Mass Effect đã ra anh em down đi nào !!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hoanthien92, 29/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Trong game này thì làm sao kéo nó lên được, nó nặng bỏ xừ
    Có ai dùng thử char kết hợp giữa ánh sáng màu trắng với cái tay máy chưa. Dùng toàn Solide nên ko biết mấy char kia tác dụng gì

2. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

chơi mấy char chuyên biotic và tech dễ hẹo lắm, xài skill mà chậm tí là ngắc, phải xài skill liên tục và gần như kô có skill sử dụng súng nào cả, chơi cũng thú vị thích thì chơi thui. Nói chung tui nghĩ char của mình thì nên làm 1 con thật trâu bò vì mình chết thì cả team sẽ hẹo theo, còn team mate mình chết thì vẫn có thể hồi sinh. Còn trong 1 team thì nên đủ cả 3 chỉ số. Ví dụ nếu chơi team mà kô có decryption thì sẽ kô mở được nhiều cai thùng trên đường, còn nếu chơi mà kô có biotic char nào thì kô throw được mấy con to to, còn kô có char trâu bò như kiểu wrex thì kô cẩn thận là dễ bị nó cho bay cả team. Hôm qua tui mới làm cái nhiệm vụ ở lunar, bọn drone của human còn khó xơi hơn cả bọn geth, vì tụi nó đông quá, cái room bé tí mà nó nhét phải đến chục con drone vào 1 chỗ, mình vào phát nó cho 1 loạt tên lửa vào mồm, rồi bắt ríu rít, bu vào như ruồi, tui wang bom, throw lift barrier các kiểu mà load lại phải đến hơn 10 lần mới qua, nếu mà kô chơi đa dạng class thì chắc chả wa nổi luôn.

3. hunter_tien

hunter_tien Mr & Ms Pac-Man

chính xác..chơi insanity mà chơi biotic hay bất kì race nào cũng ko thể sống qua đc chapter 1 vì khả năng sử dụng súng hạn chế và ko có auto hồi máu.. chỉ có soilder là còn chơi dc..hehe..đang chơi insanity làm mấy quét phụ :D:D

4. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

@Avel: vậy là dịch quàng xiên hả, bùn wa', mừng hụt, tưởng có vụ đó =((

chơi trò này lái con Mako nhìu lúc chả thèm đi làm nv, toàn lấy đi dạo, leo núi ... xe làm điêu dã man =))

5. A o i

A o i Mario & Luigi

Tôi chơi qua tốt, có làm sao đâu . Med - gel thì đầy đường, chả hiểu khó chỗ nào .

Chơi thuần Soldier là dễ nhất nhưng ko thú vị, nói chung là chơi mấy class lai nửa Soldier là hay . Bỏ 3 cái thuần Biotic, thuần Tech, hoặc lai Biotic - Tech vì cầm được mỗi khẩu Piston .

Nói chung là trò này hơi dễ quá và ngắn quá, trùm tầm thường . Còn lại thì tuyệt, rất cinematic .

6. Zua`

Zua` Mr & Ms Pac-Man

Còn cái Paragon với cái Renegate để làm j nhỉ? Có thấy ảnh hưởng j tới cốt truyện đâu? Đâu có ảnh hưởng thiện ác đâu?

7. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Tình hình là tớ mua về cài xong lúc vào game màn hình đen thui luôn. Thử update driver, thay mấy cái crack, giảm độ phân giải + settings mà vẫn không ăn thua. Cấu hình pen 4 2.93, ram 1gb, card 8600gt 512mb. Bạn nào biết chỉ tớ với :hug:

8. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

- Uậy thông cảm đi bạn. Game thủ có tiếng như vậy từ xưa roài. Chấp làm gì
    - Tất cả vì áp lực phải có bài viết mỗi ngày mà chỉ có vài người viết (có lẽ là dưới 10 người) nên cứ phang cho có vẻ hoành tráng chứ làm sao chơi hết được.
    - Người ta cũng làm công ăn lương thoai, bỏ qua đi. Vào game thủ xem tin tức ngắn ngắn thôi
    - Tui cũng đam mê dịch thuật và gặp ko ít lỗi khi dịch mà có khi vài ngày sau khi đọc lại mí thấy mình hiểu sai

9. Nghiêm Tú

Nghiêm Tú Mr & Ms Pac-Man

Công nhận là dịch khó!!1
    =)) Nhưng mà cái đọan dịch on the fly ---> khi đang bay thì thật có khướu hài hước...
    Cho hỏi cái máy cấu hình 1.83 ghz Core 2 Duo, 2gb ram, vista, 8600 M GT 256 mb ( shared 1gb) liệu có chơi được max framerate ổn định không?

10. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

không được đâu cậu ạ,tớ cũng cấu hình như cậu có điều con cpu là T7300 thôi :d mà lại còn chạy xp cũng không có cửa max setting đâu.
    Hơn nữa cái con 8600M GT 256mb nó ghi shared 1GB nhưng thực tế không như thế với cả có 1GB thật thì cũng chẳng để làm gì :D

11. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

ừ công nhận ng` ta cũng có cái khó của ng ta, tui mới dịch mấy bài trong sách để học thôi mà đã thấy ngại gần chết rùi, nhưng thực sự mà nói là nhìn như vậy nhức con mắt, kô nói thì ngứa mồm đỡ kô nổi XD

vụ medic gel đầy đường cũng đúng, đánh bình thường thì cũng thoải mái thui, nhưng những chỗ nó bu đông vào 1 chỗ hẹp là khó xơi lắm, lúc tui đánh cái nhiệm vụ lunar độ khó veteran thôi mà nó wanh' cho hoa lá tung bay rùi, mà lúc đó là có 8 cái medi gel 7 quả bom, mà còn kô chịu đc đóa, cái chính là vì skill xài đc có giới hạn thời gian thôi nên xài hết skill thậm trí chưa kịp xài hết mà xui xơi 2 quả tên lửa là bay..

đang cố đến đoạn cuối để thử abc cả em alien :D (tui là fan của em này, em human xấu gần chết 8-} )
    pác nào làm đc rùi chia sẻ kinh nghiệm nhé XD tui thấy tụi nó bảo còn có cảnh em human cả alien wanh' ghen heheh

12. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

cái game này ấn vào game toàn đợi vài phút mới vào là sao vậy ta, chơi thì ầm ầm nhưng lúc vào đầu tiên lâu vãi chưởng

13. h3ll4ngel

h3ll4ngel Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Uh đúng goj game này load lâu bác à bác down crack của vi....gì ấy nghe bảo là làm game nhẹ đi:hug:

14. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

ngay bài 1 đã bắn nhau tùm lum, xong nhiệm vụ cắt bom gì đó thì lên tàu, chon galaxy map nó bảo phải officer gì gì đó mới đc, lên nói chuyện với thằng lái tàu lập tức nó cho đến 1 thành phố rất đẹp, chay đi chạy lai nói chuyện tùm lum chả biết làm gì:)) mình chỉ thích bắn, bắn và bắn...tìm tòi kiểu này giờ hết tuổi rồi. chơi tí cho biết chứ ko hợp

15. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Game này hay ở mấy đoạn nói chuyện và chọn câu trả lời thôi, cốt truyện cũng hay và mình quyết định được sống chết của vài chú
    Hy vọng game bắn nhau ầm ầm thì game này không đáp ứng được rồi

16. A o i

A o i Mario & Luigi

Tưởng càng lớn càng thích game có đầu óc , tìm tòi chứ ;))
    Đối với tôi là vậy
    Hay qua ngưỡng đó rồi, 40, 50 đầu óc giảm sút, chỉ chơi được những trò thời thơ bé

17. battle3

battle3 C O N T R A

hiz héo em cái nhiệm vụ sau khi thằng đội trưởng của mình bị thằng bạn nó kill sau đó mình bắn mấy con Robo nó bảo thằng bạn dùng cái gì mới Kill dc con Robo đó nhỉ hiz giúp em cái nào , thank mọi người .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    uhm cũng ko thấy hợp trò này lắm tìm nhiều quá .

18. Mihiro Taniguchi

Mihiro Taniguchi Youtube Master Race

Những game nhập vai mình chỉ thích kiểu cổ điển dao kiếm chứ súng ống không khoái lắm:-/ mọi người bảo có nên chơi thử trò này không:>

19. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

trời ơi, ai đủ kiên nhẫn nghe nói chuyện đâu, tôi toàn spacebar cho nó qua nhanh rồi chọn bừa câu trả lời...nói chung để nhanh nhanh cho đến lúc bắn nhau. mà cái bài đi trong thành phố đi mãi gặp hết người này người kia, còn tuyển được cả 1 thằng alien:))...làm thế nào để qua màn nhỉ....
    @Aoi : vợ con rồi thì không còn time để kiên nhẫn mày mò đâu

20. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

ngay cả VTV còn dịch "Fire in the hole" là bắn vào lỗ.
    rồi dienanh.net gì đó dịch "Prince Caspian" là hoàng tử xứ Cát xpi mà. :))
    Bỏ wa đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.