Method đã thịt xong Diablo Inferno vào lúc 1h42 sáng 20/5 giờ việt nam

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Flyman, 20/5/12.

1. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Bạn giống mình, Santuary mới là mạnh nhất vì có đủ tố chất của cả Heaven và Hell :))
    Làm sao có ranh giới giữa fair play và bad play, ko phải do bạn tự đặt ra ranh giới sao? Mà bạn là người đặt ra ranh giới thì... nó không phải là ranh giới của người khác nên không thể so sánh độ fair play và bad play của người khác so với bạn được =))

Việc bạn chon fair play và bad play như nào để có thể tồn tại, hòa đồng, hạnh phúc là quan trọng nhất. Bạn không nên trách một đứa bé sắp chết khát bò vào nhà bạn trộm 1 ly nước! Hoàn cảnh sống tạo nên tính cách con người.

Sinh vật nói "luật tự nhiên mới là luật công bằng vì luật do con người đặt ra chỉ bảo vệ quyền lợi cho họ". Bạn là con người bạn nghĩ mình bad play hay fair play, bạn chọn luật nào cho cuộc sống của ban đây?

2. Âu xít

Âu xít Mega Man

có thế mà cũng cãi nhau, dân mình hình như tính hiếu thắng dâng lên đỉnh điểm ấy.

bọn nó dạng kiểu pro gamer, còn dân ta 99,99% chơi cái D3 là chơi game thôi, tại sao phải so sánh khiên cưỡng thế.

team bọn nó gần nhau nó khác. Đơn giản nhất là CS lan nó khác team online 1 trời 1 vực!

Team bọn nó gần nhau, lại chuyên nghiệp làm được có nghĩa là nếu các dân chơi bt có thể sẽ không bao giờ làm được

3. Muay

Muay Mario & Luigi

Sự thật ở ngoài đời nó như vậy đấy. Cứ cái gì trở thành chuyên nghiệp để kiếm cơm, mua nhà lầu, xe hơi thì tự khác không trở thành siêu pro (do có siêu thiên bẩm) thì sẽ trở thành pro với đẳng cấp hơn người nhiều nhé. Tự sướng nghe có vẻ khoe khang, nhưng cho bạn ví dụ về cái chuyên nghiệp thì hơn người thường ở chỗ nào nhé: Tôi lúc 5 tuổi bắt đầu mang đai trắng lon ton đi tập võ phong trào, đến năm 16 tuổi thì bắt đầu đi thi đấu với cái gọi là chuyên nghiệp nửa vời ở Việt Nam, đồng lương ít thôi ( nhưng mà có=> chuyên nghiệp), với sự cố gắng tập luyện mà vô địch và kiện tướng quốc gia cũng kha khá, thành tích cao nhất là huy chương đồng karatedo world cup nhé. Tại sao lại chỉ là đồng mà không phải vàng? Tại vì tôi còn thiếu một chút thiên bẩm trời cho cộng với chế độ đào tạo thật sự chuyên nghiệp như nước ngoài và đồng lương khiêm tốn. Nhưng tôi vẫn có thành tích nhé. Sau khi đã già, không chơi thể thao nữa ra làm ăn kiếm tiền, tôi bắt tay vào một nghề xa lạ và không có trình độ gì với nghề, nhưng sau một thời gian ngắn cố gắng học tập và làm việc cộng với suy nghĩ đây là nghề nghiệp chuyên nghiệp để kiếm sống, tôi đã trở thành một trưởng phòng với đồng lương kha khá so với mức sống trung bình của Việt Nam hiện nay. Tóm lại, nói ra một chút tiểu sử bản thân để cho các bạn hiểu rằng, cái gì là chuyên nghiệp, có được tiền bạc nuôi thân thì nó ở một trình khác xa với người thường đấy.
    Trở lại vấn đề D3: Không phải Blizz đã từng tuyên bố "Inferno không phải là chỗ cho người bình thường, bạn sẽ phải tốn months" sao? Không phải người bình thường => Pro? Months => 108h. Một điều khác mà Blizz cũng nói là Inferno thì sẽ "không chơi cheat, trick được, bạn không thể đi vòng bỏ qua một đám mob đc mà phải clear cho kì sạch mọi thứ". Vậy Blizz lừa chúng ta à khi nói Method có thể dùng các trick nào đó để pass. Còn một điều nữa để làm cho game thật sự khó, tôi nghĩ rằng lẽ ra không có chuyện rez trong boss fight mới đúng.

@acm no1: uh thì có lẽ tôi không đủ pro cho nên tôi nghe lời bạn nhé, tăng lên 300h vậy.

4. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Đợi video 300h, xong xuôi chúng ta tổ chức offline để mời bạn ấy 1 chầu ăn uống mát xa cấp 3 nhé \m/

5. thehiep2102

thehiep2102 Mr & Ms Pac-Man

Ở đây gió nhiều quá... Nhân đây chúc mừng team Method. Nhờ có họ mà Blizz fix lỗi thần tốc. Hạn chế tối đa bug cheat v.v..

@các gió: họ có thành tựu, nên chúc mừng họ (Blizz đã khẳng định là team Method ko cheat).

Bản thân ko làm đc như họ đừng đổ thừa hoàn cảnh. OK? Nếu như... nếu như... Nếu cái gieeeeee...

Còn ai muốn đem ví dụ bản thân hay cái gì đó để khẳng định CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC thì... cho e xin...

Nói nhìu ko bằng thực tế, cứ mang cái Inferno kill dc Diablo lên rồi bàn típ... OK?...

6. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

he he, dạo này đang muốn kiếm thêm, ko chơi game chuyên nghiệp chỉ nghiệp dư nhưng nếu bác đồng ý lo chi phí (phòng game đạt tiêu chuẩn, 4 bản quyền, lương cho 8 người bạn của mình) thì mình sẽ chứng minh cho xem, nếu không phá kỷ lục 5 ngày trên mình đền lại bạn hoàn toàn chi phí bạn đã chi. :D

7. NOIR7410

NOIR7410 T.E.T.Я.I.S

Ai giải thích cho mình mấy thuật ngữ này với: corpse hopping, revive; avoid hoàn toàn rare/champ pack và hầu như ko thực sự làm tý j nvụ hay boss ở Inferno (nếu ko làm quest làm sao đi đến diablo được?)

8. Dark_Dragon93

Dark_Dragon93 Youtube Master Race

Blizz bảo Method ko cheat vì đến hiện tại những thứ như corpse hopping hay chest farmming đã bị hot fix rồi :)). Toàn server maitenance trong 30'-1h thì đâu còn mấy bug cho ae nghịch
    p/s: nhiều bạn ko biết các term mà quote mình như đúng rồi :)). Corpse hopping là việc 1 thằng chạy xa nhất có thể rồi chết nhưng lại cắm checkpoint ở nhà. Thằng thứ 2 cầm banner đấy và chạy đến chỗ thằng kia chết nhưng lúc này map đc mở thêm 1 tý dù chẳng làm j hết. Sau đó nó lại chết tiếp. Lúc này banner của thằng thứ 1 đã cách 1 khoảng so với xác nó. Thằng thứ1 lại revive tại banner của nó rồi lại cầm banner của thằng số 2 đi. Tiếp tục như thế thì chỉ phải giết boss thôi mấy bợn ạ

9. pth

pth Dota | Uyenphuong

calm down. tớ thấy ý bạn myhoang chỉ là nên tự tin một xíu cái người ta làm đc thì mình cũng có thể làm đc. thử thì có thể sẽ failed nhưng ko thử thì chắc chắn là failed rồi. Chỉ là một lúc mn gạch đá bay tới tấp nên căng thẳng nặg lời thôi chứ ban đầu có cái gì đâu.

/nhìn server open thèm quá :( 18/6 mới đc chơi

10. Catman_vn

Catman_vn

Thôi nhé mấy ông tướng, cãi nhau thế đủ rồi, thiết nghĩ topic này sẽ thúc đẩy các mem GVN nhà mình lập team để gây tiếng vang cuối cùng tự làm loạn với nhau.

@myhoang: có lẽ mới tham gia box nên chưa hiểu tính tui nên tui sẽ kg cảnh cáo ngay, lần này chỉ nhắc nhở bạn, nếu có tranh luận thì phải mang tính xây dựng, đừng có xúc phạm người khác. Mình sẽ thẳng tay từ lần sau.

Topic vẫn mở để mọi người có chỗ tham khảo

11. Tinh_yeu_87

Tinh_yeu_87 Youtube Master Race

mấy bác pro quá . nhanh thật đó . gamer Việt Nam No1