Mass Effect thảo luận chung(ME1+2+3)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi meteora1194, 22/7/11.

1. [N]ova_741

[N]ova_741 Mr & Ms Pac-Man

....................nói túm gọn nha
    1.Reputation và Paragon là những câu hội thoại mà bạn sử dụng để giải quyết những tình huống nhật định trong game, từ đó xây dựng tính cách nv, mối quan hệ với những nv khác và ảnh hưởng đôi chút tới cột truyện ( và đúng mình đã chơi qua ME 3 + DLC rồi, làm j thì Shephard cũng chết, chỉ khác cái chết như thế nào thôi......ý hình như chọn cầm đầu bọn R thì sống thì phải )
    Paragon "good dialogue": là những câu thoại màu xanh dương:..................nói sao nhỉ nó ngược 180 với Reputation. Nếu muốn dễ romance thì nên chọn nó
    Reputation "bad dialogue": màu đỏ: cách giải quyết theo hướng hơi bạo lực, tạo mối quan hệ ko tốt vs nv khác. Nhưng đôi khi nên dùng để đe dọa...
    Khi full 1 trong 2 cái bạn sẽ nhận thêm "bonus skill points", nêu chơi wa ME 1 sẽ hiểu rõ mấy cái này :D
    xem kỹ thêm ở đây nha

2.battlesuit màu xanh da trời...............ý bạn nói là Ashley trong cái cinematic trailer ah ?????

2. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Là Renegade và Paragon
    Renegade và Paragon là 2 dạng reputation. Ren là "khét tiếng", Para là "có tiếng"

3. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

chơi từ bản 1 tới bản 2 trước khi chơi bản 3 thì sẽ không có mấy cái thắc mắc này

4. The amateur

The amateur C O N T R A Lão Làng GVN

Xem truyện thì phải đi 1 -> 2 -> 3 với vốn tiếng Anh thuộc loại ngon :@)

Còn thích bắng bắng thì cứ cài ME 3 vào thôi, théc méc mần chi?

5. thinh321

thinh321 Donkey Kong

À, tại bây giờ mới có điều kiện, lại có ME3 nên mình chơi luôn. Chơi xong thấy hay quá, mà cũng hơi ngợp vì lượng inform quá khủng của ME nên muốn hỏi mấy bác chơi rồi cho ý kiến thui ấy mà. Thx các bác.
    PS: đúng Ashley đó bác [N]ova_741, tớ thấy có trailer DLC có ẻm này nên đang muốn kiếm xem trên mạng có chỗ nào down được bản DLC này không ?

6. The amateur

The amateur C O N T R A Lão Làng GVN

Và yup, Ashley là đồng hành (và love mate) từ ME 1. Nếu chọn đúng ở ME 1 thì ME 3 chơi chung với hắn, chứ chả phải DLC đâu :@)

Đó là tại sao ME phải chơi từ đầu \m/

7. [N]ova_741

[N]ova_741 Mr & Ms Pac-Man

@ thinh321
    ah hiểu ý bạn rồi, bạn chỉ mới chơi ME 3, chưa hề chơi ME 1 + 2 đúng hk ?
    1. Nếu bạn chỉ chơi có ME 3 thì khi chọn New Campaign hay New Game jj đó ( lười lên ME xem lại quá ~3~ ) sau khi tạo xong nhân vật ( Shephard ó ) thì nó sẽ có phần hỏi bạn là nv nào đã chết ở Virmire: Kaidan Alenko hay Ashley Williams nếu bạn chọn ai thì nv đó chết nv còn lại sẽ đi chung vs bạn. Trường hợp của bạn nên cho Kaidan chết ( ah còn 1 option nữa mà mình ko nhớ tên, hình như cả 2 chết hết ~.~ )
    2. Nếu bạn chơi ME 1 để làm lấy savegame cho ME 3 thì nên bỏ Kaidan lại trên Virmire chạy đi cứu Ashley
    ( em Ash có sẵn trong 3 phần nên ko cần down DLC nhá )
    :9cool_haha:

8. thinh321

thinh321 Donkey Kong

Ra thế, cám ơn pro nhé :9cool_haha:. Đúng là mình chưa hề chơi bản 1,2 nên mấy cái này mù tịt à ^^