Marvel: Avengers Alliance

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi rekoj ốb, 20/3/12.

1. _DreamHacker_

_DreamHacker_ Donkey Kong

em chưa có credit k thì cx ăn ngon 12 gold r :))
    mà bh cũng chẳng cần dùng gì nhiều, nạp làm chi cho tốn, cùng lắm là để skip PvP ==

2. meta4die

meta4die Mr & Ms Pac-Man

Ko có credit mà ăn đc 12 gold miễn phí thì ăn kiểu gì vậy ??? Chỉ có khả năng là ai đó thân thiết lắm nhưng ko chơi game này cho mượn thẻ Visa, hoặc Master để Claim Offer đó thôi, cái này thì ko phải ai cũng tùy tiện cho mượn đc, vấn đề nhạy cảm mà ... :))

Uh thì gold với vũ khí LE tụi nó bán liên tục là xa xỉ phẩm rồi, chỉ dành cho đại gia, chơi free thì chả cần gì, chỉ cần chăm cày là ổn, dùng cheat trước đây nên bị dính lock pvp thì chấp nhận bỏ gold ra để chơi đc SO thôi, tính ra mình cheat bao nhiêu đồ ngon, cũng đáng giá vài nghìn gold, hàng chục triệu silver của bọn nó chứ đùa ah ... =))
    Bù lại thì bị ban pvp và đến lv 300 thì muốn chơi tiếp phải nạp gold thôi, tính ra thì game càng ngày càng hấp dẫn nhưng mà làm tiền cũng kinh, nhưng nói đi phải nói lại, ko có gamer nạp cash thì lấy đâu ra cảm hứng và sức lực cho Playdom nó làm game cho mình chơi mãi, game nào cũng thế cả thôi, nhất là game online ... phải nên cảm ơn những đại gia nạp cash cho game đấy ... :))

Thực ra thì tôi đi làm rồi nên cũng gọi là có tiền nhưng tiền ko nhiều thôi ... =))
    Ko thể so với các đại gia nước ngoài trong game đc, còn cái vụ trên kia thì mọi người chú ý đọc và xem kỹ chút là biết TÔI ĐANG TROLL ANH EM CHÚT CHO VUI THÔI, CHỨ $ ĐÂU MÀ NẠP CASH 1000 GOLD ... đấy là hình lấy bên forum MAA của playdom, còn thằng ally kia thì đúng là add FB nó để chơi game, mới nhặt đc con dao vũ khí boss ở mission 1 thôi=))

Nhưng đúng là đợt này cũng đang may mắn, vừa trúng số lộc lá đc ít Bác Hồ thần chưởng nên cũng dự tính nạp ít cash mua Gold chơi SO4, 1000 gold thì ko đủ nhưng tầm 500 gold thì ok, đăng băn khoăn là nên mua bao nhiêu gold vì tiền cũng muốn xài nhiều thứ khác chứ ko chỉ chơi game ko, đổ vào game ko thì phí quá, trước sau gì cũng có Ma Tốc Độ thôi, ko biết là nên mua tầm 1000 iso chơi cho đã ko, để cố gắng hốt trọn bộ vũ khí boss, epic boss đợt này, đợt SO3 xui xẻo ko nhặt đc cái nào :( hay là để gold mua vũ khí LE và ngọc Crystal, đợi đến ngày cuối xem món nào ko nhặt đc thì mới mua iso chơi sau. Tính ra đúng là lên đến max lv 300 thì phải nạp gold chơi game rồi, ko có gold thì sao chơi đc Spec Ops, chấp nhận thôi ... còn 90 lv nữa là đến Hell roài ... :))

Chỉnh sửa cuối: 28/10/12
  3. tachima10

tachima10 Youtube Master Race

Sao thấy mọi người ai cũng load dc game hết vậy trong khi mình 2 ngày nào lúc nào cũng Data Post Error cả. Nản wá

4. Agent Quan

Agent Quan Youtube Master Race

Ăn kiểu gì thế, chỉ ae phát :|

5. Guinglain

Guinglain C O N T R A Lão Làng GVN

500 gold là 2 triệu mốt đó bác :)) em nghỉ ko nên ham hố lắm, cùng lắm là nạp gold để skip task pvp thôi chứ hero với vk mới ra liên tục mà cần j phải ham :)) vũ khí mạnh chẳng qua để đánh pvp mà giờ pvp đi ko dc thì ham làm j :)) đánh pve thì thiếu j vk để đánh :))

6. Agent Quan

À muốn ăn 12 gold phải có Visa, mình làm đếch có :))

7. bebu9916

bebu9916 Mr & Ms Pac-Man

Cái skill cuối GR bá đạo quá. Nó cứ ăn hôi vài cái sin, buff skill cuối cái tăng 1 đống atk, húc phát 15k em moonstone.
    Kiểu gì cũng bị nerf không là quick action :(

8. meta4die

meta4die Mr & Ms Pac-Man

Tôi cũng nghĩ thế nên mới băn khoăn đắn đo chứ, chắc mua ít Gold để sẵn đó, khi nào có việc cần thì dùng thôi ... :))

Đang bị ảnh hưởng bão nên cáp quang ngoài biển cũng bị ảnh hưởng hay sao đó, đọc tin thấy tụi nó kêu sửa chữa đến tận 4/11 mới ổn định lại đc ... :(

- - - Updated - - -

GR đáng nhẽ phải Blaster mới chuẩn, giống Mephisto, game quá nhiều Scapper và suit Scrapper rồi ... với lại phải Immune hết Bleeding, Chilled, Poison, Radiation, Psychic attacks nữa mới chuẩn chứ, immune mỗi Burning ... :( ... chắc sau này có suit Blaster cho mà xem ... cơ mà thấy trong Marvel Comics thì có đến mấy GR lận, Johnyny Blaze là anh đầu tiên và có vẻ nổi nhất, đã lên film, nhiều người biết, kế đến là 1 thằng khác nữa, rồi 1 em vú bự nữa cơ ... :))

9. _DreamHacker_

thảo nào... em thấy bác biết nhiều thứ về game, cả đồ deploy cao cấp... mà ms lv 117 :P
    em kém bác 40 lv=> sống lâu hơn bác đk 1 tí :P

10. holsety

holsety Youtube Master Race

Dam... cả ngày ko vào đc :8cool_tire:

11. duyanhtcnh2

duyanhtcnh2 Youtube Master Race

hix mới xúc được con captain america cho nó team up với cả torch mà sao yếu quá mới có tí đã chết dame bé quá, chưa có suit nào của con này cả .

12. _DreamHacker_

Captain mà bạn chê yếu thì con nào khỏe :5cool_ops:
    cố mua WWII nó che cho :))
    về tớ thì tớ thấy Cap khá khỏe mà, yếu đâu :3cool_embarrassed:

13. Agent Quan

Team cả Cap cả Héc quyn, hết con này lại đến con kia protect. Mình chỉ việc buff streng với dark sigil :))

14. holsety

Móa, vẫn ko vô game dc... đen vãi...

15. bebu9916

bebu9916 Mr & Ms Pac-Man

Thử hết các cách chưa thím, nếu hết chắc là... đen thật =))

16. holsety

Thím có bị hiện thông báo này ko

"PvP game play has been restored, however we have turned off mission leaderboards and PvP practice while we continue to work on stabilizing the game. We apologize for the continued interruptions in game play."

17. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Dạo gần đây không vào được game, không hiểu nguyên nhân :4cool_cold:

18. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

@metadie: 50gold là bao nhiêu VND nhỉ ?
    Mình chắc chắn kiểu gì sẽ chơi game này trong 2 năm nữa ( vì các game mmo khác cũng nhiều nhất là 2 năm đến 2 năm rưỡi ).
    Nếu max lvl là 300 thì bây giờ cứ tính dần đi là vừa. Khan hiếm vũ khí có thể chấp nhận nhưng không khan hiếm hero dc..
    Đặc biệt là nó hút tiền và release famous hero từ mấy cái SO này.

Chắc SO5 sẽ liên quan đến Vision, mà liên quan đến anh này chắc sẽ là Ultron và Scarlett Witch :-?

Chỉnh sửa cuối: 29/10/12
  19. Guinglain

Guinglain C O N T R A Lão Làng GVN

Trong game bán 42gold là 210k VND :D

Sáng nay thấy game mượt hẳn rồi đó :)) chạy vù vù :))

20. meta4die

meta4die Mr & Ms Pac-Man

@My Own Way: Vào phần PURCHASE mà xem, sau đó quy đổi ra tiền VN thôi ... :D

Captain America mà chê yếu, anh này trước đây phải gọi là khủng nhất game này, giờ bị nerf đi chút nhưng vẫn rất khủng, mua thêm cái suit WW2 mà chơi, chắc chê yếu vì do level thấp, với chưa full 8 slot ngọc ngon hả ... :))

Đang sửa chữa cáp quang ngoài biển, khắc phục do bị ảnh hưởng bão số 8 đấy thôi, VNPT thông báo đến 4/11 tình trạng mạng mẽo mới ổn định trở lại. Nếu vào những game có server ở nước ngoài thì mạng sẽ chậm và thất thường, hoặc ko vào đc, game có server ở VN thì vẫn chơi ngon lành. Mà những ai ở trong Nam thì có lẽ ít bị ảnh hưởng hơn là những người ở ngoài Bắc nhé, miền Bắc bị bão mà. Khuyên là ko vào đc game thì fake ip = mọi cách có thể, vào nhận Daily Gift 50 uns iso mỗi ngày dự trữ vào đó thôi, lúc nào chơi đc thì quất SO4 luôn 1 thể, ko thiệt hại gì cả, còn ko thể vào đc thì nhờ bạn bè tin cậy cùng chơi game này, xem có ai vào đc thì bảo người ta nhận gift hộ hàng ngày cho là xong ... :D

"PvP game play has been restored, however we have turned off mission leaderboards and PvP practice while we continue to work on stabilizing the game. We apologize for the continued interruptions in game play."
    Cái này là game nó thông báo đã sửa lỗi trong PVP, đơn giản thế thôi ... :D

Ở sự kiện NYYC năm nay thì Playdom đã thông báo về các hero mới, suit mới, event mới sau này. Vision chắc chắn sẽ là Reward Hero ở SO5 nhé, sau khi SO4 kết thúc hoặc sau khi Chapter 10 ra mắt ... ^^