Mass Effect thảo luận chung(ME1+2+3)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi meteora1194, 22/7/11.

1. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

đợi hàng torrent, việc gì phải mua :)) Lúc trước có bản cho cái mousepad N7 mà hết
    Cái ME 3 định mua mà thôi, để tiền mua cái khác.

2. Silent Knight

Silent Knight The Pride of Hiigara

Digital thì chả có cảm giác gì,cầm hàng physical mới đúng nghĩa T____T

3. gladii

gladii Mr & Ms Pac-Man

bạn nào chỉ dùm mình cách import save ME1 qua ME2 với, làm mãi mà ko được. Thx!

4. Tommy_VC

chép save vào folder Bioware trong My Document rồi vào game chọn import

5. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

^
    ^

Tạo 1 cái folder "Mass Effect" trong My Documents\Bioware. Trong cái folder đó tạo 1 cái nữa là "Save" rồi quăng save ME1 vào đó.

6. gladii

gladii Mr & Ms Pac-Man

mấy cách đó mình làm ko được, chạy đại file MEconfig rồi chỉ đường dẫn đến save ME1 thì import đc :D

7. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

ờ hồi xưa mình cũng dùng cách đó , save để đâu cũng được , dùng config dẫn vô là xong . trên box Tin tức có bác post Rewiew rồi đó , thấy có vẻ game ngắn

8. Hellgate201

Hellgate201 Donkey Kong

cái bản collector hết hàng rồi, amazon, gamestop, bestbuy gì cũng hết sạch cả PC,xbox,PS3 :|

9. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Vanguard ảo + OP thật, mới làm xong 1 ván Silver, điểm mình là 80k còn điểm của đứa khác là 20k O.O

Thất vọng tràn trề cái Skin Tone của Krogan :( Mới unlock xong, chỉ có đc vài màu bọ

10. Dragon09

Dragon09 Youtube Master Race

Mình chơi max lv hết các char rồi mà mới chỉ unlock được vài đứa.Chơi team nào có Vanguard rất là loạn toàn hò hét đập phá điếc hết các tai, Vanguard unlock được thang Drell chơi cũng hay, thi thoảng phi vào nhào lộn thi với Phantom cũng vui phết:)).Sau khi chơi hết các char thì thấy chơi Adept là nhàn nhất.

11. Stormtrooper

Hiện còn Engineer là chưa động 1 tí gì vào (lười) còn lại thì cũng đã xong, Infiltrator với Vanguard cũng cỡ 18-19. Công nhận là các bà Vanguard dùng Nova hú hét loạn cả lên :)) Drell Vanguard trông thì hay nhưng ko thọ lâu = Human đc. Mà thực ra Vanguard dù chỉ có Charge ko vẫn sống đc ở Silver, bằng chứng là:

Rất hay bị cái lỗi Quickbar, các skill ko hiện lên (bấm Shift thì vẫn thấy nhưng ko kéo đc lên, muốn dùng là phải di chuột đến bấm) => chỉ dùng đc mỗi Biotic Charge.

Kết quả: [​IMG]

Asari Adept thì nhàn vì có Stasis chứ Human Adept thì phải vật lộn khổ sở lắm.

Quay đc mấy hôm mà giờ mới upload đc, toàn bị mấy cái lỗi linh tinh phải render lại:

[VIDEO=youtube;IprSrwNmNTE]http://www.youtube.com/watch?v=IprSrwNmNTE[/VIDEO]

Hiện đang upload vid solo Bronze = Human Adept. Chắc lát nữa thử xem cầm cự ở Silver đc đến wave mấy.

12. Tommy_VC

Engineer chơi khá sướng, ném cái turret ra thì coi như thêm 1 đứa nữa bắn cùng (nâng cấp max)

13. Dragon09

Cái lỗi thanh Quickbar bị liên tục nhất là lúc đổi nhân vật, lắm lúc chơi Asari Adept kiếm được team ngon chơi God thì bị lỗi ngay cái Stasis .Engineer thì cũng max nhưng mà vẫn phải chơi Human tại chưa unlock được đứa nào, muốn chơi thử em Qurian mà mãi ko unlock được.Drell Vanguard ko có Nova nhưng bù lại chơi vui hơn.

Súng trong bản Demo ko biết có bao nhiêu khẩu nhỉ?, hiện tại unlock được 15 khẩu.Hay dùng nhất vẫn là M-6 Carnifex III.

14. Silent Knight

Silent Knight The Pride of Hiigara

Mấy tay này chăm chơi thật,mình chơi đến level 10 rồi quit -,-

15. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Thế là ông giỏi hơn tôi rồi...

16. Tommy_VC

Chỉnh sửa cuối: 1/3/12
  17. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! Knight Lão Làng GVN

Còn gần 1 tuần nữa mới ra game mà bên TT-GT đã có tới 2 top về ME3 rồi, nhanh thật đấy :))

18. Stormtrooper

ME3 trên console mấy bọn như IGN nó đang spoil tùm lum trên mạng, phải kiềm chế :(
    Chán nhất là sẽ ko thể chơi mạng đc, trừ khi crack đc cái MP, vì sẽ phải cày cuốc lại từ đầu do demo ko chuyển sang đc.
    Drell Vanguard là phải chơi cẩn thận, shield thì ít, ko có Nova để aoe, nhìn mấy ông chơi Drell bị nó bắn cứ nhảy nhót uốn lượn, lát sau nằm dài :))

Hiện thì biết được khoảng 15 loại, ko tính cái Missile Launcher. Tuy nhiên nếu mod file thì có thể unlock đc 2 khẩu nữa: 1 là súng (quên mất tên) mà con Nemesis nó cầm, 2 là khẩu Scorpion mà Kirrahe cầm trong SP.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/12
  19. Dragon09

Vừa solo Bronze bằng Drell Vanguard đến Wave 10 thì toi

20. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! Knight Lão Làng GVN

Làm sao mà crack dc multi hả bác.......chơi qua sever EA cơ mà :-?