Mass Effect 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi aikikai567, 30/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GlassMask

GlassMask Legend of Zelda

join lại rùi giải nén ra có dc đâu zzz

2. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

à mọi người có ai cho mình link và hướng dẫn cụ thể cách cài đặt những bản dlc cùa mas efect 2 không, thank

3. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

hỏi cái đấy thì kiếm ông nào tên Dinh_Bang nhé ;))

p/s: vừa xong cái này, hơi tiếc vì phát cuối chết mất mấy chiến hữu :|

4. trung4eyes

trung4eyes Youtube Master Race

Hướng dẫn Enable thì như thế này
    First, enable the console by going to Documents>BioWare>Mass Effect>Config on your computer. Then open BIOInput in Notepad. Find the line [Engine.Console] and under it add the line ConsoleKey=Tilde. Then when playing in game simply press the tilde key (above tab) to open the console, then type in the desired cheat

Nhưng mình tìm cả trong đó lẫn trong thư mục cài game ko có file nào là BIOInpud cả. Ai bít cách Enable cheat trong MF 2 thì bảo mình với nhé :(

5. HackerOnline11

HackerOnline11 Dragon Quest

Bố trí đồng đội thế nào ở NV cuối để bọn nó ko chết nhỉ. Đang chơi lại lần 2.
    Lần 1 thì bố trí Kasumi mở cổng, Grunt làm team 2. Thane làm biotic thì ngon lành.

P/S: Làm cái nhiệm vụ Loyal của Zreed thì muốn Loyal thì bị cộng Rene. Còn ko Loyal thì đc Para.
    P/S2: Tán Miranda complete như thế nào nhỉ. Kiss đc 1 phát rồi xong ko biết thế nào nữa ;))

6. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Hình như còn phải bỏ một em khác thì mới đến cảnh kia được :)
    Thử mọi cách vẫn không crack được dlc là thế nào nhi ?

7. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Làm biotic thì nên cho đứa Jack hoặc Samara thì tốt hơn.
    Cái nv Loyal của Zaeed nếu có điểm Para cao thì sẽ unlock được đoạn hội thoại đặc biệt và sẽ loyal được thằng đó.
    Miranda thì tớ cứ tán đều đều, đến trước suicided mission thì được xxx thôi.

8. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

topic mass effect 2 mà cho em xin phép hỏi mấy cái mass effect 1 với :|

9. blackstarlet

mọi người hỏi vui 1 chút , có nên kiss miranda ko ta , thấy kiss em ấy xong thì em ấy có vẻ bối rối , sau này không biết có xxx với em ấy được ko nữa=))

10. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Mình phá đảo game này nhưng ko chết ai cả. Bí quyết đó là cố gắng hoàn thành tất cả các quest loyal của nhân vật. Chọn nhân vật phù hợp khi xâm nhập vào căn cứ của bọn Reaper, và nâng cấp giáp, vũ khí cho tàu Normandy. Bạn có thể vào trang wiki của ME2 để xem hướng dẫn.

11. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

^
    nâng cấp thì cũng nâng cấp hết khả năng rồi vì tiền mà hết thì cũng ko kiếm được ở đâu ra, chọn nhân vật thì cứ biotic là mình chọn samara hoặc jack, còn cái liên quan tới tech thì chọn tali hoặc legion, ko hiểu sao vẫn die như thường (tali chết, jack cũng ngỏm). Loyal thì đã làm hết cho tất cả các nhân vật, nhưng vì ko đủ paragon để unlock đoạn hội thoại ẩn nên lúc jack và miranda cãi nhau mình chỉ bênh được 1 đứa, kết quả là jack mất loyal :|

12. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Nói ra thì ngại quá nhưng mình xài cheat điểm thuyết phục + tài nguyên => nâng cấp full và tất cả đều loyal :D. Còn về vụ chọn nhân vật để đi theo thì mình chọn Kasumi + lão già Zaeed

Chỉnh sửa cuối: 6/6/10
  13. quangbuk

quangbuk Mr & Ms Pac-Man

me2 sau khi làm nv xong muốn tán phét với các mem để lấy lòng tin của các bạn ý mà k đc(ME1 thì xong quest về tàu là tám với bọn nó đc luôn).Cái này là game nó thế hay làm sao? Có cách khắc phục k>

14. blackstarlet

mọi người cho mình hỏi là mình mua cái tay logitech rumplepad 2 , mà sao cắm vào máy và cài driver vào máy nhận game pad , mà sao vào mass efect 2 không biết cách nào để nó nhận game pad , hay là trò này ko hỗ trợ gamepad nhỉ , cám ơn nhe

à với lại mình làm quest của samara nhưng mà không biết cách nói chuyện nên con gái của samara bỏ đi , mình tường là hoàn thành quest rồi nên save đè lên save trước đó , vậy có cách nào sau này làm quest lại cho samara không

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
  15. trung4eyes

trung4eyes Youtube Master Race

Cho mình hỏi một số câu, ai hỉu bít bảo mình với nhé, mình newbie chưa biết gì.

-Có mấy loại kẻ thù trong MF2 ( Phân loại quái, đặc điểm của loại quái đó ) ?
    -Đối với từng loại quái thì sử dụng vũ khí gì và Skill nào tốt nhất ? --> Từ đó đối với từng loại quái sẽ có chuỗi Combo nào hiệu quả nhất ?
    -Từ đó thì Squad nào hiệu quả nhất ( Mình chơi Sherpad-Soldier-combat thì nên chọn ai để hỗ trợ mạnh nhất )?
    -Nâng cấp giáp cho đồng đội kiểu gì?

Cảm ơn trước Bro :P

16. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Phải nói là nhiệm vụ này là ko thể làm nổi nếu điểm thuyết thục (paragon thì phải) của bạn ko đủ. Nên chỉ có cách duy nhất là dùng cheat tăng điểm này mới mong là làm được nhiệm vụ. Còn cách nói chuyện bạn lên youtube xem clip hướng dẫn. Nếu bạn save đè rồi thì ko có cách nào làm lại đc đâu.

---------- Post added at 21:03 ---------- Previous post was at 21:01 ----------

Tất cả những gì bạn cần (và còn nhiều hơn thế nữa) đã có trong đây

17. hiphop_korea

hiphop_korea Youtube Master Race

Mình mới đến khúc đem dc thằng Grunt siêu mạnh gì về, mà sao kím chỗ để mở cho nó kím hoài ko ra vậy :(

18. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Bạn xem clip này tham khảo nhá ;))

http://www.youtube.com/watch?v=6jxOYnn8Gj0

19. clanthebest

clanthebest Donkey Kong

nó nằm ở dưới Engineer deck trên Normandy đó bác :)):))

20. blackstarlet

à mọi người ơi cho mình hỏi là trò mass efect 2 trên pc có hỗ trợ tay cầm không vậy thank

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.