Mất xe của bạn gái...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi duongqua_661, 14/2/12.

1. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

^ nó giờ đi bằng xe buýt và đi bộ, không biết khi nào mới bt được, nó thì thấy rất bt nhưng mà em biết nó buồn :)
    nặng vl các bác ạ, các bác biết cảm giác tội lỗi mà khi gây ra cho người mình thương không ="=

2. Nhoxcandy93

Nhoxcandy93 Donkey Kong

Bác này nói hay quá
    :).

3. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

tưởng mất tr*nh với bác mới đáng nói chứ mất xe đã là gì :))

4. kenzabo

kenzabo Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nói chuyện với ba mẹ, bảo là con làm mất xe của bạn, cần tiền đền, ba mẹ tha lỗi con sẽ .... như nào đấy. Ba mẹ giúp con.
    Mà cái con này cũng kỳ, biết là mất xe hoảng loạn nhưng cách phản ứng với bạn trai như thế là ko được. Mất xe thì đứa nào muốn? Anh mất anh xin lỗi và cùng tìm giải pháp, chạy theo chở mắc gì nó ko về? Thế khác gì bảo : Mày làm mất xe tao rồi còn chở chở gì nữa để tao tự đi.

Nói chuyện với ba mẹ đi và cầm tiền sang nhà nó xin lỗi bố mẹ bạn gái. Xong đưa tiền rồi về. Nên nhớ là ko cần đưa đủ 7tr, tầm 3-4tr gì đấy là được rồi. Lớp 11 thì làm cái gì ra tiền mà đi làm thêm.
    Nhiều bác tư vấn cứ như đùa, lại mang cả chuyện học hành này nọ của chủ thớt ra, liên quan? Mất xe thì học ngu mà còn rớt DH này nọ?

Mình năm nay lớp 12 nhé, biết mẹ mình nói mình như thế nào từ năm lớp 10 ko : Con quen ai mẹ ko cấm nhưng đừng ảnh hưởng chuyện học hành. Và cách đây vài hôm là : Tuổi trẻ mà ko yêu thì phí, già rồi muốn yêu cũng ko được, cứ yêu cho thoải mái đi con nhưng cũng lo học cho tuơng lai...
    Cách tốt nhất để gìn giữ 1 mối quan hệ là : Đừng nợ ai cái gì.

5. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

^ Má bạn tư tưởng rất thoáng :D, giống má mình, chả bù 1 số bà mẹ cứ cấm đoán, càng cấm càng phản tác dụng thoai

6. darklord1812.

darklord1812. Mario & Luigi

bây h bạn chủ thớt cứ ráng đèo em nó đi chơi bằng xe của bạn đi
    rồi sau đó bỏ lơ cho mất quách cái xe bạn đi thế là đều :D

7. kenzabo

Ừ, má mình với mình hay xung đột nhưng được cái là ko để bụng, mau lành. Càng cấm thì nó càng làm, cấm làm gì cho mệt

Chỉnh sửa cuối: 15/2/12
  8. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Mama thật value ;) Cách giữ mqh = perfect

Mình thấy phương án bán dàn máy đi để mua xe trả bạn gái là việc nên làm nếu bạn sống đúng với chữ "thương" mà bạn lặp đi lặp lại vài chục lần. Hoặc nói khó với ba mẹ để xin tiền rồi nai lưng làm thêm để trả nợ.

Ko phải là dại gái hay vì yêu em v.v... nhưng nguyên lý dám làm dám chịu. Dám k khóa thì dám mua đền ;)

Chỉnh sửa cuối: 16/2/12
  9. gjnn0o

gjnn0o Youtube Master Race

bạn này vui quá, suốt 3 trang cứ nói yêu bạn gái, thương ngta thấy ngta đi bộ mà thấy buồn tội lội blah blah mà kêu bán cái dàn máy lấy tiền mua đền hay đi làm mua đên thì cứ ngại đánh trống lảng sang vấn đề " tội lội lắm" "thương ng iu lắm" =)). nói thiệt chứ nếu bạn iu ngta thật thì thấy ngta mất xe đạp (ko phải do bạn làm nhá) đi bộ cũng động lòng mà tìm chách chạy chọt giúp (hơi bị dại gái chút nhưng cũng có nhìu ng làm thế)... huống hồ gì đây là do bạn làm mất.......... haizzzzz.........

10. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

Bạn gái bạn phản ứng dễ thương vãiiiiiii = ((.

Ráng mà sửa lỗi rồi nâng niu trân trọng người ta đi.

11. oldangelvn

oldangelvn Dante, the strongest Demon Slayer CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

LỠ dàn máy GĐ-bán sao dc mà bán. Về nhà dập đầu cúi lạy song thân, nhờ giúp đỡ. Ko dc thì đi đứng đường vài bữa đắp vô mà đền, làm trai phải chịu nhục chịu khổ dc.

12. bocaprung

bocaprung Youtube Master Race

Dẫu là lỗi của bạn thật, nh bạn gái kai cư xử cũng rất đúng, dù gì chuyện cũng xảy ra rồi. Giờ có trách cũng chẳng đc gì. Chỉ khuyên bạn 1 câu, cô gắng mà trân trọng kẻo phải hối hận

13. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

Như bác huynhtrong nói, đi làm hay nai lưng hả ? cấp 3 thì làm được gì tới mức 7tr ??? tới lương người có công ăn việc làm đầy đủ chưa gọi là khá giả cũng không phải là số tiền nhỏ :| các bác nói chuyện như phim hàn quốc :|

14. KoreaTea

KoreaTea Dragon Quest

thằng bạn mình gia sư từ năm lớp 10 đấy, còn 1 2 đứa thì đi làm nv quán cafe, chẳng hạn vậy. c3 thì cũng hơi khó nhưng ko hẳn là ko thể

nai lưng thì bạn ko làm dc đâu, nghe bả bốc vác lương mỗi tháng dc trên 7tr đấy, nhưng bạn thì ko chịu dc nhiệt đâu :-"

15. maiyeu001

maiyeu001 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Gì chứ mới cấp 3 , cung phụng đủ điều cũng chưa chắc quen lâu dài đc, chi cả 7tr đến lúc nó ct thì ngồi mà khóc, mấy ông nói miệng thì hay lắm chứ đụng chuyện thì chắc cũng làm ngơ . Cứ tưởng tượng đối với học sinh ngày đc cha mẹ cho 30k-->50k thì 7tr nó nhỏ hay lớn ?

16. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Cứ tư tưởng cấp 3 làm gì ra 7 triệu ? rồi không thử thì chết từ trong tư tưởng rồi bạn.

Người ngoài đường tôi không chứng kiến không dám bàn, chứ hồi cấp 3 trong lớp tôi có 3 người đi làm kiếm tiền tự lo được rồi.

Giờ chịu khó dùng đầu suy nghĩ và dùng chân đi kiếm, dùng tay đi làm bèo nhất cũng 500k 1 tháng, tiết kiệm 1-2 năm chả lẽ không đủ. Bí quá thì bảo ba mẹ để con nấu cơm, giặt quần áo, rửa bát, quét nhà, một tháng cho con thêm 200k đủ, căn bản là một chữ hèn thôi =))

17. gjnn0o

gjnn0o Youtube Master Race

chủ yếu là bạn có lòng hay không thoy... có lòng thì để dành đi làm cấp 3 cũng kiếm đc tiền (đâu nhất thiết phải chiếc xe 7 tr, mua tạm chiếc nào rẻ hơn cho gf bạn đi học cũng đc vậy) còn ko có lòng thì có tốt nghiệp rồi bạn cũng đỗ ko tìm đc việc làm =))

18. kenzabo

Đang đi học bảo bỏ học đi làm thêm kiếm tiền trả bạn gái à ? Các bác có biết suy nghĩ ko thế?
    Mà đi làm part-time để kiếm được tầm 1tr/ tháng - mất gần nửa năm để trả hết nợ thì ảnh hưởng đến cuộc sống như nào có biết ko? Có ba mẹ nào chấp nhận để 1 đứa con mới 16,17t đi làm thêm trong khi gia đình ko quá khó khăn ko?
    Vớ cả vẩn.

19. premiumheart

premiumheart C O N T R A

bạn bao tuổi mà còn suy nghĩ kiểu đó ? đi làm thêm thì ảnh hưởng gì đến học ?

Giờ có thằng học sinh nào cần phải học 8 tiếng một ngày không, hay toàn loại cắm mặt chơi game , đi chơi, học 2 tiếng là tổ tiên có phúc rồi.

Chỉ cần bạn trên cho cái máy tính vào tủ và khóa lại là chả thiếu thời gian đâu nhé.

Nói thẳng ra là con đi làm thêm bố mẹ phải mừng, còn ngăn cản thì lắc đầu luôn ... thôi chán chả buồn bàn luận với bạn nữa, nhận thức khác nhau quá.

20. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

^ nai lưng làm, rồi thời gian đâu học thêm bác ? đi làm đâu có phải muốn lựa giờ nào lựa ?
    cứ làm như về nhà là cắm mặt vào máy cả ngày ấy :|