Master League New Season 2009-2010

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Soul Legend, 22/10/09.

1. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi điều này : Mình chơi Master League, đá Arsenal, có những trận "vớ vẩn" mình cho leave to coach (sim), kết quả : gặp Hull (sân nhà - hạng 16) thua 0-2, Blackburn (sân khách - 19) hòa 1-1, Bolton thua trắng 0-2 ... Chán thật. Các bạn có biết mẹo nhỏ nào hay cách nào để sim cho kết quả hợp lý một chút ko, chứ như vừa thắng Chelsea 2-1 (sân khách) mà đã bị Bolton nó giã 2 bàn liền thì quả là vô lý, quá vô lý ! Do đó nên Arsenal của mình qua 12 trận mà vẫn đang xếp thư 6, mặc dù cả Liv và Chel mình đều làm gỏi trên sân khách. Các bạn hãy cho ý kiến về vấn đề này nhé. [Mình đá ở cấp độ Professional]

2. shopshop444

shopshop444 Mario & Luigi

mình bị rất nhiều lỗi

1. hay bị bắn ra ngoài "don't send"
    2. Thỉnh thoảng bị như bạn trên nói, màn hình dừng, ko load nữa
    3. Lỗi save game, date bị lung tung, lúc save là 2nd half, lúc load là 1st half

3. laotong

laotong Mr & Ms Pac-Man

Các bro cho mình hỏi làm sao để mua bán cầu thủ trong PES10 vậy? Mình vô negoation mà chả mua đc.

4. nguyenlelam

nguyenlelam Youtube Master Race

Có gì mà vô lý . Liv tuần trc thắng MU 2 quả , tuần này bị Fulham nó đập cho 3-1 =)). Rất chi là thực tế =))

5. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

lolz vote cho câu trả lời của bạn này là hay nhất trong tuần

6. SunnyTiTi

SunnyTiTi Mr & Ms Pac-Man

Mình đá Chelsea toàn cho coach đá, thua rất ít. Nếu sơj thì save trước khi chuyển cho Coach =))
    Ko dùng kitserver cho cái patch quần áo... thì ko bị dont send hoặc ko load nữa =))

@ PlayStation Trophies & PlayStation Games

Chỉnh sửa cuối: 31/12/12
  7. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

đừng dùng quá nhiều patch hỗn tạp :-j nó xung đột lỗi tùm lum là khỏi chơi :))

8. Seifer1985

tớ đang wan tâm vấn đề classic players =.= hok thấy ai trả lời hết ráo hix, có option file hay patch nào unlock hết các players đó ko, đưa vào ML đá luôn cho đã =( đam mê cảm giác huấn luyện Maradona hay Pele ở tuổi 17 đây =.='

9. NKM

NKM T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi ở phần general settings, phần chuyển nhượng nên để là negotiate directly hay leave to scout? Mình đang để ở negotiate directly...mỗi lân chuyển nhượng vẫn phải chờ thằng scout nó làm việc mà? Có ai biết nên làm sao ko?

10. Seifer1985

chọn Negotiate directly đi bạn, nếu leave to scout thì những thằng bạn cho vào scoutlist nó sẽ tự động làm việc hết như vậy sẽ rối ren lắm =.= vì mình chỉ đc chuyển nhượng cả thảy 5 cầu thủ trong mùa và vào thời gian chuyển nhượng là 5 cầu thủ nữa cho nên tốt nhất cứ tự mình giải quyết để có đc cầu thủ yêu thích :D chưa tính đến nếu chuyển nhượng lung tung sẽ ko còn slot cho các chú bé siêu nhân ở Youth List :">

11. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Cho tớ hỏi sao cái bảng xếp hạng tớ với thằng khác bằng điểm nhau, hiệu số kém nó mà lại xếp trên nó là sao? luật nó ghi rõ ràng là cái tính đến đầu tiên là hiệu số cơ mà

12. xblackmask_vxz

xblackmask_vxz Mr & Ms Pac-Man

Bạn screenshot cái bảng xếp hạng lên đây xem nào

13. Vampire1885

Vampire1885 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bác nào biết cách hach tiền trên PES 10 này không. Chót bỏ 85t mua Aguero với Pato 60t rồi:P.
    Tiền âm lòi:((:((:((.

14. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Muốn cheat tiền dùng cái soft dưới đây này, kiếm được ở trên blogpes thì phải.
    Cách dùng khá đơn giản: ko chạy pes, bật soft lên, chọn file save của đội cần cheat. Ở ô dưới đánh số tiền cần có và nhấn donate, ct chạy là xong.

Các file đính kèm:

15. Vampire1885

Vampire1885 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đội ơn bác rất nhiều. Tý nữa thì phải đi bán nửa đội hình

16. lenhuyencntt

lenhuyencntt Youtube Master Race

làm thế nào để đưa một thằng trong đội hình trẻ lên thi đấu ở đội hình chính nhỉ??

17. lenhuyencntt

lenhuyencntt Youtube Master Race

Tui thì chẳng sợ thằng nào hết PES10 năm nay chiến thằng nhờ sút sa vô đối, mỗi trận tui chơi cũng kiếm được tới 3, 4 quả sút từ ngoài vòng 16m50, thủ môn chỉ có bó tay. còn cứ dẫn vào vòng trong là y rằng khó vào. Chung kết C1 chơi với Real, mình sút 6 quả chết cả 6. Mình chơi MU, mua được thằng robinho chơi cũng ác

18. Seifer1985

mình không thích ghi bàn theo cách đó =.= phối hợp ghi bàn để giành assist leader với Overall best player, chứ sút xa thế chả vui cho mấy
    muốn đứa cầu thủ trẻ lên đá chính thì ký hợp đồng chuyên nghiệp với nó ngay trong ML Youth là đc, nhưng phải trong mùa chuyển nhượng, còn nếu ký trong mùa thi đấu phải chờ sang chuyển nhượng nó mới lên đội hình chính đá đc

19. [H]one[Y]

[H]one[Y] Youtube Master Race

mọi người bàn về cái Mặt méo trong Dossier vs, nào là: sai vị trí, mệt mỏi, ko đc ra sân, ko có cơ hội,............ tui ko biết làm sao để khắc phục cả???

vs phần tài trợ, hic hic đá trên sân nhà thì còn đc 1tr~ còn đá sân khách thắng hay thua j cũng ko có xu nào hết

mới đá hết nửa mùa mah đang nợ 22tr, chưa tính đến cuối mùa phải trả lương rồi mua thêm cầu thủ nữa...
    =((

20. wiwi216

wiwi216 Youtube Master Race

cho mình hỏi: Professional với Top player cái nào mạnh hơn, sao mình đọc thấy nhìu người chơi Professional thế??