D!!!còn wayfaere hình như chơi tầm 6-7 tháng thì phải.

---------- Post added at 23:37 ---------- Previous post was at 23:35 ----------

Khi con tướng thứ 3 chiến được thành Angel City, ngay cạnh bên phải có cái even lấy được áo choàng diplomacy. Đem đổi lấy cái ring ở chỗ seahut gần cái quest đòi ring ấy.

4. quynhtrinhbn

quynhtrinhbn Youtube Master Race

tui đánh lấy đc cái wings angel rồi phá map dễ quá. Lúc đánh 4k con anzun rồi nó thưởng 99999 tài nguyên mỗi loại :D

5. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mới bắt đầu chơi map này. Đoạn đầu khá là giống EoW2. Công nhận nó giấu đường khéo thật, còn chuyên giấu trong event mới ác (để trong bụi cây còn đỡ), vừa chơi vừa phải kè kè map editor.
    Ủa mà ko đào được grail à?

6. gulfstream

Grail nó để ngay chỗ đã có 1 cái lỗ, đào bằng cách nào?
    (Chỉ có 1 cách để đào là Map Editor, hi hi....)

7. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

^ Nếu mà dùng map editor thì tớ đã cho tướng chính 9999x7 Azure Dragon với full phép rồi :)). Đã từng thử trò này và win EoW2 trong thời gian 108ngày ^^.

8. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Ê, cái sách đất ấy thì lúc đầu có lấy đc luôn ko thế? Mình chơi đc khá xa nhưng lại chơi lại để lấy sách đất nhưng lại ko thể vào đc. ai biết cách lấy ko?

9. gulfstream

Muốn lấy sách đất thì phải xuống nước bạn à.
    Xuống nước thì cần có thuyền.
    Thuyền thì lúc nào cũng có sẵn, chỉ có điều gọi được thuyền hay không lại là một chuyện khác.
    Đó là lý do tại sao Hero chính có skill Water.

Hoặc là đi trên mặt nước, hoặc là bay....

10. Ymy]Sun

Ymy]Sun Youtube Master Race

Cho hỏi mình giết xong thằng lucifer, gặp thằng achimest không bằng nó nên tránh. Đến một cái khóa nó đòi kiếm của bộ nhập xương (+3 attack ý). Vậy phải kiếm cái kiếm này ở đâu... Mình không muốn mở chương trình sửa map mất hay... Hay là phải giết thằng achimest mới có kiếm đó.

11. gulfstream

Trùng bài nên xóa.......
    xin lỗi các bạn nhé.....

Chỉnh sửa cuối: 17/8/11
  12. thaobeo91

thaobeo91 Mr & Ms Pac-Man

Map này toàn giấu đồ trong event thôi, cố gắng tìm quanh đấy đi bạn! Thằng tướng thủ thành tower ấy dễ đánh mà, nếu bạn ngại ko lên skill bắn đá thì phải có phép để phá đc bắn đá mình trước khi nó phá sập ít nhất 1 cụm thành đối phương! Mình kinh nghiệm từ map wayhome, tướng chính mình rất hay lấy balistic để đk bắn đá, mình rất hay phải công thành nên có kỹ năng này mình luôn được cast phép trước, và có thể bỏ qua lượt bắn đá, block thành nó thì có thể vô hiệu hóa khá nhiều quân melee hoặc cung bị forgetfullness! Ngoài ra Fire, Water với Earth là ko thể thiếu, Air có thể bỏ qua nhưng lấy cũng tốt! Chúc bạn sớm phá map!

13. gulfstream

Đã tìm ra nên xóa....
    Thành Castle cuối cùng của quân Blue rất khó, hix hix.... Chẳng lẽ lại nuôi quân cho đông mới đánh à?

Chỉnh sửa cuối: 18/8/11
  14. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Đánh thằng last Blue chuối ở cái là nó morale liên tục nên phải load nhiều lần. Mình không nhớ rõ cách chia, vừa xem lại bản save thấy có 86AA, 320 zealot. Mình nhớ mình chia 2 cọc AA 1,1,1 cọc zealot, 1 coc 84 AA, 2 cọc 1 Royal Griffin.
    Turn đầu tiên mình đi trước 2AA ( do lấy được áo 2 speed của thằng thành tuyết) đứng ép sát vào zealot của nó, 1 AA block cổng. nó sẽ cast prayer rồi AA và GF của nó sẽ trảm 2 cọc AA ở trên góc của mình, nó wait Champion.
    Rồi tới lượt GF của mình cast bersek cho cả mấy thăng AA, GF, Zea, Cru, Mas tiếp tục bay lên đứng ở 2 vị trí làm sao để cho cả Pikimen và chapion của nó đều đánh được 2 em GF trong turn này. Turn sau AA nó bị bersek nên chém lung tung. rồi đến AA mình bersek cả bọn tiếp ( AA nó vừa tỉnh lại bị bersek tiếp), làm liên tục như vậy cho đến khi còn đúng cọc AA của nó thì blind, phá giáp, bem => nếu nó xòe thì load =)). Mình đánh xong thằng này vào ngày 7 tuần 4 tháng 2. chú ý là phải lựa ngày đánh 2 thành castle để còn mua quân trong thành nó. Mình mua được >30 AA từ 2 cái thành castle của nó ( thành đầu tiên đứng sau cái cọc để rình 1 turn là có thể vừa mở cọc vừa chạy trong thành, thành thứ 2 nhớ không được đeo giầy đi biển để nó không def thành).

15. Ymy]Sun

Giờ lại gặp đoạn này. Mình đã tìm được kiếm và đi xuống đánh thành 2 thành thiên thần. Đánh xong castle tên là {C}amelot (có thằng tướng là KingArthur ý) mở cái khóa ở dưới thì không đi được nữa. Đoạn đó có nước và phải mua thuyền. Mình vào thành {C}amelot thì không thấy có shipyard. Nó ghi là "This town í not near water" mặc dù có lighthouse. Bạn nào qua rồi chỉ cho mình với...

16. gulfstream

Bái phục bác rồi. Hết tháng thứ 2 mình mới lọ mọ sang vùng đất tuyết đánh thành Tower. Hi hi.... Chưa kể mất 1 tuần quay về thành khởi điểm xuống nước đánh chỉ để lấy cái mỏ Angel.
    Mấy hôm nay mang full quân qua đánh nó, có cả ArchDevil nên AA của nó toàn nhắm slot AA đông nhất của mình để bem => hết đỡ.

---------- Post added at 16:36 ---------- Previous post was at 16:33 ----------

Map này không có phép Summon boat độc lập. Bạn phải có Admiral hat. Admiral had nằm trong 1 cái Pandora Box gần cái thành Castle thứ 2. Có cọc Obelisk, dùng Waterwalk để đi tới (hoặc thuyền cũng OK).
    Thế bạn đã lấy Sách phép đất chưa? Không có sách đất là bó tay toàn tập nhé.

17. Ymy]Sun

[/COLOR]

Map này không có phép Summon boat độc lập. Bạn phải có Admiral hat. Admiral had nằm trong 1 cái Pandora Box gần cái thành Castle thứ 2. Có cọc Obelisk, dùng Waterwalk để đi tới (hoặc thuyền cũng OK).
    Thế bạn đã lấy Sách phép đất chưa? Không có sách đất là bó tay toàn tập nhé.[/QUOTE]

Sách đất, mũ đi biển, giày lội nước, mình có hết rồi. Giết xong thằng KingArthur mở cái khóa rồi bó tay ở đó không biết làm thế nào để tiếp nữa. Bạn có thể chỉ chi tiết cho mình với.

18. Leonardodl86

Leonardodl86 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

các bác cho mình hỏi cái Quest Guard tại 5-67-1 nó đòi 500 AA, kiếm đâu ra đc chừng đó khi mà đánh Titan's master xong quân chết gần hết, lại k còn sách Đất để về thành tuyển quân?

19. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

T_T, đánh đến đoạn yêu cầu cây kiếm ma thì tịt, k bít đi sao nữa, bác nào chỉ giùm em chỗ lấy kiếm với.
    Có phép phân thân cho AA hồi sinh liên tục chứ để mất quân khó đánh lắm. Đoạn đang đánh mình chưa mất em nào cả :|

20. Ymy]Sun

Từ tháng thứ 5 có cái cánh bay xong dễ đánh hẳn (phải giết 4k rồng 1k máu mới có). Hiện mình đã giết được hầu như toàn map ở tháng thứ 8. Mỗi tội bị mắc 5 thành này

1 : Titan 6k (chống phép)
    2,3,4 : 3 Thành rồng xương (chống phép)
    5 : Thành rồng đen có tướng cầm quả cầu đỏ.
    Từ đầu đến cuối mình đánh không mất 1 quân nào. Như gặp 5 thành trên vào là dặt dẹo, dụ nó ra khỏi đất chống phép thế nào nó cũng không ra... Nếu chỉ có một thành lao vào giết thì chắc vẫn thắng nhưng đi phải trên 50% quân.
    Mình có 2k AA, 3k5 Champion, 4k7 Crusaider, 3k8 Zealot, 2k8 Wyvern, 1k4 Hydras. 4 vòng là 90-87-67-71