Medieval II: Total War & 2-DVD Kingdoms Exp. & mods

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi hamvuib, 9/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Total War là dòng game chơi qua mạng.......Lan chứ không qua mạng Internet được vì dung lượng nó truyền tải rất lớn.

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Đang nói chơi custom battle kia mà. Custom battle thì quan tâm đến recruit fee, chứ upkeep xét làm gì -.-"?

Horse archer của bất cứ faction nào cũng đều cực rẻ, nhưng nhược điểm chí mạng là giáp quá thấp + melee yếu. Cách chống đơn giản nhất là mass archer, đứng bắn thi. Ngựa hết cung archer vẫn còn đến gần 1/4 =))

3. darth_sidious

darth_sidious Youtube Master Race

mình có đĩa MedievalKingDoms không bị lỗi, crack không cần deamolTools nhưng mình cài không được ai biết thì chỉ mình nha mà cài bản KingDoms có cần cài bản gốc không vậy

4. kenykha

kenykha Mr & Ms Pac-Man

Ai o Vũng Tàu làm ơn cho hỏi mua bản Med 2 ko bị lỗi ở Tiệm nào vậy. Đợt trước tui mua bản Med 2 ( 10CD ) , bây giờ ko update dc để chơi bản Kingdom cứ báo lỗi ko tìm thấy bản gốc . Ai biết mua ở đâu chỉ giùm nha::(

5. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Đĩa không bị lỗi mà cài không được là sao mình không hiểu ?:|

6. kenykha

kenykha Mr & Ms Pac-Man

Tại vì nghe nói là trên thị trường có 2 bản Med 2 ; 1 bản thiệt và 1 bản lỏm . Mình chắc mua phải bản lõm nên moi hỏi các bạn nào mua bản thiệt o Tiem nào chỉ giúp . Mình mua o Tiệm Thái Phong ,(Nguyễn Văn Trỗi - Vũng tàu )::(

7. TuDragon76

Ẹc ! Là tui hỏi ông darth_sidious kìa !:| Còn tui thì từ 3 năm nay tui toàn lên net tải game về chứ chả bao giờ ra tiệm mua game nên chả còn biết mấy tiệm game nó ra sao !:|

8. rooney_93

rooney_93 Youtube Master Race

ai bít sever hamachi nào còn trống để chơi ko
    các sever khác đông wa

9. anthegreat

anthegreat Youtube Master Race

10. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

đang có ý tưởng lập hội test game, create virtual LAN rồi thử các game mới ra. Có ai ủng hộ ko?

11. darth_sidious

mình cũng bị y như bạn lúc cài đặt nó chạy SeTup kiểu gì có 3s xong nó hiện ra 1 cái bản với cái dấu X màu đỏ ghi là KingDoms requires Medieval2: ToTal War to be installed (mình cũng mua 10 đĩa CD TTW gốc) bản KingDoms của mình không lỗi 100% nhưng mình cài không được nên mình mới lên đây hỏi :(

12. TuDragon76

Đừng crack bản gốc ! Nếu lỡ crack rồi thì chép đè file gốc trở lại, còn nếu lỡ crack đè thì cài lại bản gốc từ đầu ! Sau đó cài Kingdoms vào !

13. darth_sidious

vậy là không crack bản gốc chỉ cài xong rồi để đó hả nice ! thanks bạn

14. TuDragon76

Cài vào rồi muốn chơi phải crack cả 2 bản ! Cá nhân tui thấy xài Fix Image "sạch sẽ" hơn crack nhưng lưu ý là FI của bản gốc hình như không được nhỏ lắm !:|

15. darth_sidious

mà bạn ơi chép File Gốc đè lại sao mình lỡ tay crack rồi :-s:-s

16. kenykha

kenykha Mr & Ms Pac-Man

Crack hay ko crack cũng vậy ah , tại bản của ông là bản lõm giống tui . tui thử tới thử lui rồi mà ko dc , chắc phải mua đóng bản xịn của nó moi dc

17. TuDragon76

Ừ ! Tui quên là còn trường hợp này nữa !=)) Nếu lấy nhầm bản các đại ca rỗi hơi đánh đĩa crack sẵn thì chỉ có nước khóc !=)) Trường hợp này chỉ còn cách lên net tải bản khác về !:))

18. darth_sidious

nói như bạn vậy chả lẽ giờ di mua lại 10 đĩa CD bản gốc lại à, mà bản của mình đâu có Crack sẵn đâu mình phải copy lại rồi Paste ý mình là hỏi là đè File gốc lên sao

19. TuDragon76

- Khi crack, người có kinh nghiệm sẽ đổi tên file cần crack (file .exe gốc) thành tên khác mà không chép đè crack lên nó, sau đó paste file crack vào thư mục cài game; như vậy gamer vẫn giữ được file gốc cho các lần update sau mà không phải cài lại game từ đầu ! Khi cần update thì đổi tên file gốc trở lại như cũ. Cài các bản expansion cũng tương tự như update, đòi hỏi phải có file gốc.

- Vậy : "Nếu lỡ crack rồi thì chép đè file gốc trở lại" ở đây phải hiểu đầy đủ thế này : nếu lỡ xài crack mà có giữ lại file gốc chứ không xài Fix Image thì lo mà đổi tên file gốc lại như cũ !

- Có những bản không crack sẵn nhưng lại bị cắt xén mất rồi, không nguyên vẹn như bản gốc, khi cài sẽ mất một số file cần nhận dạng khi update. Nếu ông bắt đầu chơi game từ mấy năm 90 sẽ biết các bản này : 1 CD mà nhồi đến 8-9 game !=))

20. Vo Ma

Vo Ma Youtube Master Race

Thực ra bản đó không phải crack rồi, hoặc là bản dỏm. Mà do đó là bản download (Không từ DVD mà mua rồi download về) không tương thích với bản mua DVD. 2 Bản này không chạy chung được. Nếu các bạn tìm được bản Kingdoms bán qua download thì sẽ cài được, nhưng bản này rất khò kiếm. Tốt nhất là mua lại đĩa khác. Mua lại bản gốc ở chỗ nào có bán bản Kingdoms -> không cài đươc thì bắt nó trả lại thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.