Metro 2033 1 game giống như STALKER

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Black Arrow, 14/3/10.

1. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Cứ cầm Shotgun mà bum nát mồm ra... 2 - 3 viên là banh xác. Lúc đó nó hết nhả ra...

Mà thu mục save nằm đâu vậy ?

2. sinhthuong

sinhthuong Mr & Ms Pac-Man

đây bác.bác giúp tớ cái huuhu
    của tớ nó nằm như thế này.bác vô doccument mà kiếm
    C:\Users\HUNG BEC\Documents\4A Games

3. mister_blurk

Kiếm không ra........... nó nhồi nhét ở chỗ khỉ nào ấy...

4. nghja_lieu

nghja_lieu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Hỏi hơi ngu tí nhưng 8600gt có cân đc game này ko các bạn?

5. sinhthuong

pác ơi tớ qua đc mấy cái cục thịt rồi đến đoạn điều khiển cần cẩu chả bít làm sao cả bác chỉ tớ cái hehe thanks bac nhìu
    pác vào my doccument của máy vào forder 4a game là thấy

---------- Post added at 19:33 ---------- Previous post was at 18:15 ----------

mới phá đảo xong game hay phết làm sao có kết thúc 2 nhỉ?chờ DLC thôi

6. mister_blurk

Làm việc tốt cho nhiều vào + nghe theo lời Khan... chủ yếu là nghiêng về phía Dark One.

7. leonscottkennedy

leonscottkennedy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cho hỏi mister chơi bản nào thế, Razor 1911 hay Skidrow để tớ biết down về thử lại xem. Nhiều khi mua đĩa nó không đảm bảo.

8. mister_blurk

Chả biết... chỉ biết là cài xong chơi ngay, ko cần crack.

9. quanghuy_1993

quanghuy_1993 Fire in the hole! Lão Làng GVN

thường thì bản nào cũng giống như bộ cài, chỉ khác file crack thôi bạn :-?.
    vậy chắc là bản Skidrow rồi, vì team này chuyên repack cái file cài lại :-?.

10. sinhthuong

tớ thấy toàn đi bắn quái ầm chứ có việc tốt gì đâu cả game thấy có mấy việc.Lúc đầu thì cho thằng nhóc ă viên đạn để nó dẫn đường.không nhân tiền của bà mẹ khi cứu đứa nhỏ.trong giấc mơ thì đi theo darlk one. còn gì nữa không? các bác?????????????????

11. mister_blurk

Lấy cuộn băng của thằng sếp băng "Children of the Underground" bỏ vào máy truyền tin cho Polis...

Đi lòng vòng kiếm trong mấy cái góc kẹt xác vài ba chú Ranger, Stalker, ...

Sneak qua Frontline và Black Station mà không giết anh "đầu trọc" và "cộng sản" nào...

Cứ làm cái gì mà tự nhiên thấy cái màn hình nó pụp một phát, kèm cái tiếng gì là lạ giống tiếng ma kêu thì đc 1 điểm karma.

Đến cuối Hunter quăng cho cây súng bắn chết 1 con Homo gì gì đó, nghe thấy câu nói của Khan gì mà "War breed war" gì gì đó... là được.

Chỉnh sửa cuối: 3/5/10
  12. sinhthuong

ơ cái đó thì nhìu chả bít làm sao.để chơi lại xem thế nào hehe game hay vai~

13. c4cloud

c4cloud Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ cần cẩu thì dựa vô cái màn hình bên góc trái ở dưới ấy. Cứ canh cái dấu chỉ vị trí cần cẩu kít vào 4 cái ô vuông nhỏ nhỏ nào trên màn hình ấy thì cái ô vuông đó đổi màu + có giọng nói xác nhận cần cẩu đã vào vị trị thì hạ xuống. Nếu chính xác thì cái con Biomass sẽ nhả 1 trong 4 cái trụ ra. Làm lại thêm 3 lần nữa là xong, nhưng phải làm nhanh tại vì con Biomass nó đánh sập cái cần cẩu là tiêu

Màn Frontline cứu thằng chỉ huy cộng sản bị bắt lúc gần cuối màn cũng đc điểm. Cho tiền mấy ông ăn xin cũng đc điểm

14. sinhthuong

bác nào làm một bài hướng dẫn hoàn chỉnh cái vụ lên điểm karma di hehe.

15. vaan0011

vaan0011

Lên gamefaqs mà xem , trên đó có hướng dẫn đầy đủ + các điểm tăng điểm Discovery Point luôn .

16. c4cloud

c4cloud Mr & Ms Pac-Man

Nếu lên trên gamefaq coi thi` sẽ dư rất rất nhiều điểm:D Nhưng nếu muốn đạt đc kết thúc 2 thì chỉ cần khi chơi chịu khó đi vòng vòng khám phá xung quanh và chịu khó lắng nghe và làm theo lới của các NPC như Bourbon và Khan thì sẽ đc thôi. Ráng nói chuyện với mọi người cũng đc vài điểm. Cũng ko khó lắm đâu

17. CRIME

CRIME Mega Man

Game gì chứ game này thì muốn mò hết achievement cũng không phải quá khủng khiếp. Nhìn gamefaqs rồi làm lại chán lắm, như cái máy vậy. Game không dài lắm, các tình tiết dễ nắm bắt được rồi thì biết trc khi nào mò mẫm được, đừng bỏ sót ngóc ngách nào, chơi game thì cứ chọn khả năng khó nhất để qua đc game mà chơi, vào thành phố thì cứ nói chuyện sạch,...
    Hồi đầu chơi cứ giết hết (chắc chắn là ending kiểu "if it's hostile, kill it" =))), mặc dù là vẫn khoái kiểu stealth action nên cứ mấy base là stealth action không xài đạn, vậy mà giết xong mới để ý là nếu mò kỹ hơn vẫn có đường để chui hết qua tụi nó mà ko tốn viên đạn. Thế là chơi lại cứ thế mà tiến.
    Game này chơi lại 2-3 lần là nát thôi :-? Mà công nhận cứ chỗ nào gặp người nói chuyện ngồi lại lắng tai nghe mới biết nhiều thứ về lịch sử, cuộc chiến,... liên quan đến bối cảnh game (xem ra là lấy từ cuốn tiểu thuyết, kiểu này mà có bản tiếng Anh phải down về đọc :x) chứ mà không nghe vẫn sẽ mù tịt nhiều lắm về hoàn cảnh xung quanh, chỉ là tự đoán - không phải chỉ là những đoạn hội thoại mà khi để sub lên sẽ hiện ra đâu nhé, cả những đoạn hội thoại ko hiện sub nữa >:D<

18. mister_blurk

Như đoạn 1 thằng lính đầu trọc kể chuyện cho lũ bạn nó nghe ở Black Station chẳng hạn... đeo kính nhìn đêm, mặc bộ đồ ngụy trang thì ngồi sát sau lưng chúng nó nghe cũng đc...

19. DieForSure

DieForSure T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi tý, lappy của mình cấu hình: CPU T6600 2.2 Ghz, VGA NVIDIA G210M 256MB, RAM 4Gb DDR3. như vậy đủ để chơi game này với cấu hình min ko vậy các pác? nếu đc thì xin pác nào đó cho em xin cái link cài đặt và crack luôn đc ko ạ? hôm wa down cái link kia về, ko cần cài đặt nhưng chạy nó cứ bị crash, ko chơi đc T_T.
    Sao mình vào chơi, khúc đầu khi nó chạy cái logo thì bị crash ngay, đã lên web search đủ kiểu nhưng vẫn ko làm sao cho nó hết crash đc :((

Chỉnh sửa cuối: 14/6/10
  20. Saoxanh178

Saoxanh178 Donkey Kong

Cho em xin cái link u toren cái , tìm hoài chả được :( .