[Mẹo vặt] Vài mẹo nhỏ log nhiều acc cho máy cấu hình thấp

Thảo luận trong 'Tools' bắt đầu bởi ToBeLove, 27/12/08.

1. mrdung152

mrdung152 Donkey Kong

no spam , gửi giùm hình ảnh cài key . Tìm mãi chẳng thấy phần key mà chỉ đề 30 trial hết phim .

Hướng dẫn cài key CFos cái nhé .
    Thanks

2. mrdung152

mrdung152 Donkey Kong

cho hỏi key pass sai như thế kja là được rồi à

3. songcongemdem

songcongemdem T.E.T.Я.I.S

uk
    Đúng roài thế là xong
    hehehehehe log được 10 acc roài. CPU báo 86% mà ram ngốn có 1G3 nên ko liều log thêm nữa! ko biết up ảnh ra sao nhỉ??
    Thank bác tobe nhá.

4. songcongemdem

thu coi nao

5. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Ko dấu = ActiveCaption mà log 5acc thì máy cũng khủng đấy. Khủng thế thì cứ cách thường mà log cần gì phải vào topic này hở sông công :D. Nếu tôi k nhầm thì dấu = AC xong máy đấy thừa tiêu chuẩn log 10acc :wink:

6. songcongemdem

10 acc 1 user ::(
    > x2 user = ?_?
    ko cần nhiều đến thế đâu ;;)
    Cảm ơn bác, tý nữa thì em đầu tư thêm mua card rời, hiw tốn kém xót quá nên ko mua, may mà bác có bài hướng dẫn trên!
    Nghiền quá mà chưa có chơi được, mai đi thực tập rồi, =)) giá mà VDC nó cho thực tập ở trụ sở

7. mrhung007

mrhung007 Youtube Master Race

ActiveCaption là cái gì thế.Sử dụng nó log thêm dc acc ah.Vậy ông bạn update cho cái này và hướng dẫn lun cách sử dụng cái :D

8. songcongemdem

goooooooooooooooooooogleeeeeeeeeeeeeeee mà search nó có trên diễn đàn ấy!
    Giờ cái gì cũng gg là nhanh nhất ?_?

9. binhfantasy1406

binhfantasy1406 Youtube Master Race

Thanks bac Tobelove
    nhờ bác mà con máy cùi của em log 7acc ngon nghẻ
    Pen D, ram 1G, VGA 128m rời

10. mrdung152

mrdung152 Donkey Kong

TBL ơy sao hỏi bước cuối cùng của Riva tìm RevBot ở đâu thế vừa vô game thấy C10 .

Giải thích giùm em nhanh cái

11. mrdung152

mrdung152 Donkey Kong

no spam . Lại thêm lỗi nữa vừa nghịch Riva v2.22 làm xong đến bước 16bit vô game thấy kết nối c10 . Help meeeeeeeeeeeeeeeee::(::(::(::(

12. NokiaN87

NokiaN87 Youtube Master Race

Máy ram 2 cân . Chip 3.0 mà log 2 acc chơi good ! !!

13. Rose_

Rose_ Youtube Master Race

Xin hỏi bác TBL 1 chút . Máy mình hiện giờ log được 5 acc 1 user .. chưa hề sử dụng bất cứ 1 cách nào của pác ở trang 1 ( trừ tăng ram ảo ) .. Không dùng Active Captions thì hơi giật 1 chút . Dùng AC thì thấy bình thường không giật .vậy nên dùng những cách nào trong các cách của pác . Xin chỉ dẫn dùm .. vì vẫn chưa log được full pt 8 nên hơi ngứa ngáy .. Mong pác giúp sớm . Thanks !

14. ViThanCuaGio

ViThanCuaGio Youtube Master Race

Bác ToBeLove cho em hỏi cái thiết lập Ram ảo kỹ hơn cái, máy em ram 2G, mặc đinh là 756 - 1512. Em nghĩ là phải có giới hạn nào cho Min và Max chứ, và giới hạn đó tùy thuộc cấu hình của máy. Bác chỉ cho em xem bây h nên sửa lại như thế nào. Cái thứ 2 là chương chình tằng tốc máy tính của bác down về cài đăt nó báo là ko tìm được 1 file nào đó em ko nhớ tên trong system 32, em thử qua mấy máy rồi, đều báo như vậy cả. Mong bác chỉ giáo

15. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Máy log 5acc full k dấu = AC thì thoải mái log > 10acc. Chạy acc thứ 6 mà báo hết VGA thì làm theo cách tôi nói ở trên. Hay nhất là làm 2 user 1 user log lv1 giờ đen 1 user log bot + con đi taxi là OK.

Để theo như trên hình của tôi cũng được. Lên để vào ổ cứng nào còn nhiều hơn 3GB. Min Max k quan trọng cứ đặt là min 5GB max 5GB cũng được. Để nó càng nhiều thì ổ cứng càng tốn :D. Thiếu file khi chạy AutoZ thì chắc là máy chưa cài dotnetfx 2.0 cài vào là chạy được.

16. Hiếu Xinh

Hiếu Xinh Youtube Master Race

Cái vụ ẩn ngoại cảnh tớ mới nghĩ ra cái này :)) ko biết có ai post chưa,trước giờ vẫn thường làm thế :))

Vẫn để hotkey ẩn ngoại cảnh là chữ V,cứ giữ V và click chuột ra khỏi màn hình sro,thả phím V,vào lại màn hình sro,thế là xong.Chat thì tất nhiên nó lại hiện ngoại cảnh lên rồi :))

17. __What__

__What__ T.E.T.Я.I.S

TBL ơi!, Mọi thứ bạn hướng dẫn mình thấy đều dễ hiểu và đẽ thực hiện. Tuy nhiên phần chuyển 16bit chán quá, mỗi lần log lại phải chuyển (Dù bằng phím tắt thì vẫn lằng nhằng)
    Nếu có dư thời gian thì tìm hiểu giúp cách Pack game để nó chạy ở chế độ DF16bit. thì quá hay.

18. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Ý kiến hay đấy :D về Pk2 thì phải hỏi HSSS vì từ trước tới nay cái trò đó tôi k thích tìm hiểu lên k biết làm. Tôi mà thích mò mẫm Pk2 kiểu gì tôi cũng tìm hiểu cách thay cái đoạn video lúc đăng nhập thành file image cho đỡ giật ngay đầu tiên.

19. BoscoWong

BoscoWong Donkey Kong

Hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể. Cảm ơn ToBeLove nhiều.

20. phonglt

phonglt T.E.T.Я.I.S

Hiện Tại Thì Làm Như Cách Trên thì Log dc 13 acc , Máy chạy bình Thương Như Mọi Khi Log 4 acc acc thứ 5 Giựt giựt T_T !!!

Hiện Tại thì Log 13 acc vì mới tạo acc Chưa Tạo thêm Ko log típ Dc ::)

Tình Hình la Vừa Log 13 acc vừa lướt web Nghe nhạc bình Thường !!!;;)

OMG :x:x:x