map hay HIII SOD: Jedi story

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 30/7/11.

1. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Nó ở chỗ vào thành băng ý, cứ đi vào mấy cái chỗ góc là thấy cái đấy.
    P/s: mình đánh đến cái thành Băng rồi nhưng đánh ko đc nó, Master Gremlin của nó bắn đau quá. Đi tiếp xuống dưới, đánh đc con rồng mất 300GF rồi gặp 6k zealot --> teo. :(

2. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Sách đất, mũ đi biển, giày lội nước, mình có hết rồi. Giết xong thằng KingArthur mở cái khóa rồi bó tay ở đó không biết làm thế nào để tiếp nữa. Bạn có thể chỉ chi tiết cho mình với.[/QUOTE]
    summon boat lấy kiếm cộng 5 tất cả sau thành của king athur, đi tiếp đánh nhà rồng và chui xuống lòng đất đánh last blue castle

---------- Post added at 11:52 ---------- Previous post was at 11:49 ----------

Chấp nhận mất 500AA thôi, còn dánh thằng titan master rất dễ, mang 1 AA, cầm hết zealot, đứng trước của thành nó thật gần vào rùi end turn, turn sau nó sẽ bem mình, nhưng lúc đó ở ngoài đất cursed nên blind, clone zealot, summon 1 chú air, haste,slow mà bem.

---------- Post added at 11:55 ---------- Previous post was at 11:52 ----------

turn đầu tiên wait AA, đến Dơi nó đi nó cast payer or stone skin, kệ cha nó, blind em Glemrin, chặn cổng thành,
    turn 2 : blind em Dơi lại
    turn 3: Golem nó haste ra ngoài thành, blind, giảm thủ mà bem
    Tiếp tục như vậy với Glemrin và Dơi, chú ý lúc nào nó tỉnh phải blind ngay
    KHông chết quân nào đâu.

---------- Post added at 12:02 ---------- Previous post was at 11:55 ----------

Mình không dùng cánh để qua quest, chỉ dùng cánh 1 lần duy nhất khi có con chó thành gấu nó đứng vào chỗ God of water làm mình không đánh được con god of water.
    Thành titan mình đã nói ở trên
    Thành xương giết hết chỉ chừa con Dracula( đeo bộ rồng chết có 200 Zealot thôi, 600 Lich của nó sẽ bem cái xe bắn đá và 2 con GF chia làm 1 1 đứng cạnh máy bắn đá, tập chung bem thằng Vampire khi nó bay ra ngoài thành, còn lại thì cứ dispell mà bem con Dead Knigh.
    Thành rồng đen đánh dễ mà, chỉ số tướng của nó quá lởm, chết vài trăm quân ghẻ ghẻ thôi vì lúc sau cũng chẳng dùng đến chúng nó.
    Con dracular thì phải dùng hết cả đại quân, mua được cái gì thì mua ra mà bem, đánh xong con đó mình chết có 1k5 crusader, 400 Black Dragon, 300 Ancient Behemod.
    Đại quân mình gồm: 700 AB, 2k7 AA, 4K zealot, 4K champion, 1k2 Black Dragon. 5,5K crusader.

---------- Post added at 12:05 ---------- Previous post was at 12:02 ----------

đánh thành băng đã nói ở trên,
    Đánh rồng xanh dùng phép force field mà đánh, mất có 30-40 lực gì đó.
    Đánh 6K zealot => forgetfulness, slow => chém đẹp.

3. Hajktom

Hajktom C O N T R A

^
    Em đánh thành băng nó chia ra nhiều Glemrin chứ ko phải 1 con đâu, ko Blind hết đc, mà dùng phép ko cho bắn đc thì cũng ko đc tất cả Glemrin... :D
    Còn thằng có 6k zealot nó còn có 170AA nữa, chém phát teo. :(

4. Ymy]Sun

Ymy]Sun Youtube Master Race

Đánh con 6k Zealot cực dễ bạn ạ. Vào một phát bạn cast mù luôn thằng Zealot rồi tiếp đến là thằng AA. Giết hết đám còn lại cho hero địch không có 1 lượt đi nào (Zealot và AA đều bị mù mà nó không có giải đâu). Dùng Clone hồi sinh cho đủ toàn bộ quân rồi chở đến lượt đầu tiên (chưa dùng cast phép) của AA chém thẳng vào Zealot đang bị mù, nó sẽ không thể đánh lại được, sau đó đến lượt champion của bạn thì bạn lại cast mù nó. Cứ thế nó sẽ chết hết. Tương tự với AA nhưng chú ý chút là bạn phải làm sao cho sau khi AA mình chém AA nó hết bị mù thì ngay sau đó vẫn là lượt của mình. Có thể Haste champion + player + áo+speed hoặc slow thằng AA địch. Mình giết con này ở đầu tháng 4 khi có khoảng 120 AA, số Cru,Cham,Zealot cũng vài trăm không đáng kể, chỉ số chỉ bằng 2/3 nó.

5. Leonardodl86

Leonardodl86 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

summon boat lấy kiếm cộng 5 tất cả sau thành của king athur, đi tiếp đánh nhà rồng và chui xuống lòng đất đánh last blue castle

---------- Post added at 11:52 ---------- Previous post was at 11:49 ----------

Chấp nhận mất 500AA thôi, còn dánh thằng titan master rất dễ, mang 1 AA, cầm hết zealot, đứng trước của thành nó thật gần vào rùi end turn, turn sau nó sẽ bem mình, nhưng lúc đó ở ngoài đất cursed nên blind, clone zealot, summon 1 chú air, haste,slow mà bem.

---------- Post added at 11:55 ---------- Previous post was at 11:52 ----------

turn đầu tiên wait AA, đến Dơi nó đi nó cast payer or stone skin, kệ cha nó, blind em Glemrin, chặn cổng thành,
    turn 2 : blind em Dơi lại
    turn 3: Golem nó haste ra ngoài thành, blind, giảm thủ mà bem
    Tiếp tục như vậy với Glemrin và Dơi, chú ý lúc nào nó tỉnh phải blind ngay
    KHông chết quân nào đâu.

---------- Post added at 12:02 ---------- Previous post was at 11:55 ----------

Mình không dùng cánh để qua quest, chỉ dùng cánh 1 lần duy nhất khi có con chó thành gấu nó đứng vào chỗ God of water làm mình không đánh được con god of water.
    Thành titan mình đã nói ở trên
    Thành xương giết hết chỉ chừa con Dracula( đeo bộ rồng chết có 200 Zealot thôi, 600 Lich của nó sẽ bem cái xe bắn đá và 2 con GF chia làm 1 1 đứng cạnh máy bắn đá, tập chung bem thằng Vampire khi nó bay ra ngoài thành, còn lại thì cứ dispell mà bem con Dead Knigh.
    Thành rồng đen đánh dễ mà, chỉ số tướng của nó quá lởm, chết vài trăm quân ghẻ ghẻ thôi vì lúc sau cũng chẳng dùng đến chúng nó.
    Con dracular thì phải dùng hết cả đại quân, mua được cái gì thì mua ra mà bem, đánh xong con đó mình chết có 1k5 crusader, 400 Black Dragon, 300 Ancient Behemod.
    Đại quân mình gồm: 700 AB, 2k7 AA, 4K zealot, 4K champion, 1k2 Black Dragon. 5,5K crusader.

---------- Post added at 12:05 ---------- Previous post was at 12:02 ----------

đánh thành băng đã nói ở trên,
    Đánh rồng xanh dùng phép force field mà đánh, mất có 30-40 lực gì đó.
    Đánh 6K zealot => forgetfulness, slow => chém đẹp.[/QUOTE]

Bác cho mình hỏi thêm, khi k có sách Đất thì dùng cách gì để bay về thành tuyển quân đc? Lúc đi toàn đi cửa 1 chiều không mà?

6. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Oạch quân bạn bao nhiêu mà nó lại chia ra, lúc mình đánh nó có 22AA, 57 zealot, ~200 maskmen nó chia có 1 cọc :D!!!!,còn không thì thử như sau: blind doi, glemrin, glemrin, golem. xong giết glemrin đầu tiên.

7. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Nó chia làm 5 cọc cơ, nhưng em đánh xong rồi, giò mắc ở chỗ 6k zealot, đánh chết con AA rồi, nhưng đến con Zealot đã dùng forgetfulness, slow nhưng nó haste lên ---> teo. Mà nếu cứ mù nó rồi đánh có khi hết Mana mới mất độ 2-3k là cùng :(. Mà thằng này nó có giải phép đấy, chứ ko phải ko có đâu.

8. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Bạn dùng phân thân đi, mù kết hợp phân thân cho AA, hiệu quả lắm :'>

9. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Cái đoạn đánh con Unpossible cầm 4 cọc rồng, 30k azu, 20k rust và 10k 2 loại đỏ và tím, canh đống sulfur 9999 thì đánh làm sao hả các anh, mịe nó đã cầm full rồng thì chớ chỉ số cũng full nốt, ko đỡ nổi 1 hiệp T_T

---------- Post added at 08:27 ---------- Previous post was at 06:34 ----------

Hóa ra nó là quân nhà xám, để 7 ngày là tự die =))

10. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Ặc, chui vào thành nó mà thủ chứ không đánh ở ngoài, cách đánh như sau:
    1 cọc Zealot, 1 cọc lớn AA, 1 GF, 1GF, 1GF, 1GF,1GF(nếu không có tactics thì thay 1 GF bằng 1AA. bo hết AA chính và zealot lại:
    Turn 1: mình forgefulness AA hồi sinh zealot bị thành bắn
    Turn 2 AA nó lao vào chém => mù lại
    Turn 3: bay 2 hoặc 3 GF ra ngoài đứng chụm lại 1 góc để làm sao các zealot của nó cùng bị bersek trong cùng 1 turn. Cứ làm như vậy đến khi còn 1 cọc zealot. lúc đó thì cứ blind để cho máy bắn đá nó phá thành => xong rùi nhá =)) giảm thủ mà bem!!!!!

---------- Post added at 11:39 ---------- Previous post was at 11:34 ----------

Ặc, chui vào thành nó mà thủ chứ không đánh ở ngoài, cách đánh như sau:
    1 cọc Zealot, 1 cọc lớn AA, 1 GF, 1GF, 1GF, 1GF,1GF(nếu không có tactics thì thay 1 GF bằng 1AA. bo hết AA chính và zealot lại:
    Turn 1: mình forgefulness AA hồi sinh zealot bị thành bắn
    Turn 2 AA nó lao vào chém => mù lại
    Turn 3: bay 2 hoặc 3 GF ra ngoài đứng chụm lại 1 góc để làm sao các zealot của nó cùng bị bersek trong cùng 1 turn. Cứ làm như vậy đến khi còn 1 cọc zealot. lúc đó thì cứ blind để cho máy bắn đá nó phá thành => xong rùi nhá =)) giảm thủ mà bem!!!!!

11. Leonardodl86

lấy đc bersek ở đâu bạn ơi? Mấy cái thành mình chiếm đc đều k thấy có phép đó. Chẳng lẽ hên xui vậy sao?

12. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Đánh xong mấy thành Inferno là có sách lửa đó bác, có điều đến tận Inferno mới có bersek thì cũng hơi nhọc, nhưng ko sao, bác cast chậm, sau đó cho mù dần và phân thân AA ra hồi sinh dần thì khó mấy cũng ko thiệt quân đâu. Em đánh 650 * 7 cọc Azura chỉ với chiến thuật ấy cũng ko mất con nào :D

13. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Lấy ở thành inferno đầu tiền mà, lần nào mình đánh chẳng có bersek!!!!!!

14. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Cho em hỏi cái áo choàng Dip lấy chỗ nào vậy, mò từ sáng tới giờ mà ko ra T_T

15. Leonardodl86

Dùng Prist{A}n đi đến 62-124-0 (gần thành Angel City) có event là nhận đc Ambassador's Sash

16. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Thanks bác. Em hỏi khí không phải, cái cổng xanh đó ở đâu vậy bác :'>

17. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Họ giấu đường thâm thật, sau thành rồng vàng có 1 cánh cửa 1 chiều để đi giết 1 thằng tướng T_T còn gần cửa ra lại có 1 của 1 chiều nữa gần đấy đằng sau ngọn núi lửa, ko biết sang đấy bằng cách nào hả các anh =.=

18. Leonardodl86

Mình chơi lại không có mới đau chứ :( toàn phép gì đâu không hà. Chắc phải đánh lại.
    Các bác cho mình hỏi sau khi đánh titan's master, bị mất sách Đất rồi thì làm sao về thành để gom quân đủ 500 AA cho quest sau đó đây?

19. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Đi tếp xuống dưới khoảng 1 ngày đường là có sách đất. nó nằm sau gold mine mà zound of titans canh ấy. thực ra mình đánh bằng blind nên mất 500AA không vấn đề gì đâu, cho nó đê =))!!!
    1 Quy tắc là nên bấm V hoặc view air khi mình sang vùng đất mới để mình biết có artifact không.

20. Leonardodl86

Các bác cho mình hỏi kiếm cái necklace of dragonteeth ở đâu để ghép đủ bộ rồng vậy?